ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 61

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 61 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 11 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

โอ้โห..พี่ทอยเท่ห์มาก ขี่คนเดียวไม่ง้อสาวมาซ้อนด้วย55

พี่เกียรติ ถ้าผมว่างต้องเจอกันครับ ตอนนี้อาการหายไปแล้วเกือบเดือน แต่ก็ระวังเรื่องทานมากขึ้นครับ
    คุญชัย เสร็จงานแล้วก็พักผ่อนมากๆนะครับ
    คุณแบม เห็นใน face book จะปั่น fixed gear อยู่นะครับ วัยรุ่นจริงๆ งานหน้าก็เอามาปั่นเข้ากลุ่มกันได้นะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ไม่ได้โพสภาพ cruiser สวยๆซะนาน รูปนี้สำหรับชาวครุยเซอร์ทุกท่านครับ 555

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

สปริงเกิลหน้าชูชัน รับแรงสะบัดในแนวดิ่ง ชัดเจน แฮนเรียวยาวเหมาะเหมงครุยเซอร์
    เบาะโนนสูงกลมกลึง ล้อเรียวเพรียวสวย ตราตรึงใจ ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai4526 : 14-04-2013 เมื่อ 21:40

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สปริงเกิลหน้าชูชัน รับแรงสะบัดในแนวดิ่ง ชัดเจน แฮนเรียวยาวเหมาะเหมงครุยเซอร์
    เบาะโนนสูงกลมกลึง ล้อเรียวเพรียวสวย ตราตรึงใจ ครับผม
    คุณชัย แค่ได้อ่านคำบรรยายก็เคลิ้มแล้วครับ ว่าแต่อยากเห็น Lowrider อะครับ
    คุณต้น ขี่คนเดียวไม่ว่า แต่ถ้าเสียก็เข็นคนเดียวเหมือนกัน ที่สำคัญแฟนแอบงอน ไม่มี่ที่ซ้อน 555 ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    พี่เกียรติ คันนี้ยังไม่จบ ต้องทำต่ออีกครับ ก็ขี่ไปทำไปเรื่อยๆครับ
    คุณแบ๋ม สบายดีนะครับ ยังไงเข้ามาทักกันบ้างนะครับ
    สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ ผมเคยเข้ามาถามหาบังโคลนที่นี้ จนทุกวันนี้ยังทำคันนั้นไม่เสร็จเลย(เกือบปีแล้ว) แล้วยังแอบตามดูกระทู้นี้ตลอด วันนี้เอา schwinn classic deluxe 7 ของผมมาลงรูปเป็นที่ระลึก ก่อนขายให้เพื่อนครับ (แอบเสียดายนิดหน่อย)Name:  DSCF0293.jpg
Views: 831
Size:  35.0 KB

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Petrus อ่านข้อความ
    คุณชัย แค่ได้อ่านคำบรรยายก็เคลิ้มแล้วครับ ว่าแต่อยากเห็น Lowrider อะครับ
    คุณต้น ขี่คนเดียวไม่ว่า แต่ถ้าเสียก็เข็นคนเดียวเหมือนกัน ที่สำคัญแฟนแอบงอน ไม่มี่ที่ซ้อน 555 ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
    พี่เกียรติ คันนี้ยังไม่จบ ต้องทำต่ออีกครับ ก็ขี่ไปทำไปเรื่อยๆครับ
    คุณแบ๋ม สบายดีนะครับ ยังไงเข้ามาทักกันบ้างนะครับ
    สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ
    นั่นสิพี่ แต่ขี่คนเดียวแฟนพี่น่าจะสบายใจนะเพราะรับใครกลางทาง ไม่ได้อ่ะพี่ 555

ขอบคุณ
    0
    0

QUOTE=kornnee;10411345]สวัสดีครับ ผมเคยเข้ามาถามหาบังโคลนที่นี้ จนทุกวันนี้ยังทำคันนั้นไม่เสร็จเลย(เกือบปีแล้ว) แล้วยังแอบตามดูกระทู้นี้ตลอด วันนี้เอา schwinn classic deluxe 7 ของผมมาลงรูปเป็นที่ระลึก ก่อนขายให้เพื่อนครับ (แอบเสียดายนิดหน่อย)Name:  DSCF0293.jpg
Views: 831
Size:  35.0 KB[/QUOTE]

รุ่นเดียวกับของผมเลยครับ เสียดายแทนจริงๆ รุ่นนี้กว่าจะเจออีกคงยาก ยังไงก็เข้ามาคุยกันได้เสมอนะครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

สวัสดีครับทุกท่าน
    คุณต้น >> ขอบคุณนะครับที่ช่วยๆกันดูแลบ้านน้อยหลังนี้ ช่วงนี้ผมป่วนมาก กลับบ้านดึกๆตลอด งานช้างเข้ามาน่ะครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
    พี่เกียร คุณทอย บ๋อมแบ๋ม คุณเอก และอีกหลายท่านที่มิได้เอ่ยนาม สบายดีนะครับ ช่วงนี้โหมงานดึกตลอดตั้งแต่ช่วงหลังสงกรานต์ เลยอึนๆเหมือนจะแย่ ยังไงรักษาสุขภาพนะครับ
    คุณ kornnee >> แอบเสียดายด้วยนะครับ เพราะรุ่นแบบนี้หายยากถึงยากมาก ณ ปัจจุบันนี้ เพราะ classic remake น่ะครับ
    Cruiser Forever ครับผม

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เข้ามาช่วยดันครับ ฮึบๆๆๆๆๆๆ ^^.........
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    เข้ามาช่วยดันครับ ฮึบๆๆๆๆๆๆ ^^.........
    ดันไรเหรอครับคุณเอก อิอิ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อัพหน่อยครับ .... สบายดีนะครับ พี่ๆทุกคน

สอบถามหน่อยครับว่า รุ่นนี้ schwinn classic deluxe 7 หาซื้อได้จากที่ไหนครับ(เมืองไทย)ราคาเท่าไรครับ หรือว่าถ้าจะสั่งจากเมืองนอกก็ราคาเท่าไรครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    สนิมที่เกาะเหล็ก คือเรื่องราวของอดีตและกาลเวลา

นายไพโรจน์ วงค์มา
    082-1635652

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาลี่คลับ อ่านข้อความ
    สอบถามหน่อยครับว่า รุ่นนี้ schwinn classic deluxe 7 หาซื้อได้จากที่ไหนครับ(เมืองไทย)ราคาเท่าไรครับ หรือว่าถ้าจะสั่งจากเมืองนอกก็ราคาเท่าไรครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    สวัสดีครับ ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับ เพราะ schwinn รุ่น classic deluxe 7 ตัว remake นี่เห็นตัวเป็นๆ ของคุณต้น ( Tony51) เท่านั้นครับ นอกนั้นก้อเห็นเพื่อนๆ ในนี้ คุณ kornnee ก้อส่งต่อให้เพื่อนไปแล้ว
    ส่วนเรื่องการจัดหานั้น ผมว่ายากถึงยากมาก ในบ้านเรานะครับ เพราะน่าจะเก็บเข้ากรุ กันหมดแล้ว ก้อลองดูนะครับ ผมแนะนำลอง search ดูใน ebay ครับ แต่ก้อไม่เคยซื้อของผ่าน ebay เหมือนกัน เคยแค่แวบไปดู
    ยังไงรบกวนคุณต้นกะพี่เกียรติ์ เข้ามาแชร์ คำตอบกันนะครับ เพราะขาใหญ่อย่างคุณเกียรติ์นี่ สาวก Schiwnn ตัวยงเลยครับ

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับคุณชัย, คุณต้น, คุณเล็ก, คุณแบ๋ม, คุณทอย และสมาชิกชมแรมคนรัก Cruiser Bike คงจะสบายดีกันทุกคนนะครับ อืม..คุณชัยครับ พี่มี Schwinn แค่คันเดียวเนี่ยนะครับ เรียกซะหรูเลยว่า "ขาใหญ่" คงจะหมายถึงปั่นจนน่องบวมขาเลยใหญ่ อิอิ สำหรับ Schwinn classic seven deluxe ที่เคยเห็นตัวเป็น ๆ สภาพอย่างเทพ และได้ลองกดแตรฟังเสียงแล้ว ก็ของคุณต้นคันเดียวกับที่คุณชัยบอกนั่นล่ะครับ และที่เคยเห็นลงประกาศขายและขายไปนานแล้ว ลองเข้าไปดูเล่น ๆ ตาม Link นี้ครับ http://www.sinkardd.com/id-50be214a9...a0700048e.html แต่ของใหม่น่าจะไม่มีแล้วครับ เพราะเท่าที่รู้โรงงาน Schwinn เลิกผลิตตัวถังแบบ "Horn Tank" แล้วครับ (Horn Tank คล้ายถึงน้ำมันและมีแตร)

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับพี่เกียรติ คุณชัยและสหายทุกท่าน อย่างที่คุณชัยกับพี่เกียรติได้ให้ความเห็นไว้อ่ะครั บ Schwinn ตัวของผมคงไม่ถือว่าเก่ามาก แต่ถ้าจะหาซื้อก็คงไม่ใช่เรื่องง่าย
    ทุกวันนี้ รถเก่าๆแนวนี้ยิ่งวันยิ่งเข้ามาบ้านเราน้อยมาก จะหาสมบูรณ์ครบๆไม่ได้หากันง่ายๆ และแบรนด์ดังๆ ก็นานๆจะหลุดมาที
    สภาพก็ต้องมาทำอีกเยอะ จึงยากแก่การที่จะหารถรุ่นที่เราอยากได้ตามต้องการได ้ง่ายๆครับ ผมมีโอกาสได้รู้จักกับคุณตุ้ยอีกท่านหนึ่ง ซึ่งโทรมาคุยกับผมตั้งแต่ปีที่แล้ว ก่อนน้ำจะท่วมใหญ่เสียอีก
    คุณตุ้ยเพิ่งเริ่มสนใจครุยเซอร์ตอนนั้น
    แต่มาจนวันนี้ คุณตุ้ยมีครุยเซอร์งามๆหลายคันมีมากกว่าผมเสียด้วยซ้ ำ แต่ยังมิได้เปิดเผยตัวในบอร์ดนี้
    ถ้าคุณตุ้ยอ่านอยู่เรียนเชิญมาพูดคุยกันในบอร์ดนี้ด้ วยนะครับ รอชม schwinn งามๆของคตุ้ยอยู่นะครับ จะได้มาช่วยกันเพิ่มสีสัน ให้บอร์ดนี้

ปล. ผมเพิ่งได้ครุยเซอร์มาอีกคัน สภาพจัดว่าดีทีเดียว แต่ซ้ำกับที่ผมมีอยู่ว่าจะปล่อยต่อให้ท่านที่อยากได้ ไว้ใช้งานสักคัน ถ้าทำเสร็จจะลงให้ดูนะครับ
    ช่วงนี้เหนื่อยครับ ลูกเปิดเทอมแล้ว โดนค่าเทอมลูกสองคน ผมแทบลมจับ ต้องปล่อยรถหาค่าเทอมให้ลูกครับ รักษาสุขภาพด้วยครับ

หน้าที่ 61 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 11 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks