[ ซื้อ ] สมาชิกใหม่ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สมาชิกใหม่ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน สมาชิกใหม่ครับ

คือผมสนใจ เวสป้า แบบ เกียร์ออโต้ไม่ใช่ตัวใหม่นะครับ ขอแบบมีเล่มมีทะเบียน เสนอมาหน่อยครับ
    ขอบคุณครับบบบบ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Member Bowonowng Kitcharoen's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมเองยังเป็นมือใหม่ อยากแนะนำให้หาข้อมูลรถก่อนจะดีกว่าครับ หาให้ชัวร์ว่าเราชอบรุ่นไหน ก่อนจะตั้งรับครับ เพราะเผื่อได้รถไปไม่ถูกใจ จะเสียเงินโดยใช่เหตุครับ

ถ้าผิดถูก ยังไง ขออภัยมาไว้ ณ ที่รี้ด้วยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มันจะมีเป็นรุ่นไหน บ้างครับ รบกวนแนะนำ เสนอ มาด้วย ครับ เพราะว่าผมไม่รู้เลยอ่ะครับ

Member Bowonowng Kitcharoen's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รบกวนย้ายบอร์ดไปที่ ถาม-ตอบ ปัญหาการใช้รถดีกว่าครับ เดี๊ยวจะโดน เว็บมาสเตอร์ ตำหนินะครับ

ส่วนตัวผม ผมมือใหม่พึ่งเริ่มขี่ได้ 2-3เดือน ความรู้มีไม่มาก ผิดถูกยังไงขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ

ที่คุณบอกส่วนตัวผมนั้น ผมไม่เข้าใจคำว่าเกียร์ออโต้ของคุณ มันหมายความว่าไงครับ หมายความว่า ระบบอโตเมติก อย่างพวกรถจ่ายตลาด มิโอ คลิก นูโว ฟิโน่ อะไรทำนองนี้รึป่าวครับ

หรือ คุณหมายความว่า เกียร์แบบไม่มีครัช อย่าง พวกเวฟ รถจ่ายตลาดแม่บ้านทำนองนั้นปะครับ

คืออันนี้ส่วนตัวผมผมไม่เข้าใจ อ่ะครับ เวสป้ามันมีหลายรุ่นมากๆครับ ผมเคยเป้นแบบคุณนะ ไม่รู้อะไรเลย

ผมว่าคุณต้องเริ่มจาก Google คุณต้องหาว่ารุ่นไหนที่คุณกำลังหาอยู่ แล้วดูว่าคุณสนใจในรุ่นไหนๆกันแน่

ถ้าคุณสนใจ พวก Automatic คุณก็ศึกษา Automatic ไปเลย
    ถ้าคุณสนใจ พวก รถเก่าคลาสสิค คุณก็ต้องมาดูอีกว่าคุณชอบร่นไหน

อย่างตัวผม ผมชอบเวสป้าไฟเหลี่ยมๆ แต่ต้องคลาสสิค ผมก็หารถที่ไฟเหลี่ยมว่ารุ่นไหนบ้าง พอผมหามาผมชอบ Sprint เหลี่ยมที่สุดและ ผมก็ดูแต่สปริ้นท์เหลี่ยม ดูราคา ว่าราคามันอยู่ที่เท่าไหร่
    สุดท้ายผมก็ตั้งรับพร้อมบอกงบที่ตัวเองมีจำกัด ลงไปในเว้บนี้ ตอนนี้ผมมีสปริ้นท์เหลี่ยมขี่เรียบร้อยแล้ว

ขอย้ำนะครับว่า

ทั้งหมดนี้เป็นคำแนะนำ และความคิดเห็นส่วนตัว จากผมเองเพียงเท่านั้น หากผิดถูกยังไงต้องขออภัยมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

บางความคิดเห็นที่ผมใส่ไป ผมก็ได้รับต่อๆกันมาจาก รุ่นพี่ในเว็บนี้นี่แล่ะครับ เอาใจช่วยครับ

Senior Member joe classic's Avatar
    สถานที่
    Freedom group
    ขอบคุณ
    0
    0

skipper et4

kitsoonn@hotmail.com

• L a m b r e t t a • vw_ton's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ตามนั้นเลย skipper et4 แถม pk อีกรุ่นละกัน

Bookmarks