เรื่องหน้าปัด m 1000 ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่องหน้าปัด m 1000 ครับ

Member tumthongchiai's Avatar
    สถานที่
    สันติภาพนครอุดรธานี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    5

มาตรฐาน เรื่องหน้าปัด m 1000 ครับ

หน้าปัดเป็นแบบ ปี 27 คอนโซนหน้า สีน้ำตาล
    ปัญหาคือ ไมล์นำมันใช้ไม่ได้ครับ นอกนั้นใช้ได้หมด อยากจะทราบว่าซ่อมได้มั้ย หรือต้องเปลี่ยนที่งชุดหน้าปัด หรือต้องซ่อมยังไง

รบกวนด้วยนะครับ

**** ปล. ผมซื้อรถได้ความอยากได้ (อยากได้และก็ชอบจริงๆ) ไม่มีความรู้ใดๆ ทั้งสิ้น ตอนนี้เริ่มรู้สึกท้อแท้ แต่ก็ยังสู้ครับ

รถภาษีขาด 10 ปี โอนลอยมา (ค่าต่อ โอน ย้าย ) หนักพอสมควร สำหรับตัวผมเอง
    ตัวรถผุเยอะมาก ทำสี ที่ถามมา ต่ำสุดอยู่ที่ 40000
    เครื่องพัง พึ่งซ่อมไป 20000
    อีกเยอะแยะครับ ตอนนี้ได้แต่ทำไปเรื่อยๆ หวังว่าสักวันคงจะมีดีเหมือนคนอื่นเขาได้
    โดดเดียวอุดรธานี

มาตรฐาน สู้ๆครับ ถ้าใจเรารัก

ผมเองพึ่งซื้อเช่นกันครับ ประมาณช่วงก่อนน้ำท่วม ซื้อที่เชียงใหม่ มีค่าขนส่งมา กทม. นี่ก็กำลังลอกคราบครับ มีพี่ๆใน club ให้คำแนะนำดีมากครับ ค่อยๆทำไปครับ ผมเริ่มจากตามเก็บอะไหล่ในweb แค่นอนกอดไฟท้ายก็มีความสุขครับ เอาใจช่วย

เช็คสายไฟที่ลูกลอยก่อนครับว่าหลุดหรืขาดในหรือลงกาว ด์ดีหรือเปล่า..
    ลูกลอยถังน้ำมันยังดีอยู่ไหม..
    ถ้าเกจ์น้ำมันเสียจริงๆร้านไฟทำได้ครับ..

ค่อยๆทำใจเย็นๆ..

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

เครื่องทำแล้ว ก็ง่ายขึ้นแล้วครับ สียังไม่ต้องไปเน้นมันครับ ค่อยว่ากันตอนท้าย เอาช่วงล่าง ระบบเบรคก่อน แล้วใช้มันไปเรื่อย ๆ ครับ มีเงินก็ำไปปะผุไว้ก่อน เก็บเงินได้อีกค่อยไปทำสี ส่วนเรื่องไมล์น้ำมัน ถ้าอยากใช้ของเดิมก็ลองเอาไปให้ช่างดูว่ามันเสียที่ห น้าปัด หรือว่าลูกลอยเสีย ถ้าเสียที่ลูกลอยก็แค่เปลี่ยนลูกลอยใหม่ ถ้าเสียที่หน้าปัดรู้สึกว่ามันมีชุดซ่อมอยู่นะครับ หรือไม่ก็หาซื้อแผงเรือนไมล์ใหม่ หรือจะซื้อรุ่นใหม่ใส่เลยก็ได้ครับ

ผมไม่อยากบอกลุงเงินผม เกย์น้ำมัน กับความร้อนกลับญี่ปุ่นไปแล้ว ผมก็ยังใช้มันอยู่เท่าทุกวันนี้ คำนวณระยะทางเอาครับ ของผมใช้น้ำมัน 10 ก.ม./ลิตร จะไปที่ไหนก็คำนวณเอา แต่ต้องบวกลบไว้หน่อยนะครับ

มีรถไว้ใช้ครับ ใช้มันเข้าไป ค่อย ๆ ซ่อมไปทีละนิด สู้ ๆ ครับ 555
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ชอบจังพี่
    มีรถไว้ใช้ครับ ...
    ประโยคนี้โดน....
    ไม่ถึงกับเทพแค่พอเสพได้
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Member tumthongchiai's Avatar
    สถานที่
    สันติภาพนครอุดรธานี
    ขอบคุณ
    0
    5

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

วันนี้พึ่งเอารถไปโอนเข้าที่ขนส่งมา เสียภาษีย้อนหลังและค่าปรับต่างๆ ทั้งหมด 1964 บาท

เคยมีท่านไหนเอารถสภาพเดิมๆ ไปตรวจสภาพบ้างมั้ยครับ ผมอยากรู้ว่าเขาให้ผ่านมั้ย รถผมกระบะผุเยอะมาก แต่ระบบไฟไปทำให้ติดหมดแล้ว
    โดดเดียวอุดรธานี

Bookmarks