อยากถามเรื่องท่อเล็กๆในถังน้ำมัน

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากถามเรื่องท่อเล็กๆในถังน้ำมัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถามเรื่องท่อเล็กๆในถังน้ำมัน

em95 คือว่า
    1.ท่อเล็กๆเรียวๆยาวประมานคืบได้ในถังน้ำมันอ่ะคับมั นคืออะไรคับแล้วถ้าหักมันออกจะเปงไรป่าวคับ...ไอ้ท่อ ที่ว่านั้นมันเกี่ยวกับก๊อกน้ำมันหรือป่าวคับ
    2.คือก๊อกปิด-เปิดน้ำมันของผมมันเสียอ่ะคับจะซ่อมยังไงคับและมีก๊อ กเปลี่ยนหรือป่าวคับถ้ามีราคาเท่าไรคับ
    3.คือผมรู้สึกว่าเวลาถอดกรองที่อยู่บนคาบูออกมันจะวิ ่งดีกว่าใส่กรองแล้วมันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว
    4.ขับไปซื้อของก็วิ่งปกติแต่เวลาจะกลับมันจะสตาร์ดไม ่ติดต้องรอมันสักพักถึงจะติดอาการแบบนี้มันเรียกว่าน ้ำมันถ่วมหรือป่าวแล้วจะแก้ไขยังไงคับ(เป็นๆหายๆ)
    สปริ้ทเหลี่ยมคร้าบขอบคุนคร้าบบบem95 em95

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

มันคือท่อระดับน้ำมันอ่ะครับ อันยาวก็ท่อเต็มถังอันสั้นก็ก๊อกอะไหล่ ถ้าหักก็ไม่เป็นไร เปิดก๊อกอะไหล่ไปก็แล้วกันน๊ะ อิอิ ราคาซื้อใหม่ผมไม่รู้แต่ถ้าเอาไปซ่อมก็น่าจะหาร้านที ่สนิทๆหน่อยน๊ะ (ทองเหลืองเชื่อมยากน๊ะ ช่างไม่ค่อยอยากเชื่อมหรอก) เรื่องกรองอากาศใส่ไว้เถอะครับ ไม่ใส่ฝุ่นเข้าน๊ะ(ทายซินานๆไปจะเป็นอย่างไร)em86 เรื่องที่ขับไปแล้วจอดต้องรอให้เย็นแล้วถึงจะสตาร์ทต ิด ไม่รู้แฮะเห็นเป็นหลายคนล๊ะ แต่คาดว่าเครื่องพึ่งจะผ่ามาใหม่ ลองขี่ให้สูบติดซักทีแล้วอาการนี้จะหายไป ฮิฮิ ไสยศาสตร์มีจริง ......เขียนถูกป่าวหว่า

My Bike running on LPG

ขอบคุณ
    0

รถผมเมื่อก่อนถอดกรองอากาศวิ่งตลอด ไม่รู้สึกว่าแรงขึ้นเลยนะคับแต่รู้สึกว่ากินนํามันขึ ้น แล้วรถไม่เคยนํามันถวมเลย แปลกมากใส่ออโตลูปมากๆก็แล้วไม่เคยมีควันขาวเลยแรกๆก ลัวลูกติดเลยใส่มากๆก็ไม่มีควันออกมาเลย *จอดไม่เคยปิดก๊อกนํามันเลย แต่ขับใช้งานทุกวันสตาดง่ายตลอด

ขอบคุณ
    0

ขอบคุนมากคับ

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพิ่มเติมครับ

เสริมต่อจาก Mr. ไวไว ครับ จากข้อ 4 ที่เจ้าของกระทู้มีปัญหาอยู่
    ลองตรวจดูลูกลอย กับเข็มลูกลอยดูซิครับว่า ลูกลอยรั่ว หรือเข็มลูกลอยสึกรึเปล่า

Bookmarks