ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

Lowrider คันนี้ถือว่าเป็นครุยเซอร์เหมือนกันไหมเอ่ย แต่เฟรมก็คือครุยเซอร์เหมือนกันครับ รถผมเองเลยขอเข้าร่วมแก๊งครุยเซอร์อีกคันละกันครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    Lowrider คันนี้ถือว่าเป็นครุยเซอร์เหมือนกันไหมเอ่ย แต่เฟรมก็คือครุยเซอร์เหมือนกันครับ รถผมเองเลยขอเข้าร่วมแก๊งครุยเซอร์อีกคันละกันครับ
    สวัสดีครับคุณต้น หรืออาจาร์ยต้นดี อิอิ และสวัสดีทุกท่านด้วยนะครับ ทั้งคุณเอก คุณกอล์ฟ และหลายๆท่าน
    คุณต้น คันนี้ไม่ใช่ครุยเซอร์ก้อไม่รู้จะเรียกไรดีล่ะครับ คันนี้สวยจิงๆครับ น้องผมที่ออฟฟิศ คนนั้น (ตัวอวบมากๆ) ยังบ่นไม่หายเลยว่าอยากได้
    อารมณ์เหมือนขับมินิช๊อปเปอร์เลยครับ

คุณเอก สู้ๆ นะครับ พยายามเข้านะครับ เอาใจช่วยขอให้สำเร็จไวไวนะครับเรื่องสปริงเกอร์
    ยังไงเสร็จแล้วอย่าลืมส่งรูปมาโชว์หน่อยนะครับ

คุณ Iamyim ยินดีต้อนรับสู่สังคมครุยเซอร์นะครับ

แล้วคุยกันนะครับทุกท่าน

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

คุณกอล์ฟ - โห..... ขอบคุณมากๆเลยครับ เกรงใจสุดๆครับ ไม่เป็นไรครับ... ยังไงผมจะรบกวนเป็นการโทรถามดีกว่าครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ เด๋วผมไปหาเองก็ได้ครับ ^^ ขอบคุณมากๆๆ ผ ผมยังเสียดายอยู่ยังไงก็จะบู๊กะมันต่อ ช่ายครับช่างเค้าไม่น่าตัดเลย ไม่ถามผมซักคำ เพราะว่าผมก็กะจะใช้แหวนรองอยู่แล้วครับ(ยังไงจะโทรห าคุณกอล์ฟนะครับ)

คุณต้น(อาจารย์) - ^^... เมื่อวานผมเอาเบอร์ 02 โทรไปหาคุณต้น แต่คุณต้นไม่ได้รับ (ขออนุญาตนะครับที่ไม่ได้บอกก่อน) ผมยกให้เป็น อ.เลยครับ ส่วน Lowrider เงาวิ้งเลยครับ ^^

คุณชัย - ครับผมขอบคุณครับ ยังไงก็สู้ต่อครับ ทำจนกว่าจะใส่ได้อ่ะครับ ....

Update !!

ตอนนี้เอาแกนส่งโรงกลึงไปแล้วนะครับ... เอาสเตมและน๊อตคอไปเทียบดู ให้เค้าทำบ่ารองจะได้แข็งแรงขึ้น เสริมขึ้นมาอีก 3ซม. แต่ไม่รู้ว่างานจะออกมายังไง ถ้างานออกมาไม่ดีคงต้องมีการสร้างแกนขึ้นมาใหม่ซักชิ ้น ยังไงจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ส่วนเฟรมต้องใช้ไฟเบอร์ตัดมันจะได้ตรง ยังไงจะมา update เรื่อยๆนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rraiarr : 21-02-2012 เมื่อ 09:49
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขออนุญาต... ฝากรูปให้คุณกอล์ฟหน่อยนะครับ เห็นว่ากำลังสนใจโครงตัวเมียอยู่ คันที่คุณกอล์ฟดูไว้กับคันนี้ผมว่า
    คันนี้น่าสนนะ vintage มากๆ ของเดิมครบๆ ราคาไม่ถึงคันนั้นด้วย โครงก็คล้ายกันยังไงถ้าสนใจบอกผมได้ครับ เด๋วผมถามน้าเพื่อนให้อีกทีครับ
    Name:  Untitled_Page1.jpg
Views: 1134
Size:  27.3 KB
    Name:  Untitled_Page1_ 2.jpg
Views: 1126
Size:  22.5 KB
    Name:  Untitled_Page2.jpg
Views: 1146
Size:  26.9 KB
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

ขอบคุณ
    0
    0

รูปใช้มือถือถ่ายมานะครับคุณกอล์ฟ อาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

ขอบคุณ จขกท. ครับ
    Name:  Untitled_Page3.jpg
Views: 1157
Size:  24.2 KB
    Name:  Untitled_Page4.jpg
Views: 1161
Size:  27.2 KB

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    รูปใช้มือถือถ่ายมานะครับคุณกอล์ฟ อาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่

ขอบคุณ จขกท. ครับ
    Name:  Untitled_Page3.jpg
Views: 1157
Size:  24.2 KB
Views: 1161
Size:  27.2 KB
    บอดี้โอเคเลยนะครับ ของครบด้วยทั้งเกียร บังโคลน บังโซ่ เบาะหย่ายดีด้วย มีไฟหน้าด้วยใช่ป่าวครับ
    น่ารักน่าลุ้นนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับคุณชัย.... พอดีวันนี้ผมโทรไปหาคุณกอล์ฟ แล้วคุยไปคุยมา คุณกอล์ฟไปสนใจโครงตัวเมียของร้านนึงเข้า
    ผมเลยชี้เป้าให้ตอนที่ผมหารถ เป็นรถของน้าเพื่อนผมเอง ก็ตื๊อๆอยู่นานแต่ก็ไม่ได้ไปเอา ใจน้าเพื่อนผมก็ไม่อยากขายครับ
    เค้าชอบอะไรแบบเดิมๆ ขนาดตอนแรกที่ผมจะซื้อผมบอกขอสับเบาะของอีกคันได้มั๊ ย เค้าบอกว่าอย่าเลยให้มันเดิมๆของมันล่ะดีแล้ว
    เห็นคุณกอล์ฟสนใจผมก็เลยเอามาให้ดูก่อนว่าชอบรึป่าว ถ้าชอบก็จะได้ถามค่าตัวให้ว่าเท่าไหร่ แต่มั่นใจมากๆว่าราคาไม่ถึงคันที่คุณกอล์ฟมองๆอยู่แน ่นอน

ส่วนเรื่องไฟหน้าน่าจะใช้ได้นะครับ ถ้าสนใจยังไงจะถามให้อีกทีครับ ^^...

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    คุณกอล์ฟ - โห..... ขอบคุณมากๆเลยครับ เกรงใจสุดๆครับ ไม่เป็นไรครับ... ยังไงผมจะรบกวนเป็นการโทรถามดีกว่าครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ เด๋วผมไปหาเองก็ได้ครับ ^^ ขอบคุณมากๆๆ ผ ผมยังเสียดายอยู่ยังไงก็จะบู๊กะมันต่อ ช่ายครับช่างเค้าไม่น่าตัดเลย ไม่ถามผมซักคำ เพราะว่าผมก็กะจะใช้แหวนรองอยู่แล้วครับ(ยังไงจะโทรห าคุณกอล์ฟนะครับ)

คุณต้น(อาจารย์) - ^^... เมื่อวานผมเอาเบอร์ 02 โทรไปหาคุณต้น แต่คุณต้นไม่ได้รับ (ขออนุญาตนะครับที่ไม่ได้บอกก่อน) ผมยกให้เป็น อ.เลยครับ ส่วน Lowrider เงาวิ้งเลยครับ ^^

คุณชัย - ครับผมขอบคุณครับ ยังไงก็สู้ต่อครับ ทำจนกว่าจะใส่ได้อ่ะครับ ....

Update !!

ตอนนี้เอาแกนส่งโรงกลึงไปแล้วนะครับ... เอาสเตมและน๊อตคอไปเทียบดู ให้เค้าทำบ่ารองจะได้แข็งแรงขึ้น เสริมขึ้นมาอีก 3ซม. แต่ไม่รู้ว่างานจะออกมายังไง ถ้างานออกมาไม่ดีคงต้องมีการสร้างแกนขึ้นมาใหม่ซักชิ ้น ยังไงจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ส่วนเฟรมต้องใช้ไฟเบอร์ตัดมันจะได้ตรง ยังไงจะมา update เรื่อยๆนะครับ
    คุณเอกอย่าเรียกผมอาจารย์เลยครับ รู้สึกละอายใจยังไงพิกล ผมก็เข้ามาติดตามกระทู้ที่ทุกท่านร่วมกันพูดคุย แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน ผมก็มาหาความรู้ด้วยคน แต่ทำไม่เป็น5555 เห็นหลายท่านกำลังแต่งคุยเซอร์คันโปรดกัน ของผมไม่รู้จะทำอะไรดีเลย เอาไว้ระบายคันเก่าๆออกไปได้ จะซื้อเขาควายอีกสักคันครับ ช่วงนี้งานยุ่งมากๆ แต่จะเข้ามาติดตามผลงานทุกท่านนะครับ

ผมทำงานเล่นดนตรีกลางคืนครับ กลางวันเลยไม่ค่อยสะดวกรับโทรศัทพ์ครับ เพราะบางทีผมสลบไปไม่รู้เรื่อง ช่วงที่ลงขายจักรยานก็รับโทรศัพท์จนผมนอนไม่หลับ เลยต้องปิดเครื่องนอนเลยครับ ยังไงขอโทษด้วย ถ้าจะโทรคุยกันยินดีเลย แต่ขอเป็นช่วงหลังเวลา 14.30 ไปแล้ว ผมจะฝื้นคืนชีพอีกครั้ง555 ขอโทษนะครับ ก่อนหน้านี้โทรมาผมไม่ได้รับอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 21-02-2012 เมื่อ 21:01

Member anata_golf's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขออนุญาต... ฝากรูปให้คุณกอล์ฟหน่อยนะครับ เห็นว่ากำลังสนใจโครงตัวเมียอยู่ คันที่คุณกอล์ฟดูไว้กับคันนี้ผมว่า
    คันนี้น่าสนนะ vintage มากๆ ของเดิมครบๆ ราคาไม่ถึงคันนั้นด้วย โครงก็คล้ายกันยังไงถ้าสนใจบอกผมได้ครับ เด๋วผมถามน้าเพื่อนให้อีกทีครับ
Views: 1134
Size:  27.3 KB
Views: 1126
Size:  22.5 KB
    Name:  Untitled_Page2.jpg
Views: 1146
Size:  26.9 KB
    ขอคุณมากคับ ดูเหมือนมันจะไม่ตรงตามใจผมเท่าไร มันเหมือนกับคนแถวบ้านคับ
    อยากได้โครงแบบนี้คับ มันจะโค้งสวยกว่าผมว่านะ แต่ก็ขอคุณมากคับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0
    0

คุณต้น - รับทราบค้าบ... ตอนนี้รู้เวลาล่ะครับ ยังไงถ้าไม่เป็นการรบกวนเด๋วผมจะโทรไปคุยด้วยนะค้าบบ บบ เห็นนักดนตรีขี่ครุยเซอร์ 2 คนและ ชื่อ ต. เหมือนกันด้วย คุณต้น กับคุณ ตู่...

คุณกอล์ฟ - ไม่เป็นไรครับ เผื่อจะชอบ ถ้ายังไม่โดนก็ไม่เป็นไรครับ ^^

update !!

เมื่อวานไปเอาแกนที่โรงกลึง ช่างบอกว่าพรุ่งนี้ได้มั๊ย? ผมก็.. ซะงั้น !! โอเคๆๆได้ๆๆ ยังไงลุ้นกันต่อไป

เมื่อวานซื้อน้ำยาลอกสีกับเลื่อยตัดเหล็กมาและ เด๋วต้องมีการทาแล้วขูดกันยกใหญ่ 5555 สงสัยจะอดปั่นอีกนาน

หรือไม่ก็ปั่นแบบแห้งๆๆกันไปเลย 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rraiarr : 22-02-2012 เมื่อ 08:54

ขอบคุณ
    0
    0

คุณต้น - รับทราบค้าบ... ตอนนี้รู้เวลาล่ะครับ ยังไงถ้าไม่เป็นการรบกวนเด๋วผมจะโทรไปคุยด้วยนะค้าบบ บบ เห็นนักดนตรีขี่ครุยเซอร์ 2 คนและ ชื่อ ต. เหมือนกันด้วย คุณต้น กับคุณ ตู่...

คุณกอล์ฟ - ไม่เป็นไรครับ เผื่อจะชอบ ถ้ายังไม่โดนก็ไม่เป็นไรครับ ^^

update !!

เมื่อวานไปเอาแกนที่โรงกลึง ช่างบอกว่าพรุ่งนี้ได้มั๊ย? ผมก็.. ซะงั้น !! โอเคๆๆได้ๆๆ ยังไงลุ้นกันต่อไป

เมื่อวานซื้อน้ำยาลอกสีกับเลื่อยตัดเหล็กมาและ เด๋วต้องมีการทาแล้วขูดกันยกใหญ่ 5555 สงสัยจะอดปั่นอีกนาน

หรือไม่ก็ปั่นแบบแห้งๆๆกันไปเลย 5555
    โห ยอมรับในความพยายามจริงๆครับคุณเอก รถที่สวยด้วยน้ำมือเรานี่มันภูมิใจจริงๆครับ

วันนี้ผมเพิ่งไปสอยมาอีกคัน กลัวจะไม่เข้ากลุ่มครุยเซอร์แท้ๆเลยกัดฟัน สอยเจ้า Schwinn ตัวนี้มา สภาพครบเดิมๆเกียร์ดุม 7 speed ถอยหลังเบรค แต่มาถึงมือผมขณะอาบน้ำขัดขี้ไคล ผมเอาทินเนอร์ลูบตามจุดคราบที่มันไม่ออก พอดีมีเจ้ารถสำรวจ Map ของ Google ขับเข้ามาในหมู่บ้าน ตาเผลอไปมองแต่มือถูไปด้วย พลาดเลย ทินเนอร์ดันไปปาดโดนตัวหนังสือ Schwinn เข้าให้ งานเข้าเลยครับ ปรากฎว่าตัวหนังสือสีหลุด โอ้ยยยย อยากจะบ้าาา... เจ็บใจตัวเองจริงๆ เครียดเลย งานนี้ต้องมีซ่อมสีโลโก้กัน เลยถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ ประจานความเซ่อเผลอเรอของตัวเองซะงั้น มีอะไรให้เก็บงานอีกเยอะแต่ไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ
    คราวนี้ผมมีครุยเซอร์แท้ๆ เป็นเขาควายเอาไว้ขี่เป็นไอ้ทุยบ้างแล้ว 5555

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

[QUOTE=tony51;8068276]โห ยอมรับในความพยายามจริงๆครับคุณเอก รถที่สวยด้วยน้ำมือเรานี่มันภูมิใจจริงๆครับ

วันนี้ผมเพิ่งไปสอยมาอีกคัน กลัวจะไม่เข้ากลุ่มครุยเซอร์แท้ๆเลยกัดฟัน สอยเจ้า Schwinn ตัวนี้มา สภาพครบเดิมๆเกียร์ดุม 7 speed ถอยหลังเบรค แต่มาถึงมือผมขณะอาบน้ำขัดขี้ไคล ผมเอาทินเนอร์ลูบตามจุดคราบที่มันไม่ออก พอดีมีเจ้ารถสำรวจ Map ของ Google ขับเข้ามาในหมู่บ้าน ตาเผลอไปมองแต่มือถูไปด้วย พลาดเลย ทินเนอร์ดันไปปาดโดนตัวหนังสือ Schwinn เข้าให้ งานเข้าเลยครับ ปรากฎว่าตัวหนังสือสีหลุด โอ้ยยยย อยากจะบ้าาา... เจ็บใจตัวเองจริงๆ เครียดเลย งานนี้ต้องมีซ่อมสีโลโก้กัน เลยถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ ประจานความเซ่อเผลอเรอของตัวเองซะงั้น มีอะไรให้เก็บงานอีกเยอะแต่ไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ
    คราวนี้ผมมีครุยเซอร์แท้ๆ เป็นเขาควายเอาไว้ขี่เป็นไอ้ทุยบ้างแล้ว 5555
    [url]http://i289.photobucket.com/albums/ll227/suppakit51/20120222_152519.jpg[/ur

สวัสดีครับคุณต้น
    โห...เล่น Original Schwinn เลยนะครับ ชักอยากจะได้อีกแล้วสิ เหอะๆ
    เสียดายเรื่องโลโก้ด้วยนะครับ ไม่เป็นไรซ่อมได้น่ะครับ แต่ดูในรูปแล้วยังแอบเสียดายอยู่เลยครับ
    เด๋วว่างๆ กระซิบไปหานะครับ อิอิ
    ส่วนคันมินิที่ได้มา ยังไม่มีเวลาทำอะไรมากเลยครับ แค่เก็บสีไปนิดหน่อย แต่ดันทะลึ่งเอาสีดำด้านไปพ่นบังโคลนหลังซะงั้น เซ็งเลยครับ
    วันเสาร์นี้ว่าจะถอดล้อมาขัดน้องสนิมที่ซี่ล้อซะหน่อ ย รบกวนคุณต้นเรื่องกรรมวิธีหน่อยนะครับ
    คุณเอก พยายามต่อไปนะครับ
    จะลอกคราบเปลี่ยนสีแล้วเหรอครับ ได้เรื่องยังไงรบกวนแนะนำผมด้วยละกันนะครับ

Member anata_golf's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    โห ยอมรับในความพยายามจริงๆครับคุณเอก รถที่สวยด้วยน้ำมือเรานี่มันภูมิใจจริงๆครับ

โดนมากเลยคับ ต้องกด like ให้เลย หายากพอสมควร ได้มาเท่าไรคับ ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลยคับ

ขอบคุณ
    0
    0

คุณต้น - รถสวยมากครับ ราคาผมว่าจะแพงนะครับเห็นเป็น 7 เกียร์ดุมและยี่ห้อชวิน คลาสสิคมากๆครับผม แถมมีสปริงเกอร์ตัวแสบเสียด้วย
    สวยมากๆครับ เกบรายละเอียดอีกนิดแจ่มเลย... ส่วนเรื่องทินเนอร์ที่ลูบไปโดนโลโก้ผมว่ายังเป็นฝีมื อตัวเองนะครับยังดีกว่าเป็นฝีมือคนอื่นเหมือนผม t.t

คุณชัย - พยามยามสุดๆๆแล้วค้าบตอนนี้ เชิญชมไตรภาคสปริงเกอร์ของผมได้เลยครับ..

คุณกอล์ฟ - เด๋วผมลงรูปให้ดูแปบนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

สปริงเกอร์ไตรภาคของผม... หลังจากเอาแกนเข้าโรงกลึง ให้เติมขึ้นมา 3ซม. หน้าตาออกมาประมาณนี้ครับ

Views: 1328
Size:  31.0 KB

และเอากลับมาลองใส่ดู... แต่แกนเจ้ากรรม...พอใส่ชุดคอเข้าไปเท่านั้นเกลียวดัน ทำมาไม่ถึงลูกปืน(งานงอก) พรุ่งนี้ต้องเอาไปทำเกลียวเพิ่มอีก 2 เซนและทำร่องเกลียวอีกหน่อย

Views: 1366
Size:  17.3 KB

ดูกันชัดๆๆว่ามันไม่ถึงจริงๆๆ แล้วถ้าใส่ถึงช่วงระหว่างชุดคอกับแหวนสปริงเกอร์มันห ่างกันมากกกกก............ ไม่รู้จะทำเยี่ยงไรดี รองแหวนเป็นกระเหรี่ยงคอยาวเลย

ลูกปืนเพื่อนบอกให้ใส่แบบนี้ล่ะเทห์ดีไหนๆมันก็จะผิด และก็ผิดซะให้หมด !! 55555

Views: 1230
Size:  19.0 KB

ปล. คุณกอล์ฟขอบคุณทุกคำปรึกษานะครับ ^^ ขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นกำลังใจให้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rraiarr : 22-02-2012 เมื่อ 23:23

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks