ทริปเหนือท้าลมหนาว - หน้า 4

ชื่อกระทู้: ทริปเหนือท้าลมหนาว

Junior Member sen2002's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

ของฝากครับใส่กล่องบรรทุกมาเลยครับราคาไม่แพงครับถูก มากถ้าต่อราคาได้อีกตัวมันก็มีเพื่อนมาด้วยแล้ว กว่าจะได้ออกจากบ้านที่ขายหมาก็สายมากแล้วเราก็เดินท างต่อมาทางจ.พิจิตเพื่อไปออกเพชรบูรณ์ ที่บึงสามพัน -อ.วิเชียรบุรีและที่นี่เองเราต้องหยุดซื้อไก่วิเชียร บุรีกินครับ หลังจากกินกินเราต้องพักครับนอนหลับที่ปั้มเลยครับ ตื่นมาเกือบห้าโมงแล้วครับ โฮปต่อผ่านอ.พัฒนานิคมเราเข้าบ้านนาออกองค์ขรักษ์โผล ่บางน้ำเปรี้ยวประมาณ20.30น. จอดพักเพื่อโทรหาสมาชิกสายบางน้ำเปรี้ยวและคำนวนดูว่ าเราใช้นำมันกันคันละกี่บาท และเราวิ่งกันกี่กิโล ได้ผลคือ
    ขาขึ้น 1500กว่ากิโลครับ
    ขากลับจากสามเหลี่ยมทองคำ 1100กว่า
    รวมแล้วมากกว่าเขาทดสอบรถdmaxอีก ผมใช้น้ำมันเป็นเงิน1700กว่าบาทครับแต่เหลือนำมันกลั บบ้านอีก1แกลอนและอีกเกือบเต็มถังครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sen2002 : 08-02-2007 เมื่อ 02:39
    คุณภาพย่อมดีกว่าปริมาณ
    ถึงรถผมไม่แรงแต่ผมก็ใช้เครื่องเดิม เดิมกระทั้งหมายเลข
    สองล้ออุดมการณ์ไม่ไช่สองล้ออินเตอร์เนต

Junior Member sen2002's Avatar
    สถานที่
    8-ริ้ว ไทนี่ กรุ๊ป
    ขอบคุณ
    0

แล้วเราก็มาไหว้หลวงพ่อโสธรอีกครั้งที่ท่านคุ้มครองเ ราโดยสวัสดิภาพตลอดเส้นทาง

รูป รูป  
    คุณภาพย่อมดีกว่าปริมาณ
    ถึงรถผมไม่แรงแต่ผมก็ใช้เครื่องเดิม เดิมกระทั้งหมายเลข
    สองล้ออุดมการณ์ไม่ไช่สองล้ออินเตอร์เนต

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

em90em95 ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับท่าน.....แล้ววันที่21-2-50 ถึงคิวของกระผมบ้างแล้ว เส้นทาง แปดริ้ว-ภูเก็ตem94
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Junior Member tawanchon_1026's Avatar
    สถานที่
    ตะวันชล
    ขอบคุณ
    0

em85 ไป่ต้วย ..ฒ..ติ
    อัชเชวะ กิจจะมาตัปปัง โก ชัญญา มะระณัง สุเว

I "m_not_normal ?

High_performance tawanchon_1026@hotmail

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

จัดไปอย่าให้เสีย
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ว้าว น่าสนใจนะครับ ไปไกลถึงภูเก็ตเลย (แวะมาทักทายครับ)em90
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Junior Member kree_a_2006@hotmail.com's Avatar
    สถานที่
    NAKHONSAWANMOTORCYCLE CLUB จำกัดมหาชน
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีพี่ๆทุกคนคับแวะมาทักอ่ะคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    สวัสดีพี่ๆทุกคนคับแวะมาทักอ่ะคับ
    ขอบคุณที่เข้ามาทักทาย หนาวนี้ผมขี่ผ่านนครสวรรค์แน่นอนครับ บางทีอาจเจอกันครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

ปราจีนบุรี tong c100's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าๆปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ทริปหน้าไปไหนครับ
    ใช้เวลาไปกลับกี่วัน งบประมาณเท่าไหร่
    ทีมงาน รถเก่าๆปราจีนบุรี

คำขวัญจังหวัดปราจีนบุรี

ศรีมหาโพธิ์คู่บ้าน ไผ่ตรงหวานคู่เมือง ผลไม้ลือเลื่อง เขตเมืองทวารวดี

Your Friendship
    is our Destination

จุดหมาย ของการเดินทาง
    คือ มิตรภาพ ระหว่าง (.....) ทาง

โต้ง-ปราจีนบุรี
    Mobile :081-2952995
    Mail : [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปซิ

ทริปหน้าก็ท้าลมหนาวเหมือนเดิม กำหนดการถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลง กำหนดโฮบ เช้าวันที่18 พ.ย.นี้ครับ
    สิ่งที่เราจะไปดูมีดังนี้ ดอกบัวตอง และน้ำตกแม่สุรินทร์ที่ขุนยวม ไหว้พระธาตุที่แม่ฮ่องสอน พิชิต 1864โค้ง ดูทะเลหมอกที่ห้วยน้ำดัง พิชิตจุดที่สูงที่สุดในประเทศและนอนรับลมหนาวที่ดอยอ ินทนนท์ ไปทริปนี้ต้องโฮบหนักกว่าเก่า เวลานอนไม่ต้องพูดถึง กำหนดวันไว้5-6วัน ค่าใช้จ่ายประมาณใว้5000กว่า ตอนนี้น้ำมันแพง ค่าเข้าอุทยานขึ้นด้วย จากทริปเหนือครั้งที่แล้วหมดไปเกือบสี่พัน ยังไม่ได้ฟิตร่างกายเลย

ปราจีนบุรี tong c100's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าๆปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c50 อ่านข้อความ
    ทริปหน้าก็ท้าลมหนาวเหมือนเดิม กำหนดการถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลง กำหนดโฮบ เช้าวันที่18 พ.ย.นี้ครับ
    สิ่งที่เราจะไปดูมีดังนี้ ดอกบัวตอง และน้ำตกแม่สุรินทร์ที่ขุนยวม ไหว้พระธาตุที่แม่ฮ่องสอน พิชิต 1864โค้ง ดูทะเลหมอกที่ห้วยน้ำดัง พิชิตจุดที่สูงที่สุดในประเทศและนอนรับลมหนาวที่ดอยอ ินทนนท์ ไปทริปนี้ต้องโฮบหนักกว่าเก่า เวลานอนไม่ต้องพูดถึง กำหนดวันไว้5-6วัน ค่าใช้จ่ายประมาณใว้5000กว่า ตอนนี้น้ำมันแพง ค่าเข้าอุทยานขึ้นด้วย จากทริปเหนือครั้งที่แล้วหมดไปเกือบสี่พัน ยังไม่ได้ฟิตร่างกายเลย

ทริปนี้ไปกันกี่คนครับ
    แบบว่าสนใจอยากไปด้วยได้ป่ะ...
    ทีมงาน รถเก่าๆปราจีนบุรี

คำขวัญจังหวัดปราจีนบุรี

ศรีมหาโพธิ์คู่บ้าน ไผ่ตรงหวานคู่เมือง ผลไม้ลือเลื่อง เขตเมืองทวารวดี

Your Friendship
    is our Destination

จุดหมาย ของการเดินทาง
    คือ มิตรภาพ ระหว่าง (.....) ทาง

โต้ง-ปราจีนบุรี
    Mobile :081-2952995
    Mail : [email protected]

Bookmarks