M 1300 LPG ประจวบคีรีขันธ์ Modern Classic Project - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: M 1300 LPG ประจวบคีรีขันธ์ Modern Classic Project

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ครับพี่ออม จารีตคือสิ่งที่สร้างบรรทัดฐานให้ชาวมาสด้าปฎิบัติเห มือนกันมา จนเกิดเป็นชุมชนขนาดใหญ่ ผมก็ไม่ได้คิดว่าพี่ออมผิดแผกแตกต่างจากใครๆ แต่เพียงบ้านมาสด้าชอบลักษณะว่าสร้างเรื่องราวจากกระ ทู้เดียวแล้วสร้างตัวตนจากกระทู้ของท่าน จนเป็นที่ยอมรับจากพี่น้องทุกคน เหมือนกับอนาเขตของตัวเองใครจะเข้ามาพูดคุยก็เปรียบเ สมือนมาเยือนถึงบ้าน แต่ถ้าพี่ออมสร้างหลายๆกระทู้เท่าที่กระแสที่ผมได้ยิ นมา เขาเกรงว่าพี่ออมจะไม่ได้รับความสนใจในที่สุด กระทู้ก็ตกหล่นไปเรื่อยๆครับ ผมอยู่ตรงนี้มานานเห็นการเดินทางของแต่ละท่านมามาก บางคนมีโอกาสที่จะสร้างตัวตนแต่ก็พลาดไป บางคนก็มาแป๊ปเดียวก็โด่งกังเป็นระดับตำนาน

แต่ท้ายสุดเราก็คือพี่น้องเหมือนกัน มีอะไรก็บอกกล่าวและถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน รถเล็กๆแบบนี้เพื่อนเยอะมาก...และพี่น้องของเราอยู่ใ ต้สัญลักษณ์นี้ครับ

แต่ผมก็เห็นด้วยกับจารีตของกลุ่มนี้นะครับ คือ ไม่สร้างหลายกระทู้จนเกินไปไม่งั้นตาลาย แต่ในมุมผมนะ(จากใจ) ในเมื่อชาวมาสด้าในกลุ่มนี้มีความเห็นพร้องต้องกันกั บ1คน1กระทู้(เรียกให้เข้าใจง่ายๆนะครับ) ถ้าเป็นผมนะ ผมจะเอาไปลงไว้ในกฎ-กติกา ต่างๆ เพราะสิ่งที่เป็นกฎ มันคือ สิ่งที่บรรญัติไว้ว่าสิ่งต้องปฏิบัติ และสิ่งใดต้องไม่ปฎิบัติ แต่มันจะดูเป็น(เผด็จการไป
    ยังไงผมต้องขอขอบคุณjodeci ด้วยนะครับที่ช่วยชี้แจงเสนอแนะข้อควรประพฤติปฏิบัติ และให้อภัยในสิ่งที่ผิดพลาดไปแล้ว

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aom familia : 22-04-2012 เมื่อ 00:13

เมื่อสองวันที่แล้ว ตอนเอากล่องเหล็กตีปิดถังแก๊สยัดใส่ก็มองไปที่คัสซีร ถเน่าๆแล้วก็ทำใจ คิดว่ามันเป็นสมบัติที่พ่อแม่ให้มา ผมก็เห็นโคลนเป็นแผ่นเลยติดที่ตัวคัสซีก็เลยแกะออก และแล้วผมก็พบว่าตัวถังต่างๆที่แทเจริงมันถูกพ่นกันส นิมไว้ตั้งแต่ออกรถแล้ว เหตุการณ์นี้ทำให้ผมมีกำลังใจที่จะมาพัฒนาM1300ของผม ต่อไป

ผมเริ่มลุยกับเจ้า1300 ต่อไปครับ โดยตอนนี้ที่เห็นจะเป็นปัญหาคือแผงข้างประตูที่เคยตั ้งกระทู้ไว้ โดยครั้งนี้ผมเป็นคนออกแบบเอง(ตามใจตนเอง) ประมาณ5 วันกว่าๆครับกว่าจะเสร็จโดยกำลังคิดอยู่ว่าจะเอารอยเ ย็บด้วยดีไหมเพื่อความคลาสสิคของ1300 แต่ผมไม่ใช้สีเดิมนะครับ แถมยังเว้าช่องลำโพงที่แผงข้างอีก เอาแค่4 - 5 นิ้วก็พอแล้ว

หลังติดฟิล์มมาแล้วรู้สึกเย็นจังเลย ตัดแสงเยอะดี

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aom familia อ่านข้อความ
    เอาท่าไหนจะไปวัดให้ให้ครับ
    เอาวัดจากบนลงล่างเลยคับ เพราะดูจากรถผมก้แหนบ 6 เส้นเหมือนกันแต่โตงเตงหลัง 4 นิ้ว หน้าต่ำหลังสูงคับ
    รถใช้งานไม่ใด้บรรทุกคับ อยากให้หน้า-หลังมันเท่ากันคับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aom familia อ่านข้อความ
    แต่ผมก็เห็นด้วยกับจารีตของกลุ่มนี้นะครับ คือ ไม่สร้างหลายกระทู้จนเกินไปไม่งั้นตาลาย แต่ในมุมผมนะ(จากใจ) ในเมื่อชาวมาสด้าในกลุ่มนี้มีความเห็นพร้องต้องกันกั บ1คน1กระทู้(เรียกให้เข้าใจง่ายๆนะครับ) ถ้าเป็นผมนะ ผมจะเอาไปลงไว้ในกฎ-กติกา ต่างๆ เพราะสิ่งที่เป็นกฎ มันคือ สิ่งที่บรรญัติไว้ว่าสิ่งต้องปฏิบัติ และสิ่งใดต้องไม่ปฎิบัติ แต่มันจะดูเป็น(เผด็จการไป
    ยังไงผมต้องขอขอบคุณjodeci ด้วยนะครับที่ช่วยชี้แจงเสนอแนะข้อควรประพฤติปฏิบัติ และให้อภัยในสิ่งที่ผิดพลาดไปแล้ว

ขอบคุณครับ

อ่านดูแล้วเพลินตามครับ
    ค่อยๆขับไป ซ่อมไป คิดไป ไม่รีบครับ Line ID : moonoompaintcar

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ขอบคุณครับ

กดเลิฟครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

รุ่นที่ผมออเดอร์มันคู่ละ 300เกือบ400ครับ แต่เนื่องจากผมซื้อเยอะมาก เค้าเลยคิดเหลือคู่ละ330(ยังไม่รวมจัดส่งอีก100กว่าบ าท)

แต่รุ่นอื่นถูกกว่านี้ก็มีนะครับ เดี๋ยวนี้มันมีรุ่นออกมาแทนเป็นกล่องสีเขียวเคลือบยู วี
    คงสนใจแล้วสิครับ ลองไปเดินๆหาๆดูครับ แต่อาจจะยากนิดหนึ่งเพราะใบเล็กขนาดนี้เค้าไม่ค่อยจะ เอามาขายของผมผมเองสั่งไว้1อาทิตย์แหนะ
    แต่ถ้าขี้เกียจไปเดินหาก็เอาของผมไปเลยเหลืออยู่ ขนาดเดียวกัน แบบเดียวกัน คิดให้ไป300 แล้วกัน ถ้าอยู่ใกล้ๆจะวิ่งเอาไปให้ถ้าผ่านนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าส่ง
    หรือจเอารุ่นใหม่(โมเดลเดียวกัน)ถูกกว่า พลาสติกเกรดศูนย์รถเหมือนของเก่า ถ้าจะสอยก็บอกนะไม่ไกลจะหิ้วไปฝาก (แบบใหม่คู่ละ 240นิดๆ จำไม่ได้)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moochat อ่านข้อความ
    อ่านดูแล้วเพลินตามครับ
    ขอบคุณครับ

อีก3วันจะเข้ามาอัพ นะครับ เตรียมแว่นท่านไว้ให้ดี

: )

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

กดเลิฟอีกคน แล้วข้าพเจ้าจะรอชมครับ....

คุณออม โทรศัพท์ผมหาย เบอร์คุณก็หายไปด้วย t-t

โตงเตงเสริมน่าจะซื้อมา ที่เห็นมีขายมีขนาดเดียว 2 นิ้ว
    ของผมทำเอง 3 นิ้ว (เหล็กเหนียวเจาะรู ใส่น๊อตแข็งสีดำ)

แต่ใส่แล้วไม่ค่อยโอเท่าไหร่เพราะ แหนบเดิมๆมันล้าแล้ว
    ว่าจะหาแหนบเปลี่ยนใหม่ทั้งชุด หรือเสริมแหนบเพิ่ม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ golf-gti อ่านข้อความ
    คุณออม โทรศัพท์ผมหาย เบอร์คุณก็หายไปด้วย t-t

โตงเตงเสริมน่าจะซื้อมา ที่เห็นมีขายมีขนาดเดียว 2 นิ้ว
    ของผมทำเอง 3 นิ้ว (เหล็กเหนียวเจาะรู ใส่น๊อตแข็งสีดำ)

แต่ใส่แล้วไม่ค่อยโอเท่าไหร่เพราะ แหนบเดิมๆมันล้าแล้ว
    ว่าจะหาแหนบเปลี่ยนใหม่ทั้งชุด หรือเสริมแหนบเพิ่ม

เบอร์ผม o86 764 o8 oสี่ ครับ

ของผมติดแก๊ส+เสริมแหนบ1เส้น2ข้าง ส่วนโตงเตงผมคิดว่าช่างน่าจะเปลี่ยนมาให้ครับดูมันให ม่ๆ
    ผมกลัวแนะนำไปแล้วมันจะแข็งอ่าสิครับ แล้วก็ท้ายจะยกเกิน แต่ถ้าติดแก๊สเหมือนๆผมตำแหน่งถังที่เดียวกันหรือใกล ้เคียงกันผมก็พอชี้เป้าได้ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไฟหน้าเท่าไหร่คับพี่ อยากได้เหมือนกัน อยากสว่างๆมั่งคับ