เกย์น้ำมัน เปลี่ยนเป็นเกย์วัดแก็ส

ชื่อกระทู้: เกย์น้ำมัน เปลี่ยนเป็นเกย์วัดแก็ส

Member ideaman's Avatar
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน เกย์น้ำมัน เปลี่ยนเป็นเกย์วัดแก็ส

ผมเล็งๆๆว่าถ้าผมจะต่อสายเกย์วัดระดับแก็สจากถังมาเข ้าเกย์วัดน้ำมันที่หน้าปัดหน้ารถนะ...แล้วผ่านสวิทย์ โยกสลับ 1ตัวไว้ดูระดับน้ำมัน กะดูระดับแก็ส
    .....คิดว่าได้มั๊ยคับ..ความต้านทานน่าจะเป็นลูกลอยเ หมือนกันนะ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ideaman อ่านข้อความ
    ผมเล็งๆๆว่าถ้าผมจะต่อสายเกย์วัดระดับแก็สจากถังมาเข ้าเกย์วัดน้ำมันที่หน้าปัดหน้ารถนะ...แล้วผ่านสวิทย์ โยกสลับ 1ตัวไว้ดูระดับน้ำมัน กะดูระดับแก็ส
    .....คิดว่าได้มั๊ยคับ..ความต้านทานน่าจะเป็นลูกลอยเ หมือนกันนะ

อืมม.ผมว่านะ(ความคิดส่วนตัว)เรื่องพวกนี้เราอย่าไปแ ปลงเลยครับเกจวัดแกสอันไม่กี่บาทเองเอาตรงๆรุ่นดีมั๊ ยพี่
    ยิ่งแกสด้วยแล้ว........
    แต่ก็ลองดุครับได้ความยังไงเล่าไห้ฟังมั่งเน้อพี่
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Junior Member aom familia's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แปลงได้ แต่อย่าเลยเข็มไมล์เราๆมันแก่แล้ว แนะนำไอ้ตัวสลับน้ำมันกับแก๊สที่เป็นมิเตอร์บอกในตัว ด้วยเลยอ่าครับ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาเลย (เกจ์น้ำมันก็อนุรักษ์มันไว้แบบนั้นแหละ)

Member ddnoina's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เกจน้ำมันมีค่าความต้านทานอยู่ที่ 1 - 50 โอม ครับ ลองเช็คมาแล้วน่าจะใช่ ถ้าจะแปลงก็ ทำยังไงก็ได้ให้
    ค่าของแก๊ซขึ้นลงที่ 1-50 โอม ก็โอเคครับ ใช้ได้ชัวร์

Member ideaman's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aom familia อ่านข้อความ
    แปลงได้ แต่อย่าเลยเข็มไมล์เราๆมันแก่แล้ว แนะนำไอ้ตัวสลับน้ำมันกับแก๊สที่เป็นมิเตอร์บอกในตัว ด้วยเลยอ่าครับ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาเลย (เกจ์น้ำมันก็อนุรักษ์มันไว้แบบนั้นแหละ)
    ผมว่ามันไม่รกดีน่ะครับ..อิอิ แค่แยกสายออกมานิดนึง..สวิทย์เล็กๆๆ ใช้งานได้ร่วมกัน...555เดวลองจะมาเล่าสู่กันฟังนะครั บบ

Junior Member aom familia's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รกไม่รกอยู่ที่การจัดวางคร๊าบบบ ผมแนะนำนะ (ผมเองก็จะทำแบบนี้คิดไว้นานแล้ว เพราะไม่ชอบรก) ใช้พิลล่าที่มันเหมือนบิวท์อินอ่าครับ แบบ2ช่อง 3ช่อง ดุดีครับ

Bookmarks