ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 39

หน้าที่ 39 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Dek Dam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ พอดีผมกำลังตามหา schwinn sting ray พอจะมีใครขายบ้างครับ
    ชุมพล ศรีจันทร์(089-5543576ชุม)
    9/2 ถ.นันทาราม ซ.5ก ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dek Dam อ่านข้อความ
    ตอนนี้ พอดีผมกำลังตามหา schwinn sting ray พอจะมีใครขายบ้างครับ
    ค่อยๆหาไปครับ เดี่ยวก็หลุดมาอีก ผมเองก็หาอยู่แม้จะมีแล้ว แต่ก็อยากมีอีก555

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ค่อยๆหาไปครับ เดี่ยวก็หลุดมาอีก ผมเองก็หาอยู่แม้จะมีแล้ว แต่ก็อยากมีอีก555
    sting ray คู่สีดำที่พี่ต้นซื้อมานี่ใช่ เจ้าที่ขายเป็นแพ็คคู่เลยหรือปล่าวครับ

เคยเล็งอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่ชอบสไตล์นี้จริงๆครับ ^^"

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    sting ray คู่สีดำที่พี่ต้นซื้อมานี่ใช่ เจ้าที่ขายเป็นแพ็คคู่เลยหรือปล่าวครับ

เคยเล็งอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่ชอบสไตล์นี้จริงๆครับ ^^"
    ใช่ครับ ผมเห็นคุณเล็กเข้าไปเห็นก่อนผมอีก นึกในใจว่าจะโดนคุณเล็กสอยไปก่อนผมแน่ๆเลย
    แต่โชคดีที่คุณเล็กไม่ชอบสไตล์นี้ ผมเลยได้มันมาเพราะว่าไม่มีคนชอบมันเลย แต่ต้องเอามาทำเยอะครับ รถแบบนี้ต้องหลงไหลคลั่งไคล้ในตัวมันก่อนถึงจะบ้าซื้ อมันมาเก็บ
    เพราะราคามันแพงเกินตัวทีเดียว ^^

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ใช่ครับ ผมเห็นคุณเล็กเข้าไปเห็นก่อนผมอีก นึกในใจว่าจะโดนคุณเล็กสอยไปก่อนผมแน่ๆเลย
    แต่โชคดีที่คุณเล็กไม่ชอบสไตล์นี้ ผมเลยได้มันมาเพราะว่าไม่มีคนชอบมันเลย แต่ต้องเอามาทำเยอะครับ รถแบบนี้ต้องหลงไหลคลั่งไคล้ในตัวมันก่อนถึงจะบ้าซื้ อมันมาเก็บ
    เพราะราคามันแพงเกินตัวทีเดียว ^^

หุ่นผมมันไม่เหมาะ กับของสวยงามครับพี่ ^^ เหมาะกับโครงsize XL เลยครับพี่ต้น5555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    หุ่นผมมันไม่เหมาะ กับของสวยงามครับพี่ ^^ เหมาะกับโครงsize XL เลยครับพี่ต้น5555
    ไม่อยากบอกว่าผมก็พี่บิ๊กเหมือนกัน 555 แต่ใจมันรักอ่ะ รถพับคันเล็กๆผมก็ขี่ครับ sting ray ซื้อมานั่งมองมัน ขัดเงามันก็มีความสุขและ ^^

สวัสดีครับทุกคน วันนี้ผมเพิ่งได้ Cruiser Bike คันใหม่มาเพิ่มอีก 1 คัน ก็ยังคง concept เดิมครับ"สีดำ All Black" ช่วงนี้หา Cruiser Bike มือสองยี่ห้อ,แบบและสีที่ต้องการยังไม่ได้ ที่ประกาศขายตามเว็บก็ยังไม่โดนยังไม่ถูกใจ เลยซื้อของใหม่ซะเรยยยยย ตอนเย็นเพิ่งเอาลงจากรถเลยถ่ายรูปมาฝากให้ชมกันก่อนค รับ พรุ่งนี้วันหยุดมีเวลาจะถ่ายรูปมาลงให้ดูแบบเต็ม ๆ อีกทีครับ ขอให้เป็นวันหยุดที่มีความสุขสำหรับทุกคนนะครับ

ผมสอย Cruiser Bike ของ Paul Frank รุ่น Skurvy Road Warrior สีดำเงา จากงาน NY.LA Ware House Sale ซึ่งจัดเป็นครั้งแรกครับ Cruiser Bike ลด25% ปกติหน้าร้านจะลดแค่10% ซึ่งผมก็ได้แค่มอง ๆ แล้วก็เดินผ่านไปครับ คันที่ผมสอยมานี่พนข.บอกว่าเป็น Limited จะมีขายเฉพาะที่ Paul Frank Shop เท่านั้น แล้วก็มีอยู่แค่คันเดียวในงาน งานนี้วัยรุ่นไปกันเยอะมั่กมากผมไม่ได้เข้าไปเดินดูส ินค้าอื่นเลยครับ เบียดเสียดกับเด็ก ๆ ไม่ไหวซื้อเสร็จแล้วก็กลับ วันนี้เอารูปมาแชร์ให้ดูกันครับ

Paul Frank "Skurvy Road Warrior" by Nirve
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 03-09-2012 เมื่อ 08:13

ขอบคุณ
    0

โห..คุณเกียรติ ถอย Nirve มาล่อใจผมอีกแล้ว แค่ยังไม่แกะห่อก็รู้ว่างามแต๊ๆ
    ต้องขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ แอบอิจฉา ผมเคยเดินสยามชอบแวะเข้าไปดู
    Shop LA. NY ขายเสื้อผ้าแนว street wear จะมี Chopper และ Cruiser ของ nirve โชว์อยู่
    ผมอยากได้มาก แต่ซื้อไม่ลงจริงๆครับ แต่ละคันสามหมื่นกว่า ขนาด sale ช่วงน้ำท่วมยังเหลือคันละสองหมื่นปลายๆ
    ผมยังเกือบอดใจไม่ไหว มาทีหนึ่งแล้ว ลวดลายที่เฟรมมันช่างงดงามจริงๆ ลายกระโหลกโหดมากๆ และแล้วผมก็ผ่านวิกฤตนั้นมาได้โดนเงินยังอยู่
    แต่จักรยานกลับมาขายราคาเดิม หุๆ..เสียดายจริง ถ้ามันลดเหลือหมื่นกว่าคงกล้าซื้อไปแล้ว

ถ้าแกะห่อแล้วขอ ภาพชัดแจ่มๆหลายๆมุมด้วยนะครับ ของอย่างนี้ต้องโชว์ให้เพื่อนได้ดูชัดครับ
    ส่วน sting ray ของผมยังไม๋เสร็จเลยครับ งานช้างครับ ถ้าเสร็จแล้วจะนำมาให้ชมอีกทีครับ ขอซุ่มเก็บงานไปเรื่อยๆก่อน
    เพื่อนๆท่ารอื่รเข้ามาอ่าน อย่าอ่านอย่างเดียวเลยครับ เรามาแชร์รถคู่ใจของคุณให้เพื่อนๆได้เห็น ถือว่าเราเป็นคนรักจักรยาน
    เป็นเพื่อนกัน คุยกัน อีกหน่อยอาจจะนัดเจอกัน รวมตัวกันปั่นบ้างครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

NIRVE สวยจริงๆครับพี่เกียรติ

ผมเพิ่งไปลองปั่นมาเมื่ิวานเองครับพี่ต้น ตัว cannibal ของ NIRVE ชอบครับ แต่ถ้าเอามาใช้จริงคงลำบากครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ผมสอย Cruiser Bike ของ Paul Frank รุ่น Skurvy Road Warrior สีดำเงา จากงาน NY.LA Ware House Sale ซึ่งจัดเป็นครั้งแรกครับ Cruiser Bike ลด25% ปกติหน้าร้านจะลดแค่10% ซึ่งผมก็ได้แค่มอง ๆ แล้วก็เดินผ่านไปครับ คันที่ผมสอยมานี่พนข.บอกว่าเป็น Limited จะมีขายเฉพาะที่ Paul Frank Shop เท่านั้น แล้วก็มีอยู่แค่คันเดียวในงาน งานนี้วัยรุ่นไปกันเยอะมั่กมากผมไม่ได้เข้าไปเดินดูส ินค้าอื่นเลยครับ เบียดเสียดกับเด็ก ๆ ไม่ไหวซื้อเสร็จแล้วก็กลับ วันนี้เอารูปมาแชร์ให้ดูกันครับ

Paul Frank "Skurvy Road Warrior" by Nirvef

ที่แท้ก็ซื้อที่ shop NY.LA (ผมจำชื่อร้านสลับกันซะนี่55) ผมเคยเข้าไปลูบๆคลำๆบ่อยครับเมื่อก่อน
    เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปเดินแล้ว ไม่ทราบว่าพอจะแย้มราคาได้ไหมครับว่าsaleแล้วเหลือเท ่าไหร่ เผื่อผมจะไปสอยมาบ้าง
    แต่ช่วงนี้มีโครงการพิเศษเพื่อลูกอยู่ ยังไงเสร็จเรื่องลูกอาจจะไปสอยมาครองบ้างสักคัน

มีโอกาสมีขี่แถวพุทธมณฑลอย่าลืมบอกกันนะครับ ผมจะได้เอาไปร่วมแถวด้วย ^^

ขอบคุณ
    0

ผมเพิ่งไปลองปั่นมาเมื่ิวานเองครับพี่ต้น ตัว cannibal ของ NIRVE ชอบครับ แต่ถ้าเอามาใช้จริงคงลำบากครับ

Nirve คันนี้ของคุณเล็กก็งามครับ คันนี้รุ่นใหญ่เลย ใครมี Nirve อีกเอาออกมาโชว์ตัวกันอีกนะครับ
    ^^

ขอบคุณครับคุณเล็ก Nirve ทำ Cruiser Bike ออกมาเท่ห์ ๆ สวย ๆ ทุกรุ่นเลยนะครับ Nirve รุ่น B-1 สีดำด้าน ที่คุณเล็กไปลองปั่นมา ในงานที่พี่ไปก็มีโชว์อยู่ราคาลด25%แล้ว เหลือ13,000.-ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 03-09-2012 เมื่อ 17:08

ที่แท้ก็ซื้อที่ shop NY.LA (ผมจำชื่อร้านสลับกันซะนี่55) ผมเคยเข้าไปลูบๆคลำๆบ่อยครับเมื่อก่อน
    เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปเดินแล้ว ไม่ทราบว่าพอจะแย้มราคาได้ไหมครับว่าsaleแล้วเหลือเท ่าไหร่ เผื่อผมจะไปสอยมาบ้าง
    แต่ช่วงนี้มีโครงการพิเศษเพื่อลูกอยู่ ยังไงเสร็จเรื่องลูกอาจจะไปสอยมาครองบ้างสักคัน

มีโอกาสมีขี่แถวพุทธมณฑลอย่าลืมบอกกันนะครับ ผมจะได้เอาไปร่วมแถวด้วย ^^
    สวัสดีครับคุณต้น งาน NY.LA WAREHOUSE SALE ครั้งนี้จัดเป็นครั้งแรกที่คลังสินค้า ซ.วิภาวดี25 จัดแค่ 2 วันครับ 31ส.ค.-1ก.ย.2012 ที่ผ่านมา สินค้าที่เอามาลดมีทั้ง Paul Frank, Rip Curl และอีกหลายยี่ห้อครับ มีทั้งเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า รวมทั้งจักรยานด้วย สินค้าเป็นแนว Street wear และ Surf wear ซึ่งดูจะเกินวัยของผมไปแล้วก็คงจะได้แค่ Cruiser Bike ที่พอจะอ้อมแอ้มทำเนียนกลมกลืนได้ อิ อิ ตัวผมเองก็เพิ่งจะรู้ว่ามีงานนี้ตอนค่ำ 30ส.ค.แบบฟลุ้ค ๆ อ่ะครับ เผอิญใช้ Google หาคำว่า Paul Frank แล้วก็ไปอ่านเจอใน Face Book ของ NY.LA วันรุ่งขึ้นว่าง ๆ ก็เลยแวะไปเดินเล่น ไม่ได้คิดว่าจะได้อะไรติดไม้ติดมือกลับมา งานนี้เด็ก ๆ วัยรุ่นเยอะมั่กมากครับ วัยรุ่น(ใหญ่)อย่างผมเลยขอหยุดอยู่แค่หน้างานตรงที่โ ชว์จักรยานนั่นล่ะครับ ไม่คิดไปเบียดกับเด็ก ๆ กลัวโดนชนล้มครับ 555 ส่วนราคา Nirve-Paul Frank ที่ผมสอยมาราคาตามป้าย 20,000.- ลด25%แล้วเหลือ 15,000.- ครับ ปกติหน้าร้าน NY.LA จักรยานจะลดได้แค่ 10% ส่วนพวก Chopper ที่คุณต้นชอบราคาตามป้าย 2หมื่นปลาย ๆ - 3หมื่นต้น ๆ ก็มีครับ ลด25%แล้วผมก็ยังสอยไม่ถึงครับ ผมว่าราคานี้สำหรับคุณต้นไหวแน่นอน แต่ส่วนตัวอาจจะชอบสะสมรถรุ่นเก่าที่หายาก ๆ มากกว่าซึ่งราคาก็ต้องแรงแน่นอน อย่าง Schwinn Stingray ที่หายากมากคุณต้นยังสอยมาตั้ง 3 คัน ซึ่งคนอื่นยังงมหาไม่เจอเลยครับ

ยินดีครับถ้ามีโอกาสที่จะได้เจอและปั่น Cruiser Bike ร่วมกันหลาย ๆ คันคงจะสนุกดีและได้อารมณ์ไปอีกแบบนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณเล็ก Nirve ทำ Cruiser Bike ออกมาเท่ห์ ๆ สวย ๆ ทุกรุ่นเลยนะครับ Nirve รุ่น B-1 สีดำด้าน ที่คุณเล็กไปลองปั่นมา ในงานที่พี่ไปก็มีโชว์อยู่ราคาลด25%แล้ว เหลือ13,000.-ครับ
    คันนี้รถผมครับพี่ ขายไปประมาณไม่เกิน 8000 ครับ

ผมไปลองคันในรูปมาครับ

หน้าที่ 39 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks