ก่อนที่จะสายเกินไป.. - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ก่อนที่จะสายเกินไป..

Senior Member aodza556's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จริงๆๆครับ

มันเปลี่ยนไปเยอะ
    โคตรClassic

เลขบัญชี 563-252967-4
    ชื่อบัญชีนาย กำพล คิดการดี
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาสระบุรี
    โทร 087-5450767
    อ๊ๆๆคับ

Senior Member udonchomview's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่ายครับ ถ้าบริจาคก็บริจาคส่วนน้อย นอกนั้น เข้ากระเป๋าทั้งนั้น ๆ
    กอล์ฟบิ๊น สองล้อชมวิว!!
    ขับเร็วเพราะเมามา ขับช้าเพราะมองเธอ
    คลาสิคอยู่ที่ใจ ไม่ใช้ค่านิยม
    [IMG][/IMG]

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมว่าพวกเราๆ ลองตั้งประเด็นหัวข้อที่ควรปฎิบัติเพื่อการพัฒนาให้ด ีขึ้นเป็นข้อๆ ได้ไหม...ถ้ากล่าวลอยๆ แบบนี้คนเห็นด้วยน่ะเยอะ แต่การปฎิบัติจะไม่เกิด หรือเกิดได้ยาก...
    ไหนๆ ลงมา้เพื่อการเปลี่ยนแปลงขนาดนี้แล้ว ก็ระบุไปเลยว่า ควรทำไงกันดี เอาเป็น ข้อๆ มาเลย อยากช่วยกันแก้จริงๆ ต้องมีแนวทางการปฎิบัติ ไม่งั้นคนละที สองทีแบบนี้ ชาตินี้ก็แก้ไม่ได้...หรือต่อให้ลงแนวทางการปฎิบัติแ ล้วยังแก้ไม่ได้ จะได้รู้ๆกันไปว่าสังคมนี้ไม่เกินเยียวยาเสียแล้ว... ...แค่อยากเห็นสังคมเก่าๆกลับมาอีกครั้ง...
    ประมาณว่า....ตัวอย่าง...นะ

" แนวทางการปฎิบัติเพื่อกู้วิกฤตสังคมรถคลาสสิค "

1. บราบราบราบราบราบราบรา.....
    2. แบร แบร แบร แบร แบร...............
    3. ............................................
    4. -----------------------------------

ช่วยๆกันคิดออกมาจะได้ดีขึ้นทั้งระบบ ทั้งวงการ...

รักนะ อยากให้แก้...ได้...

รวมไปถึงแนวทางการแต่งรถ หรือ อะไรก็ได้ที่จะทำให้มันดีขึ้นได้ ก็ ระบุ ๆๆๆๆๆ กันออกมานะ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Parman_Kan : 04-02-2012 เมื่อ 11:52
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

mart_c50's Avatar
    สถานที่
    C CREW CUSTOM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Parman_Kan อ่านข้อความ
    ผมว่าพวกเราๆ ลองตั้งประเด็นหัวข้อที่ควรปฎิบัติเพื่อการพัฒนาให้ด ีขึ้นเป็นข้อๆ ได้ไหม...ถ้ากล่าวลอยๆ แบบนี้คนเห็นด้วยน่ะเยอะ แต่การปฎิบัติจะไม่เกิด หรือเกิดได้ยาก...
    ไหนๆ ลงมา้เพื่อการเปลี่ยนแปลงขนาดนี้แล้ว ก็ระบุไปเลยว่า ควรทำไงกันดี เอาเป็น ข้อๆ มาเลย อยากช่วยกันแก้จริงๆ ต้องมีแนวทางการปฎิบัติ ไม่งั้นคนละที สองทีแบบนี้ ชาตินี้ก็แก้ไม่ได้...หรือต่อให้ลงแนวทางการปฎิบัติแ ล้วยังแก้ไม่ได้ จะได้รู้ๆกันไปว่าสังคมนี้ไม่เกินเยียวยาเสียแล้ว... ...แค่อยากเห็นสังคมเก่าๆกลับมาอีกครั้ง...
    ประมาณว่า....ตัวอย่าง...นะ

" แนวทางการปฎิบัติเพื่อกู้วิกฤตสังคมรถคลาสสิค "

1. บราบราบราบราบราบราบรา.....
    2. แบร แบร แบร แบร แบร...............
    3. ............................................
    4. -----------------------------------

ช่วยๆกันคิดออกมาจะได้ดีขึ้นทั้งระบบ ทั้งวงการ...

รักนะ อยากให้แก้...ได้...

รวมไปถึงแนวทางการแต่งรถ หรือ อะไรก็ได้ที่จะทำให้มันดีขึ้นได้ ก็ ระบุ ๆๆๆๆๆ กันออกมานะ...
    แนวทางมันก็พอมีนะ อย่างเช่น
    1. จัดตั้งสมาคมจักรยานยนต์คลาสสิค แห่งประเทศไทย มีอุปนายก มี รอง มี กรรมการ โดย ให้ประธานกลุ่มทั่วประเทศ โหวตกัน ผลัดกันเป็นวาระ ละ 4 ปี
    2. ทุกกลุ่มในชมรม ต้องส่ง รายชื่อ และสำเนาบัตร สมาชิกทุกคนมาที่ชมรม และ ชมรมจะออกบัตรให้ ถ้าสมาชิกมีเพิ่มก็ต้องส่งมาเพิ่ม
    3. กลุ่มที่ตั้งใหม่ ต้อง ขึ้นทะเบียนกับสมาคม โดย ต้องมี กลุ่ม สมาชิกอย่างน้อย 1 กลุ่ม เซ็นรับรอง
    4. เราจะออกกฏระเบียบชมรม และต้องปฎิบัติิอย่างเคร่งครัด
    5. กลุ่มไหนจะจัดงาน ต้องแจ้งชมรม และ รายได้จากการจัดงาน ต้อง บริจาค และต้องส่งหลักฐานการบริจาคมาที่สมาคมด้วย
    6. จะจัดตั้งให้มีผู้สังเกตการณ์ ถ้าพบเห็น บุคคคลใดทำพฤติกรรมไม่ดี หรือทำผิดกฏ สามารถแจ้งมาที่สมาคม แล้วทางสมาคมจะออกจดหมายเตือน ยึดบัตรสมาชิก และ ถอนชมรมนั้นออกจากสมาคม

นี่เป้นแนวทางคร่าวๆ ที่ผมเคยคิดไว้ ผมว่า เป้นทางเดียวที่เราจะแก้ได้ครับ

FREE YOUR LIFE, FLY WITH YOUR FRIENDS

Tel .090-2058514
    LINE martrocker

เลขบัญชี ธนาคารทหารไทย 624-2-05646-0 สามารถ เสือเจริญ

jenphop's Avatar
    สถานที่
    ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ
    ....

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mart_c50 อ่านข้อความ
    แนวทางมันก็พอมีนะ อย่างเช่น
    1. จัดตั้งสมาคมจักรยานยนต์คลาสสิค แห่งประเทศไทย มีอุปนายก มี รอง มี กรรมการ โดย ให้ประธานกลุ่มทั่วประเทศ โหวตกัน ผลัดกันเป็นวาระ ละ 4 ปี
    2. ทุกกลุ่มในชมรม ต้องส่ง รายชื่อ และสำเนาบัตร สมาชิกทุกคนมาที่ชมรม และ ชมรมจะออกบัตรให้ ถ้าสมาชิกมีเพิ่มก็ต้องส่งมาเพิ่ม
    3. กลุ่มที่ตั้งใหม่ ต้อง ขึ้นทะเบียนกับสมาคม โดย ต้องมี กลุ่ม สมาชิกอย่างน้อย 1 กลุ่ม เซ็นรับรอง
    4. เราจะออกกฏระเบียบชมรม และต้องปฎิบัติิอย่างเคร่งครัด
    5. กลุ่มไหนจะจัดงาน ต้องแจ้งชมรม และ รายได้จากการจัดงาน ต้อง บริจาค และต้องส่งหลักฐานการบริจาคมาที่สมาคมด้วย
    6. จะจัดตั้งให้มีผู้สังเกตการณ์ ถ้าพบเห็น บุคคคลใดทำพฤติกรรมไม่ดี หรือทำผิดกฏ สามารถแจ้งมาที่สมาคม แล้วทางสมาคมจะออกจดหมายเตือน ยึดบัตรสมาชิก และ ถอนชมรมนั้นออกจากสมาคม

นี่เป้นแนวทางคร่าวๆ ที่ผมเคยคิดไว้ ผมว่า เป้นทางเดียวที่เราจะแก้ได้ครับ

แล้วจะช้าอยู่ใย ผลักดันให้เป็นวาระแห่งชาติพันธุ์รถเก่า กันไปเลย...ทำได้อยู่แล้ว ไอ้พวกนอกคอกก็ไม่ต้องสนใจมัน...ที่นี้จะเกิดเป็น 2 กลุีุ่มใหญ่ๆ ก็น่าสนุกดี...เอาดิ ไหนๆ ก็เลวร้ายกันมาจนถึงขั้นนี้แล้ว ลองอีกสักทีไม่น่าจะเสียหายไปกว่านี้อีกแล้ว ลุยเลยสหาย...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Parman_Kan อ่านข้อความ
    แล้วจะช้าอยู่ใย ผลักดันให้เป็นวาระแห่งชาติพันธุ์รถเก่า กันไปเลย...ทำได้อยู่แล้ว ไอ้พวกนอกคอกก็ไม่ต้องสนใจมัน...ที่นี้จะเกิดเป็น 2 กลุีุ่มใหญ่ๆ ก็น่าสนุกดี...เอาดิ ไหนๆ ก็เลวร้ายกันมาจนถึงขั้นนี้แล้ว ลองอีกสักทีไม่น่าจะเสียหายไปกว่านี้อีกแล้ว ลุยเลยสหาย...
    ดีเหมือนกันนะครับผมว่่า

FREE YOUR LIFE, FLY WITH YOUR FRIENDS

เลขบัญชี ธนาคารทหารไทย 624-2-05646-0 สามารถ เสือเจริญ

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณเรณูนคร
    ขอบคุณ
    0

เอ แต่ผมว่าลองให้แต่ละกลุ่มแก้ไขเรื่องรถเสียงดัง ใส่อุปกรณ์ในรถให้มันครบ( ไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟท้าย )และเมื่อไปถึงงานก็จอดกัน ไม่ใช่ขี่มันทั้งวัน ขี่กันอยู่ในงานนั้นแหล่ะ แก้ไขจุดนี้ได้ผมก็ว่า o.k นะ (ก็แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ o-lerenu อ่านข้อความ
    เอ แต่ผมว่าลองให้แต่ละกลุ่มแก้ไขเรื่องรถเสียงดัง ใส่อุปกรณ์ในรถให้มันครบ( ไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟท้าย )และเมื่อไปถึงงานก็จอดกัน ไม่ใช่ขี่มันทั้งวัน ขี่กันอยู่ในงานนั้นแหล่ะ แก้ไขจุดนี้ได้ผมก็ว่า o.k นะ (ก็แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
    บอกให้ทำ คงจะบอกยากนะ พวกนี้ต้องบังคับโดยกฏของสังคม ถึงจะยอมทำตาม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1

ถ้ามันบอกกันแล้วรู้เรื่องมันก็คงไม่เน่าแบบทุกวันนี ้...ไปงานบุญ สุดท้ายก็แค่ เบิ้ลรถ แดกเหล้า ดูดเนื้อ จีบสาว ฯลฯ...แค่นั้น สำหรับไอ้พวกคลาสสิคเฮงซวย

มันได้บุญตรงไหนวะ...

เมื่อก่อนงานไม่เยอะ คนดีเยอะ...เห็นแล้วชื่นใจ ขนาดไม่ค่อยได้ไปไหนกะเค้าบ่อยๆนะเนี่ย เดี๋ยวนี้มันมีกัน 5-6 คัน ตั้งได้ละ 1 กลุ่ม ไปงานคนอื่นมา 2-3 งาน คันแล้วต้องจัดงานบ้าง...555 ตลกดี...
    ...

Member kok-oldbike26's Avatar
    สถานที่
    ENDURO CLASSIC THAILAND ^_^**
    ขอบคุณ
    0

ผมงดออกงานเลยเป็นปี เที่ยวป่าอุทยานอย่างเดียว.......เเต่ถ้ามีผู้ที่จาให้วงการคลาสสิคกลับมาเหมือนเมื่อก ่อนก้อยินดีครับ หรือจาตั้งกฎของคลาสสิคมาเลย
    หรือใช้คำว่า ...คลาสสิคมันต้องเดิมๆเท่านั้น...... กลิ่นไอความรู้สึกเมื่อนู้นที่เคยสัมผัสมานจากลับมาเ เน่ๆขอบคุณครับ....เเล้วไปคิดดูName:  Honda%20CB450.jpg
Views: 331
Size:  33.9 KB

Senior Member eahahayo's Avatar
    สถานที่
    วิหารแดงคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ parman_kan อ่านข้อความ
    ถ้ามันบอกกันแล้วรู้เรื่องมันก็คงไม่เน่าแบบทุกวันนี ้...ไปงานบุญ สุดท้ายก็แค่ เบิ้ลรถ แดกเหล้า ดูดเนื้อ จีบสาว ฯลฯ...แค่นั้น สำหรับไอ้พวกคลาสสิคเฮงซวย

มันได้บุญตรงไหนวะ...

เมื่อก่อนงานไม่เยอะ คนดีเยอะ...เห็นแล้วชื่นใจ ขนาดไม่ค่อยได้ไปไหนกะเค้าบ่อยๆนะเนี่ย เดี๋ยวนี้มันมีกัน 5-6 คัน ตั้งได้ละ 1 กลุ่ม ไปงานคนอื่นมา 2-3 งาน คันแล้วต้องจัดงานบ้าง...555 ตลกดี...
    กดlike ชอบครับ

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kok-oldbike26 อ่านข้อความ
    ผมงดออกงานเลยเป็นปี เที่ยวป่าอุทยานอย่างเดียว.......เเต่ถ้ามีผู้ที่จาให้วงการคลาสสิคกลับมาเหมือนเมื่อก ่อนก้อยินดีครับ หรือจาตั้งกฎของคลาสสิคมาเลย
    หรือใช้คำว่า ...คลาสสิคมันต้องเดิมๆเท่านั้น...... กลิ่นไอความรู้สึกเมื่อนู้นที่เคยสัมผัสมานจากลับมาเ เน่ๆขอบคุณครับ....เเล้วไปคิดดูName:  Honda%20CB450.jpg
Views: 331
Size:  33.9 KB
    เห็นด้วยครับ สำหรับผม คลาสสิกมันต้องเดิมๆเท่านั้น
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Senior Member mhong's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cp อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับ สำหรับผม คลาสสิกมันต้องเดิมๆเท่านั้น
    Okครับงาน 1 ปี มี 408 งาน ครับ
    089-4949969

ชมรมอิสระ ขอบคุณ WEBMASTER สำหรับการประชาสัมพันธ์ไร้พรหมแดน ครับ
    [email protected]

Senior Member nut_c70's Avatar
    สถานที่
    VESPA-Services
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Buddy_chaly08 อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งเลยน้าเดียว
    ผมเองก้อต่อต้านตัวเองมาโดยตลอด
    เลือกงานไปเอา ส่วนเรื่องงานทุกวันนี้มันเสื่อมลงมากๆๆ
    โคโยตี้มีทำไม่ มิสซ้อนท้ายต้องเต้นแบบนั้นอย่างเดียวหรอ
    ทำอย่างอื่นไม่ได้หรอ ดูดีกว่าไหม ทุกวันนี้มีดูดเบียรบนเวทีด้วย
    ผมว่ามันไม่คือ และอีกอย่างทุกคนที่ชอบไปกลับหรือขับรถตอนกลางคืน
    ก้อต้องระวังตัวมากขึ้นเพราะข่าวการดักทำร้ายชาวคลาส ิคมีให้เห็นกันทุกงาน
    ล่าสุดผมไปก้อจอกับตัวแต่หนีรอดมาได้ ผมว่าไม่ต้องจัดงานใหญ่โตเอาแค่เวทีเล็กๆๆ
    กีต้าตัวกลองตัวใครอยากเล่นก้อขึ้นไปเลยแล้วนั้งพื้น รอบวงกันคุยกัน
    น่าจะดีกว่า เงินที่เอาไปจ้างวงดนตรีจ้างโคโยตี้เอามาทำบุญดีกว่า (น่าจะได้เยอะ)
    ท่าทำอย่างงี้เชื่อเลยว่ามีคนมางานไม่มากแน่นอนแล้วพ วกเด็กแว้นสายคลาสสิคก้อจะจางหายไปเอง
    หรือร่วมกลุ่มกันไปทำบุญเลยตามวัดตามโรงเรียนต่างๆๆเ ชิญกันปากต่อปากน่าจะดีกว่า

สุดท้ายแล้วผมอยากห็นวงการเรากลับมาเหมือนเดิมเริ่มจ ากตัวท่านเอง
    เปลี่ยแล้วรึยัง

บ่นชะยาวเลยเราอิอิอิ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เด๋วนี้เปลี่ยนไปเยอะ ระบบธุระกิจเข้ามาแทนที่

Bookmarks