เเนะนำหน่อยครับเชื่อมอย่างไรดีครับ

ชื่อกระทู้: เเนะนำหน่อยครับเชื่อมอย่างไรดีครับ

มาตรฐาน เเนะนำหน่อยครับเชื่อมอย่างไรดีครับ

เเนะนำหน่อยครับผมท่านผู้รู้ิ ควรเชื่อม เเก๊ช หรือ ไฟฟ้า ดี ครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รบกวนน่อยนะครับ

เงียบ จัง เลย ครับ

ส่วนมากจะเป็นการเชือมแก๊สนะครับ เจียรเก็บรอยเชือมแต่ผิด ก็โอเลยครับ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

แก๊สดีกว่าครับ ทองเหลืองจะผสานเนื้อเหล็กดีกว่าและยึดหยุ่นมากกว่า แต่เรื่องความทนทานเรามีน่องบนช่วยรับน้ำหนักอยู่แล้ วไม่ต้องห่วง
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Yoon's Avatar
    สถานที่
    Rama ๕-Club
    ขอบคุณ
    1

เชื่อม ทองเหลือง ครับ

คือ ก่อนจะเชื่อมต้องเอาเหล็กบางมาป่ะก่อนหรือปล่าวครับผ ม

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bluebaa อ่านข้อความ
    คือ ก่อนจะเชื่อมต้องเอาเหล็กบางมาป่ะก่อนหรือปล่าวครับผ ม
    ไม่ต้อง แค่ขัดไห้สะอาดจนสนิมหมดเหลือแค่เนื้อเหล็กเป็นพอ
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ไม่ต้อง แค่ขัดไห้สะอาดจนสนิมหมดเหลือแค่เนื้อเหล็กเป็นพอ
    พี่ครับที่บอกผม คือเค้าเราว่าเชื่อมพอกทองเหลืองใช่ไหมครับ

ดูแล้วไม่ทะลุอีกฝั่งใช่ไหมครับ หิ้วไปร้านที่เชื่อมแก๊ส จำพวกร้านทำท่อไอเสียรถยนต์หรือร้านอะไรก้ได้ที่มีแก ๊สเป่าเชื่อม ให้เขาเอาทองเหลืองเชื่อม(ไล้ทองเหลือง)พอกให้หนาพอป ระมาณอย่าให้มีรูหรือตามดเล็กๆแบบเป็นรูโหว่น้ำจะเข้ าได้นะครับ(ช่างเขารู้เดี๋ยวเขาจัดการให้เอง)แล้วเรา ก็เอากลับมาแต่งเก็บงานด้วยตะไบแบนหน้าใหญ่หน่อยหรือ ถ้ามีหินเจียร(ลูกหมู)ก็จะเร็วหน่อย หรือจะให้ร้านเขาแต่งให้ก็ได้ ถ้าให้ดีถ้าวันหลังมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำรถ ลองไปโพสท์ในบร์อดข้อมูลรถจักรยานด้านบนดีกว่าครับ เดี๋ยวจะมีพี่ๆในวงการมาช่วยกันตอบให้ บอร์ดนี้บร์อดซื้อขายนะจร้าาา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ YUT MCOT อ่านข้อความ
    ดูแล้วไม่ทะลุอีกฝั่งใช่ไหมครับ หิ้วไปร้านที่เชื่อมแก๊ส จำพวกร้านทำท่อไอเสียรถยนต์หรือร้านอะไรก้ได้ที่มีแก ๊สเป่าเชื่อม ให้เขาเอาทองเหลืองเชื่อม(ไล้ทองเหลือง)พอกให้หนาพอป ระมาณอย่าให้มีรูหรือตามดเล็กๆแบบเป็นรูโหว่น้ำจะเข้ าได้นะครับ(ช่างเขารู้เดี๋ยวเขาจัดการให้เอง)แล้วเรา ก็เอากลับมาแต่งเก็บงานด้วยตะไบแบนหน้าใหญ่หน่อยหรือ ถ้ามีหินเจียร(ลูกหมู)ก็จะเร็วหน่อย หรือจะให้ร้านเขาแต่งให้ก็ได้ ถ้าให้ดีถ้าวันหลังมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำรถ ลองไปโพสท์ในบร์อดข้อมูลรถจักรยานด้านบนดีกว่าครับ เดี๋ยวจะมีพี่ๆในวงการมาช่วยกันตอบให้ บอร์ดนี้บร์อดซื้อขายนะจร้าาา
    ขอบคุนมากๆครับผม

Bookmarks