มีปัญหาเรื่อง C90

ชื่อกระทู้: มีปัญหาเรื่อง C90

Junior Member denkhao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีปัญหาเรื่อง C90

คือผมพึ่งได้ C90 ธรรมดา ไม่ใช้ cuttom มาจากบ้านคุณย่าของผมแต่ว่ามันไม่มีเสื้อสูบ ไม่มีกระโหลกวาล์ว ผมเลยต้องไปหาซื้อแต่หาซื้อไม่ได้มันมีแต่ของ C70 ผมเลยตัดสินใจซื้อเสื้อสูบและกระโหลกวาล์วของ WAV0,มาเพื่อเอามาใส่ C90 ของผมแต่มีปัญหาอยู่ที่สลักลูกของ C90 มันเป็นสลักใหญ่แต่ของ WAV0 มันเป็นสลักเล็กและลูกสูบมันดันขึ้นไม่สุดเพราะเสื้อ WAV0มันยาวกว่าเสื้อ C90 (ผมรู้เพราะพี่ผมมี C90 อยู่ผมเลยเอาไปวัดความยาวมา) และเมื่อเสื้อ WAV0มันยาวกว่าจึงทำให้ใส่โซ่ราวลิ้นไม่ใด้ ??????? คือผมอยากถามผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า ผมจะต้องเปี่ลยนอะไรอีกบ้างถึงจะใส่เสื้อ WAV0 ได้ ต้องการข้อมูลแบบระเอียดคือผมเห็นพี่ผมขับแล้วผมอยาก ขับบ้าง

???????? ขอกรุณาผู้รู้ช่วยตอบที่ขอบคุณครับ ????????

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เอาเท่าที่ผมรู้นะ เอาเรื่องสลักลูกสูบก่อนะ อันนี้คุณต้องเปลี่ยนก้านนะเป็นของเวฟ 100 จะแก้ปัญหาเรื่องที่สลูกสูบมันขึ้นไม่สุดด้วยเพราะว่ าระยะชักมันต่างกัน แต่ถ้าคุณไม่อยากผ่าเครื่องละก้อคุณต้องเอาเสื้อสูบไ ปให้โรงกลึงให้กลึงตีนเสื้อออก วิธีนี้ผมไม่ขอแนะนำนะเพาระมันเสียดายของอะ และเรื่องโซ่ราวลิ้นอันนี้คุณก้อต้องเปลี่ยนมาใช้ของ เวฟ 100 ด้วยเหมือนกัน อีกเรื่องนะเมื่อคุณเปลี่ยนก้านอย่างกล่าวมาแล้วก้อต ้องเปลี่ยนลูกสูบด้วย พูดง่ายๆนะ ก้อคือ ยกชุดบนของเวฟ 100 มาใช่ทั้งเชตเลยอะ
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

เปลี่ยนเครื่องง่ายก่า !!!
    อัพเดทสินค้าและการส่งสินค้าหน้าเพจได้เลยครับ

ฝากเพจนาฬิกาด้วยนะครับสั่งได้ใหม่เก่ามือ1-2

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน C92-95

ผมมีอะไหล่c92หรือc95 ไม่รู้เหมือนกันซื้อมาทั้งคันเเล้วเอาเครื่องไปทำที่ ร้านปรากฏว่าร้านย้ายไปเเล้วเอาเครื่องกับถังน้ำมันไ ปด้วยตามหาไม่เจอไม่รู้ย้ายไปไหน อะไหล่ที่เหลืออยู่ครบไม่รู้ทำยังงัยดี อุตสาทำสีเเละชุบเกือบหมด เสียดาย ถ้าใครสนใจซื้ออะไหล่ที่เหลือทั้งหมดติดต่อได้ 09-4545902

Junior Member มงคล ท่วมตะคุ's Avatar
    สถานที่
    131sakaeo scooter club
    ขอบคุณ
    0

ควรจะเปลี่ยนก้านด้วยหือไม่ก็ตัดตีนเสื้อสูบครับ
    [email protected]
    มีหินแท้สีต่างขายครับเช่นไหมเงิน-ทอง,แก้วขนเหล็ก,ฮกล๊กซิว,อัญมณีใต้น้ำ,นิล,แคทอาย เป็นสร้อยคอ-แขน จี้ แหวน สนใจ โทร 086-1430-293 ดิน
    ปล.รายได้ทั้งหมดนำไปเพื่อซ่อมรถคร๊าบบบบบบบem89

Junior Member มงคล ท่วมตะคุ's Avatar
    สถานที่
    131sakaeo scooter club
    ขอบคุณ
    0

ควรจะเปลี่ยนก้านด้วยหือไม่ก็ตัดตีนเสื้อสูบครับ
    [email protected]
    มีหินแท้สีต่างขายครับเช่นไหมเงิน-ทอง,แก้วขนเหล็ก,ฮกล๊กซิว,อัญมณีใต้น้ำ,นิล,แคทอาย เป็นสร้อยคอ-แขน จี้ แหวน สนใจ โทร 086-1430-293 ดิน
    ปล.รายได้ทั้งหมดนำไปเพื่อซ่อมรถคร๊าบบบบบบบem89

90 มี cuttom ด้วยหรอคับงง

Bookmarks