ก่อนที่จะสายเกินไป..

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ก่อนที่จะสายเกินไป..

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ก่อนที่จะสายเกินไป..

ช่วยกันหน่อยนะครับ.. เพื่ออะไรๆในวงการเรามันจะได้ดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ท ุกวันนี้กันนะครับ.. อย่าปล่อยอะไรให้มันต้องแย่ลงไปจนต้องพบกับจุดจบกันเ ลยนะครับ.. มาช่วยกันทำวงการเราให้มันเบาขึ้นเถอะนะครับ

มันเป็นสิ่งสำคัญเราต้องบอกต่อกับเพื่อนรักของเราครั บ.. เราขอตั้งข้อรังเกียจกันไว้ตรงนี้เลยนะครับ.. ช่วยๆกันครับ ถ้าอยากให้วงการเรามันดีกว่านี้.. หรือกลับไปเป็นเหมือนเมื่อก่อน

ที่ผ่านมาเรานิ่ง และปล่อยให้มันเรื้อรังมานานแล้ว.. วันนี้เราจะหยุด ไม่ไปงานต่างๆอย่างนี้.. ถ้าผู้จัดมีจุดประสงค์ที่เคลือบแฝง ไม่จริงใจ หรือไม่หวังดีต่อวงการจริงๆ.. เราขอต่อต้านครับ..

เรากลับมาเหมือนเดิมใหม่ได้ครับ.. ใครที่ไม่รู้หรือยังไม่เข้าใจ ว่าเราจัดงานคลาสสิคเพื่ออะไรจริงๆ ผมมีคำตอบตรงนี้..และคนที่อยู่ในวงการนี้มานานก็บอกไ ด้..ผู้ใหญ่ในวงการหลายๆท่านก็มีคำตอบแบบผมครับ.. วันนี้มันไม่เหมือนวันนั้นแล้วครับสิ่งดีๆ.. ย่ำแย่ลงทุกวันจนจะดูไม่ได้กันอยู่แล้วครับ..

ก่อนไปงานไหน.. คิดและดูกันให้ดีนะครับ.. ผมไม่ได้ห้าม ถ้าคุณอยากไป แต่คุณลองถามตัวคุณเองแล้วกัน ว่าอยากไปไหม?? กับงานที่ไม่มีคนสนใจกัน งานที่ไม่มีมิตรภาพอะไรให้แก่กันเลย งานที่เอาแต่มันส์เพียงอย่างเดียว โดยลืมนึกถึงวัฒนธรรมดีๆที่เคยมีกันมา งานที่เอาความบันเทิงเป็นใหญ่มากกว่าการทำบุญ และการศึกษาหาความรู้จากรถคลาสสิคจริงๆร่วมกัน จัดให้มีดนตรี มีโคโยตี้ ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปแค่นั้น ถ้าหากคุณมีหัวใจที่รักรถคลาสสิคจริงๆแล้ว ผมว่าคุณตอบตัวเองได้นะครับ.. สำหรับผม ผมขอเลือกงานที่จะไปแน่นอนครับ

น้าขอขอบใจรูปโลโก้สวยๆ Credit หลานมารถ Zeus พัทยา ครับ

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member ple_mutu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ

Senior Member B&THanaKA's Avatar
    สถานที่
    HANAKA CLASSSIC CLUB สมุทรปราการ
    ขอบคุณ
    0

จริงคับ
    ที่สุของการเดินทาง.....คือฉันและเธอเป็นเพื่อนกัน

เบียร์ HANAKA CLASSIC CLUB สมุทรปราการ
    0806119608

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณเรณูนคร
    ขอบคุณ
    0

ทุกวันนี้ผมยังสงสัยเลยว่างานรถเพื่อน้องหรือคอนเสิร ์ทเพื่อคุณ ผมเคยถามเด็กๆแถวบ้านผมว่าไปงานเพื่ออะไร ไปงานแล้วมีเพื่อนใหม่มั้ย แล้วอีกหลายๆข้อ เด็กตอบว่าไม่รู้จักใครเลย ไปถึงซื้อเหล้ามากิน เมาก็ออกหน้าเวทีเวลา มีเรื่องกันก็กลับ เพราะว่างานที่จัดทุกวันนี้มีแต่วงดนตรีดังๆดูได้เลย

Member jackmay's Avatar
    สถานที่
    คนเซ่อ C เซอร์ classic
    ขอบคุณ
    0

ใช่ๆๆๆครับผมว่าช่วงนี้มีแต่งานจัดหาเงิน

มีงานที่ทำบุญเป็นส่วนน้อย
    คนเซ่อ Cเซอร์คลาสสิค ขอนแก่น - ชัยภูมิ

Ciassic - ทุกวงการมีคำว่า "อาวุโส"

Ciassic - มีไมล์กิโลเป้นตัววัดว่าคุ๊นเป็น "เบกเกอร์" แค่ไหน

Ciassic - สองมือพนมเป็นใบเบิกทางและไม่สำคัญว่าคุ๊นจะขับขี่รถ ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร

Ciassic - มันอยู่ที่ใจ ไม่ใช่วัตถุนิยม

Senior Member eahahayo's Avatar
    สถานที่
    วิหารแดงคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

หัวใจเดียวกันครับ

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ น้าเดียว อย่างที่น้าพูดมาไมม่มีอะไรผิดไปเลยครับ นับวันสังคมเราเสื่อมลงทุกวันแย่ลงทุกวันไม่เฉพาะแค่ ในกลุ่มรถเก่าหรอกครับ สังคมทั่วไปของเรานี่แหละครับ เริ่มแย่เริ่มเสื่อม ก็ทำให้จิตใจคนเราเริ่มเสื่อมถอยตาม เห็นแก่วัตถุ และหลายๆอย่างครับ ในสังคมรถโบราณอย่างเราๆทุกวันนี้เกินร้อยละ70 คือการหาผลประโยชน์แสวงหากำไร อยากถามว่าจัดงาน เพื่ออะไร จัดทำไม วัตถุประสงคืที่คุรประกาศไว้ทำจริงหรือ . . . .

แล้วย้อนถามคนที่ไปงาน คุณไปทำไม ไปเพื่ออะไร หลายๆคนน่าจะรู้คำตอบในใจนะครับ ทุกๆวันนี้ผู้ใหญ่ พ่อแม่ ผู้ปกครอง หลายๆท่านเป็นห่วงลูกหลาน ว่าไปงานรถเก่าๆ ที่ว่าไปทำบุยๆ ไปคาราวาน รถเก่า เนี่ย แต่ทำไมมีข่าว มั่วสุม มีข่าวตีกัน ฆ่ากันอยู่บ่อย จนผู้ปกครองหลายๆท่านไม่อยากให้ลูกหลานไปเล่น หรือ ไปงานพวกนี้เลย ล้วนแล้วแต่มีอบายมุกทั้งนั้น ช่วยๆกัน เถอะครับ ก่อนที่จะสาย
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

เห็นด้วยครับ

น้าเดียวมีแต่สิ่งดีๆมาบอก
    สวดยอดเลยคับนับถือ
    กลุ่มอิสระเพชรโบราณ
    facebook : http://www.facebook.com/?ref=home
    บอร์ดกลุ่มhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=592514
    E - mail : huk31-narong4@hotmail.com
    มิตรภาพไม่มีแบ่งแยก ใกล้ไกลเราไปหมด

zam555's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ จันทรเกษม
    ขอบคุณ
    0

อุดมการณ์เดียวกันครับ

ลูกแม่จันทร์
    บ้านอยู่อรัญแต่มาเรียนจันทรเกษม

เดอะ เทพ MC สารคาม ohunter000's Avatar
    สถานที่
    ตักสิลา นคร คลับ มหาสารคาม
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยคับ ๆๆ
    ตักสิลา นคร คลับ
    กลุ่ม ใหม่ๆ ซิง ๆ
     มหาสารคาม 
    087-5655-208
    (ตลอด 08.00-19.00)
    เว้น วัน หยุด ราชการ

taekung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห้นด้วยครับน้า
    โทร : 088-1495180 เต้

เลขบัญชี 615-0-45367-7
    นาย ธรรมสรณ์ ทอง
    ธนาคาร กรุงไทย

ทำดีให้คนเกรงดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว !

Senior Member nesnana's Avatar
    สถานที่
    ? Mc จามจุรี ?
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยครับ นานาจิตตัง ต่างคนต่างความคิดเห็น แต่ผมคนนึงที่ไม่ชอบกับการจัดงานหาเงินเข้ากระเป๋าตั วเอง

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเลยน้าเดียว
    ผมเองก้อต่อต้านตัวเองมาโดยตลอด
    เลือกงานไปเอา ส่วนเรื่องงานทุกวันนี้มันเสื่อมลงมากๆๆ
    โคโยตี้มีทำไม่ มิสซ้อนท้ายต้องเต้นแบบนั้นอย่างเดียวหรอ
    ทำอย่างอื่นไม่ได้หรอ ดูดีกว่าไหม ทุกวันนี้มีดูดเบียรบนเวทีด้วย
    ผมว่ามันไม่คือ และอีกอย่างทุกคนที่ชอบไปกลับหรือขับรถตอนกลางคืน
    ก้อต้องระวังตัวมากขึ้นเพราะข่าวการดักทำร้ายชาวคลาส ิคมีให้เห็นกันทุกงาน
    ล่าสุดผมไปก้อจอกับตัวแต่หนีรอดมาได้ ผมว่าไม่ต้องจัดงานใหญ่โตเอาแค่เวทีเล็กๆๆ
    กีต้าตัวกลองตัวใครอยากเล่นก้อขึ้นไปเลยแล้วนั้งพื้น รอบวงกันคุยกัน
    น่าจะดีกว่า เงินที่เอาไปจ้างวงดนตรีจ้างโคโยตี้เอามาทำบุญดีกว่า (น่าจะได้เยอะ)
    ท่าทำอย่างงี้เชื่อเลยว่ามีคนมางานไม่มากแน่นอนแล้วพ วกเด็กแว้นสายคลาสสิคก้อจะจางหายไปเอง
    หรือร่วมกลุ่มกันไปทำบุญเลยตามวัดตามโรงเรียนต่างๆๆเ ชิญกันปากต่อปากน่าจะดีกว่า

สุดท้ายแล้วผมอยากห็นวงการเรากลับมาเหมือนเดิมเริ่มจ ากตัวท่านเอง
    เปลี่ยแล้วรึยัง

บ่นชะยาวเลยเราอิอิอิ

ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Senior Member texbit007's Avatar
    สถานที่
    นาคูคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ
    บอร์ดกลุ่ม

ชมรมรถโบราณนาคูคลาสสิกไบค์-กาฬสินธุ์ (ปีศาจสูบนอนนาคู)

Mail : Speednet9527@hotmail.com
    Facebook : http://www.facebook.com/texbit007
    Tel:0845151601 เทค

Bookmarks