ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับ คุณต้น คุณเอก คุณกอล์ฟ คุณSka555 คุณหน่อย และอีกหลายๆ ท่านที่เป็นแฟนคอลัม บนกระทู้นี้
    จริงๆ มานั่งคิดดูแล้ว จากที่ไม่มีความรู้เรื่องครุยเซอร์เลย ชอบมาตั้งนานแต่ไม่ได้แสดงความอยากเป็นเจ้าของหรื่อค รอบครอง แต่เพราะความโชคดี ปนโชคร้ายที่รับ มินิครุยเซอร์จากคุณต้นมา แล้วดันโดน โจรใจบาปมานมาอุ้มไป ก้อเลยได้กลับไปติดต่อคุณต้นอีกครั้ง และเป็นที่มาของกระทู้นี้ และทำให้ได้รู้จักกับความหลากหลายของครุยเซอร์ที่มีบ นโลกใบนี้
    ที่โชคดีกว่านั้นคือการได้รู้จักกับคนที่มีอุดมการ์ณ เดียวกัน ร่วมกันหลายๆท่าน ทั้งคุณต้นเอง คุณเอก คุณกอล์ฟ ที่คุยกันมาตั้งแต่เริ่มต้นของกระทู้นี้ ซึ่งนำมาตีแผ่ เผยแพร่ ถึงวิทยาการ ความรู้ต่างๆ ทั้งคุณเอกเองที่ยังคงความพยายามในการ Modify ครุยเซอร์คันรัก ให้สวยงามยิ่งขึ้นต่อไป ขอชมเชยในความพยายามมากเลยครับ
    ผมเอง ในฐานะที่รักครุยเซอร์ (ตอนนี้น่าจะเข้าเส้น ไม่แพ้ทุกๆท่าน) ก้ออยากให้เราช่วยๆ กัน ต่อยอดการพูดคุยในกระทู้นี้ เพี่อเป็นวิทยาธาร ความอยากรู้ ความสิเนห์หา กันต่อๆ ไปนะครับ

แล้วคุยกันนะครับ ทุกท่าน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nanoi-stickywater อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้เอารถcruiser อีกคันหนึ่งมาให้ดูครับ เป็นรถที่ผมหาให้น้องผู้หญิงคนหนึ่ง อีกไม่นานคงเข้ามาพูดคุยกันในที่นี้
    บางคนอาจจะเห็นว่าผมลงขายหน้ากระดาน4800 แต่ผมขายให้น้องเขา4000 ครับ เลยเอามาให้ดูกัน ผมไปหาซื้อแต่ละคันราคาแรงๆทั้วนั้นและหาสวยๆยาก
    คันนี้ถือว่าโครงสวยมากเลยถ้าเอามาทำสีเดิมให้ใหม่ๆน ี่จะงามมากเลยครับ ผมยังอยากเก็บเอาไว้เองเลยแต่รับปากน้องเขาว่าจะหาให ้ก็ต้องให้น้องเขาครับ เพื่อนๆว่าคันนี้เป็นไงบ้า'

โดยรวมแล้วสียังสวยอยู่เลยครับ...เก็บโซ่ โครเมี่ยมเล็กๆ น้อยๆ ก็แจ่มเลย แหม...ถ้าอยู่ไม่ไกลกันจะเป็นภาระเรื่องโครเมี่ยมให้ ครับ
    พอดีแถวบ้านผม ( เทพารักษ์ ) ชุบราคาไม่แพงครับ
    สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกใหม่ ขอบคุณที่เข้ามาช่วยกันเสนอแนะและช่วยเหลือกันนะครับ คันสีครีมคงจะรอส่งต่อให้น้องเขาครับ วันนี้ก็ซ่อมขาตั้งให้ใหม่ เอามาขี่เล่นบ้างก่อนจะส่งครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nanoi-stickywater อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้เอารถcruiser อีกคันหนึ่งมาให้ดูครับ เป็นรถที่ผมหาให้น้องผู้หญิงคนหนึ่ง อีกไม่นานคงเข้ามาพูดคุยกันในที่นี้
    บางคนอาจจะเห็นว่าผมลงขายหน้ากระดาน4800 แต่ผมขายให้น้องเขา4000 ครับ เลยเอามาให้ดูกัน ผมไปหาซื้อแต่ละคันราคาแรงๆทั้วนั้นและหาสวยๆยาก
    คันนี้ถือว่าโครงสวยมากเลยถ้าเอามาทำสีเดิมให้ใหม่ๆน ี่จะงามมากเลยครับ ผมยังอยากเก็บเอาไว้เองเลยแต่รับปากน้องเขาว่าจะหาให ้ก็ต้องให้น้องเขาครับ เพื่อนๆว่าคันนี้เป็นไงบ้า'

โดยรวมแล้วสียังสวยอยู่เลยครับ...เก็บโซ่ โครเมี่ยมเล็กๆ น้อยๆ ก็แจ่มเลย แหม...ถ้าอยู่ไม่ไกลกันจะเป็นภาระเรื่องโครเมี่ยมให้ ครับ
    พอดีแถวบ้านผม ( เทพารักษ์ ) ชุบราคาไม่แพงครับ
    โอ้ จริงรึเปล่าครับที่ว่าอยู่ใกล้แหล่งชุบโครม
    พอดีมีความสนใจอยู่เหมือนกันครับว่าจะเอาบางส่วนไปชุ บโครม ยังไงรบกวนล่วงหน้านะครับ

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ska555 อ่านข้อความ
    ska555 คงไม่ใครเอาใช่เหมือนกันแน่ สวัสดีเช่นกันครับสำหรับขาประจำ TKT """"T_T"""" ระหัสลับตัวจริงเสียงจริงครับ 555+ ตอนนี้กำลังจดๆจ้องๆกับ HEAVY DUTI ของ เฮีย Schwinn อยู่ครับว่าจะลงมือแปลงกายวันไหนดี เสร็จแล้วต้องจัดปารตี้..เฮ้ย.ไม่ใช่ จะจัดมาให้ชมกันครับแถมยังมีรอคิวอีก 1 คันแต่ขออุบไว้ก่อนครับ โจ ครับ
    สวัสดีทุกทานขาเล็กขาใหญ่ ครุยเซอร์... ^^

น้าska555 ในบอร์ดซื้อขายใน TKT ผมใช้ล็อคอินชื่อ "แท็กซี่" นะครับ สวัสดีค้าบน้า

ทุกๆท่านสบายดีมั๊ยค้าบ..... พรุ่งนี้วันหยุด ผมกะว่าจะไปเดินหาพวกน๊อต หาสเตมใส่ที่คลองถมซะหน่อย พอดีอยากได้สเตมแบบสั้นมาใส่แทนอันเดิมอ่าคับ
    ไม่รู้จะหาเจอป่าวถ้พี่น้องเจอแหล่งยังไง รบกวนชี้เป้าให้ผมด้วยนะค้าบ

สเตมแบบในรูป แบบสั้น... อ่าค้าบ นู๋อยากได้ นู๋อยากโดน !!

Name:  55555.jpg
Views: 424
Size:  15.1 KB
    อนุญาตยืมรูปจากพี่เอก เวป Thaimtb นะครับ ขอบคุณครับ
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

สวัสดีอีกครังครับคุณต้น
    เท่าที่คุยกันก้อรู้สึกแปร่งๆ นิดหน่อยกับการซื้อขายครัยเซอร์คุนสีครีมนะครับ ไม่เป็นไรครับคุณต้นขายๆ กะคนที่สนใจมากกว่านะครับ แล้วอย่าลืมชวนมาเป็นสมาชิกกระทู้นี้ร่วมกันนะครับ
    ส่วนเรื่องการทำสี ขอรบกวนเรื่องรายละเอียดการกัดสี ลงรองพื้น ลงสีจริง ลงแล็คเกอร์ อีกทีนะครับ
    ว่าจะพยายามทำจิงๆ สักที เพราะว่าน่าจะสมควรแก่เวลาแล้วนะครับ
    ขอบคุณทุกรายละเอียดที่คุยกันนะครับ

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับทุกท่าน คุณชัยครับตกลงผมกำลังจะส่งรถให้น้องผู้หญิงพรุ่งนี้ แล้วครับ คือน้องเขาดทรมาแจ้งโอนเมื่อเย็นวันนี้เอง น้องเขาไม่สบายเป็นไซนัส เลยไม่มีเวลาโทรหาผม
    ก็เข้าใจน้องเขาครับ ส่วนอีกท่านนึงที่ผมคุยตกลงจะขายให้ถ้าน้องเขาไม่เอา ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ยังไงถ้ามีคันใหม่สวยๆราคาไม่แรงเดี่ยวผมเอามาลงขายอ ีกครับ 555

วันนี้ไปตามล่าครุยเซอร์ถึงนครปฐม มันเป็นโชคดีของผมหรือโชคร้ายที่ต้องเสียเงินให้กับค รุยเซอร์คันงามคันนี้ ซึงผมบังเอิญจริงๆที่พี่พงศ์ ยอมขายให้ ผมตื้อแก่อยู่นานทางโทรศัพท์
    สุดท้ายแกก็ยอมขายให้ผมมาเก็บรักษาต่อไป คันนี้เป็น Trek cruiser ล้อ26" 7 speed เบรคธรรมดาครับไม่ใช่ถอยหลังเบรค ลวดลายที่ตัวเฟรมไม่มีตำหนิเลยครับ เป้นรถที่แกซื้อใหม่มาและเก็บรักษาอย่างดี บังเอิญผมไปดูจักรยานที่หน้าร้านแก แต่แฟนพี่เขาบอกว่าพี่พงศ์มีรถโบราณเก็บไว้ไม่ยอมขาย ผมเลยขอดูหน่อยซึ่งแกเก็บไว้บนชั้น3 ของตึกอาคารพาณิชย์ เมื่อได้เจอก็เหมือนถูกชะตาครับ เลยขอโทรไปคุยกับพีเขา พอดีพี่เขาเอารถไปทำสีไม่อยู่ร้าน ตอนแรกแกบอกว่าแกจะไม่ขาย ถ้าขายก็ขาย หนึ่งหมื่นบาท ผมนี่ร้องเลย แต่คุยกันไปสักพักแกก็ลดให้ จนราคามาจบที่ผมพอจะสู้ไหว ก็เลยตกลงได้คันนี้มาครับ เลยเอามาให้ชมกันสะหน่อยสำหรับสหายครุยเซอร์ทุกท่าน 555 แบ่งกันชมครับ

บังโคลนหน้า

บังโคลนหลัง

ลวดลายบนเบาะครับ

แล้วแถมด้วยครุยเซอร์ BMX ซึ้งผมพ่นสีล้อสีม่วงสีเดียวกับตัวรถ แล้วเปลี่ยนยางนอกใหม่เป็น 26x2.10 ขอบขาวทำให้มันงดงามขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด
    เอามาฝากกันอีกรูปครับ
    แก้ไขภาพถ่ายตอนกลาวันแล้วค่อยชัดหน่อยครับ

อย่าลืมอัฟเดตภาพรถสวยๆมาให้เชยชมกันบ้างนะครับ วันนี้เหนื่อยมาก แต่เห็นรถตัวเองแล้วมีความสุขจริงๆ555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 08-03-2012 เมื่อ 21:33

ไม่น่าเชื้อเลยว่ามาหน้า 10แล้วอ่ะ และต้องมีหน้า 100 1000 ให้ได้นะคับ....................

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anata_golf อ่านข้อความ
    ไม่น่าเชื้อเลยว่ามาหน้า 10แล้วอ่ะ และต้องมีหน้า 100 1000 ให้ได้นะคับ....................
    จะว่าไปน่าจะมีเพจเฟชบุคสำหรับชาวครุยเซอร์เหมือนกัน นะครับผม

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

สวัสดีครับเพื่อนชาวครุยเซอร์ทุกท่าน
    คุณต้น--อ่อ ยินดีกับน้องคนที่รับครุยเซอร์ 24นิ้ว สีครีมของคุณต้นนะครับ ผมการันตรีเลยครับว่า ใครรับต่อจากคุณต้นแล้วนี่ ได้ของดีมีคุณภาพแน่นอนครับ
    --ส่วนเรื่องทำสีนี่ ถ้าคุณต้นว่างๆ รบกวนขอรายละเอียดอีกสักรอบนะครับ รวมทั้งการเลือกยี่ห้อของสีด้วยครับ
    --ครุยเซอร์ คันใหม่นี่สวยแจ่มมากมายเลยครับ ยังกะได้ของใหม่มาเลยนะครับ ชอบวงล้อมากเลยครับ หวานแหววดี ยินดีด้วยอีกครั้งครับ แต่ระวังที่บ้านจะไม่มีที่ทางให้เดินเอานะครับ
    คุณเอก--พยายามต่อไปนะครับ แล้วเมื่อวานไปเดินหาสเตม ได้รึเปล่าครับ มีข้อมูลอัพเดท รบกวนด้วยนะครับ
    คุณกอล์ฟ--ก้ออยากให้เพื่อนๆ มาร่วมแชร์กันนะครับ แต่มีไอเดียของคุณ iamyim มาว่าควรจะมีเพจ บน FaceBook ผมว่าก้อเข้าท่านะครับ
    คุณ iamyim--ปิ๊งมากครับสำหรับไอเดีย แต่อีกใจก้อเสียดายกระทู้นี้นะครับ เพราะมีข้อมูล ความรู้มากมายในนี้ เลยอ่ะครับ หรือเพื่อนๆ ว่ายังไงกันดีครับ

แล้วคุยกันนะครับทุกท่าน

ขอบคุณที่รับพิจารณาครับผม นัดกันปั่นที่ไหนยังไงบอกด้วยนะครับ จะได้ไปแจมๆ ปั่นคนเดียวมาปีสองปีเห็นจะได้แล้ว :)

Junior Member ska555's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamyim อ่านข้อความ
    จะว่าไปน่าจะมีเพจเฟชบุคสำหรับชาวครุยเซอร์เหมือนกัน นะครับผม
    เห็นด้วยครับ เป็นการเปิดโลกกว้างขึ้นอีกเยอะเลย แล้วก็ให้ทุกท่านที่คุยกันอยู ณ.ปัจจุบันนี้ ใช้เป็นลายเซ็นในการนำเพื่อนๆเข้าหน้าเฟส มันส์แน่ครับงานนี้

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    สวัสดีทุกทานขาเล็กขาใหญ่ ครุยเซอร์... ^^

น้าska555 ในบอร์ดซื้อขายใน TKT ผมใช้ล็อคอินชื่อ "แท็กซี่" นะครับ สวัสดีค้าบน้า

ทุกๆท่านสบายดีมั๊ยค้าบ..... พรุ่งนี้วันหยุด ผมกะว่าจะไปเดินหาพวกน๊อต หาสเตมใส่ที่คลองถมซะหน่อย พอดีอยากได้สเตมแบบสั้นมาใส่แทนอันเดิมอ่าคับ
    ไม่รู้จะหาเจอป่าวถ้พี่น้องเจอแหล่งยังไง รบกวนชี้เป้าให้ผมด้วยนะค้าบ

สเตมแบบในรูป แบบสั้น... อ่าค้าบ นู๋อยากได้ นู๋อยากโดน !!

Name:  55555.jpg
Views: 424
Size:  15.1 KB
    อนุญาตยืมรูปจากพี่เอก เวป Thaimtb นะครับ ขอบคุณครับ

โลกมันกลมจริงๆครับ 555 + เคยอุดหนุนกันอยู่นี้ครับ ถ้าจำไม่ผิด

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamyim อ่านข้อความ
    ขอบคุณที่รับพิจารณาครับผม นัดกันปั่นที่ไหนยังไงบอกด้วยนะครับ จะได้ไปแจมๆ ปั่นคนเดียวมาปีสองปีเห็นจะได้แล้ว :)

ครุยเซอร์+ชายหาด แจ่มๆเลยครับ ถ้ามีโอกาส พัทยาแล่มมาก

รบกวนท่านใดก็ได้รบกวน ช่วยระบุ ยูสเซอร์+ชื่อเรียกหน่อยครับ ยังไม่รู้เลยว่าใครเป็นใคร (ผม โจ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ska555 : 08-03-2012 เมื่อ 21:46

ขอบคุณ
    0

เข้ามากด like ให้ทุกความเห็นครับ
    ทุกอย่างต้องมีจุดเริ่มต้น ผมว่างานนี้กระแส cruiser จะกลับมาถ้ามีกลุ่มคนรักจริง ต้องมีกิจกรรมครับ
    ลองนัดรวมตัวในกรุงเทพก่อนสิครับ รับรองผมว่ามาเป็นสิบๆคัน

ผมยิมครับผม

เห็นด้วยกับคุณ tony51 นะครับที่จะเริ่มจากใน กทม ก่อน

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks