สอบถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวมาสด้า เรื่องแอร์ครับบบ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวมาสด้า เรื่องแอร์ครับบบ

Junior Member dal2knight's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวมาสด้า เรื่องแอร์ครับบบ

การติดตั้งแอร์นี่ ราคา ประมาณเท่าไร ขึ้นอยู่กับอะไรบ้างครับ แล้วเราต้องระวังส่วนไหนมากที่สุด ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.......เตรียมเงินไว้หมื่นนิดๆๆ....หาคอมมิล่ามือ2แถ วเชียงกง+กับแผงคอยล์ร้อนลามิเนตของใหม่ตู้แขวนของให ม่ของฟอร์มูล่า+ไดเออร์1ลูก....แค่รายการที่บอกมานี้ ราคาก็ปาเข้าไป6-7พันแล้วครับ...และที่บอกว่าให้ใช้คอมมิล่า...มันไม่ ฉุดเครื่องและไม่ต้องติดพัดลมไฟฟ้าครับ.....ลองหาข้อ มูลจากกระทู้เก่าๆๆในนี้ได้นะครับ..หรือรอท่านอื่นๆๆ มาแนะนำครับ...

Junior Member MD.800's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

รถผมกำลังทำอยู่คับ ผมใช้คอมมิร่าคับ ดี คับ แล้วตามด้วยแผงลามิเนต แต่ผมติดไว้ใต้ท้องรถคับ ราคาติดตั้งประมาณ หมื่นกว่าบาทคับ พี่ปุ๊แนะนำมาคับผมจะถ่ายให้ดูคับ วันเสานี้คับทำเสร็จคับ

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ถ้าแผงคอยล์ร้อนอยู่ใต้ท้องรถ ไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าอยู่ด้านหน้า กับหม้อน้ำรถ ระวังความร้อนเครื่องยนต์ด้วยนะคับ
    ของผมเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นสองชั้น ดีขึ้นมาหน่อย แต่ไม่หายขาดนะคับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    ถ้าแผงคอยล์ร้อนอยู่ใต้ท้องรถ ไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าอยู่ด้านหน้า กับหม้อน้ำรถ ระวังความร้อนเครื่องยนต์ด้วยนะคับ
    ของผมเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นสองชั้น ดีขึ้นมาหน่อย แต่ไม่หายขาดนะคับ
    .........ใช้แผงคอยล์แบบแบนหรือกลมครับ...เรื่องหลาย ชั้นไม่มีผลเท่าไหร่หรอกครับ..แผงแบนคือแผงลามิเนตมั นละบายความร้อนดีกว่าแผงกลมครับ...ยิ่งเป็นคอมมิล่าด ้วยแล้วล่ะก็ใช้แผงแบบกลมไม่ได้เลยนะครับคอมมันดันไม ่ไหวอ่ะ...

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .........ใช้แผงคอยล์แบบแบนหรือกลมครับ...เรื่องหลาย ชั้นไม่มีผลเท่าไหร่หรอกครับ..แผงแบนคือแผงลามิเนตมั นละบายความร้อนดีกว่าแผงกลมครับ...ยิ่งเป็นคอมมิล่าด ้วยแล้วล่ะก็ใช้แผงแบบกลมไม่ได้เลยนะครับคอมมันดันไม ่ไหวอ่ะ...
    ผมไม่แน่ใจนะคับ ว่า คอยล์ร้อนเป็นแบบไหน ว่างจะลองไปรื้อดูคับ
    แต่ที่แน่ ๆ วันนี้ไปล้างตู้แอร์ เปลี่ยนวาล์ว เปลี่ยน ไดร์เออร์ มาคับ ที่น่าน ร้อนจริง ๆ
    ขับรถเปิดแอร์ แต่คนขับเหงื่อท่วมเลยคับ... ^^"
    ได้เรื่องยังไงจะกลับมารายงานผลนะคับ

brotherjo's Avatar
    สถานที่
    Rhema Bible Church Bangkok
    ขอบคุณ
    14

สะสมขอ้มูลครับ
    ร้อนเหลือเกินพี่น้องครับ
    สงสัยจะอยู่ไม่ไหวแล้วเมืองบางกอก

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    ผมไม่แน่ใจนะคับ ว่า คอยล์ร้อนเป็นแบบไหน ว่างจะลองไปรื้อดูคับ
    แต่ที่แน่ ๆ วันนี้ไปล้างตู้แอร์ เปลี่ยนวาล์ว เปลี่ยน ไดร์เออร์ มาคับ ที่น่าน ร้อนจริง ๆ
    ขับรถเปิดแอร์ แต่คนขับเหงื่อท่วมเลยคับ... ^^"
    ได้เรื่องยังไงจะกลับมารายงานผลนะคับ
    รายงานผลเบื้องต้น เย็นขึ้นมานิดหน่อยคับ ยังไม่ฉ่ำเท่าที่ควร ทางช่างที่ทำให้ คาดว่า น่าจะคอยล์ร้อนหน้ารถ ที่มีปัญหา
    คือเป็นชั้นเดียว ระบายความร้อนไม่ทันคับ แต่ถ้าเอาน้ำสาดเข้าไป จะเย็นขึ้นมาทันทีเลยคับ
    ว่าจะทำการขยายคอยล์ร้อนหน้ารถ เป็นสองชั้นให้คับ งานนี้ต้องลองคับไม่ลองไม่รู้(พอดีว่าช่างที่ทำให้สน ิทกัน ถ้าไม่เย็น ไม่จ่ายตังค์)5555

Member
    ขอบคุณ
    0

มีรูปไหมคับคอยร้อน ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นแผงที่อยู่หน้าหม้อน้ำใช่หรือป่ าว

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no sky อ่านข้อความ
    มีรูปไหมคับคอยร้อน ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นแผงที่อยู่หน้าหม้อน้ำใช่หรือป่ าว
    ใช่แล้วคับ โดยมาก จะอยู่ด้านหน้าของหม้อน้ำรถคับ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ของผมแผงคอยล์ก็อยู่ด้านหน้าครับ คอมมิร่า ติดพัดไฟฟ้าและติดแก๊สด้วย ไม่มีปัญหาครับเย็นดี ขับต่างจังหวัดรถไม่ค่อยติดครับ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

รายงานผลเบื้องต้น เย็นขึ้นมานิดหน่อยคับ ยังไม่ฉ่ำเท่าที่ควร ทางช่างที่ทำให้ คาดว่า น่าจะคอยล์ร้อนหน้ารถ ที่มีปัญหา
    คือเป็นชั้นเดียว ระบายความร้อนไม่ทันคับ แต่ถ้าเอาน้ำสาดเข้าไป จะเย็นขึ้นมาทันทีเลยคับ
    ว่าจะทำการขยายคอยล์ร้อนหน้ารถ เป็นสองชั้นให้คับ งานนี้ต้องลองคับไม่ลองไม่รู้(พอดีว่าช่างที่ทำให้สน ิทกัน ถ้าไม่เย็น ไม่จ่ายตังค์)5555
    ถามช่างไห้แล้วครับกรณีคอยร้อนมากๆๆเอาน้ำราดแล้วแอร ์เย็น...เพิ่นว่าท่อทางน้ำยาน่าจะตันครับผม......
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ถามช่างไห้แล้วครับกรณีคอยร้อนมากๆๆเอาน้ำราดแล้วแอร ์เย็น...เพิ่นว่าท่อทางน้ำยาน่าจะตันครับผม......
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคับ ยังไงจะลองนำไปปรึกษาช่างดูคับ

Bookmarks