การเวลาทำให้ เราเปลียนไป

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: การเวลาทำให้ เราเปลียนไป

Senior Member aonsexza1's Avatar
    สถานที่
    Di Ning Car Classic
    ขอบคุณ
    0

Exclamation การเวลาทำให้ เราเปลียนไป

เนืองจากแต่ก่อนเวลามาดูว่างานไหน มีบ่างเราจะได้อ่านที่จุดประสงค์ของการจัดงานนั้นๆๆ ว่าเค้าจัดมาแล้วจะเอาตั้งที่ได้จากพวกเราๆๆไปทำบุญก ะเด็ก หรือที่ไหน ประมารนี้

แต่ทุกวันี้วันเปลียนไปเพราะการเวลาหรือ ความที่เราชอบอะไรหรือป่าว เพราะ เวลาทีี่่ผม ได้ไปเปิดอ่านว่างานไหนจัดวันไหน อ่านดูรายละเอีดแล้วก็เหมือนจะตกใจเล็กน้อย เพราะงานที่เอามาโพสนี้มีแต่โพสว่า งานสนุกแน่ๆๆ มันแน่ๆๆ งานนี้ใหญ่แน่ๆๆ แล้วยังมีอีก แต่ก่อนพองานนั้นเสร้จแล้วก็จะขอรูปงานมาโพส ตอนที่จัดงานและตอนที่ได้ไปมอบของที่พวกเราๆๆเอาเงิน ไปให้เค้า หรือเงินทุ่นที่งานๆๆนั้นประกาศไว้ในโฟสของงานนั้นๆๆ ของคิดเอาคับว่าการที่เค้ามาโพสว่างานเค้าใหญ่ งานเค้ามันแน่นอน หรือสนุกแน่นอน นี้เป็นการทำบุญเหมือนเดิม หรือป่าว คับ

จึงอยากให้เพื่อนที่ชอบในการเดินทาง ได้เลือกไปงานที่ทำบุญจริงๆๆ

คนเซ่อ C เซอร์ boatclassic's Avatar
    สถานที่
    คนเซ่อ C เซอร์ Classic
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ

สังคมเรามันไม่เหมือนเดิมแล้ว ครับ
    คนเซ่อ C เซอร์ คลาสสิค

ขอนแก่น - ชัยภูมิ

ใช่ที่สุดเลยครับถ้าเราจัดงานแล้วทำบุญจริงๆๆเราต้อง มีรูปถ่าย
    แล้วนำมาลงหรือตั้งกระทู้ให้ดูเลยครับถ้าคุรทำบุญจิง
    ไม่ใช่เสดงานทามกันในกลุ่มว่าขาดทุนเท่าไหร่ได้กำไรเ ท่าไหร่
    จะไปเลี้ยงไหน กินเหล้าหรือเบียร์ นี้หรอครับคือ ทำบุญ

Senior Member ช้างยิ้ม's Avatar
    สถานที่
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

SAM POW TONG CLASSIC CLUB

KANCHANABURI

081-890-1840>>> นัท เวลา 8.00 - 20.00 ครับ

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aonsexza1 อ่านข้อความ
    เนืองจากแต่ก่อนเวลามาดูว่างานไหน มีบ่างเราจะได้อ่านที่จุดประสงค์ของการจัดงานนั้นๆๆ ว่าเค้าจัดมาแล้วจะเอาตั้งที่ได้จากพวกเราๆๆไปทำบุญก ะเด็ก หรือที่ไหน ประมารนี้

แต่ทุกวันี้วันเปลียนไปเพราะการเวลาหรือ ความที่เราชอบอะไรหรือป่าว เพราะ เวลาทีี่่ผม ได้ไปเปิดอ่านว่างานไหนจัดวันไหน อ่านดูรายละเอีดแล้วก็เหมือนจะตกใจเล็กน้อย เพราะงานที่เอามาโพสนี้มีแต่โพสว่า งานสนุกแน่ๆๆ มันแน่ๆๆ งานนี้ใหญ่แน่ๆๆ แล้วยังมีอีก แต่ก่อนพองานนั้นเสร้จแล้วก็จะขอรูปงานมาโพส ตอนที่จัดงานและตอนที่ได้ไปมอบของที่พวกเราๆๆเอาเงิน ไปให้เค้า หรือเงินทุ่นที่งานๆๆนั้นประกาศไว้ในโฟสของงานนั้นๆๆ ของคิดเอาคับว่าการที่เค้ามาโพสว่างานเค้าใหญ่ งานเค้ามันแน่นอน หรือสนุกแน่นอน นี้เป็นการทำบุญเหมือนเดิม หรือป่าว คับ

จึงอยากให้เพื่อนที่ชอบในการเดินทาง ได้เลือกไปงานที่ทำบุญจริงๆๆ
    เห็นด้วยครับผม

ถ้ามีวัตถุประสงค์ ต้องเอาภาพถ่ายมาประกอบด้วยว่าทำบุญจริง

Senior Member aonsexza1's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boatclassic อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับ

สังคมเรามันไม่เหมือนเดิมแล้ว ครับ

ใช้ๆๆคับผมก็วิ่งมาก็จะเข้าปี่ 5 แล้วก็เห็นความเปลียนแปลง ตอลดทั้งค้าเข้างานที่เยอะขึ้น และ รูปที่มาโพส ให้ดูนับวันยิ่งน้อยลง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SevenZa อ่านข้อความ
    เห็นด้วยครับผม

ถ้ามีวัตถุประสงค์ ต้องเอาภาพถ่ายมาประกอบด้วยว่าทำบุญจริง

ใช้ๆๆคับพี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ร่วมด้วยช่วยกันสุรินทร์ อ่านข้อความ
    ใช่ที่สุดเลยครับถ้าเราจัดงานแล้วทำบุญจริงๆๆเราต้อง มีรูปถ่าย
    แล้วนำมาลงหรือตั้งกระทู้ให้ดูเลยครับถ้าคุรทำบุญจิง
    ไม่ใช่เสดงานทามกันในกลุ่มว่าขาดทุนเท่าไหร่ได้กำไรเ ท่าไหร่
    จะไปเลี้ยงไหน กินเหล้าหรือเบียร์ นี้หรอครับคือ ทำบุญ
    เหอะๆๆทุกวันนี้ผมว่ามันแฝงด้วยอะไรบ่างอยาง ก็ไม้อยากบอกนะคับมันคืออะไรทุกคนกูรู้ๆๆกันอยู่ อย่างที่ว่าระคับเวลาไปงานก็เอาการทำบุญจิงๆๆเป็นหลั ก

Member Fullsolut's Avatar
    สถานที่
    O H m 'S c r a p .
    ขอบคุณ
    0

นาย เลนิน สังวาลทอง 730-0-14931-6 ธนาคารกรุงไทย

Tel 080-9977261 True (โอห์ม Scrap)

ร ะ ห ว่ า ง ท า ง อ า จ จ ะ เ ป ลี่ ย น ไ ป

แ ต่ ป ล า ย ท า ง ยั ง ค ง เ ห มื อ น เ ดิ ม

Bookmarks