----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------***************** - หน้า 7

ชื่อกระทู้: ----------- ทนไม่ไหวแล้วโว้ย กับพวกทำวงการคลาสสิคเสื่อมเสีย -------*****************

08683557's Avatar
    สถานที่
    Baby Monkey ฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Ufo เป็นไงหว่า เกิดมายังไม่เคยเจอซักที -.-

การแต่งสวยงาม เค้าเรียกว่า คลาสสิค แต่ไม่โบราณ

เป็นการแต่งที่คงรูปลักษณ์ของความคลาสสิคเอาไว้ แต่ไม่คงไว้ซึ่งความโบราณครับ
    ติดต่อ . . .

086-8355751 : Dtac
    ( บอย ๘ ริ้ว )

เลขบัญชี 137-2-40966-1 ธ.กสิกรไทย สาขา พนมสารคาม
    ชื่อ นาย ชนะพล วงสุวรรณ์
    38 ม.9 ต.หนองยาว อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา 24120

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ charnpreecha อ่านข้อความ
    ใครเป็นคนตั้งกฎ? อย่างไรจึงเรียกคลาสสิค?
    ไม่ต้องมีไครมาตั้งกฎหรอกครับ เพราะคำว่า" คลาสสิค " ความหมายมันบอกตัวตนของมันเองอยู่แล้วว่าคืออะไรและต ้องอย่างไร

Junior Member
    สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคUFO
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 08683557 อ่านข้อความ
    Ufo เป็นไงหว่า เกิดมายังไม่เคยเจอซักที -.-

การแต่งสวยงาม เค้าเรียกว่า คลาสสิค แต่ไม่โบราณ

เป็นการแต่งที่คงรูปลักษณ์ของความคลาสสิคเอาไว้ แต่ไม่คงไว้ซึ่งความโบราณครับ

ผมว่ามันไม่คลาสสิค อะดิ คุณ มองยังไงว่ามันคลาสสิค ??
    บอกตรงๆ เหมือนเด็กแว๊นแถวบ้านครับ

ขอบคุณ
    0

ยังไม่จบกันอีกหรอครับ เถียงกันเพื่ออะไร ? ถ้าคุฯคลาสสิกพอผมว่าคงไม่ออกมาพูดแบบนี้

คนที่เค้าเล่นรถเดิมจริงใน thaiscooter.com มีเยอะครับ แต่เค้าไม่พูดเพราะเค้ารู้ว่าสังคมมันเป็นยังไง

ขอบคุณ
    0

เอาง่ายสำหรับถ้าคุณว่าผมทำรถ แบบนี้แล้วมันแว้น ผมก็ยอมรับครับ ไม่เุถียงอยากให้ปัญหามันยุติ

คนเมืองฉะ pongcheplove's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ในความคิดผมจะทำโอสคูลเครื่องโซ

โดยส่วนตัวผมก็ชอบคลาสสิค ติดตามเล่นมานาน

ก็ยอมรับว่าท่อดัง จิง แต่ก็ไม่เคยกำคลัช เบิ้ล เล้า เบิ้ล กวนตรีนใครคับ

ที่เปลี่ยนใส่เครื่องโซนิคก็เพราะต้องการไปให้ถึงจุด หมายคับ ไม่ได้ทำแรง ลูกโต ผมเน้นเดิมๆ เลยคับ

ส่วนตัวผมไม่นิยมของนอกเท่าไหร่คับ เลยวางเครื่องโซนิค เพราะอะไหล่หาง่าย ซ่อมง่าย บ้านๆเรานี่ล่ะคับ

คุณจะคิดยังไงก็แล้วแต่คุณคับ แค่หัวใจคุณเป็นคลาสสิค รักในรถโบราณ รักของเก่าๆ ก็พอแล้วคับ
    รับออกแบบ สร้าง ชิ้นงานไฟเบอร์กลาส ตูดมด คาเฟ่ แทรกเกอร์ ราคาเป็นกันเอง

เพจของเราตามลิ้งเลยคับ >>> https://www.facebook.com/pages/Fiber...59054344228330

นายพีรพล กลีบเมฆ

ที่อยู่ 1380 ม.1(ศูนย์การค้าศิริพนม) ต.พนมสารคาม อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา 24120

Tel.. 087-3556756 (D-Tac) โทรได้ตลอด24 ถ้าไม่รับคือ หลับ

E-mail : [email protected]

บัญชี: 203-0-32172-9 ธ.กรุงไทย

ชื่อบัญชี:พีรพล กลีบเมฆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

หัวใจคลาสสิค...มาด้วยใจ...ไปด้วยเครื่องเดิมครับ... .

บำรุงรักษา คลาสสิคเก่า ให้ดีเท่าของใหม่

นี่สิ!! อนุรักษ์คลาสสิค..อย่างแท้จริง !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy74110 : 14-04-2012 เมื่อ 10:10

phuket's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    1

classic (แคลส'ซิค)
    adj. ยอดเยี่ยม, ดีเด่น, ชั้นหนึ่ง, ชั้นเอก, ดีถึงขนาด, อมตะ,
    เป็นพื้นฐาน, เป็นหลัก, มีชื่อเสียงทางประวัติศาสตร์หรือวรรณคดี,
    เป็นแบบอย่าง, เป็นประเพณี, เกี่ยวกับภาษากรีกและลาติน, แบบกรีกและโรมัน,
    เกี่ยวกับเอกลักษณ์หรือลีลาโบราณ. n. นักเขียนชั้นหนึ่ง, นักวรรณคดี

ขายอะไหล่มือ 2 อัพเรื่อยๆลงเรื่อยๆถ้าของมีเพิ่ม : http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=476698&p=4794113#post4794113

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

รถผมเปลี่ยนเครื่องครับ.....ไลฟาน
    ผมไช้ขับทำงาน+รับลูก+ส่งเมีย+ซื้อกับข้าว
    ประหยัด..(เครื่องเดิม2จังหวะ)
    ไม่จุกจิก...ไม่ต้องตั้งทองขาว..ไม่ต้องมานั่งทำคาบู รวนๆ
    ..ผมไม่วิ่งทริปครับ...แต่ผมขับเที่ยวบ่อยๆเวลาวันอย ุด....ไปทีนึง200โลอัพ..ทำงานอยุดอาทิตย์ละวันครับพั กร้อนปีละ15วัน
    ....รถผมเครื่องเปลี่ยนอย่างเดียวครับ..นอกนั้นเดิมท ุกเม็ด....
    ส่วนเรื่องเบิ้ล..เรื่องมองหน้า....คงไม่มีครับ..ผมอ ายุเยอะแล้ว..เรื่องแว๊นส์ไม่แว๊นส์ผมว่ามันไม่ได้อย ู่ที่รถมั้งครับ..มันอยุ่ที่ข้อมือข้างขวามากกว่า
    ป.ล.รถเดิมๆก็ดีครับ(ควรค่าแก่การสะสม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy115 : 16-04-2012 เมื่อ 01:35
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member Oasis101's Avatar
    สถานที่
    SRX THAILAND
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เรื่องนี้ ถึง ครู อังคณา แน่ !!!
    รถยังรู้พัง

สตังค์ยังรู้หมด

แต่ไมตรีอันสวยสด

จะไม่หมดเหมือนสตังค์

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phuket อ่านข้อความ
    classic (แคลส'ซิค)
    adj. ยอดเยี่ยม, ดีเด่น, ชั้นหนึ่ง, ชั้นเอก, ดีถึงขนาด, อมตะ,
    เป็นพื้นฐาน, เป็นหลัก, มีชื่อเสียงทางประวัติศาสตร์หรือวรรณคดี,
    เป็นแบบอย่าง, เป็นประเพณี, เกี่ยวกับภาษากรีกและลาติน, แบบกรีกและโรมัน,
    เกี่ยวกับเอกลักษณ์หรือลีลาโบราณ. n. นักเขียนชั้นหนึ่ง, นักวรรณคดี
    ตามนั้นครับ.... ต้องสะกด ให้เด็กสมัยใหม่รู้ความหมาย โดยตรง ^^
    มิเช่นนั้น ก็เถียงกันคอเป็นเอ็น

dekdel's Avatar
    สถานที่
    เสกัก พัทลุง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oasis101 อ่านข้อความ
    เรื่องนี้ ถึง ครู อังคณา แน่ !!!

ballkop's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชีวิตคนเรา สั้นจะตาย

สิ่งไหนที่ทำให้ตัวคุณเองมีความสุขก็ทำไปเถอะครับ ว่าแต่ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่น

และสิ่งไหน ที่เรา ไม่ควรจะไปเสียเวลากับมันมากนัก ก็ อย่าไป อะไรกับมันมากเลยครับ
    ปล่อยวางบ้าง

อันไหนพออนุโลม ให้เขาก็ ทำเถอะครับ ไม่เหลือบ่ากว่าแรงเราหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballkop : 19-04-2012 เมื่อ 23:55
    ไม่ว่าเพื่อนจะอยู่ที่ไหน มิตรภาพยังคงเดิม เพื่อน

ชื่อบัญชี นายทวีศักดิ์ กินรา
    ธนาคารกรุงไทยสาขาตลาดบิ๊กซี ออมทรัพย์ อุบลราชธานี
    เลขที่บัญชี 773-0-11940-4

[email protected] 083-7322154 บอล

สถานที่
    ต่อต้านคลาสสิคUFO
    ขอบคุณ
    0

เหลือบากกว่าแรงหรือปล่าว ไม่รู้

แต่สิ่งที่ผมกล่าวมาทั้งหมด ทำให้วงกาลรถคลาสสิค " เสื่อม "อย่างแท้แน่นอน

best_gbdc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆกันนะครับ ขอเเสดงความคิดเห็น

ถ้าเป็นรถยนต์เค้าจะเเบ่งเกรดของรถเดิมเเละไม่เดิม อย่าง "รถเดิมเรียกว่า Classic" เดิมทุกอย่าง 100 % ถ้า"รถเก่าเเต่งจะเรียกว่า Retro"

ซึ่งทางวงการรถยนต์รับทราบเป็นอย่างดีเเละรับได้กับเ รื่องเเบบนี้

เเต่รถ 2 ล้ออย่างเราไม่มีเรียกเเบ่งกัน จะเเบ่งเเค่ว่า โอสคูล เเท็กเกอร์ คาเฟ่ โมตาด 9ล9 เเต่ละเเบก็มีสไตล์เเต่เฉพาะตัว

มันค่อนข้างละเอียดอ่อนในเรื่องเเบบนี้ ไม่มีกฎเเบ่งว่าเเต่งแบบไหน classic ไม่ classic มันต้องดูที่การกระทำมากกว่า เเถวบ้านผมก็มีเเต่เเว๊นเลยผมก็ไม่ค่อยชอบเเต่ทำงัยไ ด้

รถผมเองก็เครื่องเดิมเเฝงทำสีตามสภาพทำให้เหมือนรถให ม่โรงงาน ให้มันดู classic ในสไตล์ของผม ไม่โอเวอร์อะไหล่เดิมตรงรุ่นเเต่ใหม่บ้างเก่าบ้างตาม กันไปจะเก็บให้เดิมที่สุด

เครื่องที่เเฝงก็เพราะวิ่งทริปไกลขี่ช้ามากก็เหนื่อย ทั้งคนทั้งรถ เอาขี่เเบบสบายๆปลอดภัยกับพวกรถ 10 ล้อ ส่วนรถที่ประกวด yl2 ชนะ c110 อันนี้ก็อาจเป็นที่กรรมการที่ไม่มีความรู้เรื่องเเบบ นี้

ตอนนี้เพื่อนผมเองที่ไม่ได้ขี่รถเเนวนี้เป็นเเค่คนธร รมดาทั่วไป ก็บอกว่าพวกขี่ชาลี c เเว้นทั้งนั้น ผมก็เถียงไปที เเต่ก็จริงอ่ะ ในความคิดผม ขี่ไม่กวนส้น..ใคร ขี่ตามกฎ ช่วยเหลือพวกพ้อง

ไม่เบิ้นเครื่องใส่กัน ก็พอครับเอาเป็นว่าไม่ทำให้ใครเดือดร้อน สไตล์การเเต่งคนชอบไม่เหมือนกัน ว่ากันไม่ได้

สุดท้าย ไม่ว่าจะเเต่งเเบบไหน จะเเปลงสุดชีวิต จะเอาเครื่อง super four มาใส่ c จะตีหางยาว หรือ ต่างๆนานา มันก็เปลี่ยนไปตามยุคตามสมัยมีมาก็มีไปครับอย่าไปซีเ ครียด

เเต่ท้ายที่สุดสิ่งที่ไม่เปลี่ยนทุกคนก็ต้องกลับมาเเ ต่งคือ เก็บ"รถเดิม" จะอีกกี่ปี รถเดิมก็จะเป็นรถในฝันของใครๆหลายๆคนอย่างไม่เปลี่ยน เเปลง

ทำไรมาเเต่งเเบบไหนมาก็ไม่ยั่งยืน เท่ากัยเเต่งรถเดิมที่สุดจากโรงงาน ตอนนี้คุณยังอยากเเต่งอยากตามกระเเส เเต่พอถึงจุดๆหนึ่ง คุณก็จะกลับมา เก็บ รถเดิมเเน่นอนครับ

best_gbdc
    เบอร์ 089-2278828 082-2858518 วันทูคอล ชื่อเบส

ผมซื้อขายง่ายๆๆ คุยง่ายๆๆถูกใจก็เอาก็ขาย เเต่อย่ามาโกงผมล่ะกัน
    คนเราหากินสุจจริต ทำไมพวกท่านต้องโกงพวกเราด้วย ทำเอาวงการ 2 ล้อเสียหาย
    ต่อไปพวกเราต้งระวังให้มากขึ้น

Tags for this Thread

Bookmarks