ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 66

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 66 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 16 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    สวัสดีค้าบบบบ........ ขาปั่นทุกท่านค้าบบบบบบบบบ......

22/09 Car Free Day มีใครไปมั่งค้าบบบบบบบบ
    ยังไงเดวตกลงเวลาสถานที่กันอีกทีนะครับคุณเอก

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    คุณต้น : 1 ปีแล้วไวมาก ๆ งาน Car Free Day 2013 ปีนี้พี่คงไปร่วมงานไม่ได้ครับ เพราะอยู่ ตจว.กลับมาไม่ทันน่ะครับ พี่ติดตามข่าวเห็นว่าปีนี้จุดนัดรวมพลอยู่ที่สนามหลว ง แล้วเคลื่อนขบวนมารวมตัวและมีกิจกรรมที่หน้าเซ็นทรัล เวิลด์ ราชประสงค์ ถ้าคุณต้นกับคุณชัยนัดเพื่อนร่วมก๊วนไปก็ถ่ายรูปมาฝา กพี่ด้วยนะครับ หรือถ้ามีสมาชิกท่านใดไปก็ถ่ายรูปมาฝากกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ไว้โอกาสหน้าถ้ามีวันว่างตรงกันก็นัดกันไปปั่น Cruiser Bike กันอีกนะครับ ช่วงหน้าฝนพี่ก็ปั่นได้แค่ไปซื้อของตอนเช้า ๆ พอบ่าย ๆ เย็น ๆ ฝนก็ตกทุกกกกวัน
    ครับพี่เกียรติ์ เด๋วปั่นเผื่อนะครับพี่
    ยังไงผมก้อคงไม่พลาดแน่ๆ เพราะอยากเห็นครุยเซอร์ มาแบบเต็มๆ ทีม เพราะหลายๆท่านทั้งพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สาวก ครุยเซอร์เริ่มรายงานตัวกันแล้วครับพี่

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TuioiuT อ่านข้อความ
    รวมตัวเดอะแก๊งค์ครับ สราญรมย์-ชมวิว ปั่นแถวเกษตรครับ
    แนบเอกสาร 4316944
    ยินดีต้อนรับทีมสราญรมย์- ชมวิว นะครับ
    Car Free Day ว่ายังไงกันบ้างล่ะครับคุณตุ้ย ยังไงรบกวนตามเบอร์ผมที่แจ้งไปเลยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอความรู้หน่อยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Rastabird อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ผมชื่อเบิร์ดสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ได้ครุยเซอร์คันนี้มาสักพักแล้วครับแต่ยังไม่รู้ว่าม ันคือรุ่นอะไร หรือเค้าเรียกทรงแบบนี้ว่าอะไรอะครับขอคำแนะนำด้วยคร ับแนบเอกสาร 4317278

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Rastabird อ่านข้อความ
    ขอความรู้หน่อยครับ
    ทรงคล้ายๆ Electra น่ะครับ
    แล้วมีพวก wording บนตัวจักรยานรึเปล่าครับ รอเซียนๆมายืนยันอีกทีนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

หลากได้Cruiserสักคันแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง หาซื้อได้ที่ไหน ผมอยู่กรุงเทพ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kimber อ่านข้อความ
    หลากได้Cruiserสักคันแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง หาซื้อได้ที่ไหน ผมอยู่กรุงเทพ
    ชี้เป้าครับ สวยดี ....
    http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=792626

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ ผมชื่อเบิร์ดสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ได้ครุยเซอร์คันนี้มาสักพักแล้วครับแต่ยังไม่รู้ว่าม ันคือรุ่นอะไร หรือเค้าเรียกทรงแบบนี้ว่าอะไรอะครับขอคำแนะนำด้วยคร ับแนบเอกสาร 4317278
    ดูขนาดเหมือนวงล้อน่าจะประมาณ 24 นิ้ว เรียกตามลักษณะของเฟรมที่โค้งสูงกว่าครุยเซอร์ทั่วไป บางท่านเรียก ทรงหลังอูฐ ซึ่งผมก็ว่ามันรู้สึกอย่างนั้นจริงๆแฮะ
    ญี่ห้อคงไม่อาจทราบได้ครับ แต่สัญชาติจีนแน่นอน สีดำทั้งคันต้องรักษาความสะอาดมากเป็นพิเศษหน่อยนะคร ับเพราะฝุ่นเกาะจะเห็นได้ชัดมาก
    แต่ถ้าล้างขัดเงาดีๆ ก็น้องๆ schwinn ของท่านพี่เกียรติของเราเหมือนกันนะ ยังไงขอให้มีความสุขกับการปั่นนะครับคุณเบิร์ด ^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kimber อ่านข้อความ
    เริ่มต้นคงต้องหาข้อมูลเกี่ยวกับครุยเซอร์ซะก่อนครับ แล้วมาดูความต้องการของเราว่าอยากได้ประมาณไหน เดี๋ยวนี้จักรยานรุ่นใหม่ๆออกมามากมาย เน้นการใช้งานของผู้ซื้อมีให้เลือกหลากหลาย
    เดี๋ยวนี้มีรถครุยเซอร์ออกแนวผสม city bike คือขี่ในเมืองยางหน้าแคบลงเกือบจะเป็นรถพ่อบ้านแม่บ้ าน แต่แฮนด์เป็นทรงกว้างแต่ก็ไม่กว้างมากเท่าครุยเซอร์แ ท้ๆ ครุยเซอร์แท้ๆที่เราคุยกันในบอร์ดนี้ คือ ครุยเซอร์บีช
    ซึ่งลักษณะเด่นๆของมันจะเหมือนๆกันคือเฟรมโค้ง แฮนด์กว้าง ยางใหญ่ เบาะใหญ่มีสปริงทรงลูกดิ่ง หรือเรียกว่าเบาะทรงนมสาว และถอยหลังเบรค ถ้าให้สวยงามครบสูตรจริงจะมีสปริงเกอร์ที่ตะเกียบหน้ า ทำให้รถดูมีเสน่ห์มากกว่า และดูวินเทจจริงๆ
    ครุยเซอร์ทั่วไปที่หาซื้อได้มีหลากหลายราคา และยี่ห้อที่เป็นที่รู้จะกันดีคือ Schwinn ส่วนยี่ห้ออื่นๆต้องศึกษาเพิ่มเติมเอาครับ เพราะมันเยอะมาก ทีนี้แบรนด์ที่ดีมีชาติตระกูลคนนิยมซื้อหากันในบ้านเ ราที่พอจะหาได้ ได้แก่ Schwinn, Electra, Rainbow และมีอีกบางยี่ห้อซึ่งผมเจออยู่บ่อยๆแต่ระดับความงาม และความคลาสสิคคงไม่เท่าที่เอ่ยมา แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความชอบ และความพอดีของเรา ราคามันก็ขึ้นอยู่กับสภาพของรถ และปีผลิต รุ่นปีเก่าๆสภาพดีราคาก็แรงครับ ถ้าจะซื้อขี่ทั่วไปก็ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ แต่ถ้าจะให้ได้อารมณ์ครุยเซอร์ก็ควรจะเป็นรถถอยหลังเ บรค จะมีเกียร์ดุมได้ยิ่งดี หรือถ้าไม่ชอบสไตล์ถอยหลังเบรคเะราะรู้สึกว่าขี่ยาก เดี๋ยวนี้ก็มีเกียร์แบบตีนผีสมัยใหม่ให้เลือกใช้ตามค วามชอบด้วยครับ ผมคงช่วยแนะนำเบื้องต้นเพียงเท่านี้นะครับ ลองหาๆดูครับ ใน thaiscooter มีคนลงขายอยู่เรื่อยๆครับ รวมทั้งผมด้วย555

ขอบคุณ
    0
    0

รอดูรายชื่ออยู่ครับ ว่าจะนัดกันไปยังไง เจอกันที่ไหน ใครไปบ้าง ผมเองบ้านอยู่ไกลคงต้องเอาใส่ท้ายกระบะไปปั่นใกล้
    ยังไงถ้าใครจะไปช่วยมาลงชื่อนิดนึงนะครับ ปีหนึ่งมีครั้งหนึ่ง อยากเจอคนที่รักครุยเซอร์เหมือนกันครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    รอดูรายชื่ออยู่ครับ ว่าจะนัดกันไปยังไง เจอกันที่ไหน ใครไปบ้าง ผมเองบ้านอยู่ไกลคงต้องเอาใส่ท้ายกระบะไปปั่นใกล้
    ยังไงถ้าใครจะไปช่วยมาลงชื่อนิดนึงนะครับ ปีหนึ่งมีครั้งหนึ่ง อยากเจอคนที่รักครุยเซอร์เหมือนกันครับ
    สนใจครับมีเมื่อไหร่บอกด้วยอยากไปหาข้อมูล แต่กว่าจะได้มีไว้ใช้คงอีกนานหายากมาก

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ทรงคล้ายๆ Electra น่ะครับ
    แล้วมีพวก wording บนตัวจักรยานรึเปล่าครับ รอเซียนๆมายืนยันอีกทีนะครับ
    ไม่มีเลยครับแต่มีเหมือนเลขทะเบียนตรงคอรถแค่นั้นอะค รับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ดูขนาดเหมือนวงล้อน่าจะประมาณ 24 นิ้ว เรียกตามลักษณะของเฟรมที่โค้งสูงกว่าครุยเซอร์ทั่วไป บางท่านเรียก ทรงหลังอูฐ ซึ่งผมก็ว่ามันรู้สึกอย่างนั้นจริงๆแฮะ
    ญี่ห้อคงไม่อาจทราบได้ครับ แต่สัญชาติจีนแน่นอน สีดำทั้งคันต้องรักษาความสะอาดมากเป็นพิเศษหน่อยนะคร ับเพราะฝุ่นเกาะจะเห็นได้ชัดมาก
    แต่ถ้าล้างขัดเงาดีๆ ก็น้องๆ schwinn ของท่านพี่เกียรติของเราเหมือนกันนะ ยังไงขอให้มีความสุขกับการปั่นนะครับคุณเบิร์ด ^^
    ขอบคุณครับ คุณ Tony51 ใช่เลยครับฝุ่นเกาะเห็นชัดมากวันอาทิตย์นี้ถ้ามีโอกา สอยากไปร่วมกลุ่มด้วยจังครับ รวมตัวกันแถวไหนอะครับ

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ครับพี่เกียรติ์ เด๋วปั่นเผื่อนะครับพี่
    ยังไงผมก้อคงไม่พลาดแน่ๆ เพราะอยากเห็นครุยเซอร์ มาแบบเต็มๆ ทีม เพราะหลายๆท่านทั้งพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สาวก ครุยเซอร์เริ่มรายงานตัวกันแล้วครับพี่
    ขอบคุณล่วงหน้าครับคุณต้น พี่ก็เสียดายเหมือนกันครับ อยากจะเห็น Beach Cruiser Bike ไปร่วมงานนี้เยอะ ๆ เคยเห็นรูปงานที่เมืองนอกแล้วตาร้อนเลยครับ ทั้ง Cruiser และ Low Rider จอดเรียงกันเป็นร้อย ๆ คัน ไม่แน่นะครับถ้าพี่กลับมาทันจะโทรหาคุณชัยกับคุณต้นแ ล้วอาจจะไปร่วมก๊วนปั่นด้วยครับ ยังไงพี่จะรอดูรูปนะครับ

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับพี่ชื่อเกียรตินะครับ ต้องรีบออกตัวก่อนว่าเป็นพี่ กลัวจะเรียกลุงหรือน้า 555 ก่อนอื่นต้องขอบอกว่ามาถูกที่และถูกทางแล้วครับ อะไรที่เกี่ยวกับ Cruiser Bike ในกระทู้ของคุณชัย(chai4526) นี้มักจะมีคำตอบและคำแนะนำดี ๆ ให้เสมอครับ โดยเฉพาะท่านปรมาจารย์ต้น(tony51) พี่ขอแนะนำให้ตีซี้แกไว้ดี ๆ เพราะใครที่ได้ Cruiser หรือ Low Rider จากค่ายนี้ไปไม่ผิดหวังทั้งสภาพและราคาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 16-09-2013 เมื่อ 21:08

หน้าที่ 66 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 16 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks