อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80 - หน้า 35

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 85 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80

สวัสดีครับ

รูป รูป    

ท่าน 085ooo85o5 แส้เบรคหลัง y80 ตามนี้เลยครับ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้เจอปัญหาเข้าให้แล้ว สตาร์ทไม่ติดซะแล้วครับ อาการคือเกือบติด ติดนิดหน่อยอะไรทำนองนั้น เปิดโชคแล้ว ล้างคาบูแล้ว อาการเหมือนตอนยังไม่ได้ถอดล้าง แต่แย่ลงคือไม่ติดเลย ไฟมาหัวเทียนดีครับ น้ำมันก็ไหลมาจากถัง แต่ไหลตลอดเวลามันจะทำให้เกิดอาการไม่ติดรึเปล่า คือเปิดก็อกไปที่on ผมเองไม่ค่อยรู้เรื่องระบบก็อกน้ำมันเคยขี่เมท111อยู ่ดีก็ก็วูบไปแต่ดูน้ำมันก็ไหลมาดี หรือไหลมามากไป เฮ้ออออเหนื่อยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keeauto อ่านข้อความ
    ตอนนี้เจอปัญหาเข้าให้แล้ว สตาร์ทไม่ติดซะแล้วครับ อาการคือเกือบติด ติดนิดหน่อยอะไรทำนองนั้น เปิดโชคแล้ว ล้างคาบูแล้ว อาการเหมือนตอนยังไม่ได้ถอดล้าง แต่แย่ลงคือไม่ติดเลย ไฟมาหัวเทียนดีครับ น้ำมันก็ไหลมาจากถัง แต่ไหลตลอดเวลามันจะทำให้เกิดอาการไม่ติดรึเปล่า คือเปิดก็อกไปที่on ผมเองไม่ค่อยรู้เรื่องระบบก็อกน้ำมันเคยขี่เมท111อยู ่ดีก็ก็วูบไปแต่ดูน้ำมันก็ไหลมาดี หรือไหลมามากไป เฮ้ออออเหนื่อยครับ
    -คาบูฯ ถอดล้างแล้ว ต้องเอาลมเป่ารู ที่ตัว คาบูฯ ทุกรูที่มี บางทีผงมันเข้าไปอุดรูพวกนี้ แห้งแข็งไปเลย ล้างไม่ออก ต้องเป่าไล่สถานเดียว อันนี้ลืมบอก ขอโทษทีครับ เป่าเสร็จ เปลี่ยนชุดซ่อมคาบูฯ และชิ้นส่วนไหนที่เป็นเกลียวขัน เกลียวต้องไม่ล้ม ไม่หวาน หากเกลียวล้ม โอกาสซื้อใหม่สูง เอาอย่างนี้นะครับ พรุ่งนี้ สักเที่ยงๆนะ ผมจะโพสภาพให้ดูนะ ว่าจะต้องดูและทำตรงไหนบ้าง บางทีล้างแล้ว ดูสะอาดดีแล้ว แต่รูอากาศ ตัน ก็มีอาการเหมือนกันครับ
    -ก็อกน้ำมันไหลดี ใช้ได้ครับ อย่ารั่วแค่นั้นพอ
    -หัวเทียนที่ถอดออกมาเช็คไฟ ไม่แฉะนะครับ ไฟมาที่เขี้ยวแบบนี้ ผมว่าระบบไฟไม่น่าจะมีปัญหาครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    ท่าน 085ooo85o5 แส้เบรคหลัง y80 ตามนี้เลยครับ
    มือลิงเบรคหน้า ของ Mate 80 เดิมๆ แบบนี้ครับ
    ช้าไปหน่อยนะ มีแขกมาที่บ้านครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

ไม่เป็นไรหรอกครับเรื่องโพสก์รูป รบกวนเวลา เอาเป็นว่าผมขอราคาชุดซ่อมคาบูและบังโคลนหน้า ราคารวมส่งครับถ้ารู้ราคาพรุ่งนี้จะโอนเลยครับและจะม าโพสก์ที่อยู่ตอนค่ำๆ เมื่อกี้ตอนเที่ยงคืนติดแล้วแต่ขี่แล้ววอดจะดับเร่งเ ครื่องอยู่กับที่ก็เร่งได้ดี แต่ติดยากแบบตามอารมร์มัน ส่วนการเดินเบายังยากอยู่ตั้งเข็มจนสุดมิดน็อตแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keeauto อ่านข้อความ
    ไม่เป็นไรหรอกครับเรื่องโพสก์รูป รบกวนเวลา เอาเป็นว่าผมขอราคาชุดซ่อมคาบูและบังโคลนหน้า ราคารวมส่งครับถ้ารู้ราคาพรุ่งนี้จะโอนเลยครับและจะม าโพสก์ที่อยู่ตอนค่ำๆ เมื่อกี้ตอนเที่ยงคืนติดแล้วแต่ขี่แล้ววอดจะดับเร่งเ ครื่องอยู่กับที่ก็เร่งได้ดี แต่ติดยากแบบตามอารมร์มัน ส่วนการเดินเบายังยากอยู่ตั้งเข็มจนสุดมิดน็อตแล้ว
    ติดแล้วแต่ขี่แล้ววอดจะดับเร่งเครื่องอยู่กับที่ก็เร ่งได้ดี แต่ติดยากแบบตามอารมร์มัน ส่วนการเดินเบายังยากอยู่ตั้งเข็มจนสุดมิดน็อตแล้ว
    เอาลมเบาตามรูที่ลูกศรชี้ อีกครั้งครับ ลมแรงๆหน่อยนะครับ รูอากาศกับรูน้ำมัน อาจจะตัน และเช็คเกลียวด้วยนะครับ มันล้มหรือหวานหรือเปล่า ถ้าประกอบแล้ว น้ำมันไม่ซึมที่คาบูฯก็น่าจะใช้ได้แล้ว ถ้ารูทุกรูไม่ตัน เกลียวไม่ล้ม ก็ตั้งเดินเบาได้แล้ว บิดแล้วไม่วอดแน่นอนครับ ลองครับ มาตอบตอนนี้ ป่านนี้ซิ่งได้แล้วมั้งครับ ขอโทษครับ พอดีวันนี้ น้องชายชวนไปเอา สตีท400 มาขี่ครับ ไปกันทั้งวันเลย บังโคลนหน้า 210 บาท ชุดซ่อมคาบูฯ 70 บาท ค่าส่ง ems 70 บาท เกินจากนี้ ผมออกเองครับ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

ขอเลขบัญชีทางนี้ได้มั๊ยครับ ทราบแล้วจะโอนทันที ค่าบังโคลน250 ชุดซ่อม140 รวมเป็น390 แหมเรื่องค่าส่งคิดตามจริงดีกว่าเดี๋ยวคนซื้อเขาเกรง ใจไม่กล้าซื้อ ผมเองก็ซื้อของตามงบอยู่แล้วค่อยๆทยอยซื้อไปเดือนละอ ย่างสองอย่าง
    ผมออกทริปเดี่ยวไปบางแสนบ่อยอยู่เดือนละครั้งสองครั้ ง ขี่มอไซค์ไปโนวาเก่าๆ กะจะเอาy80ไปออกทริปอยู่แต่กำลังเครื่องตอนนี้ไม่ไหว ผมไม่รู้คันอื่นเป็นไง เคยใช้ซูซูกิอาซี80ก็ไม่อืดเท่านี้ ยังไงผมจะซ่อมระบบน้ำมันดูก่อนทั้งระบบถ้ายังอืดแบบน ี้คงต้องเก็บตังก์ยกระบบcdiแล้ว

ขอเลขบัญชีทางนี้ได้มั๊ยครับ ทราบแล้วจะโอนทันที ค่าบังโคลน250 ชุดซ่อม140 รวมเป็น390 แหมเรื่องค่าส่งคิดตามจริงดีกว่าเดี๋ยวคนซื้อเขาเกรง ใจไม่กล้าซื้อ ผมเองก็ซื้อของตามงบอยู่แล้วค่อยๆทยอยซื้อไปเดือนละอ ย่างสองอย่าง
    ผมออกทริปเดี่ยวไปบางแสนบ่อยอยู่เดือนละครั้งสองครั้ ง ขี่มอไซค์ไปโนวาเก่าๆ กะจะเอาy80ไปออกทริปอยู่แต่กำลังเครื่องตอนนี้ไม่ไหว ผมไม่รู้คันอื่นเป็นไง เคยใช้ซูซูกิอาซี80ก็ไม่อืดเท่านี้ ยังไงผมจะซ่อมระบบน้ำมันดูก่อนทั้งระบบถ้ายังอืดแบบน ี้คงต้องเก็บตังก์ยกระบบcdiแล้ว
    โอ้..โฮ้....คิดราคาให้เกินหลายสิบบาทเลยครับ ถ้าโอนให้ผม 390 บาท ผมส่ง ems ให้เลย และมีท่อยางปากคาบูฯ / หางเต่าหลัง /ยางปิดรูบังโซ่ เพิ่มให้ก็แล้วกันนะครับ เห็นขาดอยู่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนเมืองชล2510 : 22-08-2012 เมื่อ 09:47

สวัสดี วันอังคาร วันนี้ผมจะส่งพัสดุให้แล้วครับ ส่งแล้ว จะแจ้ง เลขพัสดุ ทาง sms นะครับ

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    สวัสดี วันอังคาร วันนี้ผมจะส่งพัสดุให้แล้วครับ ส่งแล้ว จะแจ้ง เลขพัสดุ ทาง sms นะครับ
    คุณณัฐพล และ คุณสมชาย ผมส่งของให้แล้วครับ พรุ่งนี้เย็นถึง อะไหล่แตกหัก ไม่ครบตามรายการ แจ้งได้เลยนะครับ มีเปลี่ยนให้ใหม่

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Name:  210812-1844.jpg
Views: 382
Size:  18.5 KB
    โอนเรียบร้อยครับ400บาท คือเห็นที่หน้า39บอกไว้ว่า200ค่าส่งems50บาทน่ะครับ แล้วก็ของแถมมาไม่ต้องหรอกครับเดี๋ยวจะเข้าเนื้อ ผมเองเป็นแค่คนจนๆลูกจ้างเขาธรรมดากินค่าแรงเท่านั้น แต่ไม่เอาเปรียบใครหรอกครับ แฮ่ะๆไม่รู้ว่าท่านมียศซะขนาดนี้เห็นในนี้เรียกกันจ่ าๆ
    ที่อยู่ครับ นาย ปรีชาชัย สำราญใจ 2/11 หมู่18 คูคต ลำลูกกา ปทุมธานี 12130 อย่าลืมใส่หมู่นะครับเพราะจะไปอีกตำบลทันที

Name:  210812-1844.jpg
Views: 382
Size:  18.5 KB
    โอนเรียบร้อยครับ400บาท คือเห็นที่หน้า39บอกไว้ว่า200ค่าส่งems50บาทน่ะครับ แล้วก็ของแถมมาไม่ต้องหรอกครับเดี๋ยวจะเข้าเนื้อ ผมเองเป็นแค่คนจนๆลูกจ้างเขาธรรมดากินค่าแรงเท่านั้น แต่ไม่เอาเปรียบใครหรอกครับ แฮ่ะๆไม่รู้ว่าท่านมียศซะขนาดนี้เห็นในนี้เรียกกันจ่ าๆ
    ที่อยู่ครับ นาย ปรีชาชัย สำราญใจ 2/11 หมู่18 คูคต ลำลูกกา ปทุมธานี 12130 อย่าลืมใส่หมู่นะครับเพราะจะไปอีกตำบลทันที
    ได้ครับ ราคานี้ ก็ให้ได้ครับ กำไรนิดหน่อย พอกระชุ่มกระชวย ชื่นใจ มีของแบ่งปัน ให้เพื่อนฝูง ก็สุขเล็กๆ ครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 85 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks