อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80 - หน้า 33

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 83 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    คุณjeedjeed ผมส่งเอกสารไปให้แล้วนะครับรายละเอียดเดี๋ยวว่ากันนะ ครับ
    วันนี้ได้รับเอกสารแล้วครับ ใช้สำเนา บปช กับ ทบบ อย่างละ 3 ชุดใช่ไหมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeedjeed อ่านข้อความ
    วันนี้ได้รับเอกสารแล้วครับ ใช้สำเนา บปช กับ ทบบ อย่างละ 3 ชุดใช่ไหมครับ
    สวัสดีครับ
    ใช่ครับ เผื่อ เซนต์ผิด ถ้าไม่ผิดส่งมาชุดเดียวพอครับ เซนต์มอบอำนาจให้ผมทำการแทนคุณjeedjeedด้วย ส่วนอีกใบ คุณjeedjeedทำการแทนเจ้าของรถครับและ ชุดโอนครับ

รูป รูป  

up คร๊าบบบบบบบ

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หึๆเจ้าของเมท80คนใหม่อยู่ใกล้ๆกันเนี่ย ผมก็เพิ่งโอนเงินไปสั่งซื้อเมื่อคืนจากลำปางแน่ะ รวมๆ3500ส่งด้วย แต่ไม่รู้หมู่หรือจ่าต้องรอรถอีก2อาทิตย์ได้ ผมอยู่ซอยเย็นฉ่ำโค้งมรณะเนี่ย เด๊ยวคงได้ขี่มาเจอกันสักวัน สีเดียวกันซะอีก
    บังโคลนหน้าเท่าไหร่ครับท่านดูจากรูปแล้วมันแตก อิๆๆๆรถยังไม่มาจะหาอะไหล่ซะแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keeauto อ่านข้อความ
    หึๆเจ้าของเมท80คนใหม่อยู่ใกล้ๆกันเนี่ย ผมก็เพิ่งโอนเงินไปสั่งซื้อเมื่อคืนจากลำปางแน่ะ รวมๆ3500ส่งด้วย แต่ไม่รู้หมู่หรือจ่าต้องรอรถอีก2อาทิตย์ได้ ผมอยู่ซอยเย็นฉ่ำโค้งมรณะเนี่ย เด๊ยวคงได้ขี่มาเจอกันสักวัน สีเดียวกันซะอีก
    บังโคลนหน้าเท่าไหร่ครับท่านดูจากรูปแล้วมันแตก อิๆๆๆรถยังไม่มาจะหาอะไหล่ซะแล้ว
    สวัสดีวันเสาร์
    ได้ครับ บังโคลนหน้า เมท ๒๐๐ บาท ค่าส่ง ems ๕๐ บาทก็พอครับ เกิน ๕๐ ผมออกเอง (เกินแน่นอนครับ) ขอให้ได้รถไวๆ นะครับ

รูป รูป  

มื้อเที่ยง

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

Name:  2012-08-0313_05_33.jpg
Views: 155
Size:  41.3 KB

ขอบคุณ
    0

Name:  2012-08-0313_05_17.jpg
Views: 170
Size:  60.0 KB ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นทองขาวหรือcdiไม่มีความรู้รถเก ่าเลย แล้วบังโคลนที่ผมจะสั่งซื้อใช่ตัวนี้นะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keeauto อ่านข้อความ
    Name:  2012-08-0313_05_17.jpg
Views: 170
Size:  60.0 KB ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นทองขาวหรือcdiไม่มีความรู้รถเก ่าเลย แล้วบังโคลนที่ผมจะสั่งซื้อใช่ตัวนี้นะครับ
    ใช่ครับบังโคลนหน้าที่สั่ง Mate รุ่นนี้หน้าทองขาวครับ อุปกรณ์เดิมๆเกือบครบ เปลี่ยนโช้คหลังหาของเดิมใส่ บังโคลนหน้า เช็คชุดขาไก่และโช้คหน้า ถ้าชำรุดก็เปลี่ยน ใส่บังลม เช็คระบบไฟ คาบูฯก็อกน้ำมัน เปลี่ยนยาง ต่อทะเบียน ทำเบาะให้เข้ารูปแบบเดิมๆ เรียกว่าปั้นอีกหน่อยก็สวยแล้วครับ สีก็แห้งเดิมๆดี ขัดสีขัดเงา ผมว่าก็สวยปิ๊งแล้ว
    ลองดูแบบคันนี้ก็ได้ครับ ก็แค่ใส่อุปกรณ์ให้ครบ ขัดสีขัดเงา ถ้าชอบแบบนี้รถเราก็สวยแล้วครับ รถของแฟนคลาสสิคใน thaiscooter นี่แหละครับ ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ

รูป รูป    

อยู่เป็นเพื่อน เชียร์มวย ด้วยคนครับ

รูป รูป    

สวัสดีครับ
    ขอให้มีความสุขในวันแม่ทุกๆท่านครับ
    และผมขอกลับบ้านครับผมไปหาแม่

รูป รูป    

วันนี้ผมทำให้แม่ผมยิ้มได้ก็ดีใจมากแล้ว..ชีวิตนี้ทำ ให้เสียน้ำตามาเยอะ...ผมยังโชคดีที่แม่ยังอยู่ให้ทดแ ทนพระคุณ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeedjeed อ่านข้อความ
    วันนี้ผมทำให้แม่ผมยิ้มได้ก็ดีใจมากแล้ว..ชีวิตนี้ทำ ให้เสียน้ำตามาเยอะ...ผมยังโชคดีที่แม่ยังอยู่ให้ทดแ ทนพระคุณ
    ดีใจด้วยครับ กับลูกรักของแม่ทุกๆคน การ์ตูนนี้น่ารักดีครับ หลานสาวๆตัวน้อยของผมเขาส่งให้แม่เขา ก็เลยเรียกลุงมาดู ว่าให้แม่แล้ว ดีใจใหญ่เลย แค่บอกรักแม่ ลูกก็มีความสุขแล้ว แล้วคนได้ยินคำว่า......รักแม่.......จะมีความสุขขนา ดไหนเนี่ย

รูป รูป  

สวัสดีครับ วันนี้เอกสารคงถึงส่งemsให้ตั้งแต่วันศุกร์แล้วครับ

สวัสดีครับ วันนี้เอกสารคงถึงส่งemsให้ตั้งแต่วันศุกร์แล้วครับ
    สวัสดีครับ คงได้พรุ่งนี้ วันอังคาร ครับ วันนี้หยุดชดเชย ๑ วัน และผมต้องหาโอกาสพบเจ้าของรถ เจ้าของรถก็ไม่ค่อยติดบ้านครับ ไปเที่ยวโน่นนี่ ตามประสาคนแก่เกษียณงาน และผมก็ไม่ได้กลับบ้านทุกอาทิตย์ แต่ผมจะฝากให้พี่ชายของผมเป็นธุระให้ครับ คงไม่นานเท่าไร ขอบคุณครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 83 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks