----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------***************** - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------*****************

dekdel's Avatar
    สถานที่
    เสกัก พัทลุง
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่ง
    แต่ก็ว่าน่ะ
    นานาจิตตัง

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมูโทน อ่านข้อความ
    คำว่าคลาสสิคนั้นมันมีความหมายในตัวของมันอยู่แล้ว คือต้องเก่าต้องเดิม ผิดไปจากนี้มันก็ไม่ใช่ โดยเฉพาะเครื่องกับตัวรถนั้นสำคัญที่สุดเพราะมันเป็น เอกลักษณ์เฉพาะตัวเฉพาะรุ่น
    ของมันหากว่าผิดไปจากนี้แล้วคุณค่าของมันก็จะดูด้อยไ ปในทันที เรื่องนี้ในแวดวงเราก็จะรู้กันดีอยู่ ความภาคภูมิใจของเรามันอยู่ตรงที่ รถเราเดิมที่สุดแท้ที่สุด ส่วนเรื่องอะไหล่ที่บางอย่าง
    มันไม่มีหรือว่าเราหาไม่ได้จะเอาของรุ่นอื่นไปใส่เรา ก็จะต้องดูว่ามันกลมกลืนไม่ปฎิเสธกันที่สำคัญต้องใช้ ได้ดี นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมส่วนใครจะคิดใครจะทำใ ครจะแต่งกันอย่างไรด้วยว่า
    ไม่ยึดคิดอยู่กับคำว่า" คลาสสิค " หรือไม่ยึดติดกับของเดิมก็ตามแต่ใจของทุกท่านเถิดครั บ ทุกคนล้วนมีความคิดและเหตุผลไม่เหมือนกัน ขอเพียงเราไม่ทำให้สังคมเดือดร้อนและเคารพกฎหมาย
    บ้านเมืองก็เป็นอันว่าใช้ได้

Senior Member HR4Life's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อันนี้ผมว่าสวยนะ

แต่คันนี้ ก็แล้วแต่คนจะมองครับ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HR4Life : 12-04-2012 เมื่อ 19:54

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

^
    ^
    ^
    เป็นคันล่้าง ผมไม่กล้าขับ ใครขับรถแบบนี้แถวบ้านผม พวกที่ขับคลาสสิคด้วยกันจะไม่รับเข้าคบเลยนะคับเนี่ย - -*
    พูดจริงนะคับ ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ e13

Senior Member tokung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมูโทน อ่านข้อความ
    คำว่าคลาสสิคนั้นมันมีความหมายในตัวของมันอยู่แล้ว คือต้องเก่าต้องเดิม ผิดไปจากนี้มันก็ไม่ใช่ โดยเฉพาะเครื่องกับตัวรถนั้นสำคัญที่สุดเพราะมันเป็น เอกลักษณ์เฉพาะตัวเฉพาะรุ่น
    ของมันหากว่าผิดไปจากนี้แล้วคุณค่าของมันก็จะดูด้อยไ ปในทันที เรื่องนี้ในแวดวงเราก็จะรู้กันดีอยู่ ความภาคภูมิใจของเรามันอยู่ตรงที่ รถเราเดิมที่สุดแท้ที่สุด ส่วนเรื่องอะไหล่ที่บางอย่าง
    มันไม่มีหรือว่าเราหาไม่ได้จะเอาของรุ่นอื่นไปใส่เรา ก็จะต้องดูว่ามันกลมกลืนไม่ปฎิเสธกันที่สำคัญต้องใช้ ได้ดี นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมส่วนใครจะคิดใครจะทำใ ครจะแต่งกันอย่างไรด้วยว่า
    ไม่ยึดคิดอยู่กับคำว่า" คลาสสิค " หรือไม่ยึดติดกับของเดิมก็ตามแต่ใจของทุกท่านเถิดครั บ ทุกคนล้วนมีความคิดและเหตุผลไม่เหมือนกัน ขอเพียงเราไม่ทำให้สังคมเดือดร้อนและเคารพกฎหมาย
    บ้านเมืองก็เป็นอันว่าใช้ได้
    เห็นด้วยคับ ผมว่าคุณค่ารถเราจะมองเห็นมันตอนไล่เก็บของเดิมนี่ล่ ะคับ ความสนุกมันอยู่ตรงนี้ ผมเก็บมา 3 ปีแล้วยังไม่ครบเลยคับ ฮ่ะๆๆๆ
    นายอานนท์ เดชาละมัย
    ธ.ทหารไทย 056-2-17879-8 สาขาบางลำภู
    083-7881988 24 ชม. ครับ
    1622 ซ.จรัญฯ40 บางยี่ขัน บางพลัด กทม. 10700
    email : [email protected]
    line id : tokungza
    facebook : To Dechalamai

Junior Member
    สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคUFO
    ขอบคุณ
    0

C70 เครื่องโซ....ตัดบังลม.... คิดได้เนอะครับ น่าอายนะครับ ถ้ามาขับแถวบ้านผม - -*

สถานที่
    ยังไม่มี
    ขอบคุณ
    0

คับผมเห็นด้วยอย่างแรง

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

รถแต่ละรุ่นมันก็สวยด้วยตัวของมันเอง ผมเชื่อว่านักออกแบบรถในสมัยนั้นเค้าใช่เวลาคิดและออ กแบบรถมาดีแล้ว รถแต่ละรุ่นมันก็มีความสวยในตัวของมัน อย่าไปดันแปลงมันเลย ^ ^ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ปล. ไม่มีเจตนาว่าผู้ไดนะครับ เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวคนเดียว

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

Mauto1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ! เราชอบแบบไหนเราก็แต่งแบบนั้น เราไม่ชอบแบบไหนเราก็ไม่ต้องทำ แนวไครแนวมัน เราไม่ชอบรถไครเราก็ไม่ต้องมอง เราชอบคันไหนเราก็มองคันนั้น ความเห็นคนเรามันไม่ตรงกันหลอกครับ รูปชั่วตัวดำนิสัยดีมีน้ำใจ กับ หน้าตาดีขี้ดงอ้อยแถมถ่อยในที่สาธารณะ คนเราตัดสินกันที่ภายนอกไม่ได้หลอกครับ ทุกคนว่ามั้ย จะแต่งแบบไหนไม่สำคัญ ขอแค่หัวใจคลาสสิคเหมือนกันก็พอ.................... ..............

สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคUFO
    ขอบคุณ
    0

อย่างว่าแหละครับ......... คนที่เข้าใจ คำว่าคลาสสิคจริงๆ ถึงจะรู้ื ว่าควรทำยังไงให้มันเป็นคลาสสิค ถึงจะแต่ง ก็เหอะ

รถเดิม -CAfe -tracker- oldsc ool ไม่ใช่พวกแต่งแนวแว๊น เอาอไหล่ ร้านขายของแต่ง มา ใส่ ซะเ้ต็มคัน .... เสื่อมครับ

Senior Member ตามหาไฟตก's Avatar
    สถานที่
    ไปเรื่ิอย
    ขอบคุณ
    1

ผมกับเพื่อนอีกหลายๆคน ก็จะเลิกวิ่งทริปแล้ว ครับ

เพราะไม่ไหว มีแต่สายแว้น เห็นรถบางคนแล้วรู้สึกเสียดาย บางคันก็คิดได้ไง

บางคนก็ไม่รู้จะรีบไปไหน เบิลอยู่นั้นและ มองหน้ากันก็ไม่ได้มีเรื่องกันอีก

งานก็มีแต่ โคโยตี้มาเต้น ประกวดมิสซ้อนท้าย ถามจริงเพื่ออะไร

เมื่อก่อนจะไม่มีไอ้พวกนี้หรอก ผมวิ่งได้แต่เพื่อนๆ แล้วผมชอบมากที่สุดคือ จะไปดูประกวดรถเดิมๆ

"ไอ้รถเดิมๆเนี้ย มีตังทำไม่ได้นะต้องใช้เวลากว่ามันจะเก่าอย่างนี้ แต่รถที่ทำสีใหม่ ทำเมื่อไรก็ได้ ถ้ามีตัง"

คิดดูเอาแล้วกันครับ ว่าเมื่อก่อนเป็นอย่างไง แล้วตอนนี้เป็นอย่างไง ครับ

ton 1234's Avatar
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ผมว่าคลาสสิค มันก็คือ คลาสสิคคับ

maxmoturbo's Avatar
    สถานที่
    สหาย 2 ล้อ ทัพพะยา CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอ สัก นิดนึง รถคลาสสิค ที่เค้า ติดไฟ เยอะ แสง แว๊บๆ สี สวยๆ เค้าไว้โชวประกวด ในด้าน ความสวย งาม ของ รถ ไว้ประกวด ด้าน ความ สวยงาม (ไม่แต่งให้สวยงามวิ้งๆแล้วเค้าจะไปประกวดทำไม)

ถ้าประเภท เดิมๆ เค้าก็มี ที่ยังอนุรักษ์ คงความคลาสสิคไว้ มันก็ยังมี

ส่วน ท่อดัง นิ แว๊นนิ ยังน่าฟัง แต่ถ้าไปสรุป ในด้านไม่ดีไปซะหมด มันไม่น่าฟังเลยน้า ครับ

BB PIN : 21F9E258
    MSN:
    [email protected]
    094-4661669 (ดีแทค) แมค พัทยา ครับ

LINE : maxcolourshop FACBOOK : Max Teerayut Kobaran

481-2-19899-3 กสิกรไทย สาขา นาเกลือ
    นายธีระยุทธ ขอบอรัญ MR.Teerayut Kobaran

ที่อยู่ 198 ม.6 ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

เฟคบุ๊คก็ได้ครับ สอบถามรายละเอียด [URL]https://www.facebook.com/maxcolourshop[URL]

รับทำสีรถคลาสสิค แต่งประกอบเดินไฟ ราคาย่อมเยาว์+
    [U]http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=536922&page=1

บอร์ด กลุ่ม สหาย 2 ล้อ ทัพพระยา

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=487

Junior Member nathpong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ความสวยเนี่ยผมว่าเป็นทัศนะส่วนบุคคลนะครับ เพียงแต่งานบางงานควรมีคำจำกัดความของคำว่าแต่งรถ เวลาประกวดจะได้แยกประเภทเฉพาะ คลาคสิคหรือคำว่าเดิมๆไม่ได้ตกแต่งหรือจำกัดการตกแต่ ง หรือประเภทดัดแปลงสภาพ เพราะผมว่าการเอาดครงรถรุ่นเก่าใส่เครื่องคนละรุ่นมั นน่าจะใช้คำว่าดัดแปลงสภาพเพื่อความสวยงามนะครับ

Member blood_bio's Avatar
    สถานที่
    สารคามอาร์มส้ม
    ขอบคุณ
    0

รถประกวด ประเภท สวยงาม ครับ
    คาวบอย14 สารคาม

Tags for this Thread

Bookmarks