อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80 - หน้า 9

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80

Junior Member netandnice's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

บังโซ่ สวยมากครับ เงาวิ้งๆ ชอบมากครับ

เดี๋ยวคงได้อุดหนุนกันอีกครับ

คนเมืองชล2510's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    3 (100%)

อานู๋ เบเกอรี่ ผมส่งข่าวให้เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อเช้านี้ พัสดุEMS EI 1893 1318 6 TH รวม ชุดซ่อมคาบูฯ/หน้าทองขาว/ค่า EMS /ค่าซองกันกระแทก/ค่าโอนตังค์ รวม 130 บาท หักค่าของแล้วนอกนั้นเป็นน้ำใจเล็กๆของผมครับ ขอบคุณครับ
    และnetandniceพร้อมแล้ว ส่งข่าวเลยนะครับ

รูป รูป      

ก๊อบสามแยก's Avatar
    สถานที่
    เราสองคน(เมีย)
    ขอบคุณ
    0
    0

อัพ ตอนรับวันสงกรานจร้าาา

Junior Member netandnice's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    อานู๋ เบเกอรี่ ผมส่งข่าวให้เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อเช้านี้ พัสดุEMS EI 1893 1318 6 TH รวม ชุดซ่อมคาบูฯ/หน้าทองขาว/ค่า EMS /ค่าซองกันกระแทก/ค่าโอนตังค์ รวม 130 บาท หักค่าของแล้วนอกนั้นเป็นน้ำใจเล็กๆของผมครับ ขอบคุณครับ
    และnetandniceพร้อมแล้ว ส่งข่าวเลยนะครับ
    ครับผม
    รถผมแค่พอขับได้ครับ ยังขาดอีกเยอะ อะไหล่ตัวไหนที่ขาด
    ผมอุดหนุนพี่แน่นอนครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนเงินให้ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    ครับผม วันอังคารที่๑๐ เมษา ส่งให้นะครับ ขอบคุณครับ
    สวัสดี วันสงกรานต์ครับ ได้รับของแล้ว ค่าส่งemsมันแพง เดี๊ยวคราวหน้าสั่งอะไหล่จะบวกเพิ่มให้อีกนะครับ ขอบคุณครับ เที่ยวสงกรานต์ให้สนุกนะครับ

โอนเงินแล้วนะครับ 130 บ. เวลา 15.32น.
    แต่ของที่ส่งมา ไปค้างอยู่ ศป.ลำพูน สงสัยต้องรอหลังสงกรานต์
    แต่ไม่เป็นไรครับเหตุสุดวิสัย วันนี้ลองถอดถังน้ำมันมาล้างดู ใส่เบนซิน
    นิดหน่อย น็อตกำนึง เขย่าซะเมื่อยแขนเลย ถอดก๊อกน้ำมันมาล้าง น้องหนิมอื้อเลยครับแล้วก็ซื้อ กรองเบนซินมาใส่อีก ตัวละ25บ.
    ดีขึ้นนิดนึงนะครับ จากที่ต้องโช็คตลอดทางก็ปิดบ้างเปิดบ้างได้ คิดว่าถ้าถอดคาบูฯมาล้างนี่น่าจะหายแล้ว
    เพราะสาเหตุน่าจะมาจากน้องหนิมนี่แหละครับ เดาได้เพราะตอนประกอบเสร็จไม่มีปัญหานี้ แต่ปัญหามาเกิดเพราะผม
    ปล่อยให้น้ำมันหมด พอเติมน้ำมันใหม่ไป ปัญหาสะดุด และต้องโช๊คตลอดก็เกิดจากตอนนั้นเลย
    แล้วเสียงที่ว่าดัง แป็กๆ นี่ที่ว่าหน้าทองขาวชำรุดนี่ เสียงจะเหมือนประมาณขาตั้งกระทบกับเครื่องใช่ใหมครับ
    ผมหามาตั้งแต่วันแรกที่ประกอบเสร็จขี่ได้ หาแล้วหาอีกว่าอะไรมันดัง เพราะว่าก็ไม่มีอะไรหลวม เพราะถ้ามีอะไรกระทบกันจริงๆ
    บางจังหวะที่น่าจะดังก็ไม่ดัง แต่นึกจะดังก็ดังขึ้นมา เลยไม่กล้าขี่เร็วเลย 555+ ไม่ได้อยากได้รถแรง แต่อยากได้แค่รถที่น่ิมๆเสียงเบาๆ
    ไม่สะดุดแค่นั้นเองครับ วิ่งแค่ 60-70 ก้พอแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อานู๋ เบเกอรี่ : 13-04-2012 เมื่อ 20:38

ขอบคุณ
    0
    1
    3 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อานู๋ เบเกอรี่ อ่านข้อความ
    โอนเงินแล้วนะครับ 130 บ. เวลา 15.32น.
    แต่ของที่ส่งมา ไปค้างอยู่ ศป.ลำพูน สงสัยต้องรอหลังสงกรานต์
    แต่ไม่เป็นไรครับเหตุสุดวิสัย วันนี้ลองถอดถังน้ำมันมาล้างดู ใส่เบนซิน
    นิดหน่อย น็อตกำนึง เขย่าซะเมื่อยแขนเลย ถอดก๊อกน้ำมันมาล้าง น้องหนิมอื้อเลยครับแล้วก็ซื้อ กรองเบนซินมาใส่อีก ตัวละ25บ.
    ดีขึ้นนิดนึงนะครับ จากที่ต้องโช็คตลอดทางก็ปิดบ้างเปิดบ้างได้ คิดว่าถ้าถอดคาบูฯมาล้างนี่น่าจะหายแล้ว
    เพราะสาเหตุน่าจะมาจากน้องหนิมนี่แหละครับ เดาได้เพราะตอนประกอบเสร็จไม่มีปัญหานี้ แต่ปัญหามาเกิดเพราะผม
    ปล่อยให้น้ำมันหมด พอเติมน้ำมันใหม่ไป ปัญหาสะดุด และต้องโช๊คตลอดก็เกิดจากตอนนั้นเลย
    แล้วเสียงที่ว่าดัง แป็กๆ นี่ที่ว่าหน้าทองขาวชำรุดนี่ เสียงจะเหมือนประมาณขาตั้งกระทบกับเครื่องใช่ใหมครับ
    ผมหามาตั้งแต่วันแรกที่ประกอบเสร็จขี่ได้ หาแล้วหาอีกว่าอะไรมันดัง เพราะว่าก็ไม่มีอะไรหลวม เพราะถ้ามีอะไรกระทบกันจริงๆ
    บางจังหวะที่น่าจะดังก็ไม่ดัง แต่นึกจะดังก็ดังขึ้นมา เลยไม่กล้าขี่เร็วเลย 555+ ไม่ได้อยากได้รถแรง แต่อยากได้แค่รถที่น่ิมๆเสียงเบาๆ
    ไม่สะดุดแค่นั้นเองครับ วิ่งแค่ 60-70 ก้พอแล้ว
    งั้นคงรอนานและนาน....
    ระบบหน้าทองขาวนี่ใช้ไปนานๆ ต้องขัดทำความสะอาดหน้าทองขาว ตั้งไฟใหม่ให้สัมพันธ์กับจังหวะระเบิด เครื่องถึงจะทำงานสมบูรณ์ ไม่สะดุด ไม่กินน้ำมัน เครื่องไม่ร้อน ไม่บ่นส่งเสียงดัง ได้ช่างตั้งหน้าทองขาวดีๆ 60-70 นี่สบายๆ เครื่องเดิม ทดสเตอร์ เปลี่ยนนมหนู 80-90 นี่พอได้เลยนะครับ เดี๋ยวนี้ไม่กล้าวิ่งแล้ว 80-90 กลัวเครื่องพัง เพราะปัจจุบันอะไหล่เครื่องแท้ๆมันหายากถึงหาไม่ได้เ ลย อะไหล่ปัจจุบันถึงจะเป็นเกรด a ผมว่ามันสู้ของแ้ท้ไม่ได้เลยครับ เอาเป็นทำแล้ววิ่งได้ นานๆ ยาวๆ วิ่งได้ไกลๆ น่าจะคุ้มกว่า สัก 50-60 ก็คงได้ยาวนานนะผมว่า

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0
    1
    3 (100%)

สวัสดีครับ ชุ่มฉ่ำ...ฉ่ำจนชุ่ม.....

รูป รูป      

fridayaminlove's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    6 (100%)

วันนี้ไปบ้านญาติ
    ได้รับ เบล 80 มา 1 คัน
    จอดนาน สภาพตามรูป
    เครื่องไม่ติด กดลง
    จะเริ่มจากส่วนไหนก่อนดีคะ
    ถ้าขายนี่ ตั้งราคาสักเท่าไรดีคะ

Name:  IMG_2846.jpg
Views: 1091
Size:  144.1 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fridayaminlove : 14-04-2012 เมื่อ 19:29

สอบถามหน่อยครับ จะซื้อแบตเตอรี่ ใส่ Y80 นี่ต้องบอกคนขายว่าไงดีครับ
    ช่างที่เขาประกอบรถผมบอกว่า แบตเตอรี่ผมเริ่มเสื่อม (ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง
    ส่วนไฟเลี้ยวขี่เบาก็เปิดไม่อยากจะติด)แล้วที่ร้านก็ ไม่มีอะไหล่สั่งได้แต่ต้องรอ
    ผมเข้าใจว่า แบตเตอรี่ทั่วไปนี่ใช้ไม่ได้หรือครับ (ต้องตรงรุ่นด้วยหรอ)อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณ
    0
    1
    3 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fridayaminlove อ่านข้อความ
    วันนี้ไปบ้านญาติ
    ได้รับ เบล 80 มา 1 คัน
    จอดนาน สภาพตามรูป
    เครื่องไม่ติด กดลง
    จะเริ่มจากส่วนไหนก่อนดีคะ
    ถ้าขายนี่ ตั้งราคาสักเท่าไรดีคะ

Name:  IMG_2846.jpg
Views: 1091
Size:  144.1 KB
    เบล ซุปเปอร์ คันนี้เกือบครบเลยนะครับ ถ้าไม่ติด แต่กดลง เช็คไฟที่หัวเทียนก่อนครับ ถ้าไฟมาที่เขี้ยวหัวเทียนแสดงว่าระบบไฟใช้ได้
    ถ้าไม่มา ..... หัวเทียนเสีย หรือ CDI เสีย หรือ คอยล์จุดระเบิดเสีย อย่างใดอย่างหนึ่ง หรือหมดเลย
    ถ้าไฟมา ก็เป็นที่ คาบูฯ ครับ สกปรก ตัน หมดสภาพ
    ถ้ารัก yamaha ชอบ Belle ทำเลยครับ หาล้อหน้าเดิมๆ ครอบกลาง ไฟท้าย ขาตั้งข้าง ทำสี บังโซ่ มาใส่
    ถ้าจะขาย จะเสียดายมันนะครับ เครื่องไม่ติด นี่พาเพื่อนไปกิน ชาบูชิ 3 คน นี่ตังที่ขายได้ไม่พอจ่ายนะครับ ลองเล่นๆก่อนก็ได้ครับเช็คเครื่องให้ติดก่อน แล้วค่อยว่ากัน บางทีทำติดแล้วขี่ได้คุณอาจจะรักเจ้า 2 จังหวะคันนี้ก็ได้ สงสัยอีกแบบไหน ยังไง ทำให้ติดแบบไหน สอบถามได้ครับ ไม่ชัดจะลงภาพให้ดูก็ได้

ขอบคุณ
    0
    1
    3 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อานู๋ เบเกอรี่ อ่านข้อความ
    สอบถามหน่อยครับ จะซื้อแบตเตอรี่ ใส่ Y80 นี่ต้องบอกคนขายว่าไงดีครับ
    ช่างที่เขาประกอบรถผมบอกว่า แบตเตอรี่ผมเริ่มเสื่อม (ไฟหน้าไม่ค่อยสว่าง
    ส่วนไฟเลี้ยวขี่เบาก็เปิดไม่อยากจะติด)แล้วที่ร้านก็ ไม่มีอะไหล่สั่งได้แต่ต้องรอ
    ผมเข้าใจว่า แบตเตอรี่ทั่วไปนี่ใช้ไม่ได้หรือครับ (ต้องตรงรุ่นด้วยหรอ)อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ
    เอาเป็นว่า 6 V จะแบตน้ำหรือแห้งก็ใช้ได้ Mate ของผมใช้ แบตแห้ง 6V5A หน้าตาเป็นแบบนี้ครับ ใส่ช่องได้เลย ไม่ต้องดัดแปลงอะไร ไม่รั่วไม่หก
    (ขออนุญาติเจ้าของภาพนี้ ลงรูปภาพแบตเตอรี่เพื่อเป็นตัวอย่างครับ ขอบคุณครับ)

รูป รูป  

fridayaminlove's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    6 (100%)

เบล ซุปเปอร์ คันนี้เกือบครบเลยนะครับ ถ้าไม่ติด แต่กดลง เช็คไฟที่หัวเทียนก่อนครับ ถ้าไฟมาที่เขี้ยวหัวเทียนแสดงว่าระบบไฟใช้ได้
    ถ้าไม่มา ..... หัวเทียนเสีย หรือ CDI เสีย หรือ คอยล์จุดระเบิดเสีย อย่างใดอย่างหนึ่ง หรือหมดเลย
    ถ้าไฟมา ก็เป็นที่ คาบูฯ ครับ สกปรก ตัน หมดสภาพ
    ถ้ารัก yamaha ชอบ Belle ทำเลยครับ หาล้อหน้าเดิมๆ ครอบกลาง ไฟท้าย ขาตั้งข้าง ทำสี บังโซ่ มาใส่
    ถ้าจะขาย จะเสียดายมันนะครับ เครื่องไม่ติด นี่พาเพื่อนไปกิน ชาบูชิ 3 คน นี่ตังที่ขายได้ไม่พอจ่ายนะครับ ลองเล่นๆก่อนก็ได้ครับเช็คเครื่องให้ติดก่อน แล้วค่อยว่ากัน บางทีทำติดแล้วขี่ได้คุณอาจจะรักเจ้า 2 จังหวะคันนี้ก็ได้ สงสัยอีกแบบไหน ยังไง ทำให้ติดแบบไหน สอบถามได้ครับ ไม่ชัดจะลงภาพให้ดูก็ได้
    ขอบคุณค่ะ
    จะขายก็เสียดาย นอกจากคุรุสภาของแม่แล้ว ก็คันนี้แหละเคยขี่ไปเรียนหนังสือ
    เป็นรถของอา เมื่อวานไปรับคืนมาจากพี่สาวที่ไทรน้อย นนทบุรี ไม่รู้ว่าปล่อยให้แช่น้ำหรือเปล่า ตอนน้ำท่วม น้ำก็ถึงหลังคา
    จะซ่อมก็กลัวบานปลาย เอาเป็นว่าเป็นแค่โครงการไปก่อนละกัน

ขอบคุณ
    0
    1
    3 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fridayaminlove อ่านข้อความ
    ขอบคุณค่ะ
    จะขายก็เสียดาย นอกจากคุรุสภาของแม่แล้ว ก็คันนี้แหละเคยขี่ไปเรียนหนังสือ
    เป็นรถของอา เมื่อวานไปรับคืนมาจากพี่สาวที่ไทรน้อย นนทบุรี ไม่รู้ว่าปล่อยให้แช่น้ำหรือเปล่า ตอนน้ำท่วม น้ำก็ถึงหลังคา
    จะซ่อมก็กลัวบานปลาย เอาเป็นว่าเป็นแค่โครงการไปก่อนละกัน

ครับ ถ้าเจ้า Belle คันนี้มีความหมายเล็กๆทางใจ เก็บไว้ก็ดีนะครับ ลองทำดูครับ ทำให้มันเหมือนตอนที่เราขี่ตอนเป็นเด็ก ตอนขี่ไปเรียน ย้อนภาพแบบนั้นเลยครับ เสร็จแล้วลองขี่ดูครับ
    แล้วจะรักรถคันนี้ ทำเครื่องใหม่และซ่อมตามสภาพ งบ 5000 มีเหลือ และถ้าเครื่องดีไม่ต้องซ่อม 5000 มีเหลือสบายๆ ค่อยๆทำก็ได้ ซ่อมแบบเก็บเล็กผสมน้อย โครงการ 1 ปีก็ขี่ได้ ไม่ช้าครับ แต่อย่านานเกินนะ รุ่นนี้ไม่มีสตาทร์มือนะ 55555 ดูยายท่านนี้ก็ได้ครับ ยังขี่ เมทแว๊นๆๆ เลย (รูปจาก เวปเพื่อนบ้าน) หายากแล้วนะครับ Belle80 เนี่ย
    ผมดูจากรูป ตะไคร่น้ำ คราบสนิม ไม่มี ไม่จมน้ำมั้งครับ ไม่แน่ใจก็ลองถ่ายน้ำมันเครื่องดูเลย ถ้ามีน้ำผสมในน้ำมันเครื่อง แสดงว่าจมน้ำครับ ถ้าไม่มีน้ำผสมอยู่สบายเลยครับ ถ้าทำเองได้หรือมีญาติมีเพื่อนช่วยทำ มีช่างที่วางใจได้ก็น่าทำนะครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks