......สมาชิคใหม่ทุกท่านต้องอ่าน......

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ......สมาชิคใหม่ทุกท่านต้องอ่าน......

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

มาตรฐาน ......สมาชิคใหม่ทุกท่านต้องอ่าน......

...ก่อนอื่นผมต้องขออนุญาติแม่ทัพใหญ่บางแคด้วยนะครั บหากเห็นว่าไม่เหมาะสมลบได้เลยนะครับ........
    ...ผมอยากให้สมาชิคใหม่ทุกท่านที่เพิ่งได้เข้ามาบ้าน มาสด้าหลังนี้...ได้ทำความรู้จักบ้านหลังนี้มีฐานข้อ มูลเกี่ยวกับบ้านหลังนี้หน่อยนะครับ...บ้านหลังนี้ตั ้งมาประมาณปี2008...มีสมาชิครุ่นพี่รุ่นน้องเพื่อนๆม ากมายถ้าท่านอยากรู้ว่าใครเป็นใครท่านก็ต้องอ่านกระท ู้เก่าๆๆขอย้ำว่าว่าต้องอ่านครับถ้าอยากสนุกไปกับพวก เราผมเองอ่านมาเกือบ6เดือนจนกระทั่งได้รถผมจึงเริ่มโ พสถามข้อมูลเกี่ยวกับรถผมยังจำได้ว่าท่านตั้มแนะนำว่ ารวมเป็นกระทู้เดียวดีกว่าใหมเพราะผมโพสหลายกระทู้มา กตอนนั้นผมยังเคืองเลยว่าถามมากไม่ได้รึไงว่ะ....แต่ พอนานๆๆไปผมเข้าใจที่ท่านตั้มแนะนำเลยครับ....ว่าจริ งๆๆเราไม่ควรมีกระทูเยอะแค่1-2กระทู้ก็พอครับเพื่อนๆๆท่านอื่นจะได้มีพื้นที่บ้างไ ม่งั้นตกไปหลายหน้าเกินครับเพราะคำถามที่ท่านสมาชิคใ หม่ตั้งคำถามพี่ๆๆเพื่อนๆๆเขาตอบมาหมดแล้วครับถ้าท่า นรู้จักเปิดอ่าน.....เรื่องราวบ้านนี้ไปหลายภาคแล้วน ะครับอยู่ๆๆท่านมาดูภาค4ภาค5ท่านคุยกับเขาไม่รู้เรื่ องหรอกครับบางกระทู้อ่านแล้วขำครับเหมือนคนปล่อยไก่อ ่ะ...ประมาณว่าไปอยู่ไหนมาครับ...เขาไปไกลกันแล้วท่า นยังที่เดิมอยู่เลยอ่ะ...ผมไม่เคยเบื่อที่จะตอบนะครั บ...แต่ผมเริ่มเบือที่จะเล่าเรื่องเดิมซ่ำๆๆเริ่มรู้ สึกว่าเอ่ะเขาไม่อ่านกระทู้เก่าๆๆกันบ้างเลยหรือ...เ ขารู้จักป้าแดงไหม..เขารู้จักอีพอลล่าไหมเขารู้จักน้ องกะทิน้องแดงแจ๋ไอ้ดุกน้ำหวานนมเย็นลุงโปรซีดป้ากาญ ป้าตองจ่าจืดฯลฯ........ขอเถอะครับอ่านหาข้อมูลก่อน. ...บ้านหลังนี้ไม่เหมือนที่อื่นครับขอย้ำที่นี้ไม่มี โชว์รถที่นี้ไม่มีโชว์พาวร์มีแต่โชว์น้ำใจมีแต่ความร ักที่นี่ไม่ใช่เจอหน้าแค่ยกมือไหว้แต่คุณต้องเดินเข้ าไปกอด.....ไม่ว่าหญิงว่าชายพวกเรากอดกันหมดครับ...เ พราะที่นี่มีแต่ความรัก......มีแต่มิตรภาพที่หาไม่ได ้ที่อื่นแน่นอนครับ.....เพราะถ้าคุณไม่ใช่แนวทางเดีย วกับเราคุณก็จะหายไปเองโดยที่พวกเราไม่ได้เอยอะไรสัก คำ...........ควรมิควรแล้วแต่จะพิจารณาครับ...ที่ผมอ ยากจะบอกก็มีเท่านนี้ครับ......ผมหวังว่าทริปหน้า... .ลูกพี่ผมไม่ต้องกล่าวคำนำอีกนะครับ.....เริ่มภาค7ได ้เลยครับ..5555

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

..........กระทู้เก่ามีค่าถ้าท่านสละเวลาอ่านซักนิด. ...ท่าจะได้ข้อมูลแน่นๆๆครับ......

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..........กระทู้เก่ามีค่าถ้าท่านสละเวลาอ่านซักนิด. ...ท่าจะได้ข้อมูลแน่นๆๆครับ......
    ครับผม เฮ้ๆๆๆๆๆๆๆ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,150
    Blog Entries
    1

ครับพี่ชาย
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ผม"น้องใหม่"ครับ....รับทราบครับพี่ปุ๊๋
    ปล. อ่านหลายปีแล้วยังไม่จบเลยอ่ะ555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chevit : 27-02-2012 เมื่อ 22:25

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ตามนั้นครับลูกพี่.......
    รู้เขารู้เรา ให้เกรียติซึ่งกันและกัน มิตรภาพจะยั่งยืนครับ^^

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ผมไม่รู้ ผมนอนนา55+
    ป.ล. รู้จักอีเขียวมั๊ย.....แรงน๊ะ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ผม"น้องใหม่"ครับ....รับทราบครับพี่ปุ๊๋
    ปล. อ่านหลายปีแล้วยังไม่จบเลยอ่ะ555
    ผมก็"น้องใหม่"ครับพี่..พึ่งได้รถมาก็ตามๆอ่านหาข้อม ูลและแนวทางการทำรถอยู่ครับพี่
    ปล. คงต้องอ่านหลายปีเหมือนพี่ว่า..อ่านแล้วจะได้เป็นไม้ ป่าเดียวกัน..เอ้ย!!แนวทางเดียวกันครับพี่พี่55+++

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

หนูเข้ามาได้2ปีแล้วกะทู้มีน้อยครับ(ตั้งไม่เป็น5555 )อาศัยเปิดอ่านพี่ๆบ้างโทรถามเอาบ้าง แอบทําเองบ้าง^^
    เข้าใจเจตนาท่านครับ พี่ๆน้องใหม่บางท่านอาจจะยังไม่ค่อยเข้าใจ ต้องค่อยๆปรับบ้างเดี๋ยวก็เข้าใจครับ^^
    สมาชิกบ้านเราเยอะมากๆครับพี่ปุ๊ก็เลยคําถามเยอะ^^แก ็สโซฮออครับที่ผิด555555สรุปมันแก็สหรือโซฮออครับพี่ !!!!

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับผม แรก ๆ ผมก็ตั้งหลาย ๆ กระทู้นะเพราะติดนิสัยมาจากบอร์ดอื่นมั่งที่จะถามอะไ รก็ตั้งใหม่ แต่หลัง ๆ สังเกตุเห็นคนอื่นไม่ค่อยตั้งกระทู้ใหม่กันเลย ก็เลยเอากะเค้ามั่ง ผมเลยไม่มีกระทู้ของตัวเองเลยตอนเนี้ย อาศัยแจมคนอื่นเค้าตลอด แต่บอร์ดแห่งนี้อบอุ่นมากครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ผมเห็นด้วยในเรื่องที่ใช้พื้นที่อย่างประหยัดครับ..ผ มมีกระทู้ของตัวเองไม่ถึงห้ากระทู้ แต่ใช้วนเวียนอยู่กระทู้เดียวคือ "มาสด้าเพิร์ล ออกทะเลเฮฮา18++" ..กระทู้ที่เหลือ คือกระทู้ที่มีประโยชน์ต่อส่วนรวม..นอกนั้นแจมตลอดกั บเพื่อนๆพี่น้องตลอดครับ...อยู่ในบ้านมาสด้า..เราเอื ้อเฟื้อซึ่งกันและกัน และแลกเปลี่ยนมิตรภาพที่ดีงามนะครับ อย่าคิดเบียดเบียนคนอื่น ไม่งั้นท่านจะรู้สึกว่าตนเองทำไมถึงพูดอยู่คนเดียวใน ที่สุด...ขอให้มีความสุขในแนวทางที่บ้านใหญ่หลังนี้ว างเอาไว้ครับ..และอย่าลืมว่า เยาวชนเด็กๆรุ่นใหม่ก็มองท่านอยู่ ทำอะไร คิดก่อนและเป็นตัวอย่างที่ดีด้วย..อันไหนทำไปแล้วไม่ ดีก็ยอมรับ อย่าเปิดตูดหายไปดื้อๆ น้องๆรุ่นหลังจะได้แยกแยะว่า อ่อ..อันนี้มันดี อันนี้มันไม่ดี จะได้เอาเยี่ยงแต่ไม่เอาอย่าง ...บ้านนี้พวกเราใช้สมองเพื่อช่วยแก้ไขปัญหาในยามจำเ ป็น มันสมองระดับพระกาฬมีเยอะเชียวครับ..แต่ไม่ใช่หวังพึ ่งพาซะทุกเรื่อง ช่วยตัวเองก่อนอันดับแรก..ปรึกษาและอดทนรอถ้าพี่ๆเค้ าไม่ว่างหรือไม่ตอบ..เปิดค้นหาคำตอบจากในเวปแล้วนำมา สอบถาม เป็นต้น........ขอให้น้องๆเดินเข้ามาได้สวยงามและสง่ าผ่าเผยกันต่อไป..Mazda Ride with Pride ไม่ใช่แค่คำนิยาม...แต่เป็นการปฎิบัติตนต่อสังคมบ้าน มาสด้าและส่วนรวม.....ขอบคุณครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยในเรื่องที่ใช้พื้นที่อย่างประหยัดครับ..ผ มมีกระทู้ของตัวเองไม่ถึงห้ากระทู้ แต่ใช้วนเวียนอยู่กระทู้เดียวคือ "มาสด้าเพิร์ล ออกทะเลเฮฮา18++" ..กระทู้ที่เหลือ คือกระทู้ที่มีประโยชน์ต่อส่วนรวม..นอกนั้นแจมตลอดกั บเพื่อนๆพี่น้องตลอดครับ...อยู่ในบ้านมาสด้า..เราเอื ้อเฟื้อซึ่งกันและกัน และแลกเปลี่ยนมิตรภาพที่ดีงามนะครับ อย่าคิดเบียดเบียนคนอื่น ไม่งั้นท่านจะรู้สึกว่าตนเองทำไมถึงพูดอยู่คนเดียวใน ที่สุด...ขอให้มีความสุขในแนวทางที่บ้านใหญ่หลังนี้ว างเอาไว้ครับ..และอย่าลืมว่า เยาวชนเด็กๆรุ่นใหม่ก็มองท่านอยู่ ทำอะไร คิดก่อนและเป็นตัวอย่างที่ดีด้วย..อันไหนทำไปแล้วไม่ ดีก็ยอมรับ อย่าเปิดตูดหายไปดื้อๆ น้องๆรุ่นหลังจะได้แยกแยะว่า อ่อ..อันนี้มันดี อันนี้มันไม่ดี จะได้เอาเยี่ยงแต่ไม่เอาอย่าง ...บ้านนี้พวกเราใช้สมองเพื่อช่วยแก้ไขปัญหาในยามจำเ ป็น มันสมองระดับพระกาฬมีเยอะเชียวครับ..แต่ไม่ใช่หวังพึ ่งพาซะทุกเรื่อง ช่วยตัวเองก่อนอันดับแรก..ปรึกษาและอดทนรอถ้าพี่ๆเค้ าไม่ว่างหรือไม่ตอบ..เปิดค้นหาคำตอบจากในเวปแล้วนำมา สอบถาม เป็นต้น........ขอให้น้องๆเดินเข้ามาได้สวยงามและสง่ าผ่าเผยกันต่อไป..Mazda Ride with Pride ไม่ใช่แค่คำนิยาม...แต่เป็นการปฎิบัติตนต่อสังคมบ้าน มาสด้าและส่วนรวม.....ขอบคุณครับ

ครับพี่..ผมจะหัดช่วยตัวเอง..ครับ

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ครับพี่..ผมจะหัดช่วยตัวเอง..ครับ
    ไม่ต้องหันมามอง..ผมก็ช่วยตัวเองก่อนครับ555555..อีต าบ้าชอบพาออกทะเล5555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ไม่ต้องหันมามอง..ผมก็ช่วยตัวเองก่อนครับ555555..อีต าบ้าชอบพาออกทะเล5555
    ถึงฝั่งยังพี่ชาย อิอิ ช่วยตัวเองอ่ะ..หุหุ

Bookmarks