ทริปการเดินทางโดย vespa จาก เวียตนาม ไปสู่ มาเลเซีย ขอคำแนะนำครับผม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทริปการเดินทางโดย vespa จาก เวียตนาม ไปสู่ มาเลเซีย ขอคำแนะนำครับผม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปการเดินทางโดย vespa จาก เวียตนาม ไปสู่ มาเลเซีย ขอคำแนะนำครับผม

สวัสดีครับ พอดีผมเห็นว่าชมรมเวสป้าของเวียตนามข้างๆบ้านเราจะเด ินทางไปร่วมงาน Scooter Festival ​ที่มาเลเซียในวันที่ 21 เมษานี้ ​ครับ
    (http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=663404)
    และทีนี้เค้าจะทำการขี่เวสป้า จุดเริ่มต้นจากเวียตนาม ไปยัง มาเลเซีย ดังนั้นจะต้องเดินทางผ่านบ้านเราซึ่งผมคิดว่าค่อนข้า งไกลมากเลยทีเดียว คร่าวๆคือ ฮานอย-เวียงจันทร์-กทม-มาเล

Day 1: ฮานอย Cầu treo: 420Km
    Day 2: Cầu treo –เวียงจันทร์ : 400Km
    Day 3: เวียงจันทร์ – โคราช : 400 km
    Day 4: โคราช – กทม: 300 km
    Day 5: เที่ยว กทม
    Day 6: กทม – หาดใหญ่ : 1100 km (by รถไฟ)
    Day 7:หาดใหญ่ – Ipoh: 300 km
    Day 8: ร่วมงาน ที่มาเลย์ Kuala Kangsar National Scooter Rally 2012

จะมาถึงที่อุดรวันที่ 16 เมษาจุดนี้เค้าไม่มีข้อมูลใดๆเกี่ยวกับประเทศเราเลย ตัวผมเองก็ไม่มีขอ้มูลใดๆเหมือนกันครับแต่ผมมั่นใจว่ าทุกท่านที่เข้ามาอ่านนี้ต้องมีข้อมูลไม่มากก้อน้อยท ี่สามารถจะช่วยเหลือเค้าได้
    คำถามที่เค้ามีนะครับ

1) การขี่รถเวสป้าเข้ามาบ้านเรา จะต้องใช้เอกสารอะไรมั่งครับ (คิดว่ารถทุกคันมีทะเบียนถูกต้อง) สิ่งต่อไปนี้เพียงพอหรือไม่ครับ ขาดอะไรหรือเปล่า

ใบจดทะเบียน
    พาสปอร์ตรถ
    ใบขับขี่สากล
    ใบนำเข้ารถชั่วคราว
    ใบซื้อรถ อินวอย์ต่างๆ
    เอาสารครอบครองรถ
    เอาสารนำรถออก

2) เส้นทางการเดินรถจาก หนองคาย - ขอนแก่น - โคราช - กทม. นั้นเป็นอย่างไรบ้างสำหรับรถเวสป้า
    3) เส้นทางที่กล่าวมานั้นสามารถขี่เวสป้าผ่านได้ใช่ไหม
    4) มีอะไรที่ควรระวัง หรือว่าคำแนะนำระหว่างการเดินทางไหม
    5) มีคำแนะนำอื่นไหม
    6) ควรจ้างรถตู้ หรือรถนำทางไหม ถ้าควรแล้ว จะติดต่อใครดีครับ

ตัวผมเองไม่สามารถตอบคำถามเหล่านี้ได้เลย หากใครมีความเห็นเกี่ยวกับข้อมูลเหล่านี้ช่วยเสนอเค้ าหน่อยนะครับ แล้วผมจะไปบอกเค้าอีกที
    ขอบคุณครับ ^^

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

รับทำอาร์มกลุ่ม และ เสื้อปักโลโก้กลุ่ม,เสื้อสกรีนโลโก้กลุ่ม

15/5 หมู่ 13 ถ.ชอยหลังตาลาด อ.บ้านแพง จ.นครพนม 48140

พี่ มานะ Tel 082-1135310 (ผมใช้เบอร์นี้ เบอร์เดียวครับ) กลุ่ม M.C บ้านแพงคลาสสิกไบค์

ถ้า พี่ๆน้องๆท่านใดสนใจ ดูตัวอย่างผลงานตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=624875 -

ติดต่อทาง แฟนเพจ https://www.facebook.com/mcbanphang?ref=hl

E - mail mcbanphang_classic@hotmail.co.th
    ผมค้าขายด้วยความจริงใจครับ

Bookmarks