อยากถามผู้รู้ว่าเครื่องสปิ้นกับล้อ8 !

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากถามผู้รู้ว่าเครื่องสปิ้นกับล้อ8 !

Junior Member speedking's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถามผู้รู้ว่าเครื่องสปิ้นกับล้อ8 !

อยากถามว่ารถของผมเป็นล้อ 8 แล้ววางเครื่องสปิ้นที่ยกเครื่องมาแล้ว แต่ทำให้รถรู้สึกวิ่งไม่เร็วมาก
    นัก เกี่ยวไหมครับ รถมีรอบจัด มีแรงมากแต่ไม่วิ่ง เพราะอะไรครับ :) มีคน

เคยบอกให้เปลี่ยนเฟื่องของเครื่องล้อ 10 เป็น ล้อ 8 มันจะให้รถวิ่งดีขึ้นเจริงไหมครับ ช่วยบอกหน่อยครับผมควรทำอย่างไรครับ มีทางไหนครับทำให้มันวิ่งดีครับ em90

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

ล้อ 8 นิ้ว มีเส้นรอบวง = 2x3.14x8 = 50.24 นิ้ว
    ล้อ 10 นิ้ว มีเส้นรอบวง = 2x3.14x10 = 62.8 นิ้ว
    เวลาที่ใส่ล้อ 8 มันรอบวงเล็กกว่า ฉะนั้นมันต้องช้ากว่าอยู่แล้ว
    ถ้าอยากให้เร็วขึ้น ต้องทดเฟืองใหม่ครับ ส่วนทดเท่าไหร่ อันนี้ก็ต้องดูว่ามันใส่อันไหนได้
    แต่ถ้าใส่เป็นเฟืองเป็นล้อ 8 น่าจะให้อัตราทดที่สูงกว่า อันนี้ต้องรอคนอื่นที่เคยลองจริงมาตอบครับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

แนะนำ : หน้า 8" หลัง 10" ช่วยได้ /\2
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

CG .. mixwell's Avatar
    สถานที่
    Yk` ScoOtEr GanG~*
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าน่าจะมีส่วนคับ เพราะเคยมีรถเอาสปริ๊นแปรงเป็น 64 เครื่องสปิ๊นเวลาใส่ล้อ 8รอบจะจัดมากคับสุดไวมาก ผมว่าน่าจะเป็นที่เฟือง ยังงัยใครพอจะทราบก็ up ๆ นะคับ สนใจอยู่em24
    ภาษา ''รัก'' สอนใจ ภาษา''ไทย'' สอนเธอ ภาษา ''พ่อ'' เมิงหรอ สอนให้ ''เธอ'' หลายใจ ....em97

Bookmarks