อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80 - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มีบังโซ่กับแกนโช้คหน้าเบล80 บ้างมั้ยครับราคาเท่าไหร่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mildbac อ่านข้อความ
    มีบังโซ่กับแกนโช้คหน้าเบล80 บ้างมั้ยครับราคาเท่าไหร่ครับ
    ขออนุญาติส่งรายละเอียดให้ทราบพรุ่งนี้นะครับ เป็นแกนโช้คหน้าของใหม่ (ไม่มีกระบอกโช้คนะครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mildbac อ่านข้อความ
    บังโซ่ 130 บาท
    แกนโช้คหน้า คู่ละ 750 บาท (ถ้าทั้งชุด รวมแผงคอ บน ล่าง ตก 2750 บาท ครับ ราคาสูงมากๆครับ )
    ตัดสินใจแล้วส่งข่าวนะครับ

Junior Member netandnice's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของส่งถึงแล้วนะครับ
    ปรกติ 3 วันถึง ครั้งนี้ 5 วัน สงสัยเป็นเพราะพายุเข้า ไปรณีษย์เลยช้าไปนิสนึง

อยากเห็นบังโซ่ ตัว 130 จังเลย ถ้าว่างอัพให้ดูหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeedjeed อ่านข้อความ
    โอนเงินให้แล้ว 180 บาทส่งตามที่อยู่ในsmsได้เลยจ้ะ089-02222xx
    ส่งให้แล้วครับ ei 189312424 th ต้อง ems เลยครับ ไม่งั้นได้ โน่นเลย ๑๙/๒๐ เมษา ขอบคุณครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ อาแวะมาดันให้ครับ ผมเดย์ เอง ตอนนี้ กําลังหาdt100 มีคนจะขายเดียวจะเอาพ่อดูโอเคจะซื้อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roungza อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ อาแวะมาดันให้ครับ ผมเดย์ เอง ตอนนี้ กําลังหาdt100 มีคนจะขายเดียวจะเอาพ่อดูโอเคจะซื้อ
    ครับผม ได้ DT 100 มา ก็ขี่มาอวดหน่อยนะ ขอบคุณครับ รักษาสุขภาพนะครับ เดี๋ยวเที่ยวสงกรานต์ไม่สนุก

รูป รูป    

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    บังโซ่ 130 บาท
    แกนโช้คหน้า คู่ละ 750 บาท (ถ้าทั้งชุด รวมแผงคอ บน ล่าง ตก 2750 บาท ครับ ราคาสูงมากๆครับ )
    ตัดสินใจแล้วส่งข่าวนะครับ
    เดี๋ยวขอเป็นหลังสงกรานต์นะครับ

ต้องการอะไหล่ y80m ตามนี้ครับ
    ชุดซ่อมคาบูฯ
    ทองหน้าขาว
    คอยล์สตาร์ท

ส่วนก๊อกน้ำมันเบรกไว้ก่อนนะครับ(งบน้อย)แต่ถ้าพี่จ่ าเอาของมาแล้วก็รวมมาเลยก็ได้ครับ

ช่างเขาว่าเป็นที่คาบูฯ แล้วก็ ระบบไฟไม่สม่ำเสมอน่ะครับอาการคือ
    ติดแล้วบ้อด ติดแล้วเ่ร่งแล้วจะดับไม่ดับ พอวิ่งได้แต่ต้องเปิดโช้ควิ่งตลอดทาง
    จนเร่งแล้วยังเป็นอยู่ ติดไฟแดงทีอายรถข้างๆจัง จูนจนกระจกข้างสั่นมองไม่รู้เลย 555+
    เหมือนๆน้ำมันกำลังจะหมดตลอดเวลา(แต่จริงๆแล้วมีนะคร ับ)ไม่อยากฝืนวิ่งแบบนี้เลยครับ
    กลัวจะบานปลายไปกันใหญ่

ที่อยู่จัดส่งครับ

สนธยา วงษ์สนธิ์
    90/165 เลควิวเพลสอพาร์ทเมนต์
    ม.19 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง
    จ.ปธุมธานี 12120
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อานู๋ เบเกอรี่ : 11-04-2012 เมื่อ 20:21

แล้วจากอาการที่กล่าวไป พี่จ่าพอจะทราบใหมครับ ว่าเ็ป็นเพราะอะไร
    เพื่อนในเฟสผมก็แนะนำให้เปลี่ยนคาบู และ คอยล์จุดระเบิดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อานู๋ เบเกอรี่ อ่านข้อความ
    ต้องการอะไหล่ y80m ตามนี้ครับ
    ชุดซ่อมคาบูฯ
    ทองหน้าขาว
    คอยล์สตาร์ท

ส่วนก๊อกน้ำมันเบรกไว้ก่อนนะครับ(งบน้อย)แต่ถ้าพี่จ่ าเอาของมาแล้วก็รวมมาเลยก็ได้ครับ

ช่างเขาว่าเป็นที่คาบูฯ แล้วก็ ระบบไฟไม่สม่ำเสมอน่ะครับอาการคือ
    ติดแล้วบ้อด ติดแล้วเ่ร่งแล้วจะดับไม่ดับ พอวิ่งได้แต่ต้องเปิดโช้ควิ่งตลอดทาง
    จนเร่งแล้วยังเป็นอยู่ ติดไฟแดงทีอายรถข้างๆจัง จูนจนกระจกข้างสั่นมองไม่รู้เลย 555+
    เหมือนๆน้ำมันกำลังจะหมดตลอดเวลา(แต่จริงๆแล้วมีนะคร ับ)ไม่อยากฝืนวิ่งแบบนี้เลยครับ
    กลัวจะบานปลายไปกันใหญ่

ที่อยู่จัดส่งครับ

สนธยา วงษ์สนธิ์
    90/165 เลควิวเพลสอพาร์ทเมนต์
    ม.19 ต.คลองหนึ่ง อ.คลองหลวง
    จ.ปธุมธานี 12120
    ได้ครับ ก็อกน้ำมัน เอาไว้ก่อนก็ได้ครับ อาการที่ว่า ติดแล้วบ้อด ติดแล้วเ่ร่งแล้วจะดับไม่ดับ พอวิ่งได้แต่ต้องเปิดโช้ควิ่งตลอดทางจนเร่งแล้วยังเป ็นอยู่
    อาการเครื่องจะดับไม่ดับ นี่อาการหน้าทองขาวเลยครับ ต้องตั้งไฟใหม่ ไฟแก่ไป ดับแล้วไม่อยากดับ ไฟอ่อนไปกำลังไม่ดี มีเสียงระเบิด แป็ดๆ อาการแบบนี้ เปลี่ยนหน้าทองขาวใหม่ ตั้งไฟใหม่ ช่างมือเนียนๆตั้งไฟเจ๋งๆ ขี่มันส์เลยนะครับ
    แล้วเปิดโช้คตลอด รถกินน้ำมัน ตั้งเดินเบาไม่ค่อยได้ เป็นที่คาบูฯอย่างที่ช่างว่า ลองเปลี่ยนชุดซ่อม ทำความสอาดคาบูฯ โดยเฉพาะรูต่างๆทุกรูในคาบูฯต้องสะอาด ใช้ลวดเล็กๆแยง เอาลมแรงๆเปา เพราะบางที่ รูเหล่านี้มันตัน ทำให้น้ำมันและอากาศมันเดินไม่ดีครับ และสำคัญคาบูฯ มันเสื่อมสภาพเปลี่ยนชุดซ่อมแล้วยังเหมือนเดิมที่นี้ เปลี่ยนทั้งลูก และอย่าใช้ แก๊ซโซฮอล์91 นะครับถ้าไม่จำเป็น มันทำให้คาบูฯ พังจริงๆครับ ผมเคยเจอ ข้างในมันกร่อนเหมือนสนิมกิน และเป็นผงเหมือนแป้งเลย
    ส่วน คอยล์จุดระเบิดหรือคอยล์สตาทร์นี่ตัวเดียวกันนะครับ ผมว่าไม่เสียครับ ถ้าเสียมันจะไม่ติดเลย หรือถ้ามันเสื่อม รถมันก็จะติดขี่ได้ตามปกติ ขี่ได้พักเดียวครับ พอ คอยล์มันร้อน มันจะไม่จ่ายไฟจุดระเบิด เครื่องดับ สักพักก็ติดได้อีก ดังนั้นถ้ามันวิ่งได้ยาวๆ ผมว่า คอยล์ไม่เสียแน่นอน ทำคาบูฯกับหน้าทองขาวผมว่าจบแล้วครับ

รูป รูป    

ขอบคุณมากครับได้ความรู้มากๆ ถ้างั้นขอ ชุดซ่อมคาบูฯ กับ ทองหน้าขาวก่อนดีกว่าครับ
    รบกวนสรุปราคา+ค่าจัดส่งEMS ให้ด้วยครับ.

Name:  070420121481.jpg
Views: 621
Size:  84.4 KB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อานู๋ เบเกอรี่ อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับได้ความรู้มากๆ ถ้างั้นขอ ชุดซ่อมคาบูฯ กับ ทองหน้าขาวก่อนดีกว่าครับ
    รบกวนสรุปราคา+ค่าจัดส่งEMS ให้ด้วยครับ.

Name:  070420121481.jpg
Views: 621
Size:  84.4 KB
    ครับผม จะรีบดำเนินการให้ครับ แหมรถสวยนะครับ ขอภาพแจ่มๆหน่อยครับ ผมสายตาไม่ค่อยดี 5555
    และ netandnice บังโซ่ Belle80 ที่ท่านขอดูครับ ของใหม่(ของเทียมคุณภาพดีแท้ๆ)

รูป รูป  

สวัสดีครับ

รูป รูป    

มื้อเที่ยงแล้ว

รูป รูป      

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks