จบแล้วครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: จบแล้วครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับพี่^^น้องโอก็ไม่มีโอกาสได้เรียนสูงๆเห มือนกัน^^
    ผมภูมิใจในตัวพี่ปลัดโอที่สุดครับ สิ่งที่ผมเห็นและสิ่งที่พี่ปลัดโอทำ โดยเฉพาะน้ำใจนั้น คนชั้นสูงก็ต่ำช้าได้ถ้าไม่มีคุณสมบัติเหล่านี้อยู่ใ นเบื้องลึกของจิตใจ เรียนเท่าไหน จบอะไรมาอย่าไปสนใจครับ อ่านออกเขียนได้ พูดไทยรู้เรื่องก็พอแล้วครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ยินดีด้วยครับน้องชาย จงทำในสิ่งที่มุ่งหวังให้สมกับที่พากเพียรมาจนถึงวัน จบการศึกษาครับ..คนที่ภูมิใจที่สุดนอกจากจะเป็นตัวเร าเอง ก็คือคุณพ่อและคุณแม่ครับ..ต่อไปก้าวสู่ชีวิตการทำงา น ยังต้องดิ้นรนต่อสู้ด้วยมันสมองอีกเยอะ..ตั้งใจและวา งจุดหมายไว้แล้วไปให้ถึง..ขอให้สมหวังทุกประการและเป ็นคนดีครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ดีใจและยินดีด้วยครับ...

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมภูมิใจในตัวพี่ปลัดโอที่สุดครับ สิ่งที่ผมเห็นและสิ่งที่พี่ปลัดโอทำ โดยเฉพาะน้ำใจนั้น คนชั้นสูงก็ต่ำช้าได้ถ้าไม่มีคุณสมบัติเหล่านี้อยู่ใ นเบื้องลึกของจิตใจ เรียนเท่าไหน จบอะไรมาอย่าไปสนใจครับ อ่านออกเขียนได้ พูดไทยรู้เรื่องก็พอแล้วครับ
    หน้าบานเลยครับท่านหัวหน้า55^^
    อย่างท่านแม่ทัพกล่าว โอกาส ความตั้งใจ ความอดทน การอยู่ร่วมกัน สังคมของการใช้ชีวิต อยู่ที่เราและท่านเลือกเดิน^^

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    อย่างท่านแม่ทัพกล่าว โอกาส ความตั้งใจ ความอดทน การอยู่ร่วมกัน สังคมของการใช้ชีวิต อยู่ที่เราและท่านเลือกเดิน^^
    ง่า..อย่างอื่นกำลังจะบานด้วยนะ..ระวังตู้ดดดด..ไว้ด ีๆ..555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ที่ผมเข้าใจพี่ปลัดโอเพราะผมก็ไม่ได้เรียนสูงมากนัก. .เนื่องจากต้องทำงานหนักตั้งแต่เด็กจนถึงวัยเรียน พ่อบอกกับผมเองว่าจะไม่ส่งเรียน ถ้าอยากเรียนต้องส่งตัวเอง ตอนนั้นมึดมิดมากจำได้ว่ายังไม่จบม.6ผมก็ทำงานโรงงาน แล้ว ในขณะที่เพื่อนๆไปเที่ยวฉลองกันอย่างสนุกสนาน ผมก็ต้องเป็นไอ้หนุ่มโรงงานเต็มตัว ถ้าใครคิดว่าผมอ่อนด้อยต่อประสบการณ์ชีวิต ผมเล่าเรื่องของผมได้โลดโผนยิ่งกว่าหนังไตรภาคแน่นอน 555

พอเรียนไปทำงานไป ส่งน้องเรียนด้วยและอยากมีชีวิตวัยรุ่นด้วยการศึกษาผ มเลยต้องพักไปแล้วมุ่งสู่สายอาชีพแทน แต่ชีวิตของคนเรียนน้อยอย่างผมก็ต้องมาส่งพี่น้องของ ตัวเองเรียนจนจบปริญญา ผมก็ภูมิใจแล้วหละครับ ^^

ตอนนี้เพื่อนๆของผมทุกคนจบปริญญาโทกันหมดแล้ว ผมก็ไม่ค่อยได้ไปสุงสิงอะไรกับเค้า ผมไม่เข้าใจสิ่งที่เค้าพูดกัน ยิ่งทำให้ผมมีโลกส่วนตัวมากขึ้นและทวีมากขึ้นจนผมกลา ยมาเป็นjodeciเต็มตัว ผมก็สร้างรถได้แล้วหนึ่งคัน จากคนที่ไม่ได้เรียน

ถ้าย้อนเวลาได้...ผมก็ไม่อยากมีชีวิตแบบนี้ อยากใส่ชุดครุยเหมือนคนอื่นๆ...

ผมไม่ได้เห็นโลกจากตำรา....

Junior Member cybertin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านนะครับอดใจรออีกนิดเดียวเก็บตังค์ทำรถแ ล้วจะแวะไปเยี่ยนเยือนนะครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ยินดีด้วยครับ ออกจากรั้ว ม.แล้ว เจอของจริงๆ(ทำงาน) ไม่ยากอย่างที่คิดครับ

Junior Member cybertin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่ายครับพี่ทำงานมา7เดือนแล้วรู้สึกว่าอยากกลับไปเรี ยนเพราะมันเหนื่อยจริงๆครับเงินกว่าจะหาได้ครับต้องแ ลกกะความเหน็ดเหนื่อยครับ

Bookmarks