จีบมา4ปี ได้มาแล้วครับ mazda800 เก๋ง ช่วยด้วยครับอยู่โคราช

ชื่อกระทู้: จีบมา4ปี ได้มาแล้วครับ mazda800 เก๋ง ช่วยด้วยครับอยู่โคราช

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จีบมา4ปี ได้มาแล้วครับ mazda800 เก๋ง ช่วยด้วยครับอยู่โคราช

ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลยครับ มีแค่ความอยาก พี่ๆช่วยแนะนำร้านทำเครื่องที่โคราชหน่อยนะครับ
    ขอบคุณ พี่วี ที่ช่วยแนะนำและต่อไปคงต้องรบกวนเรื่อยๆ55++

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetjojo อ่านข้อความ
    ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลยครับ มีแค่ความอยาก พี่ๆช่วยแนะนำร้านทำเครื่องที่โคราชหน่อยนะครับ
    ขอบคุณ พี่วี ที่ช่วยแนะนำและต่อไปคงต้องรบกวนเรื่อยๆ55++
    ได้มาแล้วเหรอครับพี่เจตน์ ยินดีด้วยนะครับ เอารูปมาลงให้เพื่อนๆพี่น้องของเราได้ชมหน่อยนะครับ จะได้ช่วยกันทำคนละไม้คนละมือแนะนำอะไรๆต่างๆได้ครับ อย่างที่ผมบอกครับ ช่วงล่างอัพเกรดเป็นรุ่น1000-1200ไปก็ได้ครับ (ถ้า1300-1400จะใหญ่ไปหน่อยเข้ากันไม่ได้ครับ)

ช่วงล่าง
    ไล่ดูแนวคัสซีครับว่ามีผุมั้ย แล้ววางแผนปะผุที่จำเป็นก่อนหรือรวบยอดไปทำตอนทำสีคร ับ
    อะไหล่ช่วงล่างก็ไล่ทำตั้งแต่เปลี่ยนบุชยางทั้งคันแบ ่งเป็นช่วงล่างหน้า-ช่วงล่างหลังยางหูแหนบ โช็คต่างๆครับ
    พวกเบรกก็อัพเกรดไปใช้ของรุ่น1000ครับ พวกนี้จะมีสกรูไล่ลมครับ ส่วนอุปกรณ์ในจานเบรกก็หาเทียบได้เลยครับ
    ถ้าเดินท่อเบรกใหม่ได้ก็เดินเลยครับ เอาหม้อลมเบรกรุ่นใหม่ๆเช่นpbrมาเสริมก็สร้างความมั่ นใจให้เบรกแน่นมากครับ
    เช็กกระปุกพวงมาลัย ดูซีลต่างๆว่าสึกมั้ย ที่วรจักรยังมีครับ โอนเงินไปแล้วให้เจ็กส่งให้ได้ครับ เบอร์ 02-221-1226 ส่วนมากผมก็ได้ความรู้มาจากเจ็กและพ่อค้ามาสด้าก็มาเ อาอะไหล่จากเจ็กไปขายต่อก็มี -"-

เครื่อง
    ก็ดูซีลต่างๆครับว่ามีน้ำมันรั่วซึมมั้ย ทั้งฝาครอบวาว์ลและแคร๊งค์น้ำมันเครื่อง ไล่เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด ตั้งแต่ น้ำมันเครื่อง เกียร์ เพลาหลัง (เอาขึ้นฮอยท์แล้วลองหมุนล้อหลังดูเพื่อดูการสึกหรือ จะให้ดีลองวิ่งดูก่อนครับ ถ้าเปลี่ยนกากบาทหน้า+หลังอาจจะช่วยได้บ้างครับ แต่ระยะเพลาควรหมุนได้นิดหน่อยครับ ว่างๆโทรมาถามก็ได้ครับ
    เปลี่ยนหัวเทียนครับและก็ดูการซากหัวเทียนเก่าเพื่อว ิเคราะห์อาการครับว่าน้ำมันหนาไป เยิ้ม แฉะ ส่วนมากถ้าเครื่องหลวมก็มีน้ำมันเข้าไปปะปนในห้องจุด ระเบิดครับ

เอาแค่นี้ก่อนครับ ให้พี่ๆท่านอื่นมาแนะนำบ้างครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ พี่เจตน์

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แจ๋วเลย ครับพี่ๆ รอชมรูปต่อไป ขอให้สนุกกับ รถครับบบบบบบ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member
    ขอบคุณ
    218

ขอเข้ามาอ่านด้วยคนนะครับ
    และขอขอบคุณความรู้ดีๆด้วยครับ

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

เยี่ยมไปเลยครับพี่ เจตน์ รอชมและเป็นกำลังอยู่นะครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

Junior Member MD.800's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ดีใจ ด้วยนะคับ ขอชม

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ได้มาแล้วเหรอครับพี่เจตน์ ยินดีด้วยนะครับ เอารูปมาลงให้เพื่อนๆพี่น้องของเราได้ชมหน่อยนะครับ จะได้ช่วยกันทำคนละไม้คนละมือแนะนำอะไรๆต่างๆได้ครับ อย่างที่ผมบอกครับ ช่วงล่างอัพเกรดเป็นรุ่น1000-1200ไปก็ได้ครับ (ถ้า1300-1400จะใหญ่ไปหน่อยเข้ากันไม่ได้ครับ)

ช่วงล่าง
    ไล่ดูแนวคัสซีครับว่ามีผุมั้ย แล้ววางแผนปะผุที่จำเป็นก่อนหรือรวบยอดไปทำตอนทำสีคร ับ
    อะไหล่ช่วงล่างก็ไล่ทำตั้งแต่เปลี่ยนบุชยางทั้งคันแบ ่งเป็นช่วงล่างหน้า-ช่วงล่างหลังยางหูแหนบ โช็คต่างๆครับ
    พวกเบรกก็อัพเกรดไปใช้ของรุ่น1000ครับ พวกนี้จะมีสกรูไล่ลมครับ ส่วนอุปกรณ์ในจานเบรกก็หาเทียบได้เลยครับ
    ถ้าเดินท่อเบรกใหม่ได้ก็เดินเลยครับ เอาหม้อลมเบรกรุ่นใหม่ๆเช่นpbrมาเสริมก็สร้างความมั่ นใจให้เบรกแน่นมากครับ
    เช็กกระปุกพวงมาลัย ดูซีลต่างๆว่าสึกมั้ย ที่วรจักรยังมีครับ โอนเงินไปแล้วให้เจ็กส่งให้ได้ครับ เบอร์ 02-221-1226 ส่วนมากผมก็ได้ความรู้มาจากเจ็กและพ่อค้ามาสด้าก็มาเ อาอะไหล่จากเจ็กไปขายต่อก็มี -"-

เครื่อง
    ก็ดูซีลต่างๆครับว่ามีน้ำมันรั่วซึมมั้ย ทั้งฝาครอบวาว์ลและแคร๊งค์น้ำมันเครื่อง ไล่เปลี่ยนของเหลวทั้งหมด ตั้งแต่ น้ำมันเครื่อง เกียร์ เพลาหลัง (เอาขึ้นฮอยท์แล้วลองหมุนล้อหลังดูเพื่อดูการสึกหรือ จะให้ดีลองวิ่งดูก่อนครับ ถ้าเปลี่ยนกากบาทหน้า+หลังอาจจะช่วยได้บ้างครับ แต่ระยะเพลาควรหมุนได้นิดหน่อยครับ ว่างๆโทรมาถามก็ได้ครับ
    เปลี่ยนหัวเทียนครับและก็ดูการซากหัวเทียนเก่าเพื่อว ิเคราะห์อาการครับว่าน้ำมันหนาไป เยิ้ม แฉะ ส่วนมากถ้าเครื่องหลวมก็มีน้ำมันเข้าไปปะปนในห้องจุด ระเบิดครับ

เอาแค่นี้ก่อนครับ ให้พี่ๆท่านอื่นมาแนะนำบ้างครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ พี่เจตน์

พี่วีสุดยอดไปเลย ความรู้ทั้งนั้น ยินดีกับพี่เจตน์ด้วยครับ
    เอารูปมาให้น้องๆชมบ้างนะครับ ขอให้สนุกกับมาสด้านะครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากเห็นจังคับบบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Bookmarks