ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 65

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 65 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 15 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณชัย คุณต้น และเพื่อน ๆ ชาว Cruiser Bike สบายดีกันทุกคนนะครับ พี่ขอยินดีกับคุณต้นด้วยครับที่ได้เข้าไปร้องและเล่น ดนตรีกล่อมชาวร๊อกในร้านดังระดับโลกอย่าง Hard Rock Cafe' คงไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะครับถ้าฝีมือไม่เทพจริง ต้องดีใจกับคุณชัยเจ้าของบ้านด้วยครับนาน ๆ แวะเข้ามาก็มีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้น Schwinn ของคุณ TuioiuT คลาสสิกมากครับ ส่วนโครงการปั่น Cruiser ไปนั่งชิล ๆ แถวสามย่านคงต้องให้ผ่านพ้นหน้าฝนไปก่อนนะครับคุณชัย ฝนตกทุกวันเลยครับ
    สวัสดีครับพี่เกียรต์
    ช่วงนี้ก้อแทบไม่ไดปั่นเลยครับ ทั้งฝนทั้งหลายๆปัจจัย จนจะเป็นหมูแล้วครับ
    หมดฝนนี้เจอกันแน่นอนครับพี่

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

คุณชัย : ชัวร์ครับฝนหมดแล้วเจอกัน พี่ก็อยากเป็นหมูแต่ไม่อ้วนซะที ยังไงก็ต้องดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
    คุณต้น : ชมด้วยความภูมิใจครับ...น้องโพ้ม Hard Rock Cafe' Bangkok พี่เคยแวะเข้าไป 1 ครั้งถ้วน กัดฟันซื้อเสื้อ T-Shirt ลาย Jimi Hendrix Signature เพราะชอบลายสกรีน กะว่าจะนั่งชิล ๆ ต่อก็อด โดนเสื้อไปตัวเดียวทำเอากระเป๋าพี่แฟบเลยอ่ะครับ อิอิ
    คุณแบ๋ม : OKครับน้องแบ๋ม ได้ฤกษ์เมื่อไรชวนแน่นอนครับ
    คุณเล็ก : สวัสดีครับ ไม่ได้เจอกันนาน พี่ไม่ได้ไปทำธุระแถวพระราม 3 นานมาก เลยไม่ได้แวะไปดื่มกาแฟเย็นที่ร้าน ร้านใหม่ลูกค้าเยอะเหมือนเดิมนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

เอาทรง ผญ.มาทักทายกันบ้างครับ คันนี้ J.c higgins ปี1953. ปั่นไปไหนก้อไม่กล้าทิ้งเธอไว้คนเดียว... กลัวโดนฉุดName:  image.jpg
Views: 216
Size:  36.3 KB

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    คุณชัย : ชัวร์ครับฝนหมดแล้วเจอกัน พี่ก็อยากเป็นหมูแต่ไม่อ้วนซะที ยังไงก็ต้องดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
    คุณต้น : ชมด้วยความภูมิใจครับ...น้องโพ้ม Hard Rock Cafe' Bangkok พี่เคยแวะเข้าไป 1 ครั้งถ้วน กัดฟันซื้อเสื้อ T-Shirt ลาย Jimi Hendrix Signature เพราะชอบลายสกรีน กะว่าจะนั่งชิล ๆ ต่อก็อด โดนเสื้อไปตัวเดียวทำเอากระเป๋าพี่แฟบเลยอ่ะครับ อิอิ
    คุณแบ๋ม : OKครับน้องแบ๋ม ได้ฤกษ์เมื่อไรชวนแน่นอนครับ
    คุณเล็ก : สวัสดีครับ ไม่ได้เจอกันนาน พี่ไม่ได้ไปทำธุระแถวพระราม 3 นานมาก เลยไม่ได้แวะไปดื่มกาแฟเย็นที่ร้าน ร้านใหม่ลูกค้าเยอะเหมือนเดิมนะครับ
    สวัสดีครับพี่เกียรติ พี่ทอย คุณชัย คุณตุ้ย คุณเล็ก คุณแบม คุณเอก และชาวครุยเซอร์ที่รักทุกท่าน
    พี่เกียรติ ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมเองจะซื้อหมวกสักใบยังเสียดายเงินเลยครับ แต่ผมซื้อได้ราคาพนักงานครับ ลด25% แต่ก็ยังแพงครับ อาหารไม่ต้องพูดถึงเบอเกอร์จานละหกร้อยกว่าบาท ผมเองยังไม่เคยทานเลยครับ 555 เสียดายเงินจริงๆ เห็นพวกฝรั่งมันกินกันกินทิ้งกินขว้าง เหลือบานเลย แล้วเสียดายของพนักงานยังบอกว่า มันสั่งไปถ่ายรูปที่โต๊ะแล้วชิมคำสองคำกลัวอ้วนรึไงว ะ ว่างๆถ้าจะแวะมาก้บอกก่อนนะครับ เผื่อจะช่วยได้มีส่วนลดนักดนตรีนิดหน่อยครับ

คุณชัย สบายดีนะครับ ผมเองก็ไม่ค่อยได้ขี่เลย ไม่มีเวลา เพราะเล่นดนตรีเร้วขึ้น เวลาเบรคน้อย เล่นเยอะ และผมก็ไม่ได้พกโทรศัพท์ในกระเป๋ากางเกงด้วย เห็นคุณชัยโทรมาก็ปาเข้าไปตีสองกว่าแล้ว จะโทรกลับก็เกรงใจครับ ดึกมากแล้ว พอดีผมคงจะร้องเพลงอยู่เลยไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์ต้อ งขอโทษด้วยนะครับ

คุณตุ้ย เจ้า J.C Higgins นี่ทรวดทรงเจ้าช่างยั่วเย้าใจชายเหลือเกินครับ ปีลึกมากๆ อายุขนาดนี้รุ่นคุณแม่ผมเลยแต่ยังสวยไม่สร่าง ขอบคุณสำหรังภาพงามๆที่นำมาฝากกันนะครับ

พี่ทอย สบายดีนะครับ ว่างๆแวะเข้ามาที่บ้านบ้างนะครับ คิดถึงๆ

คุณเอก คุณเล็ก มีโปรเจ็คอะไรใหม่ๆนำมาเล่าสู่กันบ้างนะครับ เพื่อนๆรออยู่

สุดท้ายหน้าฝนนี้ออกไปปั่นที่ไหน เตรียมอุปกรณ์กันฝนด้วยนะครับ เดี๋ยวจะไม่สบายเหมือนผม รักษาสุขภาพด้วยนะครับทุกท่าน

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ครับพี่เกียรติ์ >> เป็นหมูพร้อมเชือดแล้วครับ ราคาดีด้วยช่วงนี้555

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่เกียรติ พี่ทอย คุณชัย คุณตุ้ย คุณเล็ก คุณแบม คุณเอก และชาวครุยเซอร์ที่รักทุกท่าน
    พี่เกียรติ ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมเองจะซื้อหมวกสักใบยังเสียดายเงินเลยครับ แต่ผมซื้อได้ราคาพนักงานครับ ลด25% แต่ก็ยังแพงครับ อาหารไม่ต้องพูดถึงเบอเกอร์จานละหกร้อยกว่าบาท ผมเองยังไม่เคยทานเลยครับ 555 เสียดายเงินจริงๆ เห็นพวกฝรั่งมันกินกันกินทิ้งกินขว้าง เหลือบานเลย แล้วเสียดายของพนักงานยังบอกว่า มันสั่งไปถ่ายรูปที่โต๊ะแล้วชิมคำสองคำกลัวอ้วนรึไงว ะ ว่างๆถ้าจะแวะมาก้บอกก่อนนะครับ เผื่อจะช่วยได้มีส่วนลดนักดนตรีนิดหน่อยครับ

คุณชัย สบายดีนะครับ ผมเองก็ไม่ค่อยได้ขี่เลย ไม่มีเวลา เพราะเล่นดนตรีเร้วขึ้น เวลาเบรคน้อย เล่นเยอะ และผมก็ไม่ได้พกโทรศัพท์ในกระเป๋ากางเกงด้วย เห็นคุณชัยโทรมาก็ปาเข้าไปตีสองกว่าแล้ว จะโทรกลับก็เกรงใจครับ ดึกมากแล้ว พอดีผมคงจะร้องเพลงอยู่เลยไม่ได้ยินเสียงโทรศัพท์ต้อ งขอโทษด้วยนะครับ

คุณตุ้ย เจ้า J.C Higgins นี่ทรวดทรงเจ้าช่างยั่วเย้าใจชายเหลือเกินครับ ปีลึกมากๆ อายุขนาดนี้รุ่นคุณแม่ผมเลยแต่ยังสวยไม่สร่าง ขอบคุณสำหรังภาพงามๆที่นำมาฝากกันนะครับ

พี่ทอย สบายดีนะครับ ว่างๆแวะเข้ามาที่บ้านบ้างนะครับ คิดถึงๆ

คุณเอก คุณเล็ก มีโปรเจ็คอะไรใหม่ๆนำมาเล่าสู่กันบ้างนะครับ เพื่อนๆรออยู่

สุดท้ายหน้าฝนนี้ออกไปปั่นที่ไหน เตรียมอุปกรณ์กันฝนด้วยนะครับ เดี๋ยวจะไม่สบายเหมือนผม รักษาสุขภาพด้วยนะครับทุกท่าน
    >>คุณต้น พอดีเพิ่งกลับมาจากโรงงาน กะโทรทักทายกันหน่อย เดววันไหนผ่านไปแถวบ้านนคุณต้น (ไปทีไรหลงทางทุกที) จะฝาก sms ไปบอกนะครับ
    ยังคิดถึงร้านซุปหางวัวกะขนมจีนน้ำยาร้านสยามตรง สาย2 อยู่เลย หิวๆๆๆๆ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TuioiuT อ่านข้อความ
    เอาทรง ผญ.มาทักทายกันบ้างครับ คันนี้ J.c higgins ปี1953. ปั่นไปไหนก้อไม่กล้าทิ้งเธอไว้คนเดียว... กลัวโดนฉุดName:  image.jpg
Views: 216
Size:  36.3 KB
    สวยงามมากครับคุณตุ้ย
    หามาจากที่ไหนกันครับนี่ หวังว่าบ้านเราจะนิยม Cruiser กันมากขึ้นนะครับ
    รุ่นแบบนี้ผมเห็นแต่ในหนัง แบบสมัยสงครามโลกครั้งที่2 หรือหนังย้อนยุคสัก40-50 ที่แล้วเลย ยอดเยี่ยมครับ

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีค้าบบบบ........ ขาปั่นทุกท่านค้าบบบบบบบบบ......

22/09 Car Free Day มีใครไปมั่งค้าบบบบบบบบ
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ก๊อกๆๆ มาทักทายหน่อยครับ ขอโษที่ห่างหายไปนาน ^^

ขอบคุณ
    0
    0

รวมตัวเดอะแก๊งค์ครับ สราญรมย์-ชมวิว ปั่นแถวเกษตรครับ
    Name:  image.jpg
Views: 161
Size:  22.6 KB

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TuioiuT อ่านข้อความ
    รวมตัวเดอะแก๊งค์ครับ สราญรมย์-ชมวิว ปั่นแถวเกษตรครับ
    ได้เห็นภาพแบบนี้รู้สึกอยากจะร่วมปั่นด้วยจริงๆครับ มาเป็นแก๊งเลย

22 กันยา car free day ต้องถามสมาชิกหลายๆท่านว่าจะนัดกันไปพบปะกันอีกไหมคร ับ
    ผมว่าปีนี้ถ้ารวมกลุ่มของคุณตุ้ยด้วยแล้ว กับชุดปีที่แล้วอีกจะเป็นการสร้างมิตรภาพที่ขยายวงกว ้างขึ้น และเราได้มีโอกาสได้พบเจอกันด้วยครับ
    ยังไงจะรอคุณชัยกับพี่เกียรติมาแสดงตวามเห็นอีกทีนะค รับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ ผมชื่อเบิร์ดสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ได้ครุยเซอร์คันนี้มาสักพักแล้วครับแต่ยังไม่รู้ว่าม ันคือรุ่นอะไร หรือเค้าเรียกทรงแบบนี้ว่าอะไรอะครับขอคำแนะนำด้วยคร ับName:  960255_573977185956890_1983469129_n.jpg
Views: 182
Size:  40.8 KB

ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณ
    0
    0

คุณต้น : 1 ปีแล้วไวมาก ๆ งาน Car Free Day 2013 ปีนี้พี่คงไปร่วมงานไม่ได้ครับ เพราะอยู่ ตจว.กลับมาไม่ทันน่ะครับ พี่ติดตามข่าวเห็นว่าปีนี้จุดนัดรวมพลอยู่ที่สนามหลว ง แล้วเคลื่อนขบวนมารวมตัวและมีกิจกรรมที่หน้าเซ็นทรัล เวิลด์ ราชประสงค์ ถ้าคุณต้นกับคุณชัยนัดเพื่อนร่วมก๊วนไปก็ถ่ายรูปมาฝา กพี่ด้วยนะครับ หรือถ้ามีสมาชิกท่านใดไปก็ถ่ายรูปมาฝากกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ไว้โอกาสหน้าถ้ามีวันว่างตรงกันก็นัดกันไปปั่น Cruiser Bike กันอีกนะครับ ช่วงหน้าฝนพี่ก็ปั่นได้แค่ไปซื้อของตอนเช้า ๆ พอบ่าย ๆ เย็น ๆ ฝนก็ตกทุกกกกวัน

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ได้เห็นภาพแบบนี้รู้สึกอยากจะร่วมปั่นด้วยจริงๆครับ มาเป็นแก๊งเลย

22 กันยา car free day ต้องถามสมาชิกหลายๆท่านว่าจะนัดกันไปพบปะกันอีกไหมคร ับ
    ผมว่าปีนี้ถ้ารวมกลุ่มของคุณตุ้ยด้วยแล้ว กับชุดปีที่แล้วอีกจะเป็นการสร้างมิตรภาพที่ขยายวงกว ้างขึ้น และเราได้มีโอกาสได้พบเจอกันด้วยครับ
    ยังไงจะรอคุณชัยกับพี่เกียรติมาแสดงตวามเห็นอีกทีนะค รับ
    คุณต้น เดวขอเช็คตารางเวลานิดนึงนะครับ
    แต่จะต้องไปให้ได้แน่นอนครับ เอ.. แล้วจาไปเจอกันที่ไหนยังไงนี่ ต้องรอคอนเฟริ์มกันอีกทีนะครับ เพราะมีหลายๆท่าน มาจากหลายๆทางเลย
    สำหรับท่านที่ยังไม่มีเบอร์ผม ชัยครับ 081-8898159
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai4526 : 14-09-2013 เมื่อ 00:00

หน้าที่ 65 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 15 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks