ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 55

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 55 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 5 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Petrus อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกๆท่าน ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน ยังไงก็รักษาสุขภาพกันหน่อยนะครับ ใกล้สิ้นปีนี่งานเยอะครับ ยุ่งๆอยู่เหมือนกันนี่ผมก็ไปโดนตะขาบกัดเข้าอีก เดินไม่เป็นไปหลายวันเลย
    หายเป็นปกติไว ๆ นะครับ จะได้เอาเจ้า Cruiser Bike ออกไปปั่นโฉบเฉี่ยวได้ครับ

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ตะขาบนี่สัตว์ที่ผมเกลียดที่สุดเลยจริงๆ ขอให้หายเจ็บหายปวดเร็วๆนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    หายเป็นปกติไว ๆ นะครับ จะได้เอาเจ้า Cruiser Bike ออกไปปั่นโฉบเฉี่ยวได้ครับ
    ขอบคุณครับผม หายแล้วครับ ปั่นได้แล้วครับ ^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    [IMG]http://image.free.in.th/z/it/adaybikefest.jpg[/IMG]

งานนี้น่าสนใจ ไปกันหรือเปล่าครับ
    พรุ่งนี้แล้วนะครับ ถ้ามีเวลาน่าไปนะครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

สวัสดีครับทุกท่าน
    ช่วงนี้บอร์ดเราเหงาๆ คงเป็นเพราะแต่ละท่านต่างติดภาระกิจส่วนตัวกันเป็นแน ่แท้
    ส่วนผมงานรัดตัว แต่ก้อยังปั่นไปทำงานบ้าง แต่ไม่กล้าปั่นไปวิ่งที่สวนลุมเลย เข็ดแล้วคร๊าบบ555

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Petrus อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับผม หายแล้วครับ ปั่นได้แล้วครับ ^^
    หายดีแล้ว ดีใจจัง ผมล่ะเกลียดมากๆเลยพวกตะขาบเนี่ย มันน่ากลัวแบบสยองมาก
    ยังไงก้อระวังๆสัตว์พวกนี้หน่อยนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกท่าน
    ช่วงนี้บอร์ดเราเหงาๆ คงเป็นเพราะแต่ละท่านต่างติดภาระกิจส่วนตัวกันเป็นแน ่แท้
    ส่วนผมงานรัดตัว แต่ก้อยังปั่นไปทำงานบ้าง แต่ไม่กล้าปั่นไปวิ่งที่สวนลุมเลย เข็ดแล้วคร๊าบบ555
    สวัสดีครับคุณชัย พี่นึกว่าปั่น Schwinn เพลินจนลืมเข้ามาดูแลบ้านซะแล้ว ช่วงส่งท้ายปลายปีงานคงจะยุ่งหน่อยยังไงก็สู้ ๆ นะครับ
    ช่วยขยายความที่คุณชัยว่า "ไม่กล้าปั่นไปวิ่งที่สวยลุมเลย เข็ดแล้ว......." เกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นครับ ช่วยเตือน ๆ ให้พี่น้องได้รู้ไว้ก็ดีนะครับ
    หรือว่ารู้กันหมดแล้ว มีพี่ตกข่าวอยู่คนเดียว ^^

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

สวัสดีครับคุณชัย พี่นึกว่าปั่น Schwinn เพลินจนลืมเข้ามาดูแลบ้านซะแล้ว ช่วงส่งท้ายปลายปีงานคงจะยุ่งหน่อยยังไงก็สู้ ๆ นะครับ
    ช่วยขยายความที่คุณชัยว่า "ไม่กล้าปั่นไปวิ่งที่สวยลุมเลย เข็ดแล้ว......." เกิดเหตุการณ์อะไรขึ้นครับ ช่วยเตือน ๆ ให้พี่น้องได้รู้ไว้ก็ดีนะครับ
    หรือว่ารู้กันหมดแล้ว มีพี่ตกข่าวอยู่คนเดียว ^^
    สวัสดีครับพี่เกียรติ์
    อ่อ คือกระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพราะผมรับมินิครุยเซอร์มาจาก คุณต้น แล้วปั่นไปวิ่งที่สวนลุม (ล๊อคแล้วนะครับ แต่ล๊อคกะตัวเอง)
    โดนพวกยกไปเฉยเลย เจ็บใจ เสียดายจนวันนี้ ชมความน่ารักของมินิ จากรูปหน้าแรกเลยครับพี่
    ส่วนรูป Schwinn ที่จะไปโพส เดวจะเอารูปสวยๆ ไปโพสนะครับ โทษนะครับพี่ เพราะต้องรูปหล่อๆ หน่อย อิอิ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่เกียรติ์
    อ่อ คือกระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพราะผมรับมินิครุยเซอร์มาจาก คุณต้น แล้วปั่นไปวิ่งที่สวนลุม (ล๊อคแล้วนะครับ แต่ล๊อคกะตัวเอง)
    โดนพวกยกไปเฉยเลย เจ็บใจ เสียดายจนวันนี้ ชมความน่ารักของมินิ จากรูปหน้าแรกเลยครับพี่
    ส่วนรูป Schwinn ที่จะไปโพส เดวจะเอารูปสวยๆ ไปโพสนะครับ โทษนะครับพี่ เพราะต้องรูปหล่อๆ หน่อย อิอิ
    ครับสวัสดีครับ เป็นเพราะยังงี้นี่เองคุณชัยถึงเตือนพี่ว่าอย่าล๊อคก ับตัวรถเองอย่างเดียว ให้ล๊อคกับเสาไว้ พี่ย้อนกลับไปดูหน้าแรกแล้วครับ ก็มินิน่าลัก..เอ้ย..น่ารักซะขนาดนี้ ไอ้พวกหัวขโมยนี่มันก็ชั่งตาถึงจริง เจอแบบนี้พี่เข้าใจเลยครับ แล้วยิ่งตอนนี้เปลี่ยนเป็น Schwinn ด้วยยิ่งต้องระมัดระวังให้มาก ๆ เลยนะครับ ยังไงถ้าคุณชัยได้รูปหล่อ ๆ ก็เอาไปแชร์ไปโชว์ให้ด้วยนะขอรับ

ขอบคุณ
    0
    0

ตอนเย็นแวะไปเดินเล่นที่งาน a day BIKE FEST 2012 มาครับ สถานที่กว้างขวางดี แอร์เย็นสบาย ภาพรวม ๆ ก็โอนะครับ แต่ Cruiser Bike เท่าที่เห็นมีของ Paul Frank อยู่แค่ 3 คันที่มาออกบูธ ส่วนใหญ่จะเป็น City Bike (เสือหมอบ), Fix Gear และ MTB ส่วนตัวก็เลยไม่ค่อยตื่นตาตื่นใจซะเท่าไรเพราะไม่ใช่ แนว เดินทั้งงานซื้อได้หนังสือ a day ฉบับ HUMAN RIDE ติดมือกลับมา 1 เล่มแค่นั้นเองครับ มีภาพงานมาฝากด้วยครับ

Go Green ถูกใจครับ ระหว่างทางจากสถานี BTS พญาไทจะไปต่อ Airport Rail Link

ป้ายใหญ่ยักษ์หน้างาน

โซนจัดแสดง

ประกวด Low Rider อันนี้คงจะถูกใจชาว Cruiser Bike นะครับ
    คันนี้ Low Rider 3 ล้อครับ อานนั่งลายเสือ..ดุดัน

Cruiser Bike ดัดแปลงเป็น Low Rider เท่ห์มั่ก

คันนี้มาแนวแฟนตาซี

บรรยากาศในงาน

Cruiser Bike ก็มีมาออกบูธแต่น้อยไปหรือเปล่าครับ???

Fix Gear ของ Paul Frank คันนี้ดีไซน์และสีสันดึงดูดสายตาให้ต้องแวะดูใกล้ ๆ (แอบนอกใจ Cruiser Bike ไปชั่วขณะครับ^^)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 23-11-2012 เมื่อ 21:56

ขอบคุณ
    0
    0

จากงาน a day BIKE FEST 2012 มีอยู่ 2 บูธที่อยากจะแนะนำให้แวะไปขมกันนะครับ เพราะส่วนตัวไปชมมาแล้วและเห็นว่าน่าสนใจทีเดียว ลองแวะไปกันนะครับที่บูธ Dots Object (A8) แบรนด์นี้น่าภูมิใจเพราะของคนไทย ใช้วัสดุจากธรรมชาตินำไม้มากลึงเป็น แฮนด์, เฟรมตัวถัง, ตะเกียบ ฯลฯ ออกแบบผสมผสานเข้ากับเฟรมเหล็กหรืออลูฯให้สีสันได้อย ่างลงตัว และอีกบูธของ VANMOOF (B34,B36) แบรนด์จักรยานจากเนเธอร์แลนด์ ผมเห็นคร้งแรกสะดุดตามาก ๆ ทั้งวัสดุและการออกแบบดูแล้วไฮเทคดีครับ ราคาค่าตัวก็น่าจะไฮตาม เสียดายที่ไม่ได้เก็บภาพมาด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 23-11-2012 เมื่อ 22:08

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

แวะเข้ามาดูความเคลื่อนไหวในบอร์ดเรา คงจงเหลือชาวครุยเซอร์จริงๆไม่กี่ท่านแล้ว ก็ดีใจที่ยังมีพี่เกียรติที่ยังเข้ามาทักทายกันอยู่ ผมเองก้ช่วงวันอังคาร- ศุกร์ จะเป็นวันที่ผมเล่นดนตรีเหนื่อยมาก ยิ่งวันพุธจะร้องตั้งแต่ 6 โมงเย็นที่ ห้าง @nine พระรามเก้าจนถึงสี่ทุ่ม แล้วไปต่อเที่ยงคืนถึงตีสี่ยี่สิบที่ซอยคาวบอย เรียกว่าร้องกัน 10 ชั่วโมงกันไปเลย กว่าจะกลับถึงบ้านก็ตี5 กว่าๆทุกวัน ทำให้ช่วงกลางสัปดาห์ผมจะไม่ค่อยได้เข้ามาคุยด้วยเพร าะอย่างที่เล่ามาครับ เหนื่อยสุดๆ แต่ก็ยังไม่ลืมกระทู้นี้ ต้องเข้ามาแวะอ่านถ้าว่าง

สำหรับงาน a day bike fest ผมเสียดายจังที่ไม่ได้ไป แค่สถานที่ผมก้ไม่รู้แล้วอยู่ตรงไหน 555 ผมมันคนฝั่งธนครับ อิอิ รถไฟฟ้าก็ไม่เคยขึ้น ขับรถแต่ตอนกลางคืน กลางวันสลบเหมือด แต่ก้ได้เห็นภาพที่พี่เกียรตินำมาฝากก็พอจะได้เห็นบร รยากาศโดยรวมแล้ว ต้องขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมด้วยครับ

วันนี้คุณตุ้ยโทรมาปรึกษาผม เรื่องอยากได้รถครุยเซอร์ Electra คันสีเขียวมะนาวของผม ซึ่งก่อนหน้านี้เคยตัดใจลงขายชั่ววูป แล้วก็เปลี่ยนใจไม่ขายสะงั้น ตัดใจไม่ลงจริงๆถึงแม้จะมี7 คันแต่ผมก็รักทุกคัน ใจหนึ่งก็อยากจะแบ่งให้ แต่ก็กลัวว่าจะไม่มีมาอีก ซึ่งตอนนี้มันก้ไม่ค่อยมีจริงๆครับ เรียกว่า ครุยเซอรืไม่มีคนนำเข้ามาขายเลย มีก็สภาพทรุดโทรมเกินไป ยังไงเพื่อนๆที่มีเบาะแส ก็ช่วยๆกันชี้เป้าให้ด้วยนะครับ เผื่อใครที่สนใจจะได้ซื้อหากันมาเข้าก๊วนคนรักครุยเซ อร์ จะได้เพิ่มขึ้นอีก

เมื่อวานผมเป็นไข้หวัดอ่อนๆๆม่รุนแรงว วันนี้ค่อยยังชั่วแล้ว ดีขึ้นก็เลยมาทักทายกันหลายๆเรื่อง ตอนนี้ขอตัวไปนอนก่อนครับ

Senior Member รากสัตว์'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

Exclamation SouthBay - First Point

ขออนุญาติฝากขาย Beach Cruiser คันนึงครับ SouthBay รุ่น First Point
    ราคาต่อรองได้ครับ มาลองดูลองปั่นกันก่อนได้ครับ ^_^
    089-1498644 รัฐ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...7#.ULKa3uRg88o

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รากสัตว์ : 26-11-2012 เมื่อ 05:33
    Classic of My Life
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...
    ยังยืนยันกูจะ Underground

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    แวะเข้ามาดูความเคลื่อนไหวในบอร์ดเรา คงจงเหลือชาวครุยเซอร์จริงๆไม่กี่ท่านแล้ว ก็ดีใจที่ยังมีพี่เกียรติที่ยังเข้ามาทักทายกันอยู่ ผมเองก้ช่วงวันอังคาร- ศุกร์ จะเป็นวันที่ผมเล่นดนตรีเหนื่อยมาก ยิ่งวันพุธจะร้องตั้งแต่ 6 โมงเย็นที่ ห้าง @nine พระรามเก้าจนถึงสี่ทุ่ม แล้วไปต่อเที่ยงคืนถึงตีสี่ยี่สิบที่ซอยคาวบอย เรียกว่าร้องกัน 10 ชั่วโมงกันไปเลย กว่าจะกลับถึงบ้านก็ตี5 กว่าๆทุกวัน ทำให้ช่วงกลางสัปดาห์ผมจะไม่ค่อยได้เข้ามาคุยด้วยเพร าะอย่างที่เล่ามาครับ เหนื่อยสุดๆ แต่ก็ยังไม่ลืมกระทู้นี้ ต้องเข้ามาแวะอ่านถ้าว่าง

สำหรับงาน a day bike fest ผมเสียดายจังที่ไม่ได้ไป แค่สถานที่ผมก้ไม่รู้แล้วอยู่ตรงไหน 555 ผมมันคนฝั่งธนครับ อิอิ รถไฟฟ้าก็ไม่เคยขึ้น ขับรถแต่ตอนกลางคืน กลางวันสลบเหมือด แต่ก้ได้เห็นภาพที่พี่เกียรตินำมาฝากก็พอจะได้เห็นบร รยากาศโดยรวมแล้ว ต้องขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมด้วยครับ

วันนี้คุณตุ้ยโทรมาปรึกษาผม เรื่องอยากได้รถครุยเซอร์ Electra คันสีเขียวมะนาวของผม ซึ่งก่อนหน้านี้เคยตัดใจลงขายชั่ววูป แล้วก็เปลี่ยนใจไม่ขายสะงั้น ตัดใจไม่ลงจริงๆถึงแม้จะมี7 คันแต่ผมก็รักทุกคัน ใจหนึ่งก็อยากจะแบ่งให้ แต่ก็กลัวว่าจะไม่มีมาอีก ซึ่งตอนนี้มันก้ไม่ค่อยมีจริงๆครับ เรียกว่า ครุยเซอรืไม่มีคนนำเข้ามาขายเลย มีก็สภาพทรุดโทรมเกินไป ยังไงเพื่อนๆที่มีเบาะแส ก็ช่วยๆกันชี้เป้าให้ด้วยนะครับ เผื่อใครที่สนใจจะได้ซื้อหากันมาเข้าก๊วนคนรักครุยเซ อร์ จะได้เพิ่มขึ้นอีก

เมื่อวานผมเป็นไข้หวัดอ่อนๆๆม่รุนแรงว วันนี้ค่อยยังชั่วแล้ว ดีขึ้นก็เลยมาทักทายกันหลายๆเรื่อง ตอนนี้ขอตัวไปนอนก่อนครับ

พี่ต้นครับ ยังงี้ก็เจอพี่น้องสิครับ เพราะพี่แก สลับเล่น ที่ rock pub กับซอยคาวบอยครับ หายไวๆนะครับพี่

ขอบคุณ
    0
    0

เมื่อวันเสาร์ว่าจะไปเหมือนกันครับ แต่เห็นว่ามีชุมนุมและฝนตกด้วย ประกอบกับวันอาทิตย์ต้องไปงานที่ ตจว. เสียดายอยู่เหมือนกันครับ
    คุณต้น หายไวๆนะครับ ช่วงนี้คนเป็นไข้หวัดกันเยอะ ยังไงก็ดูแลสุขภาพกันหน่อยนะครับ เอ..เป็นหวัดแล้วร้องเพลงไหวเหรอครับ
    พี่เกียรติ ขอบคุณมากครับ ที่เก็บภาพสวยๆมาให้พวกเราชม

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รากสัตว์ อ่านข้อความ
    ขออนุญาติฝากขาย Beach Cruiser คันนึงครับ SouthBay รุ่น First Point
    ราคาต่อรองได้ครับ มาลองดูลองปั่นกันก่อนได้ครับ ^_^
    089-1498644 รัฐ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...7#.ULKa3uRg88o
    รถเท่ห์มากครับ ขอให้ออกไวๆนะครับ

หน้าที่ 55 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 5 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks