----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------***************** - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------*****************

อนุรักษ์ ไว้ให้ลูกหลานมันศึกษาความเป็นมาเทคโนโลยี+รูปทรง+รส นิยม สมัยบางก่อน (นอกนั้น นา นา จิต ตัง ของความเป็นมนุษย์ ถ้าสมัยก่อน มีร้านแต่งรถหลายสำนักเหมือนสมัยปัจจุบันก็น่าคิดเหม ือนกันว่าเราที่เป็นลูกๆ หลานๆ จะเจอเดิมๆซักกี่คัน)
    ...เลขที่บัญชี 310 - 2 - 46105 - 4 ธนาคารทหารไทย นายศานิต อินทร์เพ็ญ....เบอร์โทร 089-9581730....

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าพอกันได้แล้ว ใครอยากทำอะไรก็ทำกันไป เดียวจากออกความคิดเห็นจะแปลงร่างเป็นทะเลาะกัน

สถานที่
    DC เดชอุดม
    ขอบคุณ
    0

พวกนี้มันทำให้วงการรถคลาสสิคอย่างเรา
    ถูกเหมารวมกันหมด ว่าเป็นพวกแว๊น

ขอบคุณ
    0

จบเถอะครับ อย่างที่ว่า้เ๋ด๋วมันจะกลายเป็นเรื่องทะเลาะกัน

ถ้าตัวเราไม่แว๊นก็ไม่เป็นไรหนิครับ คนอื่นเค้าจะทำอะไรก็ช่างเขา มันไม่ใช่พ่อแม่ญาติพี่น้องอะไรทั้งนั้น ถึงเวลาโดนจับถ้าคุณไม่ท่อดังทำตามกฏจราจรก็ไม่มีใคร เค้าว่าเอาหรอกครับ แว๊นคือเด็กที่ชอบแข่งกันบนท้องถนนครับ นะครับ ไม่ใช่ทำรถแบบนั้นแบบนี้แล้วก็แว๊น มันไม่ใช่ครับพวกแว้นอะ รถเดิม เครื่องแฝงผมเห็นมาเยอะใส่วินชิว ขี่ซะเร็วเลย เจอเยอะครับ สายเดิมแข่งกันก็ยังมีนะครับ เรื่องอย่างนี้มัน นานาจิตตัง

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

ผมว่าน้อยคนครับที่จะเข้าใจในนิยามของรถคลาสสิก เอาเป็นว่าอยากทำอะไร อยากติดอยากพ่วงอยากเสริมเติมแต่งอะไรก็ตามสบายกันเล ยครับ ผมก็จะขออยู่กับรถแบบฉบับของผมแบบนี้แหละครับ ทุกวันนี้ไม่มีการออกทริปงานต่างๆ แต่จะเปลี่ยนไปเป็นการขี่รถเที่ยวกับรถคู่ใจแทน สบายใจมากๆๆๆๆๆ เบื่อละกับปัญหาต่างๆทั้งหลายแหล่ที่พูดกันไปพูดกันม าก็ไม่มีวันจบสิ้นสักที

ปล.สวัสดีวันปีใหม่ไทยพี่ๆน้องๆทุกๆคนด้วยนะครับ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Senior Member camsoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิก..มันอยู่ใจครับ นอกเหนือจากนั้น มันคือความสุข ที่ได้เห็นการแต่งที่สวยงาม
    แว้นไม่แว้น มันก็อยู่ที่ การแสดงออกครับ ขอบคุณครับ
    123...

สถานที่
    songphinong thailand
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมว่าการที่ติดไฟมันไม่ใช่แว๊นนะคับ การที่เราติดเพิ่มไปมันทำให้สวยงาม แล้วอีกอย่างข้อดีของมันคือเวลาคุนขี่กลางคืนมันยังป ลอดภัยกว่านะคับคุนลองคิดดูสิว่าสมมุติว่าหลอดไฟท้าย ของคุนขาดตอนกลางคืนคุนขี่อยุ่คันเดียวไฟอะไรก็ไม่มี แล้วถ้ามันมีรถที่ตามมาแล้วจังหวะที่เข้าเห็นพอดีแต่ ไม่สามารถหักหลบหรือหยุดรถได้มันจะเกิดอะไรขึ้นคับ สำหรับคนที่เปลี่ยนเครื่องส่วนตัวผมคิดว่าแค่เวฟก็น่ าจะพอแล้วถ้าเยอะกว่านั้นมันก็ออกแนวแว๊นแล้วเหมือนก ัน แต่ใช่ว่าทุกคันเสมอไป แว๊นไม่แว๊นอยู่ที่คนขับ รถเดิมๆเก่าๆสนิมๆมันก็แว๊นได้เหมือนกันแหละคับ ที่สำคัญคือช่วยกัน ไม่เบิ้ลเครื่อง ไม่ยกล้อ ใส่ไฟให้ครบ ดีกว่าคับ

ขอบคุณ
    0

7-8ปี ก่อนราคาอะไหล่เดิมแท้ๆหรือเทียมคุณภาพ ราคากี่บาทเอง มาเดียวนี้สิ ราคาแต่ละชิ้นแทบซื้อไม่ลง อัพกันเวอร์
    ผมว่าบ้างคนที่ใจรักเงินไม่พอนี้ลำบากเลย

ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยอย่างมากกับเจ้าของกระทู้ครับ ผมเองก็มีอยู่ 2 คัน ทำแบบว่าเดิมมากที่สุดหมดเหยียบแสนแล้วเวลาขี่ไปไหน เจอไอ้พวกท่อดังแต่งแว๊บเนี้ยชอบเบิ้ลใส่
    ตอนแรกก็งงไปถามเพื่อนดูมันก็บอกว่ารถผมมันเต่าแต่จร ิงๆแล้วน่ะครับผมว่ามันอิจฉาครับเพราะรถมันราคาถูกกว ่าผมแน่นอน แต่งตัวยังกับพวกมดเอ็กเลย 5555

สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคUFO
    ขอบคุณ
    0

รถโบราณ โว้ยยยยยยยยยยยยย ไม่ใช่ รถ ufo

c70 เครื่องดรีม ก็ยังพอทน ดรีมยังถือว่ามีความเก่า ความลึกอยู่

แต่พวก ล่อเครื่องโซนิก............ไอ้เยียดเปียกกกกกกกกกกก กก ไอ้โครตคลาสสิคคคคคคคคคคค

แต่งยังไงให้มันยังเป็นคลาสสิค ก็น่าจะ รู้อยู่แก่ใจ.........แต่พวกล่อไปทางแว๊น ....เสื่อม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไอ้พวกที่บอกว่า "แต่งแบบนี้แล้วมันเดือดร้อนใคร"

มันไม่ได้เดือดร้อนใครหรอก แต่มันทำให้สังคมในบ้านเรา มองกลุ่มรถโบราณ เป็น รถแว๊นแล้วไม่รู้ตัวอีกหรอวะะะะะ อายแทน !!!!~

Senior Member classic_nan's Avatar
    สถานที่
    คลาสสิค น่าน - อุตรดิตถ์
    ขอบคุณ
    0

ติดต่อที่ 080-8577718 12call
    name...mc nan
    เนม น่าน - อุตรดิตถ์ ซื่อสัตย์ไม่คตโกงครับ คุยง่ายเฮฮาปาตี้
    ผมใช้เบอร์ข้างบนนี้เบอร์เดียวเท่านั้นครับ

*-หมายเหตุ - ในการส่งของผมจะส่งให้ก่อนค่อยโอนทีหลัง อาจจะมีมัดจำค่าส่งนิดหน่อยตามตกลง พอผมส่งของเสร็จให้ลูกค้าโทรเช็คกับบริษัทไปรษณีย์ หรือ พัสดุภัณฑ์ไทย (แล้วแต่ว่าจะส่งทางไหน) หรืออาจจะขอดู ใบเสร็จการส่งของก่อน แล้วค่อยโอนเงินมาให้ผม...
    (ภายใน 1 ชั่วโมงหลังจากการส่งของคับ) ถ้าหากว่าหายเงียบไปผมจะขอระงับการส่งของนั้นทันทีแล ะ ผมจะไม่รับผิดชอบค่ามัดจำใดๆทั้งสิ้น !!! จะได้สบายใจกันทั้งสองฝ่ายคับ.

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BACK_DC อ่านข้อความ
    พวกนี้มันทำให้วงการรถคลาสสิคอย่างเรา
    ถูกเหมารวมกันหมด ว่าเป็นพวกแว๊น

kilouy's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย รถเก่า ปราจีน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตามหาไฟตก อ่านข้อความ
    ผมกับเพื่อนอีกหลายๆคน ก็จะเลิกวิ่งทริปแล้ว ครับ

เพราะไม่ไหว มีแต่สายแว้น เห็นรถบางคนแล้วรู้สึกเสียดาย บางคันก็คิดได้ไง

บางคนก็ไม่รู้จะรีบไปไหน เบิลอยู่นั้นและ มองหน้ากันก็ไม่ได้มีเรื่องกันอีก

งานก็มีแต่ โคโยตี้มาเต้น ประกวดมิสซ้อนท้าย ถามจริงเพื่ออะไร

เมื่อก่อนจะไม่มีไอ้พวกนี้หรอก ผมวิ่งได้แต่เพื่อนๆ แล้วผมชอบมากที่สุดคือ จะไปดูประกวดรถเดิมๆ

"ไอ้รถเดิมๆเนี้ย มีตังทำไม่ได้นะต้องใช้เวลากว่ามันจะเก่าอย่างนี้ แต่รถที่ทำสีใหม่ ทำเมื่อไรก็ได้ ถ้ามีตัง"

คิดดูเอาแล้วกันครับ ว่าเมื่อก่อนเป็นอย่างไง แล้วตอนนี้เป็นอย่างไง ครับ
    คำเนี่ยจิ๊ดไปถึงโพรางจมูกเลยครับท่าน อิอิ
    "ไอ้รถเดิมๆเนี้ย มีตังทำไม่ได้นะต้องใช้เวลากว่ามันจะเก่าอย่างนี้ แต่รถที่ทำสีใหม่ ทำเมื่อไรก็ได้ ถ้ามีตัง"
    Max กิโหร่ย S90 >_<
    ธ.กรุงไทย 213-027-821-3 นายธงไชย สว่างศรี
    Tel. . .081-983-0015 (12Call)
    "ไม่ให้ฟันก็บอก อย่าหลอกซ้อนท้าย[รถเก่า]"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แน่นอนครับ.......ไอ้พวกที่ผมกล่าวถึงมานั้น มันทำให้ชาวคลาสสิคที่แท้จริง..........เลิกวิ่งทริป ไปตามงาน.......... หันไปเที่ยวกันเองเฉพาะกลุ่มแล้ว ...........มันจริงไหม !!

Tags for this Thread

Bookmarks