สอบถามเกี่ยวกับดิสเบรคหน่อยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามเกี่ยวกับดิสเบรคหน่อยคับ

Junior Member BALLMAN's Avatar
    สถานที่
    Black Daimond
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเกี่ยวกับดิสเบรคหน่อยคับ

คือผมได้ตัวsr 400ดิสซ้ายแบบสูบเดียวมาอ่ะคับ
    พอดีว่าขี่ไปสักพักแล้วนำมันมันรั่วออกมาแถวๆๆปั๊มล่ างอ่ะคับ
    แล้วไปให้ช่างดูเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งปั๊มล่างเล ยเพระว่าลูกสูบมันไม่เรียบอ่ะ
    แต่ผมสงสัยว่า แค่เปลี่ยนโอริงที่ปั๊มล่างแล้วมันจะหายรั่วหรือเปล่ าอ่ะคับ จะพอไหมคับ
    ช่วยไขข้อข้องใจด้วยคับ

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต้องดูหล่ะครับ ว่าลูกสูบมันเป็นตามด หรือเป็นเส้น ลึกมากน้อยขนาดไหน
    ถ้าไม่ลึกมาก ใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ลูบกับน้ำ ให้รอยหายแล้วเปลี่ยน
    ซีลใหม่ น่าจะดีขึ้น แต่ถ้าลึกมากให้เอาลูกสูบไปให้โรงกลึง กลึงอะลูมิเนียมให้
    แล้วเปลี่ยนซิลใหม่ เท่านี้ก็จบ

น่าจะประหยัดกว่าเปลี่ยนปั๊มล่างใหม่นะ

Junior Member BALLMAN's Avatar
    สถานที่
    Black Daimond
    ขอบคุณ
    0

ไปลองทำดูแล้วคับมันน่าจะใช้ได้ชั่วคราวก่อนเพราะลูก สูบเบรคที่มากับของพี่ยุ่น ดูเหมือนจะผ่านสงครามโลกครั้งที่2มา คิดว่าใช้ไปสักพักแล้วจะเปลี่ยนครับ
    ตอนนี้เอาตังไปเปลี่ยนยางก่อน ไม่รู้จะเอายางรุ่นไหนดีคับ
    ช่วยแนะนำหน่อย หน้า 19" หลัง 18" อยากได้ของDunlopอ่ะคับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BALLMAN อ่านข้อความ
    ไปลองทำดูแล้วคับมันน่าจะใช้ได้ชั่วคราวก่อนเพราะลูก สูบเบรคที่มากับของพี่ยุ่น ดูเหมือนจะผ่านสงครามโลกครั้งที่2มา คิดว่าใช้ไปสักพักแล้วจะเปลี่ยนครับ
    ตอนนี้เอาตังไปเปลี่ยนยางก่อน ไม่รู้จะเอายางรุ่นไหนดีคับ
    ช่วยแนะนำหน่อย หน้า 19" หลัง 18" อยากได้ของDunlopอ่ะคับ
    ถ้าชอบดันลอปรุ่นนี้น่าจะโอเคนะครับ ยางหน้า Gold Seal F11 ยางหลัง Gold Seal K70
    แต่ทางที่ดีลองไปร้านยางแล้วเลือกลายที่ชอบจะดีกว่าน ะครับ ร้านก็อย่างที่ผมเคยบอกไป เอกไพบูลย์และเฮียวเพียว อยู่ย่านวงเวียน22ฯครับ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาเวปมาให้ดูลายยางเผื่อจะตัดสินใจได้ง่ายและรวดเร็ วขึ้น
    นี่ของ Metzeler >>>http://www.paddock.co.th/metzeler/
    นี่ของ Dunlop>>>http://www.dunlopthai.com/Thai/default.html
    นี่ของ Michelin >>> http://www.michelin.co.th/thai/tyre_...estic_main.jsp
    em94

Bookmarks