มาสด้า1300รอบสูงมากคับทำไงดีและเครื่องมันดังด้วย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มาสด้า1300รอบสูงมากคับทำไงดีและเครื่องมันดังด้วย

Junior Member wintawit's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาสด้า1300รอบสูงมากคับทำไงดีและเครื่องมันดังด้วย

มาสด้า1300รอบสูงมากคับทำไงดีและเครื่องมันดังด้วย

ช่วยแนะนำทีคับ

Member ddnoina's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องดังฟิตเครื่องใหม่ รอบสูงเปลี่ยนเกียร์ เปลี่ยนเฟืองท้าย
    หรือ เปลี่ยนเครื่องรุ่นใหม่ไปเลย 555
    รอท่านอี่นครับ

Junior Member wintawit's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ddnoina อ่านข้อความ
    เครื่องดังฟิตเครื่องใหม่ รอบสูงเปลี่ยนเกียร์ เปลี่ยนเฟืองท้าย
    หรือ เปลี่ยนเครื่องรุ่นใหม่ไปเลย 555
    รอท่านอี่นครับ
    ฟิตเครื่องใหม่ดท่าไหร่ เปลี่ยนเกียร์แบบไหนราคาเท่าไหร่ เฟืองท้ายด้วย 55 ถามเยอะหน่อยนะคับ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ขอโทษนะครับ ลองให้ช่างแถวบ้านตีราคาก่อนดีกว่ามั้ย แล้วค่อยมาถามพี่ๆในบอร์ด
    ว่าราคาที่ช่างตีมาพร้อมเปลี่ยนอะไหล่ต่างๆ ราคาเท่าไหร่สมเหตุสมผลหรือเปล่า
    พี่ๆในบอร์ดจะได้ช่วยให้คำแนะนำครับ เพราะที่คุณถามมาผมว่ามันกว้างไปครับ
    ผมก็ได้คำแนะนำจากพี่ในบอร์ดนี้แหละครับ ขับมาสด้าไม่เดียวดายแน่นอนครับ

ปล.ขอให้สนุกกับมาสด้านะครับ
    ting2220@hotmail.com 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wintawit อ่านข้อความ

ช่วยแนะนำทีคับ
    ถ้าเป็น 4 เกียร์ ก็เปลี่ยนเป็น 5 เกียร์ เป็นเฟือยท้าย หรือยกทั้งเพลาหลังมาเลยก็ได้ ถ้าเป็นของรถเก๋งก็จะไหลขึ้น แต่บรรทุกแล้วอึด ของผมเปลี่ยนเป็น 5 เกียร์ เสียงเครื่องก็แทบไม่ได้ยิน แต่ต้นหาย ปลายไหลดีขึ้น
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Member ddnoina's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weangsan อ่านข้อความ
    ถ้าเป็น 4 เกียร์ ก็เปลี่ยนเป็น 5 เกียร์ เป็นเฟือยท้าย หรือยกทั้งเพลาหลังมาเลยก็ได้ ถ้าเป็นของรถเก๋งก็จะไหลขึ้น แต่บรรทุกแล้วอึด ของผมเปลี่ยนเป็น 5 เกียร์ เสียงเครื่องก็แทบไม่ได้ยิน แต่ต้นหาย ปลายไหลดีขึ้น
    ขอถามแทน จขกท ด้วยครับ เพลาทั้งเส้นของรถเก๋งรุ่นอะไรครับที่ใส่ได้ กำลังหาเพลาอยู่ครับชี้เป้าที.

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากรู้ด้วยคน ผมก็ยังแก้ปัญหาไม่ตกเหมือนกัน
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

เดิมๆ-เหมือนกัน-อาการเดียวกันเลย

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยลองไปคุยกับร้านอะหลั่ยแล้วบอกว่าเพลาท้ายเก๋งร ุ่นเก่าแปลงใส่ได้ทุกรุ่นครับ แต่ราคาเพลาแพงเหลือเกินใจจะรับใหว ใครมีแหล่ง ราคาต่ำ ๆ หน่อยชี้เป้าให้หน่อยนะครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

ขอแจมด้วยครับ คือ ผมก็แก้เรื่องเสียงดังไม่จบเหมือนกันเมื่อ10ปีที่แล้ ววางเครื่องญี่ปุ่น 4เกียร พอเอา5เกียรไปวางดังเลยทีนี้ แล้วแก้ไม่จบด้วยครับ ถ่วงเพลาต่างๆนานาก็แล้ว
    ผู้มีประสบการณ์-ผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายช่วยแนะนำชุดเพลาเกียรเฟืองท้าย ทั้งยวงใหม่เลยหน่อยครับ ว่าสามารถหารุ่นไหนมาใส่แล้วจบบ้างหรือดัดแปลงจากรุ่ นไหนได้บ้าง

Bookmarks