----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------***************** - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------*****************

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ในความชอบของแต่ละคนก็ต่างก้นออกไป ชอบแบบไหนก็ทำแบบนั้น เปลี่ยนเครื่องทำสีทำไฟท่อดังทำแรงมันอยู่ที่คนไหนชอ บอะไร แต่คำว่าคลาสสิคเราควรจะทำไรให้มันคลาสสิค ส่วนตัวของผม
    เปลี่ยนเครื่องใหม่ก็เครื่องเก่ามันซ่อมไม่ไหว ทำไฟก็มันสวยดี ทำสีก็ดูเด่น พยายามทำทุกอย่างเพื่อชุบชีวิตมันขึ้นมา แต่อย่าทำให้มันเกินคำว่าคลาสสิค สูบนอนก็ให้มันนอนไป สูบตั้งก็ให้มันชี้เด่
    คลาสสิคไม่ใช่แว้นคิดให้ดีๆก่อนทำ

Member
    สถานที่
    ขี้เมี้ยง คลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

... ถึงเราจะเปลื่ยนเครื่อง ก๊เปลื่ยนเพื่อให้เราไปถึงจุดหมาย ไม่จำเป้นเลยว่า เปลื่ยนเครื่องแล้ว ไม่ใช่เครื่องเดิม จะเป้นเด็กแว้น ...... (like) ^__________^

Member
    ขอบคุณ
    0

ใครเป็นคนตั้งกฎ? อย่างไรจึงเรียกคลาสสิค?

Senior Member Fernandaz's Avatar
    สถานที่
    นครจันทึก
    ขอบคุณ
    0
    1

คห. ส่วนตัว มีไฟยังดีกว่าไม่มีนะ ปลอดภัยดีออก เวลาขี่บนท้องถนนเขาจะได้เห็น พวกรถกระบะรถสิบล้อมันจะไมองด้เห็น ชัดๆ
    Noise reduction process of Thailand.
    นครจันทึก จารึกภาพสี่พันปี สี่เขี้ยวต้นตำนาน คู่บ้านลำตะคอง

Senior Member lovelyjung's Avatar
    สถานที่
    ใคร เชิญก็ไปไม่เชิญก็ แส่ จะไป
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 08683557 อ่านข้อความ
    ติดไฟมันเดือดร้อนใครหรอครับ

คุณแน่ใจในความคิดคุณแล้วหรอครับ ว่า ติดไฟต้องแว๊น ทำสีรถก็ต้องแว๊น เปลี่ยนเครื่องก็ต้องแว๊น

มันอยู่ที่คนครับ . . . ไม่ใช่อยู่ที่รถ

ไอ้คนที่ทำตัวแว๊นผมก็เข้าใจ แต่มันไม่ใช่ทุกคนครับ
    ขอ แจงอันนี้หน่อย

ถามเถอะครับ หากคุณบอกว่าเปลี่ยนเครื่อง ไม่ได้ หมายความว่าแว๊น แล้ว หมายความว่าไรครับ
    เครื่องเก่าไม่ดีหรือไงหรือ แรงตามพื่อนไม่ทัน แล้วไป แฝงกันทำไม
    ผมขี่ทองขาวเดิมๆ วิ่งดีกว่า พวกแต่งครื่องแรงน่ะ
    ผมถามถอะครับ ว่าถ้าไม่ชอบขี่เร็วแล้ว จะเปลี่ยนเครื่องทำไม
    ไม่ได้ว่าแว๊นน่ะครับ

Junior Member
    สถานที่
    ลาดกระบังสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    0

ความคิดส่วนตัวนะครับ ผมว่า มันอยู่ที่มุมมองมากกว่า เริ่มต้นที่ตัวเรา ทำตัวเองให้ดี ให้มีความสุข ไม่เดือดร้อนใคร คงเพียงพอแล้ว
    คนเรามี3ประเภท 1.สิ่งที่เราคิดว่าเราเป็น 2.สิ่งที่คนอื่นคิดว่าเราเป็น 3.สิ่งที่เราเป็นจริงจริง

มีความหมาย...
    คลาสสิค หมายถึง ของที่มีเรื่องราว มีคุณค่า คงรุปแบบดังเดิม
    อนุรักษ์ หมายถึง รักษา สงวนไว้ รักษาคุณค่าไว้ให้คงเดิม
    กระแส หมายถึง ตามกันไป ตามยุคสมัยนั้นๆ มีการดับสูญ

คงจะพอรู้นะว่าอะไรคืออะไร
    เราจะทำอะไรก็ช่างแต่ไม่สร้างความรำคาญให้คนอื่นเค๊า เดือดร้อน

รูป รูป      
    Somjate Prasittikul
    Bangkok Bank
    Account No. 124 - 4 - 30775 - 5
    08 47 13 11 9 7 ..

Senior Member phaiza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KHON-REN-KLONG อ่านข้อความ
    มีความหมาย...
    คลาสสิค หมายถึง ของที่มีเรื่องราว มีคุณค่า คงรุปแบบดังเดิม
    อนุรักษ์ หมายถึง รักษา สงวนไว้ รักษาคุณค่าไว้ให้คงเดิม
    กระแส หมายถึง ตามกันไป ตามยุคสมัยนั้นๆ มีการดับสูญ

คงจะพอรู้นะว่าอะไรคืออะไร
    เราจะทำอะไรก็ช่างแต่ไม่สร้างความรำคาญให้คนอื่นเค๊า เดือดร้อน
    NONGPHAI RATRO CAR
    ปวริศร์ อ่างแก้ว
    ธ.กรุงไท สาขาหนองไผ่ เลขที่บัญชี 6410177631
    tel.080-6125617

Member DETUDOMCLASSIC's Avatar
    สถานที่
    DC DETUDOM CLASSIC
    ขอบคุณ
    0
    1

เปิดโหวต เลย ขอรับ
    นายธนวิทย์ ทัยกุล
    24 หมู่10 ต.สมสะอาด อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี
    (0900471039 หนึ่งน้อย.เดชอุดมรถเก่า)

Senior Member kong65's Avatar
    สถานที่
    คลับไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0
    1

ก็เห็นด้วนนะคับ ไปงานบางงานเขาบอกงานรถเดิมๆ แต่ก้ไม่เห็นเดิมซักที อาไรกันมั่วซั่วไปหมด

งานที่มีรถเดิมจิงๆก็มีนะคับ แต่เขาไม่ประกาศออกสื่อ ผมไปมาแล้ว
    เขาจะบอกต่อๆกันเฉพาะคนขับรถเดิมเท่านั้น เพราะกลัวจะไม่เดิม
    พึ่งจะจัดเปนครั้งแรกประมาน3-400คันได้ งานดีจิงๆ อยากให้ให้มีงานแบบนี้เยอะๆ

Senior Member jaipukdee's Avatar
    สถานที่
    นคร อุบลราชธานี
    ขอบคุณ
    0

ความ คิดผม นะ ผม ว่า แสงสี ไม่เป็นไรหรอก ครับ

ขอแค่ เราขับ รถ เคารพ กดระเบียบ ท่อ เงียบ ไม่เบิ้ล แรง ไม่ยกล้อ ขอ แค่ เคารพกดหมาย ก็พอละ ครับ

คำว่า คลาสสิค จะยุกับเราไปนานๆ ครับ
    ชื่อ นายณัฐพงษ์ ใจภักดี

382 หมู่ 12 ต.โพนงาม อ.เดชอุดม จ.อุบลราชธานี 34160

0827553092 ฟิว..นครอุบล รถเก่าhttp://www.facebook.com/profile.php?id=100002268102460 รับ ซื้อ... ขาย รถโบราณ หลายรุ่นๆ [/COLOR]

Senior Member trozero191's Avatar
    สถานที่
    chongbong classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ช้างยิ้ม อ่านข้อความ
    มันเกี่ยวกันไหม ที่ติดไฟแล้ว จะเป้นเด็กแว้น - - อะไรผมไม่เข้าใจ ผมเล่นรถมา ก๊นานพอสมควร ประมาณ 7-8 ปีได้ ...... ผมไม่เห้นว่า ติดไฟที่รถจะเป้น เด้กแว้นแต่อย่างใด ผมว่านะ รถจะแต่งแบบไหน ไม่สำคัญหรอก หากใจคุณไม่ใช่เด็กแว้น ก๊เพียงพอกับ วงการนี้ ไอตัวผมเอง ก๊มีหลายคัน ตั้งแต่เดิมๆ เก่าสนิม ยัน ชุบโคเมียมทั้ง คัน+ติดไฟสวยงาม .... ผมไปวิ่งทริป มาเกือบทั่วประเทศ ไม่เห้นมี งานไหนด่ารถผมเลย ไปมาตั้งแต่ งานเล็กๆ งานช่วยน้อง งานทาสีโรงเรียน ผมไม่เห้นจะมีใครว่าผมเลย .... ปล. ขอยืมคำพูดของพี่เอ๋ โนลิมิต มาพูดหน่อยนะ ... ถึงเราจะเปลื่ยนเครื่อง ก๊เปลื่ยนเพื่อให้เราไปถึงจุดหมาย ไม่จำเป้นเลยว่า เปลื่ยนเครื่องแล้ว ไม่ใช่เครื่องเดิม จะเป้นเด็กแว้น ...... ถ้าคนมันจะแว้น ต่อให้ 70 เครื่องเดิมๆ เก่าๆ บิดได้ 50 กิโลเมตร ต่อ ชม. มันก๊เเว้น ....... ขอบคุณครับ
    ถูกใจนะคับ

ผมเองก้อเล่นรถคลาสสิคมา 7- 8 ปีแร้ว รถผมเองก้อติดไฟ ใส่ท่อดัง วางเครื่องใหม่ แต่ผมไม่เข้าใจว่า ติดไฟให้รถสวยขึ้น มันเป็นเด็กแว๊นยังไงหรอคับ ?? บางคนแต่งรถแนวเด็กแว๊นก้อจริงแต่เขาก้อไปช่วยเหลือส ังคม อย่าผึ้งมองคนจากภายนอกสิครับ คนเรามันก้อรักการแต่งรถไม่เหมือนกันหรอกคับ ""รถมันอาจไม่สำคัญเท่ากับการกระทำของคำว่า"คลาสสิค""

Line: liiy_cb
    ส่งของมาที่ นายปฐวี หวังทอง 99/134 ม.1 ต.บ้านไร่ อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000 เบอร์โทร 0834235561,0927501623 แอล

โอนเงินเข้าบัญชี นายปฐวี หวังทอง ธ.กรุงไทย สาขาศาลากลางราชบุรี เลขบัญชี 737-0-05131-5

Member lucksolno01's Avatar
    สถานที่
    รถโบณาน เอิ่ม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ช้างยิ้ม อ่านข้อความ
    มันเกี่ยวกันไหม ที่ติดไฟแล้ว จะเป้นเด็กแว้น - - อะไรผมไม่เข้าใจ ผมเล่นรถมา ก๊นานพอสมควร ประมาณ 7-8 ปีได้ ...... ผมไม่เห้นว่า ติดไฟที่รถจะเป้น เด้กแว้นแต่อย่างใด ผมว่านะ รถจะแต่งแบบไหน ไม่สำคัญหรอก หากใจคุณไม่ใช่เด็กแว้น ก๊เพียงพอกับ วงการนี้ ไอตัวผมเอง ก๊มีหลายคัน ตั้งแต่เดิมๆ เก่าสนิม ยัน ชุบโคเมียมทั้ง คัน+ติดไฟสวยงาม .... ผมไปวิ่งทริป มาเกือบทั่วประเทศ ไม่เห้นมี งานไหนด่ารถผมเลย ไปมาตั้งแต่ งานเล็กๆ งานช่วยน้อง งานทาสีโรงเรียน ผมไม่เห้นจะมีใครว่าผมเลย .... ปล. ขอยืมคำพูดของพี่เอ๋ โนลิมิต มาพูดหน่อยนะ ... ถึงเราจะเปลื่ยนเครื่อง ก๊เปลื่ยนเพื่อให้เราไปถึงจุดหมาย ไม่จำเป้นเลยว่า เปลื่ยนเครื่องแล้ว ไม่ใช่เครื่องเดิม จะเป้นเด็กแว้น ...... ถ้าคนมันจะแว้น ต่อให้ 70 เครื่องเดิมๆ เก่าๆ บิดได้ 50 กิโลเมตร ต่อ ชม. มันก๊เเว้น ....... ขอบคุณครับ
    ผมเห็นด้วย
    "ลูกเดิม" เชิญสัมผัส

"เอิ่ม คลาสสิค อุตรดิตถ์ M.C"

42/1 หมู่ 8. ต.คุ้งตะเภา อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์

"มีแค่ "นันทิดา " เก่าๆ

[
    [IMG][/IMG]

โทร0912950981 วันทูคอ
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา อุตรดิตถ์ นายคำรถ เกตุทิม เลขที่บันชี 293-4-51126-8

Senior Member liptaja@hotmail.com's Avatar
    สถานที่
    สองล้อยางมะตอย
    ขอบคุณ
    0

ข้อที่ 1. กลัวคนไม่มองว่างั้นเถอะ จริงป้ะ!!!

แค่ไฟหน้าไฟท้ายแล้วก้อไฟเลี้ยวก้อน่าจะพอแล้วมั๊ง ส่วนลึกๆในใจผมก้อคิดซะว่า!!!ศาลพระภูมิเคลื่อนที่ไป เลยแล้วกันจริงม๊ะ!!!

ผ่าท่อเนี๊ยไม่รู้จะไปแข่งกับเสียงเครื่องบินเจ็ทรึเ ปล่าอยู่ใกลเกือบ 2 กิโลยังได้ยินไม่รู้อยากให้ใครได้ยิน'

:โปรดใช้วิจรณาในการอ่าน ก้อแล้วแต่คนชอบแค่วิจารณ์กระทู้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ liptaja@hotmail.com อ่านข้อความ
    ข้อที่ 1. กลัวคนไม่มองว่างั้นเถอะ จริงป้ะ!!!

แค่ไฟหน้าไฟท้ายแล้วก้อไฟเลี้ยวก้อน่าจะพอแล้วมั๊ง ส่วนลึกๆในใจผมก้อคิดซะว่า!!!ศาลพระภูมิเคลื่อนที่ไป เลยแล้วกันจริงม๊ะ!!!

ผ่าท่อเนี๊ยไม่รู้จะไปแข่งกับเสียงเครื่องบินเจ็ทรึเ ปล่าอยู่ใกลเกือบ 2 กิโลยังได้ยินไม่รู้อยากให้ใครได้ยิน'

:โปรดใช้วิจรณาในการอ่าน ก้อแล้วแต่คนชอบแค่วิจารณ์กระทู้

Tags for this Thread

Bookmarks