ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 63

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 63 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

สวัสดีครับทุกท่าน
    กลับมาแบบเพลียๆมึนๆ อ่านกระทู้แล้วชื่นใจ เพราะหลายๆท่านกลับมาสถิตในกระทู้ อิอิ
    เดวขอไปเก็บรายละเอียด แต่ละกระทู้นะครับ ขออนุญาตินะครับ แล้วคุยกันนะครับทุกท่าน

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    สวัสดีคุณเอกด้วยครับ กลับมาแล้ว ยังแต่งรถคันเดิมไม่เสร็จอยู่เหรอครับ รึว่าแต่งคันใหม่อยู่
    ยังไงปีนี้หวังว่าจะได้เจอสมาชิกท่านอื่นๆเพิ่มขึ้นก ว่าปีที่แล้วนะครับ เรื่องวันเวลาคงต้องรอท่านหัวหน้าใหญ่ พี่เกียรติของน้องๆมาแจ้งวันเวลาอีกทีนะครับ

วันนี้เข้ามาบอร์ดนี้ ก็ถือโอกาสโชว์รถคันใหม่เพิ่งได้มาเมื่อสามวันก่อนซะ หน่อยครับ เป็น chopper cruiser ของ Phat ครับ เป็นรถอเมริกันแท้ คันใหญ่มาก ขี่ยากอีกตะหาก
    คันนี้กว่าจะได้มา ตื้อพี่เขามาตั้งแต่เมื่อ3ปีที่แล้ว ตั้งแต่เขาขายจักรยานนำเข้าญี่ปุ่นนำเข้ามาเอง ขายจนเลิกขายมาเป็นปีแล้ว แกก็ไม่ยอมขายคันนี้
    พอดีผ่านบ้านแกเลยแวะไปขอซื้ออีก จนแกยอมขายให้อ่ะครับ อิอิ

โอ้โห...คันใหม่ของคุณต้น แฮนด์โหนซะด้วย เท่จริงๆ วันไหนมีเวลาขอเข้าไปชมตัวเป็นๆหน่อยนะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Petrus อ่านข้อความ
    โอ้โห...คันใหม่ของคุณต้น แฮนด์โหนซะด้วย เท่จริงๆ วันไหนมีเวลาขอเข้าไปชมตัวเป็นๆหน่อยนะครับ
    ว่างแวะ มาได้เสมอครับพี่ทอย

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    สวัสดีคุณเอกด้วยครับ กลับมาแล้ว ยังแต่งรถคันเดิมไม่เสร็จอยู่เหรอครับ รึว่าแต่งคันใหม่อยู่
    ยังไงปีนี้หวังว่าจะได้เจอสมาชิกท่านอื่นๆเพิ่มขึ้นก ว่าปีที่แล้วนะครับ เรื่องวันเวลาคงต้องรอท่านหัวหน้าใหญ่ พี่เกียรติของน้องๆมาแจ้งวันเวลาอีกทีนะครับ

วันนี้เข้ามาบอร์ดนี้ ก็ถือโอกาสโชว์รถคันใหม่เพิ่งได้มาเมื่อสามวันก่อนซะ หน่อยครับ เป็น chopper cruiser ของ Phat ครับ เป็นรถอเมริกันแท้ คันใหญ่มาก ขี่ยากอีกตะหาก
    คันนี้กว่าจะได้มา ตื้อพี่เขามาตั้งแต่เมื่อ3ปีที่แล้ว ตั้งแต่เขาขายจักรยานนำเข้าญี่ปุ่นนำเข้ามาเอง ขายจนเลิกขายมาเป็นปีแล้ว แกก็ไม่ยอมขายคันนี้
    พอดีผ่านบ้านแกเลยแวะไปขอซื้ออีก จนแกยอมขายให้อ่ะครับ อิอิ

สวัสดีครับ คุณต้น
    นี่มาน High Rider อารมณ์ประมาณต้องโหนปั่น 555
    เห็นแล้วนึกถึงตอนขับรถขึ้นดอยแม่สะลอง ประมาณว่าทางชันมาก ตอนขับนี่แบบโหนพวงมาลัยเลยครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณต้น โอ้ว!! Rainbow ครุยเซอร์สัญชาติญี่ปุ่นคันนี้เห็นสภาพแล้ว "รถใหม่ชัด ๆ" ใครได้ไปครอบครองไม่ผิดหวังแน่นอนครับ คนอื่นหากันหัวขวิดยังหาไม่ได้ แต่พี่แกไม่รู้ทำบุญมาด้วยอะไร คนเดียวมีRainbow ตั้ง 3 - 4 คัน น้องโพ้มมมมม
    สวัสดีครับคุณชัย อืม..ถ้าพี่ไม่แก่จนจำอะไรไม่ได้ รู้สึกว่าคุณชัยจะมีสนธิสัญญาอะไรไว้กับพี่น๊า? เมื่อไร Schwinn คันงามจะไปเปิดตัวในกระทู้ของพี่ที่ค่ายโน้นครับ ไม่ได้ทวง แต่ถามเฉย ๆ ครับ อิอิ คนนี้ก็น้องโพ้มมมมม ไหน ๆ วันนี้ว่างแวะเข้ามาแล้ว มีคลิปวีดีโอเกี่ยวกับ Schwinn มาฝากด้วยครับ

2 อันแรกนี่เป็นโฆษณาตัวใหม่ล่าสุดของ Schwinn ปี 2013
    http://www.youtube.com/watch?v=SuNCY3tRDRw
    http://www.youtube.com/watch?v=lXBd-14jlGI

ส่วนอันนี้มันส์มั่กมาก 18+ นะครับ ต่ำกว่า 18 ต้องมีผู้ใหญ่คอยให้คำแนะนำนะครับ อิอิ
    http://www.youtube.com/watch?v=OflW0MTADWo

สงสัยพี่แกนึกว่าปั่น MTB อยู่มั้งครับ ไม่นึกว่า Cruiser Bike ของเราจะมันส์ได้ยังงี้ สุดยอด
    ครับพี่เกียรติ์
    ยังไม่ลืมแน่นอนครับ สำหรับสนธิสัญญาที่ให้ไว้กับพี่
    หลายวันก่อนไปดินเนอร์ร้านกาละเกด น่าจะัแถวบ้านพี่นะคึรับ อาหารอร่อยดีใช้ได้ บรรยากาศแบบคนทำงานนั่งคุยกิแนข้าว ก้อ ok นะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คุณต้น
    นี่มาน High Rider อารมณ์ประมาณต้องโหนปั่น 555
    เห็นแล้วนึกถึงตอนขับรถขึ้นดอยแม่สะลอง ประมาณว่าทางชันมาก ตอนขับนี่แบบโหนพวงมาลัยเลยครับ
    ตอนนี้เอาออกมาปั่นหน้าบ้านทุกวันครับ ว่าจะปั่นไป CTW แบบนี้เลยทีเดียว555

ขอบคุณ
    0
    0

คันนี้ผมขายครับ 4500 ฝากคันนี้ไว้สำหรับคนที่ยังไม่มีนะครับ สีสวย ปั่นนิ่มมากผมมีเก็บไว้3คันแล้ว คันนี้แบ่งให้เพื่อนๆไปใช้ครับ
    ดูรูปเพิ่มได้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=785771
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 10-06-2013 เมื่อ 19:16

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    กราบสวัสดี.. อาจารย์ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่าน ทั้งสมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่อย่างเป็นทางการด้วยค้าบ บบบบบบบ

ปล. ถึงคุณ op_nkm ครับ
    เรื่องบังโคลน ผมหาเบอร์ของพี่ตู่ที่อยู่ตรงลาดพร้าว วังหิน เจอแล้วนะครับ เบอร์ 081-3753738(พี่ตู่) ลองโทรไปคุยกะพี่เค้าดูครับผม ^^...
    สวัสดีครับคุณเอก นี่แหละครับที่ผมถึงเป็นสมาชิกเหนียวแน่นกับกระทู้นี ้ของคุณชัย ใครจะหาอะไร ไม่ว่าของหายาก หาไม่ได้ ก็มักจะมีผู้รู้เข้ามาแนะนำบุคคล ร้านค้า หรือแนวทางที่จะหาได้ (ชี้เป้า) ให้เสมอ ๆ ก็ขอเชิญชวนคนที่เพิ่งจะเปิดเข้ามาดู มีอะไรดี ๆ ก็เข้ามาแชร์หรือมีรถก็มาโชว์กันเยอะ ๆ นะครับ ในนี้พี่น้องกันทั้งนั้นครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ครับพี่เกียรติ์
    ยังไม่ลืมแน่นอนครับ สำหรับสนธิสัญญาที่ให้ไว้กับพี่
    หลายวันก่อนไปดินเนอร์ร้านกาละเกด น่าจะัแถวบ้านพี่นะคึรับ อาหารอร่อยดีใช้ได้ บรรยากาศแบบคนทำงานนั่งคุยกิแนข้าว ก้อ ok นะครับ
    ขอบคุณครับคุณชัยที่ไม่ลืม พี่ก็แค่ถามเล่น ๆ น่ะครับ รู้ว่าคุณชัยงานยุ่งไว้มีเวลาว่างจริง ๆ ก็ค่อยเอาไปโชว์ที่กระทู้ของพี่ก็ได้ครับ ไว้วันอาทิตย์ไหนว่าง ๆ ก็ปั่น Cruiser มานั่งคุยไปกินไปแถวสามย่านกันครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ตอนนี้เอาออกมาปั่นหน้าบ้านทุกวันครับ ว่าจะปั่นไป CTW แบบนี้เลยทีเดียว555
    อันนี้พี่ขอเรียกว่า Guy Fawkes แต่ V For Cruiser Bike มันส์ แนวมากทั้งคนทั้งรถเลยคร๊าบ..น้องโพ้มม ว่าแต่คุณต้นจะปั่นไปกู้ชาติที่ไหนเหรอครับ ถ้าให้พี่ขี่เจ้าคันนี้คงต้องปีนขึ้นไปยืนบนอานถึงจะ โหนแฮนด์ถึงน่ะครับ อิอิ ไว้ Meeting คราวหน้าปั่นเจ้าคันนี้มาเลยนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    อันนี้พี่ขอเรียกว่า Guy Fawkes แต่ V For Cruiser Bike มันส์ แนวมากทั้งคนทั้งรถเลยคร๊าบ..น้องโพ้มม ว่าแต่คุณต้นจะปั่นไปกู้ชาติที่ไหนเหรอครับ ถ้าให้พี่ขี่เจ้าคันนี้คงต้องปีนขึ้นไปยืนบนอานถึงจะ โหนแฮนด์ถึงน่ะครับ อิอิ ไว้ Meeting คราวหน้าปั่นเจ้าคันนี้มาเลยนะครับ
    หน้าฝนแล้วครับพี่ ว่าจะขี่ฝนตกทุกเย็นเลย ถ้ามีทติ้งคราวหน้าอาจจะเอาคันนี้ไปหรือว่า Electra ดีนะ ถ้าเอา phat ไปกลัวเมื่อยแขนครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ฝนตกทุกวันเลย ไม่ได้ปั่นเลยครับ เซ็งๆๆ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ขอบคุณครับคุณชัยที่ไม่ลืม พี่ก็แค่ถามเล่น ๆ น่ะครับ รู้ว่าคุณชัยงานยุ่งไว้มีเวลาว่างจริง ๆ ก็ค่อยเอาไปโชว์ที่กระทู้ของพี่ก็ได้ครับ ไว้วันอาทิตย์ไหนว่าง ๆ ก็ปั่น Cruiser มานั่งคุยไปกินไปแถวสามย่านกันครับ
    ได้เลยครับพี่ ปั่นชิวๆไปสามย่าน แถวนั้นร้านอาหารน่านั่งเยอะเลย แล้วมีโอกาศ meeting กันนะครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ฝนตกทุกวันเลย ไม่ได้ปั่นเลยครับ เซ็งๆๆ
    แบ๋ม สบายดีนะ ตอนนี้ปั่นไรอยู่เหรอ
    ดีจัยที่มาแจมกันในนี้นะ meeting ครั้งหน้าเจอกันนะน้องแบ๋ม คราวที่แล้วยังทึ่งที่ปั่นไปกลับจากปิ่นเกล้ามาสวนลุ มเลย นับถือ IoI

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

แบ๋ม สบายดีนะ ตอนนี้ปั่นไรอยู่เหรอ
    ดีจัยที่มาแจมกันในนี้นะ meeting ครั้งหน้าเจอกันนะน้องแบ๋ม คราวที่แล้วยังทึ่งที่ปั่นไปกลับจากปิ่นเกล้ามาสวนลุ มเลย นับถือ IoI
    สบายดีครับพี่ชัย ผมเข้ามาดูเกือบทุกวันล่ะครับ แต่ไม่ได้ตอบอะไร เพราะตอนนี้ก็ยังหา Cruiser มาครอบครองไม่ได้เลยครับ (ติดปัญหาเรื่องที่จอดด้วย) ... ตอนนี้ปั่น Fixed กับ เสือหมอบครับ ... ปั่นไปทั่วอ่ะครับ ใกล้บ้าง ไกลบ้าง ช่วงนี้ว่างงาน 555+

ปล.มีนัดที่ไหน ยังไง อย่าลืมผมน๊าาาา ^^

หน้าที่ 63 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks