----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------***************** - หน้า 8

ชื่อกระทู้: ----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------*****************

Junior Member
    สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคUFO
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เชื่อแบบนั้น........ว่าชาวคลาสสิคตัวจริงทุกคน สุดท้ายต้องมาจบ ที่....รถเดิม

ถึงจะแต่ง CAFE Tracker oldschool ก็ควรรู้ ว่าแต่งแบบไหนที่มันยังเรียกว่าคลาสสิค ไม่ใช่แต่งแบบรถแว๊นสมัยนี้

jamza007's Avatar
    สถานที่
    Retro & Custom bike
    ขอบคุณ
    0

เงิน ไคร เงิน มัน สไตร์ ไคร สไตล์ มัน
    *ประวิทย์ ใจเย็น*
    *493-010-8578 กรุงไทย*
    *TO:0870425676*
    *ID Line:Jam-jaiyenyen*
    *http://www.facebook.com/jamjaiyen*
    -------------------------------

สักวัน!!!~~ละน่า!!~~DODGE CHARGER 70!!

1.พวกที่ติดไฟแว๊บๆ คิดว่าคุณจะมาประกวศเครื่องเสียง หรืองานมอเตอร์โชว์หรือกระไร

2.พวกทำสีเรืองแสง ทำสีประกาย ถามจริง คุณคิดว่ามันเท่มากหรอ คุณไม่ต่างอะไรกับเด็กแว๊นเลยนะจะบอกให้

แล้วมันเกี่ยวอะไร หรอครับ ที่เราทำสีเพราะเหมือนเราชุบชีวิต รถเก่าให้กลับมา ติดไฟก็เพื่อความสวยงาม
    แล้วคุณจะมาตัดสินได้ไงว่า รถคันไหนคลาสสิคไม่คลาสสิค คุณก่อตั้งรถคลาสสิคหรอ ???
    ที่เปลี่ยนเครื่องเพราะเครื่องเดิมมันวิ่งไกลไม่ได้ อะไหล่ก็ไม่ค่อยมี ผมวิ่งทริปไม่ช่าย แก๊งไปกลับ50โลนะครับ
    วิ่งที่ 200+ โล แล้วถ้าพังกลางทางจะทำไงให้ทืบไปหรอ หรือขึ้นรถยนต์ แล้วอีกอย่างแต่งรถก็ไม่ได้ขอเงินคุณแต่งนะครับ :)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทำสี ชุบ ชีวิต รถ ....หรือ ชุบให้กลายเป็นรถแว๊นหรือปล่าว สีถึงได้จี๊ดขนาดนั้น
    ดูสภาพ รถของคุณ....นี่หรือที่เรียกว่าชุบชีวิต รถคลาสสิค ????
    Name:  398093_234584979949787_100001948617328_537197_1109378566_n[1].jpg
Views: 60100
Size:  70.9 KB

แล้ว.... แล้วไปตั้งกระทู้หาแลกรถเดิมทำไมละครับ ?? เป็นผมผมจะตอบคำเดียวว่า อาย... สีเหมือน ศาลพระภูมิ บ้านผมครับ
    เปลี่ยนเครื่องอ้างวิ่งไม่ได้... ขอโทษ ครับ สมาชิกกลุ่ม Enduro ขับ C70 เครื่องเดิม จากสมุทรสาครไปลุยเขาที่ราชบุรีครับ อย่ามาอ้างว่าเครื่องเดิมวิ่งทริปไม่ได้..ใจคุณไม่กล ้าเองมากกว่า

การเดินทางไกล....รถมันวัดใจคนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย weloveclassicbike : 22-04-2012 เมื่อ 15:02

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอามาให้ดู ครับ.... แล้วจะหา ว่าพูดอ้าง..........
    ผมต้องขออนุญาติเจ้าของคลิปและรูป เอารุปและคลิปให้พวก c70 แรงๆ เขาดูแก้เขิน กันไปหน่อย

ที่เขาว่าเครื่องเดิมออกทริปไม่ได้...มันจริงหรือปล่ าว ??

ยังไม่พอ.... มีคลิปให้ดูแก้เขิน กันอีก 1 ที .... ให้พวก C70 แรงๆ เขาอาย กันเล่นๆ

*// บทสรุปของเรื่อง รถคลาสสิควางเครื่อง กลัวไปไม่ถึงงาน............ มันก็คือข้ออ้างดีดีของคนกระจอกนี่แหละครับ// *

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย weloveclassicbike : 22-04-2012 เมื่อ 15:23

ขอบคุณ
    0

คุณทำแบบนี้ ก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ ถ้าคนมันจะแต่ง แต่ที่คุณทำแบบนี้ คุณ เพื่อเอา "ชนะ" หรือเปล่า ถามตัวเองก่อนนะครับ ว่าทำแบบนี้เพื่ออะไร ในเมื่อรู้ว่า สังคมมันเป็นแบบนี้ ผมเห็นคนเล่นรถเดิม ในเว็บก็เยอะ
    เค้าไม่เห็นสนใจอะไร กับรถแต่งเลย ไปทริปเขาก็ไม่ไปมีแต่ไปเที่ยว เราอยู่กันคนละสังคมก็ได้นี่ครับ อยู่กันได้ไม่เดือดร้อนใคร แต่ถ้าทำรถออกมา แล้วคุณไม่ชอบคุณก็ไปบ่นที่อื่นสิครับ มาบ่นแบบนี้ เพื่อ ? ควรคิดดูให้ดีก่อนตัดสินใจทำอะไรลงไป

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้คิดเอาชนะ ......... แค่ อยากจะบอก ว่า สิ่ง ที่ กำลัง ทำกัน มันไม่ใช่ ครับ

จะมาเถียงยังไง มันก็ไม่ใช่ รถโบราณ อะไร มาแต่งทำสีแป๊ด............... ไม่ไหวครับ

คนรุ่นเก่าๆ ที่เขาเล่นมาก่อนพวกคุณ เขาเลิกวิ่งงาน เพราะ พวกรถเรืองแสงกันเยอะแยะไม่รู้หรอครับ.........?????

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weloveclassicbike อ่านข้อความ
    ไม่ได้คิดเอาชนะ ......... แค่ อยากจะบอก ว่า สิ่ง ที่ กำลัง ทำกัน มันไม่ใช่ ครับ

จะมาเถียงยังไง มันก็ไม่ใช่ รถโบราณ อะไร มาแต่งทำสีแป๊ด............... ไม่ไหวครับ

คนรุ่นเก่าๆ ที่เขาเล่นมาก่อนพวกคุณ เขาเลิกวิ่งงาน เพราะ พวกรถเรืองแสงกันเยอะแยะไม่รู้หรอครับ.........?????

คนนึงก็ความคิดนึง ที่เค้าเลิกวิ่งเพราะมีเรื่องส่วนตัวก็ได้ คุณรู้หรอว่าเค้าคิดยังไง ที่เลิกวิ่ง มันจะเหมือนกันทุกคนหรอ ???

แล้วอีกอย่าง คุณเปงคนก่อตั้ง รถคลาสสิคหรอ ถึงได้มายุ่งเรื่องการแต่งรถของคนอื่น มันสิทธิส่วนบุคล คุณจะมาบังคับคนอื่นตามที่คุณคิดได้ไง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ weloveclassicbike อ่านข้อความ
    ทำสี ชุบ ชีวิต รถ ....หรือ ชุบให้กลายเป็นรถแว๊นหรือปล่าว สีถึงได้จี๊ดขนาดนั้น
    ดูสภาพ รถของคุณ....นี่หรือที่เรียกว่าชุบชีวิต รถคลาสสิค ????
    Name:  398093_234584979949787_100001948617328_537197_1109378566_n[1].jpg
Views: 60100
Size:  70.9 KB

แล้ว.... แล้วไปตั้งกระทู้หาแลกรถเดิมทำไมละครับ ?? เป็นผมผมจะตอบคำเดียวว่า อาย... สีเหมือน ศาลพระภูมิ บ้านผมครับ
    เปลี่ยนเครื่องอ้างวิ่งไม่ได้... ขอโทษ ครับ สมาชิกกลุ่ม Enduro ขับ C70 เครื่องเดิม จากสมุทรสาครไปลุยเขาที่ราชบุรีครับ อย่ามาอ้างว่าเครื่องเดิมวิ่งทริปไม่ได้..ใจคุณไม่กล ้าเองมากกว่า

การเดินทางไกล....รถมันวัดใจคนครับ
    ผมจะแต่งยังไงก็เรื่องของผม ผมไม่ได้ขอตังคุณแต่งนิ แล้วอีกอย่างมันก็รถของผมไม่ได้เกี่ยวอะไรกะคุณเลย

คุณจะมาพูดเพื่อให้คนอืนทำตามที่คุณบอกมันเป็นไปไม่ไ ด้หรอก ฝันไปหรือป่าว ตื่นได้แล้วมั้ง ???

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mauto1 อ่านข้อความ
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ ! เราชอบแบบไหนเราก็แต่งแบบนั้น เราไม่ชอบแบบไหนเราก็ไม่ต้องทำ แนวไครแนวมัน เราไม่ชอบรถไครเราก็ไม่ต้องมอง เราชอบคันไหนเราก็มองคันนั้น ความเห็นคนเรามันไม่ตรงกันหลอกครับ รูปชั่วตัวดำนิสัยดีมีน้ำใจ กับ หน้าตาดีขี้ดงอ้อยแถมถ่อยในที่สาธารณะ คนเราตัดสินกันที่ภายนอกไม่ได้หลอกครับ ทุกคนว่ามั้ย จะแต่งแบบไหนไม่สำคัญ ขอแค่หัวใจคลาสสิคเหมือนกันก็พอ.................... ..............

ใช่ " ขอแค่หัวใจเราคลาสสิกก็พอ " วันหลังขี่สิบล้อไปทำดีกันดีกว่า อย่าขี่Cท่อดังเลย ชาวบ้านเค้าจะเอาเกิบขว้างเอา ขี่ผ่านแต่รอบเดียวเขา กะทำบุญด้วยพริก กะเกลือให้เราแล้วว แถมคำอวยพร เสาไฟฟ้าหน้าคุณคุณไม่รอดแน่ 55

เด๋วนี้ C จะแต่งเดิม แต่งเ**่ยไรยังไง ชาวบ้านเขาก็เหมาว่าเราเป็นเด็กแว้นไปหมดแล้วว เพราะฉะนั้น เลิกเหอะ ไปแต่งรถถีบดีกว่า ติดไฟสีรุ้ง ใส่ท่อดังๆซักสิบใบไปเลย ชุบทองแม่ งง(มาก)ทั้งรถทั้งคนไปเลย แบบนี้คงไม่มีใครมาว่าเราแล้วว

ปล่อยให้พวกรถเดิมๆ หัวโบราณ เขาได้ออกมาขี่แบบโบราณๆบนถนนกันบ้าง พวกเราชาวหัวใจคลาสสิก สร้างภาพดีดีกันไว้เยอะแล้ว ^^ หยุดเถิดพี่น้อง ชาวหัวใจคลาสสิก ขำ ขำ นะ ฮ่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย classicpong : 23-04-2012 เมื่อ 14:51

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jaipukdee อ่านข้อความ
    ความ คิดผม นะ ผม ว่า แสงสี ไม่เป็นไรหรอก ครับ

ขอแค่ เราขับ รถ เคารพ กดระเบียบ ท่อ เงียบ ไม่เบิ้ล แรง ไม่ยกล้อ ขอ แค่ เคารพกดหมาย ก็พอละ ครับ

คำว่า คลาสสิค จะยุกับเราไปนานๆ ครับ

ใช่เลย ถ้าเขาไม่เดือดร้อน เขาก็ไม่ออกมาบ่น ด่า แช่ง กันหรอกคับ

คุณขี่รถไปทำดu ทาสี ช่วยเด็ก หรือต่อให้แม่ งง(มาก) สร้างวัด ซักร้อยวัด แต่พอขับรถท่อดังๆให้ชาวบ้านเค้ารำคาญ ปาดซ้ายปาดขวา แหกไฟแดง แค่นี้ก็เพียงพอแล้วคับ ที่คนจะลืม วัดร้อยๆวัด ความดีล้านๆครั้งที่พวกคุณ ทำมาด้วยหัวใจ ที่บอกว่าคลาสสิก

"ปลาเน่าตัวเดียว เหม็น(เ**่ยๆ) ไปทั้งข้อง" เคยได้ยินมั้ยครับคำนี้

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พอเถอะครับพี่ๆๆๆทั้งหลาย

ต่างคนต่างความคิด 10 คน 10 ความคิด

เค้าจะเเต่งรถไปเเนวไหนก็เเล้วเเต่เค้าครับ ผมเองเห็นบางคันที่เราไม่ชอบก็ได้เเต่เก็บไว้ บอกญาติพี่น้องเราเองว่าอย่าทำเเบบนี้นะ เราทำเเบบของเราล่ะกัน

เราจะเก็บรถเเห้งๆๆไว้อนุรักษ์ไว้พอเเล้วครับเราทำเท ่าที่เราทำได้

อีกไม่นานรถที่เราเก็บเเห้งๆไว้จะมีมูลค่ามหาศาลครับ ยังงัยสุดท้ายเค้าก็ต้องมาหารถเดิมเเห้งๆๆอยู่ดีครับ

พูดเรื่องนี้กันอีกสัก 100 หน้าก็ไม่จบครับ

พอเถอะครับ คนไทยขาดความสามัคคีมามากพอเเล้ว ถึงเวลาที่เราต้องสามัคคีกันนะครับ "เเตกต่างไม่ได้หมายความว่าเเตกเเยกนะครับ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย best_gbdc : 24-04-2012 เมื่อ 11:48
    เบอร์ 089-2278828 082-2858518 วันทูคอล ชื่อเบส

ผมซื้อขายง่ายๆๆ คุยง่ายๆๆถูกใจก็เอาก็ขาย เเต่อย่ามาโกงผมล่ะกัน
    คนเราหากินสุจจริต ทำไมพวกท่านต้องโกงพวกเราด้วย ทำเอาวงการ 2 ล้อเสียหาย
    ต่อไปพวกเราต้งระวังให้มากขึ้น

ขอบคุณ
    0

เหตุผลที่เค้าเลิกวิ่งทริป ไม่ใช่เพราะรถ แต่เพราะสถานนะของงานที่จัดมันเปลี่ยนไป ทุกคนก็รู้ แล้วคุณจะไปโทษรถทำไม เพื่อ ?

ผมอะอยากจะจบเรื่องแล้ว ไม่อยากมานั่งเถียงกัน ทางที่ดี ลบกระทู้ไปได้ก็ดีครับ

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicboat อ่านข้อความ
    เหตุผลที่เค้าเลิกวิ่งทริป ไม่ใช่เพราะรถ แต่เพราะสถานนะของงานที่จัดมันเปลี่ยนไป ทุกคนก็รู้ แล้วคุณจะไปโทษรถทำไม เพื่อ ?

ผมอะอยากจะจบเรื่องแล้ว ไม่อยากมานั่งเถียงกัน ทางที่ดี ลบกระทู้ไปได้ก็ดีครับ
    ขอลบ อีก 1 เสียงครับ พอเถอะครับพี่ๆ
    เบอร์ 089-2278828 082-2858518 วันทูคอล ชื่อเบส

ผมซื้อขายง่ายๆๆ คุยง่ายๆๆถูกใจก็เอาก็ขาย เเต่อย่ามาโกงผมล่ะกัน
    คนเราหากินสุจจริต ทำไมพวกท่านต้องโกงพวกเราด้วย ทำเอาวงการ 2 ล้อเสียหาย
    ต่อไปพวกเราต้งระวังให้มากขึ้น

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้่วยกับเจ้าของกระทู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy74110 : 04-05-2013 เมื่อ 02:28

Tags for this Thread

Bookmarks