เพื่อนๆคิดยังไงกับการตั้งกลุ่มรถโบราณที่ชื่อบังเอิ ญเหมือนกันแต่คนละอำเภอ หรือจังหวัด

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เพื่อนๆคิดยังไงกับการตั้งกลุ่มรถโบราณที่ชื่อบังเอิ ญเหมือนกันแต่คนละอำเภอ หรือจังหวัด

Senior Member Ok_cLaSsiC's Avatar
    สถานที่
    FREEDOM RIDERS NAKHONRATCHASIMA
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพื่อนๆคิดยังไงกับการตั้งกลุ่มรถโบราณที่ชื่อบังเอิ ญเหมือนกันแต่คนละอำเภอ หรือจังหวัด

[b]จากประสบการณ์ ไปเจอมากับตัวเอง ชื่อกลุ่มเหมือนกันแต่อยู่คนละจังหวัด พอเจอกันในงาน งงครับทั้งสองกลุ่มแต่แทนที่จะคุยกัน ทักทายกัน กลับหาเรื่องกันต่างก็อ้างกลุ่มของตนทั้งก่อน สุดท้ายตีกันเลยครับ พอสตาฟงานมาแยกต่างกลุ่มต่างหนีคัฟ แต่ยังไม่จบอีกมันบอกให้หัวหน้าของแต่ละกลุ่มไปต่อยก ันตัวต่อตัวที่นอกงาน พอทุกอย่างจบลงเด็กในกลุ่มมถามขึ้นว่า พี่ ชื่อกลุมเรา น่ะไปซ้ำกับใครม๊ย กลัวเวลาไปเจอกลุ่มเค้า เขาจะหาเรื่องเราอีก กลุ่มเรายิ่งมีกันแค่ 5-6คนอยู่ ผมถึงกลับพูดไม่ออกเลยครับ กับแค่ชื่อกลุ่มเหมือนกันคุณถึงกลับต้องต่อยตีกันเชี ยวหรือ อาร์มก็คนละแบบ อยู่ก็คนละจังหวัด แทนที่จะคุยกันดีดี ก็ขอฝากไปยังพี่น้องที่มีกลุ่มรถโบราณกันนะครับ คุณลองคิดดุคุณตั้งกลุ่มมาเพื่ออะไร สำหรับผมก้เล่นรถมานานพอสมควรแล้ว ตั้งแต่ค่าเข้างานคันละ 50 บาท จนเดี๋ยวนี้คนละ 120 บาท แต่กลุ่มผมพึ่งตั้งมาประมาณ 1 ปี ผมตั้งก็เพื่อเวลาไปใหนเขาถามก็จะได้ตอบเขาถูกว่าอยู ่กลุมใหน มาจากใหน ช่วยเหลือซึ่งกันและกันในการเดินทางและตลอดจนเวลาอยู ่บ้าน เหนื่อยก็เหนื่อยด้วยกัน พังก็ยันกัน ไม่บ่นไม่ว่ากัน สนุกด้วยกัน ไม่ทิ้งกัน ไม่ว่าเครื่องเดิม เครื่องเวฟ เครื่องโซ พวกผมก็ไปด้วยกันได้ ไม่ใช่บาวกลุ่มตั้งขึ้นเพื่อจะได้มีอาร์มใหญ่ติดกลาง หลังเพื่อความเท่ เวลาไปงานก็ไปซื้ออาร์มเล็กมาติดกัน วิ่งงานเดียวเต็มเสื้อ โครตเท่ สาวชอบ ความคิดผมนะอาร์มแต่แผ่นมันมีความหมายของมันอยู่ว่าเ ราได้มายังไง อันนี้ไปไกลสุด อันนี้ฝนตก อันนี้โดนตำรวจจับระหว่างทาง อันนี้ยางรั่วตลอดทาง มันรู้สึกภูมิใจครับ ดังนั้นรักกันไว้นะครับถึงชื่อจะเหมือนแต่เราก้ใจรัก รถโบราณเหมือนกัน ฝากอีกเรื่องเดี๋ยวนี้งานเยอะมากมีทุกอาทิตย์ บางงานก็แอบแฝงธุรกิจไว้ เพื่อนๆก็เลือกงานไปกันนะครับ อย่าให้ 120 บาทของเรามันเข้ากระเป๋าใคร ไปเที่ยวเฉยๆบ้างก็ได้ครับเมืองไทยยังมีอะไรที่สวยงา มกว่ามิสซ้อนท้ายและโคโยตี้ในงานทริปอีกเยอะ และสุดท้ายหากชื่อกลุ่ม freedom riders ไปซ้ำกับใครก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับว่าผมคงเปลี่ยนชื่อใหม่ไม่ได้จริงๆเพราะชื ่อนี้ได้ฝังอยู่ในใจพวกผมแล้ว [/b]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ok_cLaSsiC : 21-03-2012 เมื่อ 19:28
    [IMG][/IMG]

FREEDOM RIDERS

NAKHONRATCHASIMA

อิสระในการขับขี่
    ไม่ว่าใกล้หรือไกลก็จะไปเพราะใจรักการเดินทาง

เอฟ 090-0411384

เรื่องราวของชาว MC ไม่มีอะไรมากมาย แค่อยากให้คุณผ่อนคลายทำบุญทำทานได้บุญร่วมกัน

Junior Member ฅ.โบราณ's Avatar
    สถานที่
    ฅ.ฅนโบราณ (อ.แม่วงก์)
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยครับเรารักรถโบราณเหมื่อนกันเราควรจะรักกั น กะอีแค่ชื่อกลุ่มบังเอิญไปเหมือนกันแต่อาร์มคนละแบบ อยู่คนละจังหวัด จะมาตีกันทำมัยทำให้คนอืนเค้าเดือดร้อนกันเปล่าๆ ถ้าเค้ามีสมองคงจะมีความคิดนะครับ
    "เขาแม่กระทู้เด่นสง่า น้ำตกแม่เรวาแสนสวย มากด้วยผลิตภัณฑ์ดี เขียวขจีพรรณไม้ หลากหลายวัฒนธรรม งามล้ำอุทยานแห่งชาติแม่วงก์"

Senior Member numpooza's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ดันครับผม

Senior Member numpooza's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฅ.โบราณ อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยครับเรารักรถโบราณเหมื่อนกันเราควรจะรักกั น กะอีแค่ชื่อกลุ่มบังเอิญไปเหมือนกันแต่อาร์มคนละแบบ อยู่คนละจังหวัด จะมาตีกันทำมัยทำให้คนอืนเค้าเดือดร้อนกันเปล่าๆ ถ้าเค้ามีสมองคงจะมีความคิดนะครับ
    พี่ไปงาน ช.ช้างดำรึป่าวครับ ไปเจอกันที่งานนะครับผมวิ่งไปคนเดียว คันเดียวเอง

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

Senior Member aonsexza1's Avatar
    สถานที่
    Di Ning Car Classic
    ขอบคุณ
    0

ทุกวันี้ มันเป็นแบบนี้ แล้วหรอคับ ผมก็ไม้ได้ วิ่งมาแล้วก็1 ปี่แล้วละคับ เพราะทางบ้านให้ตั้งใจเรียนก่อน

ทางกลุ่มผมว่าจะจัดงานในปี่หน้านี้ ผมก็คิดว่าคงไม้มีอย่างนี้นะคับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

"ไม่ใช่บางกลุ่มตั้งขึ้นเพื่อจะได้มีอาร์มใหญ่ติดกลาง หลังเพื่อความเท่ เวลาไปงานก็ไปซื้ออาร์มเล็กมาติดกัน วิ่งงานเดียวเต็มเสื้อ โครตเท่ สาวชอบ ความคิดผมนะอาร์มแต่แผ่นมันมีความหมายของมันอยู่ว่าเ ราได้มายังไง อันนี้ไปไกลสุด อันนี้ฝนตก อันนี้โดนตำรวจจับระหว่างทาง อันนี้ยางรั่วตลอดทาง มันรู้สึกภูมิใจครับ"

เอาใจผมไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy74110 : 22-03-2012 เมื่อ 16:02

Junior Member ฅ.โบราณ's Avatar
    สถานที่
    ฅ.ฅนโบราณ (อ.แม่วงก์)
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้ไปครับพี่ พอดีรถผมพังยังซ่อมไม่เสร็จเลยอ่ะครับ ขอบคุณครับที่ชวน เอาไว้โอกาศหน้าครับ
    "เขาแม่กระทู้เด่นสง่า น้ำตกแม่เรวาแสนสวย มากด้วยผลิตภัณฑ์ดี เขียวขจีพรรณไม้ หลากหลายวัฒนธรรม งามล้ำอุทยานแห่งชาติแม่วงก์"

Senior Member ช้างยิ้ม's Avatar
    สถานที่
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

SAM POW TONG CLASSIC CLUB

KANCHANABURI

081-890-1840>>> นัท เวลา 8.00 - 20.00 ครับ

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ok_cLaSsiC อ่านข้อความ
    [b]จากประสบการณ์ ไปเจอมากับตัวเอง ชื่อกลุ่มเหมือนกันแต่อยู่คนละจังหวัด พอเจอกันในงาน งงครับทั้งสองกลุ่มแต่แทนที่จะคุยกัน ทักทายกัน กลับหาเรื่องกันต่างก็อ้างกลุ่มของตนทั้งก่อน สุดท้ายตีกันเลยครับ พอสตาฟงานมาแยกต่างกลุ่มต่างหนีคัฟ แต่ยังไม่จบอีกมันบอกให้หัวหน้าของแต่ละกลุ่มไปต่อยก ันตัวต่อตัวที่นอกงาน พอทุกอย่างจบลงเด็กในกลุ่มมถามขึ้นว่า พี่ ชื่อกลุมเรา น่ะไปซ้ำกับใครม๊ย กลัวเวลาไปเจอกลุ่มเค้า เขาจะหาเรื่องเราอีก กลุ่มเรายิ่งมีกันแค่ 5-6คนอยู่ ผมถึงกลับพูดไม่ออกเลยครับ กับแค่ชื่อกลุ่มเหมือนกันคุณถึงกลับต้องต่อยตีกันเชี ยวหรือ อาร์มก็คนละแบบ อยู่ก็คนละจังหวัด แทนที่จะคุยกันดีดี ก็ขอฝากไปยังพี่น้องที่มีกลุ่มรถโบราณกันนะครับ คุณลองคิดดุคุณตั้งกลุ่มมาเพื่ออะไร สำหรับผมก้เล่นรถมานานพอสมควรแล้ว ตั้งแต่ค่าเข้างานคันละ 50 บาท จนเดี๋ยวนี้คนละ 120 บาท แต่กลุ่มผมพึ่งตั้งมาประมาณ 1 ปี ผมตั้งก็เพื่อเวลาไปใหนเขาถามก็จะได้ตอบเขาถูกว่าอยู ่กลุมใหน มาจากใหน ช่วยเหลือซึ่งกันและกันในการเดินทางและตลอดจนเวลาอยู ่บ้าน เหนื่อยก็เหนื่อยด้วยกัน พังก็ยันกัน ไม่บ่นไม่ว่ากัน สนุกด้วยกัน ไม่ทิ้งกัน ไม่ว่าเครื่องเดิม เครื่องเวฟ เครื่องโซ พวกผมก็ไปด้วยกันได้ ไม่ใช่บาวกลุ่มตั้งขึ้นเพื่อจะได้มีอาร์มใหญ่ติดกลาง หลังเพื่อความเท่ เวลาไปงานก็ไปซื้ออาร์มเล็กมาติดกัน วิ่งงานเดียวเต็มเสื้อ โครตเท่ สาวชอบ ความคิดผมนะอาร์มแต่แผ่นมันมีความหมายของมันอยู่ว่าเ ราได้มายังไง อันนี้ไปไกลสุด อันนี้ฝนตก อันนี้โดนตำรวจจับระหว่างทาง อันนี้ยางรั่วตลอดทาง มันรู้สึกภูมิใจครับ ดังนั้นรักกันไว้นะครับถึงชื่อจะเหมือนแต่เราก้ใจรัก รถโบราณเหมือนกัน ฝากอีกเรื่องเดี๋ยวนี้งานเยอะมากมีทุกอาทิตย์ บางงานก็แอบแฝงธุรกิจไว้ เพื่อนๆก็เลือกงานไปกันนะครับ อย่าให้ 120 บาทของเรามันเข้ากระเป๋าใคร ไปเที่ยวเฉยๆบ้างก็ได้ครับเมืองไทยยังมีอะไรที่สวยงา มกว่ามิสซ้อนท้ายและโคโยตี้ในงานทริปอีกเยอะ และสุดท้ายหากชื่อกลุ่ม freedom riders ไปซ้ำกับใครก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับว่าผมคงเปลี่ยนชื่อใหม่ไม่ได้จริงๆเพราะชื ่อนี้ได้ฝังอยู่ในใจพวกผมแล้ว [/b]
    ฟังแล้วขนลุกครับผม

สำหรับอาร์มที่ผมได้มาแต่ละงานผมได้มาด้วยความประทับ ใจคับ

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆ ครับ.... คิดดี ทำดี ไว้... ดีที่สุด ครับ....

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ผมเล่นมาเยอะ..ขับรถมาหลายรุ่นเกือบ10ปีแล้ว
    ไม่ค่อยได้วิ่งไปงานเลย
    เชื่อไหมผมไม่เคยมีอาร์มเลยซักอัน...ขับไปเพราะชอบธร รมชาติ2ข้างทางครับ
    เห็นน้องๆแต่งรถแล้วใจหาย...สังคมมันเปลี่ยนไปเยอะ
    เมื่อวานก่อนนี้ขับไปหาเพื่อนที่ขอนแก่นโดนตร.ชุมแพจ ับ แต่รถผมมีทะเบียน เค้าพูดถึงรถคลาสสิคแล้วฟังดูหดหู่ใจ..
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

taekung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก็คุยกันดีqก็ได้น้ะครับผมว่า อ่ะ ชื่อกลุ่มเหมือนกันแสดงว่าเรา ใจตรงกัน ใจเหมือนกัน ถ้าใจเราไม่เหมือนกันจะเล่นรถเก่าหรอ คุยกันดีๆน้ะครับ :))
    โทร : 088-1495180 เต้

เลขบัญชี 615-0-45367-7
    นาย ธรรมสรณ์ ทอง
    ธนาคาร กรุงไทย

ทำดีให้คนเกรงดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว !

Bookmarks