อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80 - หน้า 37

หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 87 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mahdee27 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ
    อยากได้อะไหล่ตามนี้ครับ
    บังโคลนหน้า น้ำเงิน
    คาบูฯ เกรด a
    เหล็กกันตก
    บูทยึดบังลม
    ทับทิมข้างโช้คหน้า
    แผ่นยางติดบังลม
    น็อตยึดกระเป๋าท้าย
    กระจกแต่งเล็ก
    ไส้ท่อไอเสีย
    ท่อยางต่อหม้อกรองอากาศ
    ช่วยเช็คราคาให้หน่อยครับ ถ้าไม่เกินงบที่วางไว้จะได้สั่งเลย
    บังโคลนหน้า น้ำเงิน 210
    คาบูฯ เกรด a 650
    เหล็กกันตก หมดเกลี้ยงเลยครับ สั่งแล้วของมาอาทิตย์หน้า
    บูทยึดบังลม 00
    ทับทิมข้างโช้คหน้า50
    ผ่นยางติดบังลม 1 คู่ 00
    น็อตยึดกระเป๋าท้าย 1 คู่ 70
    กระจกแต่งเล็ก 1 คู่ 140
    ส้ท่อไอเสีย เงียบ 50
    ท่อยางต่อหม้อกรองอากาศ 00
    มีบังโซ่หรือเปล่าถ้ามีเดี๋ยวผมให้ยางปิดรูบังโซ่อีก 1 ชิ้น
    รวม 1170 บาท รายการ 00 บาท ผมแบ่งให้ครับ และผมขอค่าส่ง ems 30 บาท เกินจากนี้ผมออกเองครับ รวม ทั้งหมด 1200 บาท
    ถ้าจะรับกันตกด้วย ก็ 350 บาท (1170+350 ค่า ส่ง ems 80บาท รวม1600 บาท กันตกมันหนักครับ ขอค่าส่งเพิ่มอีกหน่อย เกินจากนี้ผมออกเองครับ แต่เกินแน่นอน) แต่กันตกต้องรออีก 1 อาทิตย์นะครับ ผมสั่งของแล้ว มาอาทิตย์หน้าครับ พอดีมีเพื่อนๆ คอคลาสสิคขอแบ่งปัน ไปแบ่งๆกัน 7 อัน เกลี้ยงเลย เพิ่งส่งให้เมื่อวันศุกร์นี่เอง มาช้าไปนิดดดดดดเดียว ครับ
    และกระจกเล็กแบบนี้นะครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนเมืองชล2510 : 25-08-2012 เมื่อ 22:24

สวัสดีครับ ฝนตก เดินทางไปไหนมาไหน พกร่มไปด้วยนะคร๊าบบบบบบบบบบบบ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    เหล็กกันตก หมดเกลี้ยงเลยครับ สั่งแล้วของมาอาทิตย์หน้า
    ผ่นยางติดบังลม 1 คู่ 00
    กระจกแต่งเล็ก 1 คู่ 140
    ส้ท่อไอเสีย เงียบ 50
    มีบังโซ่หรือเปล่าถ้ามีเดี๋ยวผมให้ยางปิดรูบังโซ่อีก 1 ชิ้น
    รวม 1170 บาท รายการ 00 บาท ผมแบ่งให้ครับ และผมขอค่าส่ง ems 30 บาท เกินจากนี้ผมออกเองครับ รวม ทั้งหมด 1200 บาท
    ถ้าจะรับกันตกด้วย ก็ 350 บาท (1170+350 ค่า ส่ง ems 80บาท รวม1600 บาท กันตกมันหนักครับ ขอค่าส่งเพิ่มอีกหน่อย เกินจากนี้ผมออกเองครับ แต่เกินแน่นอน) แต่กันตกต้องรออีก 1 อาทิตย์นะครับ ผมสั่งของแล้ว มาอาทิตย์หน้าครับ พอดีมีเพื่อนๆ คอคลาสสิคขอแบ่งปัน ไปแบ่งๆกัน 7 อัน เกลี้ยงเลย เพิ่งส่งให้เมื่อวันศุกร์นี่เอง มาช้าไปนิดดดดดดเดียว ครับ
    และกระจกเล็กแบบนี้นะครับ
    OK ครับพี่ งั้นรอเหล็กกันตกด้วยดีกว่าครับ ผมจะเช็คดูมีอะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง ถ้ามาแล้วรบกวนแจ้งด้วยน่ะครับ
    [email protected]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mahdee27 อ่านข้อความ
    OK ครับพี่ งั้นรอเหล็กกันตกด้วยดีกว่าครับ ผมจะเช็คดูมีอะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง ถ้ามาแล้วรบกวนแจ้งด้วยน่ะครับ
    ครับผม ได้มาแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

สวัสดีครับ พี่ครับมีคาร์บู honda chaly ไหมครับ ของใหม่นะคับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

Name:  DSCF10216.jpg
Views: 365
Size:  37.8 KB
    พี่มีท่อยางแบบนี้ป่าวครับ และก็ หลอดไฟแผงเรือนไมล์ที่ขั้วหลอดแบนน่ะครับ

ขอบคุณ
    0

ช่วยคัดคาบูเมท80มือสองสภาพดีให้หน่อยครับคือเปลี่ยน ชุดซ่อมไปก็ยังไม่หาย สตาร์ทยากแบบน้ำมันไม่พอ รูต่างๆก็โล่งดีนะครับ แถมยังมีไอน้ำเกาะคาบู เลยตัดสินใจเปลี่ยนดูดีกว่า ผมไม่ค่อยได้ทำอะไรยังจอดแช่อยู่เลยครับกะว่าเครื่อง ติดขี่ดีค่อยรื้อทำสี

ขอบคุณ
    0

พี่ครับ ผมสั่งอะไหล่ตานนี้น่ะครับ
    บูทยึดบังลม
    เฟืองขับไมล์
    ส่วนเหล็กกันตก ไว้สั่งอีกทีตอนของมาล่ะกัน
    รวมราคา พร้อมค่าส่งให้ด้วยครับ ส่งไกลหน่อย จังหวัดกระบี่ครับ
    แจ้งราคาพร้อมกับเลขบัญชี ทางเมล์ก้ได้ครับ

ขอบคุณ
    0

หายไป2-3วันแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeedjeed อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ครับมีคาร์บู honda chaly ไหมครับ ของใหม่นะคับ ขอบคุณครับ
    สวัสดีครับ ขอโทษพี่ น้อง คลาสสิค ด้วยนะครับ ผมต้องออกพื้นที่ ตจว. หลายวันแล้ว ทำให้ไม่สะดวก หลายๆอย่าง แถมงานด่วนแบบฟ้าแลบเลย กลับถึงบ้านวันอาทิตย์นี้
    คุณjeedjeed ได้คาบูฯหรือยังครับ ถ้าได้แล้วไม่เป็นไรครับ ส่วนผมมีครับ ของใหม่ ของไต้หวัน ราคาขอเช็คดูอีกทีนะครับ พรุ่งนี้ผมจะส่งข่าว ส่งราคาให้ทราบครับ

Name:  DSCF10216.jpg
Views: 365
Size:  37.8 KB
    พี่มีท่อยางแบบนี้ป่าวครับ และก็ หลอดไฟแผงเรือนไมล์ที่ขั้วหลอดแบนน่ะครับ
    มีครับท่อยาง Mate CDI รุ่นนี้ ผมแบ่งให้ไปพร้อมกับอะไหล่ที่สั่งนะครับ ราคาขอเวลาหน่อยครับ อะไหล่ผมคงส่งให้ได้วันอังคารนะครับ ขอเวลาหน่อยครับ วันจันทร์ขอแพคของก่อนครับ หลายกล่องเลยงานนี้ ส่วนราคา ขอเวลาสักครู่ ขั้วหลอดไฟ รุ่นนี้ จะใช้ตัวเดียวกับ Belle 80 ที่สำคัญที่ผมไม่มี ต้องหาครับ หรือไม่ ท่านก็หาขั้วไฟรถ รุ่นปัจจุบันก็ได้นะครับ ใช้ คัดเตอร์ ค่อยๆ เหลายางออกจน พอที่จะยัดใส่ในช่องไฟได้ก็สามารถใช้ได้ครับ หาซื้อ หลอดเสียบ 6 v มาใส่ก็จบแล้วครับ แต่ถ้าไม่สะดวก เดี่ยวผมทำให้ก็ได้ งานนี้ไม่คิดตังนะครับแบ่งให้เลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keeauto อ่านข้อความ
    ช่วยคัดคาบูเมท80มือสองสภาพดีให้หน่อยครับคือเปลี่ยน ชุดซ่อมไปก็ยังไม่หาย สตาร์ทยากแบบน้ำมันไม่พอ รูต่างๆก็โล่งดีนะครับ แถมยังมีไอน้ำเกาะคาบู เลยตัดสินใจเปลี่ยนดูดีกว่า ผมไม่ค่อยได้ทำอะไรยังจอดแช่อยู่เลยครับกะว่าเครื่อง ติดขี่ดีค่อยรื้อทำสี
    ชุดซ่อมเปลี่ยนแล้ว ..... เช็คแล้ว ชิ้นส่วนที่เป็นเกลียว เป็น น้อต ต่างๆ ไม่หวาน ไม่ล้มนะ รัดคอคาบูฯกับช่องไอดี ไม่หัก ไม่หลวม ไฟเบอร์รองคอกับยางโอริงยังอยู่ครบดีนะครับ เวลาจูนอากาศที่คาบูฯ จูนไม่ได้ เครื่องไม่นิ่ง จูนไปเครื่องเร่ง พอคลาย ก็เบาจนดับ เป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

พี่ครับ ผมสั่งอะไหล่ตานนี้น่ะครับ
    บูทยึดบังลม
    เฟืองขับไมล์
    ส่วนเหล็กกันตก ไว้สั่งอีกทีตอนของมาล่ะกัน
    รวมราคา พร้อมค่าส่งให้ด้วยครับ ส่งไกลหน่อย จังหวัดกระบี่ครับ
    แจ้งราคาพร้อมกับเลขบัญชี ทางเมล์ก้ได้ครับ
    เฟืองขับไมล์ 95
    แผ่นยางติดบังลม 1 คู่ 00

ไส้ท่อไอเสีย เงียบ 50
    ลืมไปเลยครับ ว่าเคยคุยกันแล้ว ผมแจ้งราคาตามเดิมเลยครับ ตามนี้เลยครับ เรื่องค่าส่งเดี๋ยวว่ากันครับ ขอกลับถึงบ้านก่อนครับ และต้องขอโทษด้วยครับ ที่ช้ามากมาย วันนี้เพิ่งมีโอกาสใช้ internet เพราะเข้ามาพักในเมืองครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ขอโทษพี่ น้อง คลาสสิค ด้วยนะครับ ผมต้องออกพื้นที่ ตจว. หลายวันแล้ว ทำให้ไม่สะดวก หลายๆอย่าง แถมงานด่วนแบบฟ้าแลบเลย กลับถึงบ้านวันอาทิตย์นี้
    คุณjeedjeed ได้คาบูฯหรือยังครับ ถ้าได้แล้วไม่เป็นไรครับ ส่วนผมมีครับ ของใหม่ ของไต้หวัน ราคาขอเช็คดูอีกทีนะครับ พรุ่งนี้ผมจะส่งข่าว ส่งราคาให้ทราบครับ
    รออยู่ครับ ขอราคาพร้อมส่งด้วยครับ

หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 87 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks