มีเรืองรบกวนจะถามนะครับ

ชื่อกระทู้: มีเรืองรบกวนจะถามนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีเรืองรบกวนจะถามนะครับ

พอดีได้รถ c95 มาเจ้าของจอดทิ้งไว้นานเกือบ10ปี อยากทำให้มันวิ่งได้ ผมจึงถ่ายน้ำมันเครื่อง+ล้างถังน้ำมัน+ ล้างคาบูเรเตอร์และนมหนูต่างๆ+เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว
    แล้วก็เปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่แล้วแต่ก็สตารท์ไม่ติดเป็ นเพราะปัญหาอะไรกันแน่
    ปัญหานี้เกียวกับแบตเตอรี่ไหมครับเพราะตอนแรกผมเติมน ้ำกรดอย่างเดียวชาตไฟประมาณ 2 ชัวโมงเองเอามาใส่ก็สตาร์ทไม่ติด
    แล้วถอดไปชาตใหม่อีก3ชั่วโมงก็ยังไม่ติด (เหมือนแบตไม่มีไฟ ลองเปิดไฟเลียวดูไฟไม่ออก)
    มีข้อสังเกตุผมเอาแบตเตอรี่ฮอนด้ารถเวฟ110ใส่ไฟเล้ีย วออกเฉยเลย....
    ปัญหานี้คืออะไรกันแนครับชวบตอบทีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ittipon98 : 02-03-2012 เมื่อ 18:50

Bookmarks