หมูผมเครื่องเดินเบาไม่ได้ รบกวนสักนิด

ชื่อกระทู้: หมูผมเครื่องเดินเบาไม่ได้ รบกวนสักนิด

Question หมูผมเครื่องเดินเบาไม่ได้ รบกวนสักนิด

เครื่องฟิตแล้ว
    คาร์บูเดิม c95
    ไฟหน้าทองขาว
    นอกจากการจูนคาร์บูและการตั้งไฟมีนอกเหนือจากนี้หรือ เปล่าครับ?
    รถผมเดินเบาไม่ได้คอยแต่จะดับเวลาไม่เร่งมัน
    เวลาบิดคันเร่งไม่เป็นอะไร วิ่งลื่นดีครับ

คาบู ลูกเร่งหลวมสึก หมดสภาพแล้วครับ มันเดินเบาไม่ได้

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    คาบู ลูกเร่งหลวมสึก หมดสภาพแล้วครับ มันเดินเบาไม่ได้
    ใช่ครับ ของผมเปลี่ยนใหม่ เดินเบานิ่งเลย
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

ของผมเปลี่ยนลูกเร่งแล้วก็ยังเดินเบาไม่สะดวก ลุงช่างแกบอกว่าภายในบอดี้มันสึกมาก แบบนี้ก็ต้องเปลี่ยนยกลูกหรือมีวิธีแก้แบบอื่นไม๊ครั บ
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ
    ของผมเปลี่ยนลูกเร่งแล้วก็ยังเดินเบาไม่สะดวก ลุงช่างแกบอกว่าภายในบอดี้มันสึกมาก แบบนี้ก็ต้องเปลี่ยนยกลูกหรือมีวิธีแก้แบบอื่นไม๊ครั บ
    ไม่ลองยำดูครับพี่ แล้วเข็มลูกเร่ิงนี้ใช้ของอะไรครับ
    จากหนึ่งผู้ให้ สู่แรงบันดาลใจ ไม่สิ้นสุด

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FOREVERYOUNG อ่านข้อความ
    ไม่ลองยำดูครับพี่ แล้วเข็มลูกเร่ิงนี้ใช้ของอะไรครับ
    เข็มเร่งเดิมที่ติดมากับคาร์บูครับ ของผมเป็นเข็มอลูมิเนียมมา ลองใส่เข็มทองเหลืองแล้ว(c95ใหม่แกะห่อ)ใช้ไม่ได้น้ำ มันหนาเกินหัวเทียนดำ(ขนาดเข็มเล็กกว่านิดนึง) แต่ลูกเร่งแท้ใหม่ต้องเอามาขัดสักนิดนึงเพราะชุบโครเ มี่ยมมาหนาไป(น่าจะชุบใหม่มาอากครั้งเพราะเก็บไว้นาน )
    แต่ที่แน่ๆควรตรวจเช็คระดับลูกลอยกับเข็มลูกลอยด้วย เพราะถ้าปิดน้ำมันไม่อยู่หรือระดับน้ำมันสูงเกินไป มันก็เดินเบาไม่ได้ หัวเทียนดำ น้ำมันรั่ว
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

เวลาเลือกซื้อ คาบูมือสอง เอาลูกเร่งออกครับ แล้วเอานิ้ว ควานลงไป ถ้ามีคลื่นผิวไม่เรียบ นิดเดียวก็มีผลแล้วครับ กับการเดินเบา อีกวิธี ก็เอานิ้วดันจากปากคาบู อีกนิ้วดันจากตูดคาบูไปที่ลูกเร่ง ถ้าโยกคลอนมากก็ทิ้งได้เลยครับ ปกติต้องแน่นๆครับ คือเครื่องเดินเบาแล้วดับมาจากลูกเร่งกระพือครับ

แนะนำ ให้ กลั้นใจซื้อคาบูมือสอง นอก Ebay หรือเชียงกง ถ้าอยากได้ เสียงเดินเบาแทบขาดใจ หายใจรวยรินของเครื่องแล้ว

แต่ผมไม่แนะนำให้ใช้ คาบูเวฟ ดรีม S90นะครับ มันแค่พอแก้ขัด ระยะยาวมีผลครับ

แต่อันนี้ก็แล้วแต่ พื้นที่หาของยากง่าย และปัจจัย ครับ คคห ส่วนตัวนะครับ

ปัจจัยเบาดับมีอีกหลายนะครับต้องไล่เอา แต่ไล่จากลูกเร่งคาบูก่อนจะจบง่ายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 14-03-2012 เมื่อ 12:33

ขอบคุณทุกท่านและทุกคำแนะนำครับ จะลองเช็คดูครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krittoday อ่านข้อความ
    เข็มเร่งเดิมที่ติดมากับคาร์บูครับ ของผมเป็นเข็มอลูมิเนียมมา ลองใส่เข็มทองเหลืองแล้ว(c95ใหม่แกะห่อ)ใช้ไม่ได้น้ำ มันหนาเกินหัวเทียนดำ(ขนาดเข็มเล็กกว่านิดนึง) แต่ลูกเร่งแท้ใหม่ต้องเอามาขัดสักนิดนึงเพราะชุบโครเ มี่ยมมาหนาไป(น่าจะชุบใหม่มาอากครั้งเพราะเก็บไว้นาน )
    แต่ที่แน่ๆควรตรวจเช็คระดับลูกลอยกับเข็มลูกลอยด้วย เพราะถ้าปิดน้ำมันไม่อยู่หรือระดับน้ำมันสูงเกินไป มันก็เดินเบาไม่ได้ หัวเทียนดำ น้ำมันรั่ว
    ขอบคุณครับ พยายามจะเดิมครับ มีคาร์บูเดิมอยู่กับเขาลูกนึง ลูกเร่ง เข็มเร่งก็สึกซะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    อันนี้ก็แล้วแต่ พื้นที่หาของยากง่าย และปัจจัย ครับ
    ปัจจัยสำคัญเลยครับ ลองมาหลายแบบ ตอนนี้จบที่ของ jx ครับ ไม่สวย แต่นิ่งมาก นมหนูน้ำมันเบอร์ 94 อากาศเบอร์ 38 เสียงประมาณ ดับ ไม่ดับ ดับ ไม่ดับ พอใจกับสมรรถนะ แต่ไม่ถูกใจกับรูปลักษณ์
    จากหนึ่งผู้ให้ สู่แรงบันดาลใจ ไม่สิ้นสุด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FOREVERYOUNG อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ พยายามจะเดิมครับ มีคาร์บูเดิมอยู่กับเขาลูกนึง ลูกเร่ง เข็มเร่งก็สึกซะ

ปัจจัยสำคัญเลยครับ ลองมาหลายแบบ ตอนนี้จบที่ของ jx ครับ ไม่สวย แต่นิ่งมาก นมหนูน้ำมันเบอร์ 94 อากาศเบอร์ 38 เสียงประมาณ ดับ ไม่ดับ ดับ ไม่ดับ พอใจกับสมรรถนะ แต่ไม่ถูกใจกับรูปลักษณ์
    ขอบคุณครับ อีกหนึ่งคำแนะนำ

Bookmarks