เรื่องทะเบียนครับ

ชื่อกระทู้: เรื่องทะเบียนครับ

มาตรฐาน เรื่องทะเบียนครับ

ผมอยากที่จะสอบถามเรื่องทะเบียนในกรณีที่เจ้าของเค้า เสียชีวิตไปแล้ว

แล้วทะเบียนมันขาดต่อตั้งแต่ปี 2534 ผมต้องการที่จะนำทะเบียนไปต่อไดัไหมครับ

คือไม่ต้องการโอนแล้วแค่ต้องต่อทะเบียนอย่างเด่ยวสาม ารถทำได้ไหมครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สงสัยเหมือนกันค่ะ อัพๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าหน้าจะได้นะคับ แค่ต่อทะเบียน ลองไปถามร้านที่มันรับต่อทะเบียนดูอะคับ ผม ว่าหน้าจะได้

Senior Member sumitr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้ครับ ทะเบียนขาด เกิน 3 ปี เกินวันเดียวก็ไม่ได้ ตอนนี้รถคันนี้โดนยกเลิกทะเบียนไปเรียบร้อยแล้ว (ให้นับวันนับเดือนชนกัน) กรณีนี้ จดใหม่อย่างเดียวครับ เสียย้อนหลังไป 3 ปี พร้อมค่าปรับนิดหน่อย ให้ผู้จัดการมรดกเซ็นโอนให้แล้วก็ไปดำเนินการได้เลยค รับ ตอนนี้ถ้าจะขับสิ่งที่ต้องรีบทำคือ ทำ พรบ.ไว้ (ตำรวจจับปรับแพงมาก) บอกเขาว่า ให้ลงแต่เลขตัวถัง ไม่ต้องลงเลขทะเบียน ให้เว้นไว้ ถ้าคนขาย พรบ.ไม่...ก็จะรู้เรื่องนี้ดี เพราะทะเบียนมันยกเลิกไปแล้ว ขับไปโดนจับก็แค่ปรับนิดหน่อยครับ ไมุ่รู้มีเล่มใหม ถ้าไม่มี วันจดใหม่ ให้นำบัตรตัวจริง ผู้จัการมรดกไปด้วย ถ้าไม่ให้ก็เลิกคิดครับ เสียเวลาเปล่า
    รับตามชุดโอน จากเจ้าของรถที่ชื่อตรงกับเล่มโดยตรง (เท่านั้น) ในกรณีที่รถซื้อมาแล้วเอกสารไ่ม่ครบ ตามก่อนจ่ายทีหลัง ไม่สำเร็จไม่ต้องจ่าย เอกสารต่างๆ ต้องเป็นไปตามที่กำหนด จีงรับตามครับ รับรองได้เอกสารจากมือเจ้าของโดยตรงแน่นอนครับ
    [CENTER][CENTER]089-9801530

Bookmarks