แปลงเป็น cdi แต่ทำไมชารจ์ไฟไม่พอ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แปลงเป็น cdi แต่ทำไมชารจ์ไฟไม่พอ

มาตรฐาน แปลงเป็น cdi แต่ทำไมชารจ์ไฟไม่พอ

เนื่องจากแปลงเป็นระบบซีดีไอ 12 โวล์
    ใส่กล่องแดช แต่ทำไมไฟถึงชารจ์ไม่พอc23

Senior Member devil_T_T's Avatar
    สถานที่
    บินเดี่ยว
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pat_boy_999 อ่านข้อความ
    เนื่องจากแปลงเป็นระบบซีดีไอ 12 โวล์
    ใส่กล่องแดช แต่ทำไมไฟถึงชารจ์ไม่พอc23
    1 เช็คไฟขาออกที่แผ่นชารจ์ต้องมากกว่า 12V DC ถ้าไม่ถึงก็ข้อ2
    2 เช็คไฟขาเข้า(ที่มาจากคอยล์ชารจ์)ต้องมากกว่า 12V AC ถ้ามากกว่าก็แสดงว่าแผ่นชารจ์เสียแต่ถ้าน้อยกว่า12v AC แสดงว่าคอยล์เสื่อม
    ถ้าแผ่นชารจ์เสียดูที่นี่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=465314
    ถ้าคอยล์เสียก็ถอดเอาไปเที่ยบที่ร้านขายอะไหล่มอเตอร ์ไซต์ทั่วไป(ถ้าแปลง CDIแบบเปลี่ยนชุดไฟนะ)
    คนหล่อขับซีบี
    คนดีขับเค
    คนทุ่มเทขับหมู
    คนเจ้าชู้ขับแลม

sema's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก (ไม่ออกทริปใช้งานประจำวัน)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pat_boy_999 อ่านข้อความ

เปลี่ยนแผ่นชาตจ์ ใหม่ยังครับ
    ผมเคยทำกล่องแด๊สแล้วลองเช็คระบบชาตจ์ก่อน
    หมูนอกคอกไม่ออกทริบใช้งานทุกวัน เหมามหาชัย

Senior Member หมูบ้านนอก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชาร์ตไม่พอหรือชาร์ตไม่เข้าครับ ใช้แบต 12 vใชเปล่าครับและมัดเดิมใช่เปล่าครับ ถ้าใช่ เช็คที่มัดไฟล่างก่อนว่าไฟชาร์ตออกดีไหม
    ถ้าออกดี ก็เช็คที่ตัวชาร์ตนะครับ แต่ส่วนใหญ่นะครับไฟจะชาร์ตไม่เข้ามากกว่านะครับ เพราะว่าใช้แบต 12vไฟที่จะชาร์ตเข้าได้ดี
    จะต้องมีไฟออกจากตัวชาร์ต 12.8v-14.4v หรือมากกว่าแต่อย่าเกิน 16.9v นะครับจะทำให้แบตเสียไวครับ
    e10
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูบ้านนอก : 31-01-2012 เมื่อ 08:50
    รับทำ CDI สตาร์ทมือ สตาร์เท้า ระบบไฟชาร์ต พันมัดไฟสั่งได้ 6V 12V เดินระบบไฟทั้งคัน
    รับซ่อมเครื่อง C95 C92 CD125 ปรึกษาได้ มีบริการรับ-ส่งรถถึงบ้าน ไปทุกที่ที่อยากทำและไม่มีรถมา
    วิริยะ สุขอรุณ (ช่างโบ้)
    9/1 ม.8 ต.ดงพระราม อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
    เลขบัญชี 588-236-278-3
    ไทยพาณิชย์ปราจีนบุรี
    เบอร์นี้ 088-9792434หมูบ้านนอก

คับ ขอบคุณทุกคนนะที่บอกคับบบ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถึง kหมูบ้านนอก (ช่างโบ้)ผมอยู่ลำลูกกาที่โอนเงินไปให้วันก่อนไม่ติด ต่อกับเลยนะครับ หมายความว่าอย่างไร โทรไปก็ไม่ติด

Bookmarks