ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 56

หน้าที่ 56 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 6 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    จากงาน a day BIKE FEST 2012 มีอยู่ 2 บูธที่อยากจะแนะนำให้แวะไปขมกันนะครับ เพราะส่วนตัวไปชมมาแล้วและเห็นว่าน่าสนใจทีเดียว ลองแวะไปกันนะครับที่บูธ Dots Object (A8) แบรนด์นี้น่าภูมิใจเพราะของคนไทย ใช้วัสดุจากธรรมชาตินำไม้มากลึงเป็น แฮนด์, เฟรมตัวถัง, ตะเกียบ ฯลฯ ออกแบบผสมผสานเข้ากับเฟรมเหล็กหรืออลูฯให้สีสันได้อย ่างลงตัว และอีกบูธของ VANMOOF (B34,B36) แบรนด์จักรยานจากเนเธอร์แลนด์ ผมเห็นคร้งแรกสะดุดตามาก ๆ ทั้งวัสดุและการออกแบบดูแล้วไฮเทคดีครับ ราคาค่าตัวก็น่าจะไฮตาม เสียดายที่ไม่ได้เก็บภาพมาด้วยครับ
    Vanmoof ก็น่าสนใจนะครับ ผมยังอยากได้เลยครับพี่เกียรติ แต่ราคาถึงขั้นปาดเหงือ แต่ปั่นแล้วหล่ออ่ะ ... 555+

ทักทายพี่ๆทุกคนนะครับ คงสบายดีนะครับ ตอนนี้มีเรื่องใหญ่ให้ต้องตัดสินใจครับ เลยไม่ได้แวะมาทักทาย .... ขอโทษด้วยนะครับ

สวัสดีครับทุกคน ดีใจที่กลับมาคึกคักอีกครั้ง นึกว่าจะให้คนแก่เฝ้าบ้านอยู่คนเดียวซะแล้ว ^^ ยินดีครับสำหรับภาพและข่าวสารต่าง ๆ ถ้ามีโอกาสได้ไปก็จะเก็บมาฝากครับ

คุณต้น: นักร้องกับหวัดนี่ไม่ถูกกันจริง ๆ นะครับ ช่วงนี้ก็ดื่มน้ำอุ่น ๆ น่าจะช่วยให้ดีขึ้นได้ครับ

คุณทอย: พี่ก็คิดแบบเดียวกับคุณทอยอ่ะครับ เพราะได้ข่าวจะชุมนุมกันก็เลยหาเวลาไปวันแรกเลย ไม่ต้องเสียดายครับส่วนตัวคิดว่างานนี้ยังไม่โดนเท่า ไรสำหรับคอ Cruiser Bike อย่างพวกเราครับ

คุณเล็ก: ช่วงนี้คงจะยุ่ง ๆ อยู่กับร้านใหม่ แล้วก็ตระเวนทัวร์คอนเสิร​์ท นี่ก็ใกล้วันคอนเสิร์ทใหญ่ของ Sting กับ Elton John ยังไงเก็บบรรยากาศมาบอกเล่ากันบ้างนะครับ

คุณแบ๋ม: เห็นด้วยครับถ้าได้ปั่น VANMOOF ต้องหล่อแน่ ๆ โดยเฉพาะรุ่น NO.5 ที่มีโซ่ล็อคและล่ามกับเสาได้ Built In มาให้ด้วยนี่เจ๋งมาก แต่ก็ได้แค่มองเพราะให้พี่ขาย 2 คันที่มีอยู่ยังไม่ได้ VANMOOF คันนึงเลยอ่ะครับ 555++

คุณชัย: สบายดีนะครับ ช่วงเวลานี้คาดว่าจะเห่อ Schwinn แทน MZ3 ซะแล้วกระมัง ถ้ามีเวลาว่างก็แวะมาทักทายลูกบ้านบ้างนะครับ

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย Season Change ^^ดูแลสุขภาพกันให้ดี ๆ ด้วยนะครับทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 27-11-2012 เมื่อ 00:06

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับทุกท่าน

คุณ Lek001 : ผมเล่นซอยคาวบอยร้าน The Corner ร้านแรกเลยครับ วันอังคาร พุธ ศุกร์ รอบตีหนึ่งสี่สิบ ถึง ตีสี่ยี่สิบ ยังไม่เคยเจอน้องเลย สังสัยจะเล่นคนละเวลาคนละวัน

พี่ทอย : ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับ วันนี้จะออกไปร้องแล้ว น่าจะร้องได้เกือบๆจะปกติ

พี่เกียรติ : ขอบคุณครับ ผมทานยาที่หมอให้มาดีขึ้นแล้ว พอดีวันเสารืที่ผ่านมาไปเล่นที่ ร้าน Mulligans ถนนข้าวสารเสียงก็เริ่มแย่แล้ว เป้นหวัดลงคอแต่วันนั้นร้องโหดๆไปเยอะกลับมาคออักเสบ เลย555

คุณแบม : ยังตัดสินใจซื้อคันใหม่ไม่ได้อีกเหรอครับ สงสัยจะเล่นของแรงแน่ๆ 555

คุณชัย : ซื้อ Schwinn ไปแล้วต้องเอามาขี่บ้างนะครับ เดี่ยวยางแบน อิอิ

โอ้คุณต้นเวลาได้เลยครับที่ซอยคาวบอย ไว้ว่างผมจะไปนั่งฟังดนตรีด้วยครับ ว่าแต่มีโต๊ะ๊เพื่อนนักดนตรีหรือเปล่า 555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ virago250 อ่านข้อความ
    โอ้คุณต้นเวลาได้เลยครับที่ซอยคาวบอย ไว้ว่างผมจะไปนั่งฟังดนตรีด้วยครับ ว่าแต่มีโต๊ะ๊เพื่อนนักดนตรีหรือเปล่า 555

ยินดีครับ ถ้าจะมาเช็ควันเวลาก่อนนะครับ จะได้เจอกัน ^^

ครับผม

Member kook_keng's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฝาก พี่ ๆ เพื่อน ช่วยตามหา 24 นิ้ว ให้หน่อยนะครับ แฟนผมอยากได้ เห็นผมขับแต่ 2ุ6 นิ้ว แล้วอิจฉา เพราะเธอปั่น รถพับตามไม่ทัน
    ชี้เป้าให้ด้วยนะครับ
    ลิขิตฟ้า ฤ จะสู้ "มานะ" คน

สวัสดีครับทุกคน วันหยุดสบาย ๆ อย่างนี้ขออนุญาตคุณชัย(เจ้าของบ้าน)ออกนอกเรื่อง เก็บเอาภาพบรรยากาศคอนเสิร์ทแบบเบิร์ดเบิร์ดโชว์ ตอนวันของเรา YOUNG อยู่ มาฝากครับ นาน ๆ จะได้ออกไปปล่อยแก่กะเค้ามั่ง ยอมรับเลยครับว่าป้า..เอ๊ย..พี่เบิร์ดแกยังแรงไม่ตก อายุก็ปาเข้าไป 54 แล้ว ทั้งร้อง เต้น เล่นละคร ตลอด 3 ช.ม.ได้อย่างคุ้มค่าบัตรจริง ๆ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 03-12-2012 เมื่อ 20:18

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกคน วันหยุดสบาย ๆ อย่างนี้ขออนุญาตคุณชัย(เจ้าของบ้าน)ออกนอกเรื่อง เก็บเอาภาพบรรยากาศคอนเสิร์ทแบบเบิร์ดเบิร์ดโชว์ ตอนวันของเรา YOUNG อยู่ มาฝากครับ นาน ๆ จะได้ออกไปปล่อยแก่กะเค้ามั่ง ยอมรับเลยครับว่าป้า..เอ๊ย..พี่เบิร์ดแกยังแรงไม่ตก อายุก็ปาเข้าไป 54 แล้ว ทั้งร้อง เต้น เล่นละคร ตลอด 3 ช.ม.ได้อย่างคุ้มค่าบัตรจริง ๆ ครับ

แหมวัยรุ่นจริงๆเยยครับพี่ ป้าแกแรงไม่ตก ผมว่าแกเป็นแมว 9 ชีวิตตัวจริงเลย อิอิ

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โห...พี่เกียรติไปดูป๋าเบิร์ดมาหรือครับเนี่ย ต้องยอมรับว่าทั้งคนดูและคนแสดง "อึด" จริง เพราะพี่แกเล่นเกินร้อยมาตลอด คุ้มครับ

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนๆสมาชิก ถ้าเจอ Cruiser 26" ทรงผู้หญิง รบกวนชี้เป้าหน่อยนะครับ พอดีมีพี่เขาอยากได้อยู่ครับ

ขอบคุณ
    0

แวะมาชี้เป้า Schwinn งามๆครับ ใครหาอยู่คันนี้ถือว่าหล่อทีเดียวครับ เกือบเผลอใจสอยมาเข้าคู่กับคันที่บ้าน แต่คิดอีกที เดี๋ยวบ้านแตกครับ ขอผ่านละกัน
    http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=600956 [COLOR="#B22222"]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    แหมวัยรุ่นจริงๆเยยครับพี่ ป้าแกแรงไม่ตก ผมว่าแกเป็นแมว 9 ชีวิตตัวจริงเลย อิอิ
    วัยรุ่นตอนปลายน่ะสิครับคุณต้น ที่จริงอายุป้าเบิร์ดกับพี่น่ะห่างกันแค่ 4 ขวบเอ๊ง ^^ พี่ว่าถึงตอนอายุ 60 ป้าแกก็ยังสบ๊าย..สบาย
    Schwnn คันที่คุณต้นชี้เป้านี่อย่างเทพเลยครับ น่าเก็บสะสม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Petrus อ่านข้อความ
    โห...พี่เกียรติไปดูป๋าเบิร์ดมาหรือครับเนี่ย ต้องยอมรับว่าทั้งคนดูและคนแสดง "อึด" จริง เพราะพี่แกเล่นเกินร้อยมาตลอด คุ้มครับ
    ครับคุณทอย นาน ๆ จะได้ไปปล่อยแก่ แต่สาว(เหลือ)น้อยที่นั่งข้าง ๆ พี่ทำให้พี่นั่งมองอ้าปากเหวอ ทั้งกริ๊ดดดดทั้งเต้นซะขนาดนี้..อายุเท่าไรแล้วคร๊าบ บ ไม่ใช่ใครที่ไหนก็ ผบ.(ผู้ยิ่งใหญ่ที่บ้าน)พี่เองอ่ะครับ^^ แต่ก็สนุกดีครับเหมือนได้ทดสอบสุขภาพตัวเองไปในตัวด้ วยครับ ที่คุณทอยหา Cruiser Bike 26" ของผู้หญิง ลองเข้าไปดูใน Link ข้างล่างนี้นะครับ Del Sol เป็นของใหม่ มี 3 สี Made In Taiwan ราคา 7000.- พี่ว่าราคานี้ใกล้เคียงกับมือสอง ถ้าสนใจลองโทร.สอบถาม ร้านนครไทย 02-3771701 พี่หาข้อมูลมาให้ได้แค่นี้ครับ (พอดีวันนี้ช่วงบ่ายว่างจัด อิ อิ)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...f=351&t=576951

หน้าที่ 56 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 6 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks