เอามาให้ อ่าน คับ - หน้า 4

ชื่อกระทู้: เอามาให้ อ่าน คับ

Senior Member Mosess's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปไกลเกินจะควบคุม

บางครั้ง, ปัญหามันอยู่ตรงที่เราไม่เห็นปัญหา..
    NAMEZ MOSES

apsolute12's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ขับรถผ่าน เจอ ซี70 วางเครื่องโซนิค สุดยอดครับ ถ้าผมสนิทกับเค้า ผมอยากจะบอกเจ้าของรถจริงๆ พี่ครับ ซื้อโซนิคขับเลยดีกว่ามั้ย ไม่ต้องนึกภาพคนที่ขับรถดรีม เวฟ หรือ รถรุ่นใหม่ๆ ขับอยู่ที่ความเร็วสัก100 แล้วเจอรถคันนี้วิ่งแซง เค้าจะคิดกันยังงัยครับ

เข้าใจนะครับ ที่บางคนบอกเงินใครเงินมัน รถใครรถมัน แต่แบบนี้จะให้เรียกว่า รถคลาสสิคอีกมั้ยครับ มองเผินๆ มองแทบไม่เหลือ สภาพซี 70 เลยครับ
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ก่อนที่คุณจะชี้นิ้วประณามคนอื่น
    จงแน่ใจเสียก่อนว่า....มือของคุณสะอาดพอ....!!

บริการนำเที่ยวในภูเก็ตและใกล้เคียงโทร 0865734921.ไกด์ แอ็ฟ

ผมขับรถเก่าคลาสสิค แต่บางครั้งก็แอบมองสาวสก๊อย

krittoday's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอกภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ยิ่งยาวครับเรื่องนี้ บางคนที่เขาต้องเอารถไปใช้งานในชีวิตประจำวันจริงๆ เขาทำเครื่องแฝงให้แรงนิดหน่อยบางก็มี เหมือนที่ภูเก็ตสภาพภูมิศาสตร์เป็นภูเขาซ๊ะส่วนใหญ่ c70 เดิมๆอาจขึ้นเขาไม่ได้ แต่ก้ไม่ใช่ทำเวอร์จนชาวบ้านสรรเสริญตามหลังให้ไปสู่ ที่ชอบที่ชอบครับ
    นาย จักรกฤษณ์ ขำดี (กฤษณ์) 087-8880116 เบอร์นี้เบอร์เดียวเท่านั้น
    ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาภูเก็ต เลขที่บัญชี 102 213 0003

ซื้อขายตรงไปตรงมา ดีก็บอกดี เสียหรือไม่ดีก็บอกตรงๆ ผมคนง่ายๆ คุยง่าย ขายไม่เน้นเอากำไร แค่อยากได้มิตรใหม่ๆเพิ่ม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้ คนมีไว้ให้รัก จำไว้ รักได้แค่พอประมาณ ครอบครัวต้องมาก่อน

Member DORMINIC's Avatar
    สถานที่
    GOBLIN CLUB
    ขอบคุณ
    0

มันคงไม่มีปัญญาหาเงินออกทริปได้อย่างชาวเรา หรือไม่เมียก้อไปชอบรถเก่าอยู่กับกลุ่มคลาสสิคเลยโดน ทิ้งมาเก็บกดมั้งคับ
    [ GOBLIN CLUB ]
    " " ไปกับผม ไปกับมินิ " "

golf1466848's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ช่วยดันดีก่า

เรื่องนี้ผมมีอุดมการณ์ อยู่แล้ววว

เิดิมๆ คลาสสิค 1 เสียงครับ

นายกิตติพงศ์ ทองสมบูรณ์ (กอล์ฟ) 87 ซ.จันทรคาม5 ถ.จันทรคามพิทักษ์ ต.สนามจันทร์ อ.เมืองนครปฐม จ.นครปฐม 73000
    Tel : 096-5954541 , Email : [email protected] , Facebook : Kittiphong Thongsombun

อัพไปครับ ชอบแบบคลาสสิกจริงๆครับ

Senior Member Fernandaz's Avatar
    สถานที่
    นครจันทึก
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

โถ่ทำไมชอบดูถูกจังเลย มันก็ไม่เสมอไป หลอกคับ
    Noise reduction process of Thailand.
    นครจันทึก จารึกภาพสี่พันปี สี่เขี้ยวต้นตำนาน คู่บ้านลำตะคอง

Senior Member phaiza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Ratro motercycle classic เวลาขี่รถเดิมเหมือนย้อนเวลาใด้จริงๆนะครับ ผมคิดอย่างนั้นจริงๆนะครับ
    NONGPHAI RATRO CAR
    ปวริศร์ อ่างแก้ว
    ธ.กรุงไท สาขาหนองไผ่ เลขที่บัญชี 6410177631
    tel.080-6125617

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นที่มาจากการกระทำของพวกแว๊นในคลาบ mc ในปัจจุบัน
    แต่อย่าลืมว่าคนที่เขา เล่นรถโบราณจริงๆ ก็ยังมีอยู่นะครับ

ไปงานไหนๆ ก็มีแต่เปลี่ยน เครื่องกันเกือบหมดแล้วส่วนตัวแล้วไม่อยากไปอีกเลย
    สนใจงานดีๆ วันอาทิตย์นี้ 13 พ.ค.55 เที่ยงวันยันเที่ยงคืน ที่สะพานกรุงเทพ รถสวยๆ เดิมๆ ได้เห็นกันแน่ ครับ (ได้ข่าวมา แว้นไม่ให้เข้างานนะครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมู่คู่ใจ อ่านข้อความ
    ไปงานไหนๆ ก็มีแต่เปลี่ยน เครื่องกันเกือบหมดแล้วส่วนตัวแล้วไม่อยากไปอีกเลย
    สนใจงานดีๆ วันอาทิตย์นี้ 13 พ.ค.55 เที่ยงวันยันเที่ยงคืน ที่สะพานกรุงเทพ รถสวยๆ เดิมๆ ได้เห็นกันแน่ ครับ (ได้ข่าวมา แว้นไม่ให้เข้างานนะครับ)
    เจ๋งครับ งานนี้น่าไปครับ ดันๆ

ไอแมงสาป's Avatar
    สถานที่
    ทราวดี คลาสสิค คลับ นครปฐม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ppt_1985 อ่านข้อความ
    ตกลง คุณ พี่ คนนี้ เขา ด่า ใคร กันแน่ งง
    คุณพี่ ลอง อ่านดูข้อความบนเฟส มันดูดีๆ นะ มันไม่ได้ แบ่ง ว่า''กลุ่มบางกลุ่ม หรือ คนบางคน''เลย
    บางอย่างที่คุณพี่ บรรยายออกมา มันก็ถูกแต่มี บางอย่าง ที่ไม่เข้า ใจ คือ ''ถ้าคิดไม่ได้ก็อย่าไปโกรธคนด่าเค้าเลยไอ้ค วายเอ๊ยยย...'' ตกลงท่านพี่ ด่าใครกันแน่
    ด่าพวกเล่นรถ หรือ คนโพส หรือ ไอ้สมองเบา ที่มันเฟส กันแน่
    อดไม่ได้ต้องแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ
    ผมเห็นด้วยครับกับคุณ ptt_1985 ลองอ่านเฟสของมันให้ดีตีความหมายก่อน คือคุณ 2 ตัว นี้มันไม่ได้ด่า กลุ่มบางกลุ่มหรือคนบางคน มันเหมารวมไปหมด ผมก็ไม่พอใจ เพราะผมก็คลาสสิค
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไอแมงสาป : 11-05-2012 เมื่อ 12:20
    NAKORN PATHOM RETRO CAR
    70103617514 กรุงไทย TEL.0844127518

Member Skyrider's Avatar
    สถานที่
    พันธุ์เดียวกัน
    ขอบคุณ
    0

Cool แม่นแล้ว จริงครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tublor อ่านข้อความ
    ผมไม่เคยเห็นรถเดิมๆออกทริปสักทีหรอกครับ ส่วนมากก็เป็นรถที่แต่งกัน ขับรถอย่างกับจะไปแข่ง เสียงท่อดังไปแปดบ้านสิบบ้าน พูดตามตรงนะครับเห็นรถแล้วสงสารครับ ถ้าให้ผมขี่รถแต่งใหม่ บอกตามตรงครับไม่กล้าขี่จริงๆครับ รู้สึกแปลกๆยังไงบอกไม่ถูกจริงๆ คนที่คิดว่าจะทำรถรุ่นเก่าให้เร็วแรงแซงรถรุ่นใหม่ ผมว่าคุณคิดผิดแล้วครับ ถ้าคุณคิดแบบนั้น ผมว่าคุณน่าจะไปเล่นรถสองจังหวะมันยังจะดีกว่าครับ รถคลาสสิกเค้าไม่ได้ขับแข่งกันจับเวลาว่าใครเร็วหรือ แรงกว่ากันหรอกนะครับ รถคลาสสิกเค้ามีไว้ขี่เพื่อคนที่เค้าเห็นเค้าจะได้รู ้สึกว่ายังมีรถรุ่นเก่าๆที่น่าจะอนุรักษ์ คุณๆลองนึกภาพดูว่าอีกสักยี่สิบปีข้างหน้า รถที่คุณๆขี่อยู่มูลค่ามันจะมากมายขนาดไหน ช่วยกันอนุรักษ์รถเก่าๆเดิมๆ ให้มันคงอยู่กับเราเหมือนกับที่รุ่นก่อนๆเค้าทำให้เร าดีกว่านะครับ ขอร้องละครับขอให้รถคลาสสิกมันยังคงเป็นรถคลาสสิกอย่ างที่มันเคยเป็นมาตลอดดีกว่า อย่าทำลายมันด้วยความคึกคะนองเลย ผมอยากเห็นทริปที่มีแต่รถคลาสิกเดิมๆขี่กันเต็มถนนสั กครั้งหนึ่ง มันคงเป็นความรู้สึกที่ดีมากๆที่สุดในชีวิต คุณๆลองทำดูสักครั้งสิครับ

Senior Member jecked's Avatar
    สถานที่
    orbit อยู่เสาชิงช้า เขาเปลี่ยนเสาใหม่แล้ว ไปดูบ้างรึยัง ห๋า..
    ขอบคุณ
    0

ก็เป็นอย่างที่เขาว่ามานั้นแหละ หรือพวกท่านไม่เคยเห็น ทำให้เขาเห็น เขาก็ว่าเราได้ หรือไม่จริง ?
    La dure pendant laquelle tadalafil 10mg prix tadalafil sandoz prend tout vnement groupes contrle et exprimental.

Senior Member ฆ-0037 อ่างทอง's Avatar
    สถานที่
    ALONE IN THE DARK
    ขอบคุณ
    0

MODIFY TUNING AND RESTORATION BY TON KM.4
    "RAMINTRA39 SERVICE"
    TEL : 02-9730665
    ALONE IN THE DARK
    As solid as STONE...
    As strong as METAL...
    As fierce as FIRE...

Bookmarks