[ แนะนำ ] ขออนุญาติสอบถามราคา เปลี่ยนก้าน ลูก (ทำเครื่อง) หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ขออนุญาติสอบถามราคา เปลี่ยนก้าน ลูก (ทำเครื่อง) หน่อยครับ

beetoyota's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มอิสระบ้านยางคลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาติสอบถามราคา เปลี่ยนก้าน ลูก (ทำเครื่อง) หน่อยครับ

พอดีผมไปทำเครื่องร้าน น. มา เขาให้น้องชายเอาบิลมาให้ รายละเอียดในบิลมีดังนี้
    1.ก้านเปลี่ยนลูกเปลี่ยนแหวน (ประเก็น 1 ชุด ) 1,500 บาท (เขาเขียนมาแบบนี้จริงๆ)
    2.แกรนขาสต๊าด 350 บาท
    3.ซีนขาสต๊าด 150 บาท
    4.แต้มเครื่อง (พอกแคร้ง) 80 บาท
    5.ขาสต๊าด 150 บาท
    6.คลอย 350 บาท
    รวม 2,580 บาท (ดูแพงมากเลย)
    **ให้ค่าลงเน็ท ขายรถ 380 บาท เหลือ 2,200 บาท (อันล่างสุดเนี๊ย...ผมลงขายรถให้เขาคันหนึ่ง เขาเลยเอามาเป็นส่วนลดให้ - - )

คำถามก็มีอยู่ว่า
    1.รถรุ่นดังกล่าวเป็นเครื่อง Yl2 (ผมยกแต่เครื่องไปให้เขา ) ราคานี้ สูงไปไหมครับ..
    2.ร้านนี้เคยใส่่ลูกสูบกลับทาง (ไอดี ไอเสีย สลับกัน ขี่ได้ 2 วัน ไม่ติดอีกเลย Dio) ผมจะให้เขาเปิดเครื่องให้ดูว่าภายในเปลี่ยนจริงหรือเ ปล่า ทำได้ไหมครับ?
    3.ถ้าผมไม่ไปเอาผมผิดไหมครับ ราคามันแพงไป ^^ ราคานี้ซื้อเครื่องพอขับได้ในเว็ปเยอะเลย....
    Name:  10042012(001).jpg
Views: 88
Size:  40.4 KB
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ถ้าของแท้ก็ไม่แพงหรอกครับ แต่ถ้าใส่ะเทียมก็คงแพงไป อยู่ที่ว่า เรากำกับเค้าหรือปล่าว ส่วนกรณีที่เคยใส่ผิดผมมองว่าแย่นะ คนที่เป็นช่างไม่น่าพลาดไม่ควรทำร้านเดิมเลย
    ถ้าไม่ไปเอาก็คงไม่ิผิดหรอกครับ แต่ก็เสียเครื่องฟรี แต่ที่คุณบอกว่าซื้อเครื่องใหม่จะรู้ได้ไงว่ามันใช้ด ีไม่ต้องซ่อมอีก เป็นผมผมจะเอารถไปให้เค้าใส่ลองดูเลยว่าดีไหม ไม่ดีเราจะได้ให้เค้าทำให้ดีได้

beetoyota's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มอิสระบ้านยางคลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ enola อ่านข้อความ
    ถ้าของแท้ก็ไม่แพงหรอกครับ แต่ถ้าใส่ะเทียมก็คงแพงไป อยู่ที่ว่า เรากำกับเค้าหรือปล่าว ส่วนกรณีที่เคยใส่ผิดผมมองว่าแย่นะ คนที่เป็นช่างไม่น่าพลาดไม่ควรทำร้านเดิมเลย
    ถ้าไม่ไปเอาก็คงไม่ิผิดหรอกครับ แต่ก็เสียเครื่องฟรี แต่ที่คุณบอกว่าซื้อเครื่องใหม่จะรู้ได้ไงว่ามันใช้ด ีไม่ต้องซ่อมอีก เป็นผมผมจะเอารถไปให้เค้าใส่ลองดูเลยว่าดีไหม ไม่ดีเราจะได้ให้เค้าทำให้ดีได้
    ขอบคุณครับ..

Bookmarks