อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80 - หน้า 14

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ
    มีครับคุณjeedjeed ถ้าไม่รีบ ก็รอหน่อยนะครับ ขอกลับถึงบ้านก่อน
    ช่วงได้แค่เข้ามาดูอย่างเดียวเลยครับ ขอบคุณครับ
    รอครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeedjeed อ่านข้อความ
    รอครับผม
    สวัสดี อ.สบเมย แม่ฮ่องสอน ครับ
    ขอบคุณครับ ที่รอ

รูป รูป  

Junior Member netandnice's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Name:  ภาพถ่าย0365.jpg
Views: 845
Size:  36.2 KB

ขอสอบถามพี่ๆเรื่องอาการดังภาพครับ

จอดแล้วมันรั่วจากคาร์บู นานๆเป็นที เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย
    ลองเปลี่ยนคาร์บูแล้ว ยังมีอาการดังภาพอยู่ (ช่างไม่เคยเห็นน้ำมันไหลแบบจะๆ สักทีเลยไปได้เช็คให้)

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เข็มลูกลอยสึกหรือค้างปิดไม่สนิทเพราะมีเศษผงหรือสนิ มไปอุดครับ เปลี่ยนชุดเข็มหรือล้างทำความสะอาดคาร์บู เบื้องต้นครับ
    ปิดก๊อกน้ำมัทุกครั้งทีจอด แก้ปัญหาเฉพาะหน้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ netandnice อ่านข้อความ
    Name:  ภาพถ่าย0365.jpg
Views: 845
Size:  36.2 KB

ขอสอบถามพี่ๆเรื่องอาการดังภาพครับ

จอดแล้วมันรั่วจากคาร์บู นานๆเป็นที เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย
    ลองเปลี่ยนคาร์บูแล้ว ยังมีอาการดังภาพอยู่ (ช่างไม่เคยเห็นน้ำมันไหลแบบจะๆ สักทีเลยไปได้เช็คให้)
    คาบูฯใหม่ๆ เด๊๋ยวเป็น เดี่ยวหาย ดูที่ลูกลอยหน่อยครับ ว่ามันขึ้นลงดีไหม ดัดสักหน่อยก็ดี แต่อย่าเยอะนะครับ เดี๋ยวเข็มมันจะปิดน้ำมันจนไหลไม่ได้ และดูที่ลูกชัก ว่ามันลงสุดหรือเปล่าในบางครั้ง หรือว่ามันค้างลงไม่สุด เพราะสายเร่งมันหัก มันงอ มันฝืด มันเก่า หรือว่าสายมันค้าง หรือเปล่า ลองดูนะครับ แต่คาบูฯใหม่เอี่ยมแบบนี้ ผมให้ลองดูที่ชุดสายเร่งนะครับ บางทีมันทำให้ลูกชัก เข็มเร่งลงไม่สุด พาลจะทำให้น้ำมันมันรั่วอย่างที่เห็น อย่าว่าแต่รถท่านเลยครับ รถผมบางที่ก็เหมือนรถท่านนี่แหละ ใช้ภูมิปัญญาชาวบ้าน(ขี้เกียจรื้อ เลยใช้วิธีนี้ครับผม5555) ครับใช้ด้ามไขควงเคาะเบาๆ ที่คาบูฯ หายไปนานก็มีเหมือนกัน เล่าสู่กันฟังครับ ไม่รู้ว่าพอจะเห็นภาพไหม ณ ตรงนี้ผมไม่มี-ภาพอะไร ให้ดูเลย สงสัยถามมาใหม่นะครับ ขอบคุณครับ

Junior Member netandnice's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ คุณ9obeone และ คนเมืองชล2510 มากครับสำหรับความคิดเห็น

จะนำความคิดเห็นของพี่ๆ ไปสังเกต และปรับปรุงรถต่อไปครับ

ขอบคุณครับ ^^

สวัสดีครับ เพิ่งถึงบ้านนะครับ ขอพักอาบน้ำ กินข้าวอิ่มๆสักมื้อ หน้าผมจะเป็นกระเพราไข่ดาวแล้วครับ
    เพื่อนๆที่ติดต่อ ผมจะติดต่อกลับไปนะครับ ขอบคุณครับ

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeedjeed อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ขอรบกวนหน่อยครับ อยากได้บู๊ทโช้คหน้าชุดใหญ่ กับ ชุดซ่อมขาไก่ ใส่ honda c900 custom ครับ
    เพราะตอนนี้รถวิ่งส่ายไปส่ายมาโช้คหน้าก็เปลี่ยนแล้ว ไม่หาย สันนิษฐาน ว่าน่าจะเป็นพวกบู๊ทพวกลูกยางต่างๆขอรบกวนหน่อยนะครั บ ขอบคุณครับ
    สวัสดี วันพืชมงคล ครับ เพิ่ม ตะกร้าหน้า ใส่ custom อีก1รายการครับขอใบใหญ่ๆตูดลึกๆนะครับ ขอบคุณครับ

สวัสดี วันพืชมงคล ครับ เพิ่ม ตะกร้าหน้า ใส่ custom อีก1รายการครับขอใบใหญ่ๆตูดลึกๆนะครับ ขอบคุณครับ
    ส วั ส ดี ค รั บ
    ได้ครับ และหน้าตาแบบนี้ แต่ชื่อที่ตระกร้าหน้า เป็น C700/ C900 ไม่ใช่ custom ได้ไหมครับ

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    ส วั ส ดี ค รั บ
    ได้ครับ และหน้าตาแบบนี้ แต่ชื่อที่ตระกร้าหน้า เป็น C700/ C900 ไม่ใช่ custom ได้ไหมครับ
    ได้ครับ

up ฝนตกทางนี้ อีกแล้วครับท่าน

รูป รูป  

วั ดี วันพฤหัสบดีที่ ๑๐

รูป รูป  

ก๊อบสามแยก's Avatar
    สถานที่
    เราสองคน(เมีย)
    ขอบคุณ
    0

up up up

คุณ jeedjeed ตระกร้า แบบชุบ pvc สีขาวหมดครับ ต้องขอโทษอย่างแรงด้วยครับ คือหมดแล้วสั่งนานแล้วของไม่มีมาครับ เหลือแบบชุบโครเมียมครับ รุ่นนี้เหล็กตระกร้าเส้นใหญ่ ถ้ามาใหม่นี่เหล็กเล็กลง เยอะเลย แต่ราคาเดียวกันครับ ลองตัดสินใจก่อนก็ได้ ราคา 270 ส่วนบูทและยางโช้ค รวม 140 บาทครับ ตัดสินใจยังไงส่งข่าวได้เลยครับ

รูป รูป      

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 64 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks