รวมพลคนรักษ์รถเดิม - หน้า 4

ชื่อกระทู้: รวมพลคนรักษ์รถเดิม

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

หางานแบบนี้มานานแล้วครับ
    อยากให้งานนี้ จัดที่นี่
    เป็นจุดเริ่มต้นของกระแสคนรักรถโบราณจริงๆ
    จากที่เน่าเละเทะมานานหลายปี
    ผมทำงานวันอาทิตย์ อาจเลิกดึกหน่อย แต่ผมจะตามไป
    ผมว่างานนี้คนที่ไป น่าจะมีอุดมการณ์เดียวกัน
    อะไหล่ไม่ต้องแท้ติดกลิ่นปลาดิบจากญี่ปุ่น ขอแค่เป็นทรงเดิมก็พอ
    ให้งานที่จัดที่กรุงเทพ เป็นต้นแบบการจัดงานดีๆทั่วประเทศ

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile

ผมเชื่อว่าความคลาสสิคมีอยู่ในใจทุกคนอยู่แล้ว(ดูจาก ความชอบที่เลือกมาเล่น) จะด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ คุณทุกคนมีรถคลาสสิคอยู่ในมือกันแล้วนะครับ รถคลาสสิคในความหมายของคนทำงานตรงนี้ เราเพียงแค่อยากจะให้คุณๆทุกคนที่เล่นรถคลาสสิคตรงนี ้ ได้คงเอกลักษน์ของเค้าไว้ บนรูปทรงเดิมๆ ไม่ไปตัด แต่ง หรือต่อเติมอะไรไปให้ผิดเพี้ยนมากจนเกินงาม ไม่จำเป็นว่าของที่อยู่บนรถจะแท้หรือไม่ เพราะกว่าที่รถคลาสสิคเหล่านี้จะผ่านกาลเวลามาได้ถึง วันนี้..มันก็ที่สุดแล้ว สำหรับการทำงานของกลุ่มคนทำงานตรงนี้ในวันนี้ เราเพียงแค่อยากจะนำเสนอให้เห็นถึง รูปทรง ความเป็นรถคลาสสิคจริงๆ ที่มีติดตัวรถมา เพื่อสร้างความเข้าใจให้กับกลุ่มคนรุ่นใหม่ๆที่สนใจ ได้เข้ามาศึกษา หาความรู้จริงๆร่วมกันนะครับ อย่างไรก็ตาม ผมขอขอบคุณทุกคนที่เข้าใจ และให้ความร่วมมือ จนกิจกรรมนี้ล่วงเลยผ่านพ้นไปได้ด้วยดี สำหรับผมและกลุ่มทำงาน รู้สึกยินดีกับสิ่งที่ทุกคนมีร่วมกันตรงนี้มากๆนะครั บ ศรัทธาที่เราทุกคนมีร่วมกันวันนั้น มันจะก่อเกิดเป็นพลังที่มีความหมายที่งดงามและยิ่งให ญ่ต่อไปได้ ถ้าหากทุกคนจริงใจต่อกันในวันนี้ ขอบคุณมากครับ

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เสยดายจังเพิ่งเจองานคลาสสิคดีดีอย่างนีี้_ผมขายรถไป หมดแล้ว_เพราะทุกวันนี้หาคลาสสิคตัวจิงอยากจัง_เดี๋ย วนี้ผมนึกว่าเอาศๅลพระภูมิมาวิ่งบนถนนบางก็เอารถแข่ง มาวิ่ง_แต่ดีใจคับที่ยังมีคนรักคลาสสิค

Senior Member fgk_111's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    ผมเชื่อว่าความคลาสสิคมีอยู่ในใจทุกคนอยู่แล้ว(ดูจาก ความชอบที่เลือกมาเล่น) จะด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ คุณทุกคนมีรถคลาสสิคอยู่ในมือกันแล้วนะครับ รถคลาสสิคในความหมายของคนทำงานตรงนี้ เราเพียงแค่อยากจะให้คุณๆทุกคนที่เล่นรถคลาสสิคตรงนี ้ ได้คงเอกลักษน์ของเค้าไว้ บนรูปทรงเดิมๆ ไม่ไปตัด แต่ง หรือต่อเติมอะไรไปให้ผิดเพี้ยนมากจนเกินงาม ไม่จำเป็นว่าของที่อยู่บนรถจะแท้หรือไม่ เพราะกว่าที่รถคลาสสิคเหล่านี้จะผ่านกาลเวลามาได้ถึง วันนี้..มันก็ที่สุดแล้ว สำหรับการทำงานของกลุ่มคนทำงานตรงนี้ในวันนี้ เราเพียงแค่อยากจะนำเสนอให้เห็นถึง รูปทรง ความเป็นรถคลาสสิคจริงๆ ที่มีติดตัวรถมา เพื่อสร้างความเข้าใจให้กับกลุ่มคนรุ่นใหม่ๆที่สนใจ ได้เข้ามาศึกษา หาความรู้จริงๆร่วมกันนะครับ อย่างไรก็ตาม ผมขอขอบคุณทุกคนที่เข้าใจ และให้ความร่วมมือ จนกิจกรรมนี้ล่วงเลยผ่านพ้นไปได้ด้วยดี สำหรับผมและกลุ่มทำงาน รู้สึกยินดีกับสิ่งที่ทุกคนมีร่วมกันตรงนี้มากๆนะครั บ ศรัทธาที่เราทุกคนมีร่วมกันวันนั้น มันจะก่อเกิดเป็นพลังที่มีความหมายที่งดงามและยิ่งให ญ่ต่อไปได้ ถ้าหากทุกคนจริงใจต่อกันในวันนี้ ขอบคุณมากครับ

ชื่อบัญชี นาย� เอกสิทธิ�� ทองอุ่น/ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา ถนนสรรพาวุธ/เลขบัญชี 137-2-16187-1/โทร. 089-9956629

koykokija's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

ช่วยกันอนุรักษ์ไว้ ของเดิมดีที่สุด

Bookmarks