ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 60

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 60 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 10 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

สวัสดีครับคุณชัย, คุณต้น, คุณเล็ก และพี่น้องทุกคน ปีใหม่จีนก็ผ่านไปแล้ว หวังว่าสบายดีและเฮง ๆ กันทุกคนนะครับ พอดีงานยุ่ง ๆ ตั้งแต่ก่อนตรุษจีนเพิ่งจะมีเวลาแวะเข้ามาทักทาย
    ยังไงก็ไม่ได้ไปไหนไกลนะครับ ว่างก็จะแวะเข้ามาทักทายและ update ข่าวสารใหม่ ๆ เรื่อย ๆ ครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณเอก,
    ยินดีต้อนรับกลับบ้านน้อยหลังนี้นะครับ
    ยังไงครุยเซอรที่กะลังลงแรงอยู่เสร็จเมื่อไหร่ รบกวนเอารูปมาฝากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชาวครุยเซอร์ ได้รับชมด้วยนครับ
    ส่วนผมเดวจะตบแต่งมินิครุยเซอร์คันน้อยจาก an design ที่คุณต้นอุตส่าห์เสาะแสวงหามาเป็นเดือน เสร็จเมื่อไหร่จะเอารูปลงมาฝากกันนะครับ

สวัสดีครับทุกท่าน ห่างหายจากบอร์ดนี้ไปพักใหญ่ ก็เนื่องด้วยเรื่องงานที่มีเข้ามาอย่างต่อเนื่อง รวมทั้งมีงานเล่นที่สระบุรีทุกวันเสาร์ และเล่นที่พัทยาทุกวันจันทร์ เรียกว่าออกไปหากินนอกเมืองกันเลยครับ
    และเมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมาผมเป็นกรดไหลย้อนเล่นงาน อย่างหนักครับ เรียกว่าอาการนึกว่าเกี่ยวโยงกับโรคเกี่ยวกับหัวใจด้ วย
    แต่ว่าตรวจเลือดแล้ววัดคลื่นหัวใจผมปกติครับไม่เป็นอ ะไร แต่ก็ฉีดยาไปสองเข็ม ต้องนอนในรถพยาบาลเพื่อส่งตัวไปนอนโรงบาลที่มีเตียงก ันเลย อยากฝากเตือนเพื่อนๆเรื่องการรับประทานอาหารผิดเวลาบ ่อยๆให้ทานเป็นเวลาด้วยนะครั
    ผมเป็นหลายครั้งแล้ว แต่ครั้งล่าสุดนี่ทรมานมากครับ เป็นหลายชั่วโมงแล้วจุกแน่นหน้าอกจนแทบหายใจไม่ออก ตอนนี้ผมก็ต้องระวังเรื่องทานอาหารทานยาจนกว่าจะหายข าด

ส่วนคุณชัยจะแต่เจ้าครุยเซอร์น้อย ยังไงจะรอชมนะครับ รักษาสุขภาพด้วยครับทุกท่าน

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เคยปั่น Cruiser อยู่แต่ขายไป

ตอนนี้กำลังจะหา Mini Cruiser กลับมาใช้ในชีวิตประจำแล้ว

นึกถึงอารมณ์ ฟรีได้แต่ถอยหลังเบรค

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

สวัสดีครับทุกท่าน
    พี่เกียรต์>> สบายดีนะครับพี่ ว่าจะโทรหาแต่ก้อไม่ได้ติดต่อไป ยังไงรักษาสุขภาพนะครับ
    คุณต้น>> ลดน้ำหนักหักโหมกับงานไปมาก ก้อระวังสุขภาพด้วยนะครับ เป็นห่วงจริงๆ เดวว่างเว้นจากงานเอาครุยเซอร์คันน้อย an design มาถ่ายรูปแล้วแชร์นะครับ
    คุณเอก>> ยังงไงอัพเดทรูปตอนทำเสร็จด้วยนะครับ รอชมอยู่ อิอิ
    คุณเล็ก>> สภากาแฟเป็นไงบ้างครับ รวยๆยิ่งขึ้นไปนะครับ
    คุณยิม>> สนใจ Low Rider มั้ยครับ พอดีว่ามีโครงการจะปล่อย
    ส่วนทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยถึง ขอให้มีความสุขยิ่งๆขึ้นตลอดไปนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    พี่เกียรต์>> สบายดีนะครับพี่ ว่าจะโทรหาแต่ก้อไม่ได้ติดต่อไป ยังไงรักษาสุขภาพนะครับ
    คุณต้น>> ลดน้ำหนักหักโหมกับงานไปมาก ก้อระวังสุขภาพด้วยนะครับ เป็นห่วงจริงๆ เดวว่างเว้นจากงานเอาครุยเซอร์คันน้อย an design มาถ่ายรูปแล้วแชร์นะครับ
    คุณเอก>> ยังงไงอัพเดทรูปตอนทำเสร็จด้วยนะครับ รอชมอยู่ อิอิ
    คุณเล็ก>> สภากาแฟเป็นไงบ้างครับ รวยๆยิ่งขึ้นไปนะครับ
    คุณยิม>> สนใจ Low Rider มั้ยครับ พอดีว่ามีโครงการจะปล่อย
    ส่วนทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยถึง ขอให้มีความสุขยิ่งๆขึ้นตลอดไปนะครับ
    สวัสดีครับคุณชัย พี่สบายดีครับ แล้วฝากซื้อของที่ USA ได้มั้ยครับ ส่วนเจ้า mini cruiser คันงามพี่ก็รอชมอยู่เหมือนกันครับ ว่าแต่ Schwinn จะไปโชว์ตัวที่วิกโน้นเมื่อไรครับ ปีนี้นะครับ อิ อิ ดูแลสุขภาพด้วยเหมือนกันนะครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ขอบคุณครับพี่เกียรติ์
    ตอนนี้กะละงเครียดเรื่องน้อง3 อยู่ เริ่มหอนมาหลายวันละครับ กะเอาเข้าศูนย์พรุ่งนี้ ส่วนรูปจะทะยอยถ่ายลงให้ชมกันนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณครับพี่เกียรติ์
    ตอนนี้กะละงเครียดเรื่องน้อง3 อยู่ เริ่มหอนมาหลายวันละครับ กะเอาเข้าศูนย์พรุ่งนี้ ส่วนรูปจะทะยอยถ่ายลงให้ชมกันนะครับ

หวังว่าตอนนี้น้อง3 คงจะกลับมาซิ่งได้ปกติเหมือนเดิมแล้วนะครับ สัปดาห์ที่แล้วพี่ก็เพิ่งเอาป้ายทะเบียนรถน้อง2(รุ่น แตกลายงา) ไปเปลี่ยนใหม่ ขอถือโอกาสแจ้งข่าว(ล่ามาช้า)ซะเลยนะครับ สำหรับป้ายทะเบียนรถของใครที่แตกลายงา ให้ไปเปลี่ยนได้ฟรีถึง 30 กันยายนนี้ ส่วนใหญ่อยู่ในหมวด ฎจ – ฎศ ให้นำหลักฐาน สมุดคู่มือการจดทะเบียนรถ และสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน ไปยื่นคำร้องขอเปลี่ยนป้ายทะเบียนที่สำนักงานขนส่งกร ุงเทพมหานครพื้นที่1-5ที่รถนั้นอยู่ในความรับผิดชอบ ส่วนตจว.ยื่นคำขอได้ที่สำนักงานขนส่งจังหวัดที่รถนั้ นอยู่ในความรับผิดชอบ หลังจากนั้น 15 วันก็ไปรับป้ายทะเบียนใหม่ได้ อ้อ..อย่าลืมเอาใบรับและป้ายทะเบียนเดิมที่แตกลายงา( 2แผ่น)ไปคืนด้วยนะครับ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่กลุ่มประชาสัมพันธ์แ ละสื่อสารองค์กร กรมการขนส่งทางบก โทร. 0-2271-8806-7 หรือ สำนักงานขนส่งจังหวัดทุกแห่ง หรือที่ สายด่วน1584

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ฮึบๆๆๆๆๆๆๆๆ ................
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ คงจะสบายดีกันทุกคนนะครับ ขอประกาศตามหาบุคคลเหล่านี้ : คุณชัย, คุณต้น, คุณเล็ก, คุณทอย, คุณแบ๋ม และอีกหลาย ๆ ท่าน
    ถ้าผู้ใดพบเห็นช่วยบอกให้กลับบ้านด่วน แมงมุมชักใยเต็มบ้านแล้วครับ อิอิ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ ได้ปล่อย Low Rider ไปยังครับ อยากเห็นๆ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน สบายดีนะครับ ^^

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คงจะสบายดีกันทุกคนนะครับ ขอประกาศตามหาบุคคลเหล่านี้ : คุณชัย, คุณต้น, คุณเล็ก, คุณทอย, คุณแบ๋ม และอีกหลาย ๆ ท่าน
    ถ้าผู้ใดพบเห็นช่วยบอกให้กลับบ้านด่วน แมงมุมชักใยเต็มบ้านแล้วครับ อิอิ
    กลับมาแล้วครับโผ้ม...สบายดีทุกคนนะครับ วันก่อนคุณชัยมาเยี่ยมเยือนถึงบ้านผม ก็ดีใจจริงๆผ่านมาก็แวะมา ผมช่วงนี้ก็รักษาตัวดูแลเรื่องสุขภาพมากขึ้น เพราะก่อนหน้านี้เป็นดรคกลดไหลย้อน เป็นกันเยอะครับ ตอนนี้ก็หายไปพักนึงและ กินยาและควบคุมอาหาร ทานให้ตรงเวลา เรื่องออกกำลังกายก็ออกไปปั่นได้สองสามวันครับ ปั่นคนเดียวเลย ไม่มีเพื่อนปั่นเอาเสือหมอบไปปั่นแถวถนนพุทธมณฑลสาย2 คนเดียวเลย
    ตอนนี้แดดร้อนมากจะเป็นไข้แดดกันเลยทีเดียวต้องรอเกื อบๆ6 โมงเย็นถึงจะพอออกไปปั่นได้ ยังไงดูแลเรื่องสุขภาพกันด้วยนะครับ ยังคิดถึงบ้านหลังนี้เสมอ พี่เกียรติถ้ามีนัดรวมตัวกันเมื่อไหร่แจ้งผมด้วยนะคร ับ จะพยายามไปเจอพี่ๆเหมือนปีที่แล้วอีก อยากให้มากันเยอะๆกว่าคราวที่แล้วจัง เมื่อไหร่จะถึงวันนั้นนะ 555

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาแล้วครับ กลับมาช่วยกวาดหยักไย่ครับ แหม๋พี่เกียรติถึงกับประกาศตามหาเลย พอดีช่วงนี้กำลังง่วนกับเจ้าตัวนี้อยู่ครับ Honda Rebel ทำเป็น old school พึ่งได้มาไม่กี่วัน อิ อิ ขอเปลี่ยนแนวเล็กน้อย แต่ยังไงก็ไม่ลืม cruiser นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petrus : 07-04-2013 เมื่อ 09:08

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ขอบคุณครับที่มาช่วยเก็บกวาดหยักใย่ให้นะครับ แหมเป็นเจ้าบ้านที่แย่จริงๆ
    พี่เกียร์ คุณต้น บ๋อมแบ๋ม คุณยิม คุณทอย คุณเอก และทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม
    Low Rider ยังอยู่ครับ ยังไม่ได้ลงประกาศเลย
    ช่วงนี้งานก้อใช้ได้เลยครับ ตี2ตี3 มาหลายคืนละครับ แบบว่านอนวันละ 3-4 ชม. เอง โทรมเลยครับ
    ยังไงงาน Car Free Day ครั้งหน้าอยากให้มากันเยอะๆเหมือนที่คุณต้นกล่าวไว้น ะครับ
    รักษาสุขภาพนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ขอถือโอกาสสวัสดีปีใหม่ไทย(วันสงกรานต์)นะครับ ขอให้มีความสุข สดใส ชื่นมื่น และเที่ยวสงกรานต์อย่างสนุกและปลอดภัยกันทุกคนเลยนะค รับ ดีใจครับที่เห็นบ้านอบอุ่นขึ้นมาทันใด พี่กะว่าถ้าเข้ามาครั้งนี้ยังไม่มีใครเข้ามา ก็จะขอประกาศจับและให้รางวัลนำจับกับผู้ที่ชี้เบาะแส ซะเรยยยย...555 ขำ ๆ นะครับ แล้วหยุดสงกรานต์หลายวันไปเที่ยวไหนกันบ้างครับ
    คุณแบ๋ม : สวัสดีครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย ตอนนี้ปั่นอะไรอยู่ครับ ยังเป็น Cruiser Bike หรือเปล่าครับ
    คุณต้น : ดูแลรักษาสุขภาพให้มาก ๆ นะครับ ถ้าปีนี้มีโอกาสต้องได้เจอกันแน่นอนครับ
    คุณทอย : โอ้ว..คัีนนี้แนวมาก ขี่ไปไหนสาวเหลียวมองแน่ กด Like ให้ครับ
    คุณชัย : สงกรานต์มีวันหยุดยาวหลายวันก็พักผ่อนให้เต็มที่นะคร ับ ชาร์ตแบตฯไว้สู้งานต่อไปครับ งานคือเงิน เงินคืองานบันดาลสุขครับ

หน้าที่ 60 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 10 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks