The Rise of Double D: Baby Monsta - หน้า 44

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 153 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 144 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Rise of Double D: Baby Monsta

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันนี้จะรื้ออะไหล่ในโรงรถเพื่อกระชับพื้นที่ครับ เชียงกงที่ว่ารกยังมีระเบียบมากกว่าบ้านของผมอีก จะใช้ยุทธศาสตร์ 5 ส. ครับ

สะสาง
    ขจัดสิ่งที่ไม่ต้องการออกไป
    สะดวก
    จัดของใช้ให้เป็นระเบียบโดยคำนึงถึงความปลอดภัย
    สะอาด
    ทำความสะอาดสถานที่ปฎิบัติงาน เครื่องมือและอุปกรณืต่างๆให้เรียบร้อย
    สุขลักษณะ
    จัดสถานที่เพื่อสุขอนามัยของตัวเองและผู้ร่วมงาน
    สร้างนิสัย
    ปฎิบัติ 4 ส แรกให้เป็นนิสัยครับ

แถมอีก ส หนึ่ง คือ เสียวครับ
    เอาของมีคม สนิมต่างๆที่เกิดเชื้อโรคและบาดทะยักไปทิ้ง เดี๋ยวป่วยอีก เสียวจะต้องไปหาหมอครับ -"-
    เด๋วไปช่วยครับพี่ขอข้าวกินมื้อเดียวครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    0551382021 กรุงศรีฯ weerachai m.
    จาดการให้แล้วนะค๊ะ ผัวค๊า

ถ้าไม่พอ sms มาบอกได้ค๊า

ปล.....ขอบคุณมากๆ นะค๊า

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันนี้จะรื้ออะไหล่ในโรงรถเพื่อกระชับพื้นที่ครับ เชียงกงที่ว่ารกยังมีระเบียบมากกว่าบ้านของผมอีก จะใช้ยุทธศาสตร์ 5 ส. ครับ

สะสาง
    สะดวก
    จัดของใช้ให้เป็นระเบียบโดยคำนึงถึงความปลอดภัย
    สะอาด
    ทำความสะอาดสถานที่ปฎิบัติงาน เครื่องมือและอุปกรณืต่างๆให้เรียบร้อย
    สุขลักษณะ
    จัดสถานที่เพื่อสุขอนามัยของตัวเองและผู้ร่วมงาน
    สร้างนิสัย
    ปฎิบัติ 4 ส แรกให้เป็นนิสัยครับ

เอาของมีคม สนิมต่างๆที่เกิดเชื้อโรคและบาดทะยักไปทิ้ง เดี๋ยวป่วยอีก เสียวจะต้องไปหาหมอครับ -"-
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ขยะพี่กองไว้เดี๋ยวไปขนครับ ผมเพิ่มให้อีก 1ส ครับ หาอะไรเสียวๆมาช่วยครับพี่5555
    อยากไปเสียวด้วยจังเลยพี่..เสียวกันวันใหนครับบอกด้ว ย...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    จาดการให้แล้วนะค๊ะ ผัวค๊า

ถ้าไม่พอ sms มาบอกได้ค๊า

ปล.....ขอบคุณมากๆ นะค๊า
    จ้าเจ๊..เดี๋ยวรีบจัดการให้จ้า พรุ่งนี้ไปหาซื้อโช๊คให้จ้า...

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อยากไปเสียวด้วยจังเลยพี่..เสียวกันวันใหนครับบอกด้ว ย...

จ้าเจ๊..เดี๋ยวรีบจัดการให้จ้า พรุ่งนี้ไปหาซื้อโช๊คให้จ้า...
    เปลี่ยนแผนนิดหน่อยครับ เปลี่ยนมาเป็นคนงานก่อสร้างขนทราย หล่อปูน ปรับพื้นที่ในโรงรถแทนครับ ใครมาเยี่ยมช่วงนี้ช่วยมาขนทรายและผสมปูนหน่อยครับ ทำคนเดียวเหนื่อยชิบหาย -"-

ส่วนอะไหล่ เอาไว้ก่อนเน้อพี่น้อง บ้าเป็นพักๆ 5555

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

เปลี่ยนแผนนิดหน่อยครับ เปลี่ยนมาเป็นคนงานก่อสร้างขนทราย หล่อปูน ปรับพื้นที่ในโรงรถแทนครับ ใครมาเยี่ยมช่วงนี้ช่วยมาขนทรายและผสมปูนหน่อยครับ ทำคนเดียวเหนื่อยชิบหาย -"-

ส่วนอะไหล่ เอาไว้ก่อนเน้อพี่น้อง บ้าเป็นพักๆ 5555
    ถ้าพื้นที่ไม่เยอะมากมีปูนซีเมนต์สำเร็จรูปแบบผสมน้ำ แล้วใช้ได้เลยนะครับพี่...เลือกชนิดสำหรับงานเทคอนกร ีต สะดวกดีครับ ^ ^

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ลูกพี่ครับ ผมแนะนำซีแพคครับ แดกเบียร์แล้วยืนดูดีกว่าครับ ป่วยไปไม่คุ้มครับพี่ ดับเบิ้ลดียกที่บ้านผมก็ได้ครับพี่

MAZDA CLUB THAILAND

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ลูกพี่ครับ ผมแนะนำซีแพคครับ แดกเบียร์แล้วยืนดูดีกว่าครับ ป่วยไปไม่คุ้มครับพี่ ดับเบิ้ลดียกที่บ้านผมก็ได้ครับพี่
    ดีครับพี่โอ็ค จะได้ทราบแหล่งเปิดตัวสินค้าด้วยครับพี่ อิอิ ว่าแต่ว่าไปยังไงครับ แค่รอบบางแคก็จะตายแล้ว -"-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ถ้าพื้นที่ไม่เยอะมากมีปูนซีเมนต์สำเร็จรูปแบบผสมน้ำ แล้วใช้ได้เลยนะครับพี่...เลือกชนิดสำหรับงานเทคอนกร ีต สะดวกดีครับ ^ ^
    ขอบพระคุณครับพี่ปู่ ได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์แบบนี้เหมือนมี "ชุมแสง" อยู่ในใจ อิอิ

ใจจริงผมก็คิดแบบพี่ปู่นี่แหละครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อสำเร็จรูปมาเทครับ เคยผสมปูนแล้วจะบ้าตาย เหนื่อยมาก ก็ตอนแรกเดินเข้าไปในโรงรถพยายามลากทุกอย่างที่ไม่ได ้ใช้ออกมาวางข้างนอกเนื่องจากมีผู้มากบารมีบอกว่า รถหลายๆคัน มีมูลค่าทั้งนั้นแต่จอดตากแดด ส่วนอะไหล่ตั้งแต่ไดโนเสาร์ยังเวอร์จิ้นดันได้อยู่ใน โรงรถ พอได้ยินแบบนี้ก็คันหูเลยครับ 5555 เดี๋ยวพ่อลากออกมาทิ้งให้หมดเลย 5555

ก็เลยเห็นพื้นที่ข้างห้องพ่อเป็นที่เก็บกระจกหน้ามาน านปีแล้วก็เลยลากไปพิงต้นไม้ต่อ -"- แล้วก็รื้อบริเวณนั้นปรับพื้นที่ด้วยการถางหญ้าแล้วก ็ลงทราย ราดน้ำจนชุ่ม ทรายก็เอามาจากถุงทรายกั้นน้ำครับ ก็มาเทแล้วปรับระดับจนเรียบร้อย พรุ่งนี้จะลงไวร์เมซแล้วผสมปูนเททับแล้วก็เสร็จเรียบ ร้อยครับ (เอาอะไหล่มาซุกต่อ -"-)

ประมาณนี้ครับสำหรับงานอาทิตย์นี้

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

เดี๋ยวไปจัดให้อีกทีครับพี่555 ว่าแต่พี่ปรับพื้นเทปูนเองเหรอ??? แค่กวนปูนผมก็ตายห่ะแล้วครับ ผมแนะนำแรงงานต่างด้าวปากซอยครับพี่555 แล้วหัวงู...เอ้ยงูสวาทพี่หายดีแล้วเหรอครับ....ด้วย ความเคารพครับพี่
    ดีครับพี่โอ็ค จะได้ทราบแหล่งเปิดตัวสินค้าด้วยครับพี่ อิอิ ว่าแต่ว่าไปยังไงครับ แค่รอบบางแคก็จะตายแล้ว -"-

ขอบพระคุณครับพี่ปู่ ได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์แบบนี้เหมือนมี "ชุมแสง" อยู่ในใจ อิอิ

ใจจริงผมก็คิดแบบพี่ปู่นี่แหละครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อสำเร็จรูปมาเทครับ เคยผสมปูนแล้วจะบ้าตาย เหนื่อยมาก ก็ตอนแรกเดินเข้าไปในโรงรถพยายามลากทุกอย่างที่ไม่ได ้ใช้ออกมาวางข้างนอกเนื่องจากมีผู้มากบารมีบอกว่า รถหลายๆคัน มีมูลค่าทั้งนั้นแต่จอดตากแดด ส่วนอะไหล่ตั้งแต่ไดโนเสาร์ยังเวอร์จิ้นดันได้อยู่ใน โรงรถ พอได้ยินแบบนี้ก็คันหูเลยครับ 5555 เดี๋ยวพ่อลากออกมาทิ้งให้หมดเลย 5555

ก็เลยเห็นพื้นที่ข้างห้องพ่อเป็นที่เก็บกระจกหน้ามาน านปีแล้วก็เลยลากไปพิงต้นไม้ต่อ -"- แล้วก็รื้อบริเวณนั้นปรับพื้นที่ด้วยการถางหญ้าแล้วก ็ลงทราย ราดน้ำจนชุ่ม ทรายก็เอามาจากถุงทรายกั้นน้ำครับ ก็มาเทแล้วปรับระดับจนเรียบร้อย พรุ่งนี้จะลงไวร์เมซแล้วผสมปูนเททับแล้วก็เสร็จเรียบ ร้อยครับ (เอาอะไหล่มาซุกต่อ -"-)

ประมาณนี้ครับสำหรับงานอาทิตย์นี้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เดี๋ยวไปจัดให้อีกทีครับพี่555 ว่าแต่พี่ปรับพื้นเทปูนเองเหรอ??? แค่กวนปูนผมก็ตายห่ะแล้วครับ ผมแนะนำแรงงานต่างด้าวปากซอยครับพี่555 แล้วหัวงู...เอ้ยงูสวาทพี่หายดีแล้วเหรอครับ....ด้วย ความเคารพครับพี่
    หรือสไลด์ไปครับพี่ เท่ห์ๆ 5555 ครับสมัยก่อนกวนปูนเองแล้วโบกทำที่นั่งหลังบ้านตรงที ่เป็นบ้านน้องเชในปัจจุบัน ทำกับโปรตุ่ยครับ ผลปรากฎว่าสนุกดีแต่เหนื่อยชิบหาย -"-

งูสวาทยังไม่หายดีครับ แต่อย่าไปสนใจเลยครับพี่ ให้ความสำคัญกับมันมากเดี๋ยวมันได้ใจ เหมือนผู้หญิงอ่ะครับ แรกๆก็เต็มที่ หลังๆมาก็อย่าไปสนใจมากนัก หิวข้าวก็เด็ดเอาผลไม้ เอากล้วย มะละกอกินไปก่อน 5555+++

สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ขับไปก็ได้มั้งพี่5555 ถ้าทำเยอะๆหรือทำเรื่อยๆซื้อโม่ปูนเล็กๆก็ดีครับพี่ ว่าแต่ผมก็ไม่เคยใช้หรอกครับ ต้องถามพี่ปู่ดูครับ เอาแบบโม่ได้ทุกอำเภอไปเลยครับพี่555
    หรือสไลด์ไปครับพี่ เท่ห์ๆ 5555 ครับสมัยก่อนกวนปูนเองแล้วโบกทำที่นั่งหลังบ้านตรงที ่เป็นบ้านน้องเชในปัจจุบัน ทำกับโปรตุ่ยครับ ผลปรากฎว่าสนุกดีแต่เหนื่อยชิบหาย -"-

งูสวาทยังไม่หายดีครับ แต่อย่าไปสนใจเลยครับพี่ ให้ความสำคัญกับมันมากเดี๋ยวมันได้ใจ เหมือนผู้หญิงอ่ะครับ แรกๆก็เต็มที่ หลังๆมาก็อย่าไปสนใจมากนัก หิวข้าวก็เด็ดเอาผลไม้ เอากล้วย มะละกอกินไปก่อน 5555+++

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

สะสาง
    สะดวก
    สะอาด
    สุขลักษณะ
    สร้างนิสัย

ชอบจัง ส.สุดท้าย แต่ผมเสียวบ่อยแล้วอยากไห้เพื่อนเสียวบ้างอ่ะพี่

เห็นบอกอยุ่กะผู้สาวแล้วสั่นๆ5555+++
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ขับไปก็ได้มั้งพี่5555 ถ้าทำเยอะๆหรือทำเรื่อยๆซื้อโม่ปูนเล็กๆก็ดีครับพี่ ว่าแต่ผมก็ไม่เคยใช้หรอกครับ ต้องถามพี่ปู่ดูครับ เอาแบบโม่ได้ทุกอำเภอไปเลยครับพี่555
    โม่เล็กๆไม่ต้องหรอกครับพี่หมอเดี๋ยวนี้เค้ามีคอนกรี ตผสมเสร็จทุกอำเภอแล้วครับ...สะดวกซื้อครับพี่ เอาของเราเดี๋ยว "แข็ง" คาโม่ครับพี่ 555++

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

พี่ๆคุยเื่รื่องอะไรกันอ่าครับ...ดับเบิ้ลดี โม่ปูน ได้ด้วยเหรอครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    โม่เล็กๆไม่ต้องหรอกครับพี่หมอเดี๋ยวนี้เค้ามีคอนกรี ตผสมเสร็จทุกอำเภอแล้วครับ...สะดวกซื้อครับพี่ เอาของเราเดี๋ยว "แข็ง" คาโม่ครับพี่ 555++
    เจ๋งมากครับ เดี๋ยวนี้ผมไปได้ทุกอำเภอแล้วสิ 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Life Chapter: Baby Monsta Workshop

และแล้ววันนี้ก็เดินทางมาถึง วันที่ผมกำลังจะก้าวข้ามข้อกังขาว่าผมเป็นตัวจริงหรื อเปล่า จากเด็กน้อยที่โวบวายยามรถเสีย...รถพังก็ให้คนอื่นซ่ อมไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรกับเขาเลย มาถึงวันนี้ผมจะยกเครื่องซ่อมเบบี้มอนสเตอร์เองโดยมี พี่โอ็คเป็นโค้ชโดเรหมี (โดเรม่อน+หมีน้อย) ขอให้เรื่องราวจากนี้ไปได้ค้นพบโดยสหายที่ครอบครอง 929 เครื่อง1800cc ได้เกิดแรงบันดาลใจในการทำรถเองครับ

ความเดิมก่อนนหน้านี้ ผมและพี่โอ็คได้เปลี่ยนคาร์บูเดียวเป็นคาร์บูคู่ของS Uได้จูนแต่งจนขับได้ดีในระดับหนึ่งแต่ว่ายังไม่เรียบ ร้อยเพราะว่าเครื่องหลวมมาก มีน้ำมันทะลักเข้าไปในห้องจุดระเบิด เกิดควันขาว เครื่องสำลักเร่งไม่ขึ้น ก็เลยตั้งใจจะยกเครื่องเพื่อเปลี่ยนลูกสูบและขัดพอร์ ท ความเดิมเราตั้งใจจะยัดลูกสูบ2000ccลงไปแล้วหลอกพี่น ันว่าเป็นเครื่องเดิม 5555 แต่ว่าเอาแค่นี้ก็พอครับ

เรื่องราวจากนี้ไปคือการยกเครื่องลงเพื่อเปลี่ยนลูกส ูบและตรวจดูสิ่งที่เสียหายภายในเครื่อง คนที่ไม่รู้เรื่องอย่างผมจะทำได้มั้ย เรามาติดตามกันครับ

ผมได้นำรถสไลด์มารับเบบี้มอนสเตอร์เพื่อไปส่งที่ลาดพ ร้าวครับ ทำให้เวิร์คช๊อปของพี่โอ็ค ดูซิว่าจะเมาปลิ้นหรืองานจะเดินครับ 555++

16. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

chitino (31-05-2013)

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 153 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 94 144 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks