บอกเล่าข่าวสาร เรื่องเวบ เรื่องโจร ประจำเดือน กุมภาพันธ์ 55 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: บอกเล่าข่าวสาร เรื่องเวบ เรื่องโจร ประจำเดือน กุมภาพันธ์ 55

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

.. บางพวกขายลดแล้วไม่ลงข้อมูลครบ หรือขายแล้ว จ่ายตังค์แล้ว แต่ทะเบียนหรือปัญหาการโอนติดขัด .. ต้องระวังเช่นนะกันครับ
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

สวัสดีครับ

Shinobui time2930's Avatar
    สถานที่
    MAEJO SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ในที่สุดก็มีหัวข้อนี้ซักที จะได้ช่วยกันเป็นหูเป็นตาครับ ร่วมด้วยช่วยกัน เอาพวกเกรียนๆ ขยะสังคมออกไปซักที

boobparotee's Avatar
    สถานที่
    ไอ๊ย๊ะ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตรวจสอบประวัติก่อนซื้อครับ เห็นด้วยครับ
    เธียรธวัช คงนาวัง
    กสิกรแบงค์ 192-2-78885-1
    We LoVe VeSpA+LaMbReTta+
    facebook/X-tra vespa viva
    เพิ่งหัดเดิน กรุณา วาจาอย่าเป็นเซียน

koykokija's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

เช็ค ประวัติ
    เช็ค เบอร์โทร
    เซ็ค หมายเลขบัญชี
    ก่อนการซื้อขาย

Member แนว 175แรงช้าง's Avatar
    สถานที่
    psu classic club
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ จะได้รู้ทันพวกคนโกง
    ความคลาสสิค ไม่ต้องปีนบันได

นายแนววิทย์ บูรพา
    เลขบัญชี 362-0-33976-7
    ธ.กรุงไทย ออมทรัพย์ สุราษฎร์ธานี

TEL.089-7235374 (แนว) เบอร์เดียวนะครับ

redsea7777's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณเว็บมาสเตอร์มากๆ นะครับ

ตอนนี้ สามารถแก้ไข ชื่อกระทู้ได้แล้ว

คิดว่าเป็นประโยชน์ มากๆ ครับ
    ##สินค้ามาใหม่อยู่หน้าอัพเดทล่าสุด ตามวันที่ สินค้าบางรายการอาจขายไปแล้ว
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สินค้าบางอย่างอาจขายไปแล้ว
    >>086-995-8996>>เอกรัตน์<<<กสิกรไทย746-223-7035>>
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าชม และขอบคุณเว็บไทยสกูตเตอร์และเว็บมาสเตอร์มากๆ ครับ

Senior Member tokyo_nurses's Avatar
    สถานที่
    Silpakorn Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ขอเสนอ วิธีการ ช่วยตรวจสอบ อีกหนึ่งวิธี
    เป็นเรื่อง การสังเกต จากรูปภาพที่ผู้ขาย นำมาใช้
    รูป ควรจะเป็นรูปที่ถูกถ่ายขึ้นโดยผู้ขายเอง(แสดงถึงความ เป็นเจ้าของ)
    อาจจะเจอการแอบอ้างหรือเอารูปจากที่อื่นมาได้
    ในกรณีที่ผู้ขายไม่ได้บอกไว้ว่าเป็น รูปแทน สงสัยได้เลยว่า อาจจะเจอโจรครับ

สำหรับวิธีการตรวจสอบ ว่ารูปที่ผู้ขายลงนั้นน่าเชื่อถือขนาดไหน
    โดยใช้บริการของการค้นหาภาพด้วยภาพ ของ Google
    ถ้าผลลัพธ์การค้นหาที่ได้ตรงกับภาพที่เราใส่เข้าไป เราก็เข้าไปดูต่อว่า
    ปรากฏอยู่ ในเว็บไซด์ หรือ กระทู้ ที่มีความสอดคล้อง (เจ้าของเป็นคนเดียวกันหรือไม่)
    ในกรณีโดนโกง (ผมเคยโดน) คือ ไปเจอภาพที่ผู้ขาย(โจร)ใช้ในกระทู้ เมื่อทำการค้นภาพด้วยภาพ
    ไปเจออยู่ในอีกกระทู้หนึ่งของบุคคลอื่นที่ขายสินค้าด ังกล่าวไปเรียบร้อย เป็นเวาลา นานแล้ว

ต่อมาคือวิธีการใช้งาน การค้นภาพด้วยภาพของ Google นะครับ
    1. save รูปดังกล่าว หรือ คลิกขวาเลือก show Picture URL แล้วทำการ copy url ดังกล่าว
    2. เข้าไปที่ http://images.google.com/
    3.
    3.1 ในกรณีที่ save รูปมา ก็ ทำการเลือกที่ upload รูปที่ save มาขึ้นไป เพื่อใช้ในการค้นหา
    3.2 ในกรณี copy url มาก็ นำมา paste ลงในช่องค้นหาเหมือนการค้นหาด้วยคำได้เลย
    ขายของแต่งสกูตเตอร์ เล็กๆ น้อยๆ
    http://www.facebook.com/media/set/?s...6068781&type=3

ปราชญ์ ชัยศิริ (086-7636255)

Senior Member apure999's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีมมากครับเดี๋ยวนี้โจรเยอะ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    1

.....ช่วงหลังเห็นผู้ค้าหลายๆราย มักลงรูปแต่ไม่ลงราคา....จะดูแลกันอย่างไรได้บ้าง...

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tokyo_nurses อ่านข้อความ
    ขอเสนอ วิธีการ ช่วยตรวจสอบ อีกหนึ่งวิธี
    เป็นเรื่อง การสังเกต จากรูปภาพที่ผู้ขาย นำมาใช้
    รูป ควรจะเป็นรูปที่ถูกถ่ายขึ้นโดยผู้ขายเอง(แสดงถึงความ เป็นเจ้าของ)
    อาจจะเจอการแอบอ้างหรือเอารูปจากที่อื่นมาได้
    ในกรณีที่ผู้ขายไม่ได้บอกไว้ว่าเป็น รูปแทน สงสัยได้เลยว่า อาจจะเจอโจรครับ

สำหรับวิธีการตรวจสอบ ว่ารูปที่ผู้ขายลงนั้นน่าเชื่อถือขนาดไหน
    โดยใช้บริการของการค้นหาภาพด้วยภาพ ของ Google
    ถ้าผลลัพธ์การค้นหาที่ได้ตรงกับภาพที่เราใส่เข้าไป เราก็เข้าไปดูต่อว่า
    ปรากฏอยู่ ในเว็บไซด์ หรือ กระทู้ ที่มีความสอดคล้อง (เจ้าของเป็นคนเดียวกันหรือไม่)
    ในกรณีโดนโกง (ผมเคยโดน) คือ ไปเจอภาพที่ผู้ขาย(โจร)ใช้ในกระทู้ เมื่อทำการค้นภาพด้วยภาพ
    ไปเจออยู่ในอีกกระทู้หนึ่งของบุคคลอื่นที่ขายสินค้าด ังกล่าวไปเรียบร้อย เป็นเวาลา นานแล้ว

ต่อมาคือวิธีการใช้งาน การค้นภาพด้วยภาพของ Google นะครับ
    1. save รูปดังกล่าว หรือ คลิกขวาเลือก show Picture URL แล้วทำการ copy url ดังกล่าว
    2. เข้าไปที่ http://images.google.com/
    3.
    3.1 ในกรณีที่ save รูปมา ก็ ทำการเลือกที่ upload รูปที่ save มาขึ้นไป เพื่อใช้ในการค้นหา
    3.2 ในกรณี copy url มาก็ นำมา paste ลงในช่องค้นหาเหมือนการค้นหาด้วยคำได้เลย
    วิธีนี้ใช้ไม่ได้เสมอไปครับ แค่ก๊อบมาแล้วเปลี่ยนชื่อ ก่อนที่จะนำมาลง เพราะพวกที่โกงส่วนใหญ่ ใช้วิธีนี้อยู่
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

amcrow's Avatar
    สถานที่
    -ตัวเดียวอันเดียว-
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sukumal อ่านข้อความ
    .....ช่วงหลังเห็นผู้ค้าหลายๆราย มักลงรูปแต่ไม่ลงราคา....จะดูแลกันอย่างไรได้บ้าง...
    แจ้งเวบมาสเตอร์ หรือผู้ดูแลเลยครับ เพราะบางทีดูกันไม่ทั่วถึง
    "จงเชื่อในศรัทธา ของเซียนเห่า"
    ไม่อ่านจะเสียใจ
    เตือนผู้ใช้เวบ !!!
    * ซื้อของผ่านเวบควรตรวจสอบความน่าเชื่อถือของผู้ขายก่ อน * อย่าโลภเมื่อเห็นของถูก * โทรหาผู้ขายไม่ติด ติดต่อไม่ได้บ่อยๆ ให้สงสัยว่ามีหลายเบอร์ และพร้อมจะทำชั่วได้ 24 ชม. * อย่าโอนเงินไปให้ก่อนเป็นอันขาด ไม่ว่ากรณีใดๆ * อย่าหลงเชื่อเมื่อมีผู้โทรมาเสนอขาย โดยไม่ทราบแน่ชัดว่าเป็นใคร * ตั้งกระทู้ต้องการของ โปรดระวัง โจรจะติดต่อไป * ให้เช็คเบอร์โทร และเลขบัญชีที่ได้รับ อย่างละเอียด google ช่วยคุณได้
    เหนือสิ่งอื่นใด เวบไซด์นี้เป็นแค่สื่อกลาง เวลามีปัญหา คนที่จ่ายตังไป เป็นคุณเท่านั้น โทษใครไม่ได้
    (ถูกและดี ไม่มีในนี้ ถูกหลอกฟรีๆมีแน่นอน ถ้าสติไม่อยู่กับเนื้อกับตัว หากถูกสะกดด้วยความอยาก)

เตือนมิจฉาชีพ !!!
    ทุกเวบมีการตรวจสอบได้ วันนี้หากยังรอดได้ วันหน้าไม่แน่

koken999's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Saraburi !!!!
    ขอบคุณ
    0

แจ่ม

Senior Member tokyo_nurses's Avatar
    สถานที่
    Silpakorn Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow อ่านข้อความ
    วิธีนี้ใช้ไม่ได้เสมอไปครับ แค่ก๊อบมาแล้วเปลี่ยนชื่อ ก่อนที่จะนำมาลง เพราะพวกที่โกงส่วนใหญ่ ใช้วิธีนี้อยู่
    เป็น วิธีการค้น ภาพ ด้วยภาพ ครับ..
    จะใช้ คุณสมบัติ สี ของภาพ ไม่ได้ ใช้ชื่อภาพ ในการค้นหาครับ...
    ขายของแต่งสกูตเตอร์ เล็กๆ น้อยๆ
    http://www.facebook.com/media/set/?s...6068781&type=3

ปราชญ์ ชัยศิริ (086-7636255)

ตอนนี้โดนแสปมจาก user ชื่อ ***click ในกระทู้ของสมาชิกต่างๆ

โดยการโพสโฆษณา*** พี่พอจะแบนได้มั๊ยครับ
    สนใจชิ้นไหนติดต่อได้ครับที่ Tel: 089-661-9160 E-mail & MSN: [email protected] Website: www.germanboran.com

ถ้าพี่ๆ ท่านใดต้องการรูปหรือข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อได้ตามข้างบนเลยครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ ทุกท่านสำหรับมิตรภาพดีๆ และ thaiscooter เจ้าของพื่นที่แห่งนี้ครับ ^_^

Bookmarks